ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 3 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #110886

• moonoi96
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ moonoi96
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 19
  • Thank you received: 2
หลังจากชุ่มดูบอร์ดนี้มานานและแล้วก็ต้องหยุดจ่ายหลังจากที่กลัวโน่นนี่นั่น​ กลัวการทวง​ กลัวโดนฟ้อง​ และแล้วก็เจอทางสว่าง
หนี้ส่วนใหญ่เป็นบัตรเครดิต​ กดเงินสดมาใช้ตอนฉุกเฉิน​ จ่ายขั้นต่ำมาตลอด​ จนมีลูก​ ทุกอย่างก็ต้องหยุด​

สินเชื่อมีดังนี้​ ยอดรวม​ 247000+-
1.อิออน​ ยอดหยุด​ 60000​ หยุดเดือน พ.ย.​61
2.เฟริสช้อย​ ยอดหยุด​ 54000 ดอก​ปาไป​ 64000 หยุดเดือน​ ต.ค.61
3.เทสโก้วีซ่า​ ยอดหยุด​ 25000 ดอกปาไป​ 34000 หยุดเดือน​ ต.ค.61
4.ยุเมะ​ 25000​ เพิ่งหยุด​ พ.ค.62
5.เจมันนี่​ ยอด​ 70000 หยุดเดือน​ เม.ย.62

จากประสบการณ์​ที่หยุดมา​ เฟริสช้อยและเทสโก้ส่วนลดเยอะมากคะ​โทรมาก็ไม่เยอะนะคะ​ ตอน​ พนง​ โทรมาถาม​ บอกไม่มี​เค้าก็แจ้งยอดและวางไป​ ยอดแฮรคัทลดเร็วมาก​ หยุด​ 3​ เดือนก็ให้ส่วนลด​ 40% จาก​ 64000​ จะให้จ่าย​ 30000+ ซึ่งเรายังไม่มีจ่าย​ พอมาอาทิตนี้​เค้าบอกจะฟ้อง​เสนอส่วนลดมา​ 23000​ ซึ่งให้จ่ายวันที่​ 31 พ.ค.62​ จำนวน​ 3000​ บาท​ และอีกงวด​ วันที่​ 17 มิ.ย.62​ ​จำนวน​ 20000 บาท​ เตรียมปิดจบใบแรก

เทสโก้​ ส่วนลด​ 30% ให้จ่ายยอดที่​ 19000 รอยอดลดเกิน​ 50% ค่อยจ่ายรอ พนง.​ โทรมาเสนอ

ยุเมะเพิ่งหยุดจ่ายโทรยิ้ก​ วันละ​ 7​ สาย​ จะถามว่าจ่ายเมื่อไหร่​ จ่ายเวลาไหน​ ขอเวลา​ ก้บอกไปว่ายังไม่มีพลัดๆไปก่อน​ขยันโทรมาก​

อิออน​ ช่วงแรกโทรมา​ แต่ก็ไม่บ่อยนะคะ​ เค้าก็ถามว่าจะจ่ายขั้นต่ำได้หม​หรือถ้าไม่ได้​ผ่อนจ่ายไหม​ แต่ที่เค้าเสนอมาจากยอด​ 60000​ ให้แบ่งจ่าย​ 3​ งวด​งวดละ​ 10000 ซึ่งพลัดไปก่อนยังจ่ายไม่ไหว​ จากนั้นก็เงียบหายไปนะคะ​ ไม่รุ้ฟ้องรึยัง​หยุดมา​ 7​ เดือน​แต่ก็แจ้งเค้าไปนะคะว่าจะขอเข้าโครงการกับ​ SAM.เค้าก็โอเครับฟังดีคะ

เจมันนี่​ หรือเจฟินเทคนั่นเอง​ ก็ขยันโทรพอกัน​ รับๆสายไป​ บอกยังไม่มี​มีปัญหาการเงิน​ เค้าก็รับฟัง​อาทิตหนึ่งจะโทรมาสัก​3​วัน

มีอะไรอัพเดทจะมาเล่าอีกนะคะ​ ตอนนี้รอปิดใบแรกจ้าาาา

สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 1 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111015

• Zoozoo
  • รูปประจำตัวของ Zoozoo
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 5
ยูเมะเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกันเลยค่ะ โทรจิกมากๆเลย จะให้จ่ายแต่ขั้นต่ำ
กังวลกลัวจะตามมาทวงที่ทำงานจังเลยค่ะ :-( :-(
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 1 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111028

• moonoi96
  • สิบตรี
Zoozoo เขียน:
ยูเมะเพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกันเลยค่ะ โทรจิกมากๆเลย จะให้จ่ายแต่ขั้นต่ำ
กังวลกลัวจะตามมาทวงที่ทำงานจังเลยค่ะ :-( :-(

ยูเมะไม่ค่อยตามทวงที่ทำงานนะคะ​จะมีก็​เจมันนี่คะ​จิ้กมาก

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 1 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #111084

• kitty91
  • รูปประจำตัวของ kitty91
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
มีส่งจดหมายไปที่บ้านเกิดไหมคะ

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 1 สัปดาห์ 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111103

• moonoi96
  • สิบตรี
kitty91 เขียน:
จดหมายจะมีของพวกสำนักทนายที่ทวงแทนคะ​จะส่งไปที่บ้าน​แต่เราแจ้ง​ ปณ​ ไว้​ ว่าไม่ต้องไปส่งเราจะไปรับเอกสารเองที่​ ปณ​ ​คะ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: kitty91

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 5 วัน 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111144

• kitty91
  • สิบตรี
moonoi96 เขียน:
จดหมายจะมีของพวกสำนักทนายที่ทวงแทนคะ​จะส่งไปที่บ้าน​แต่เราแจ้ง​ ปณ​ ไว้​ ว่าไม่ต้องไปส่งเราจะไปรับเอกสารเองที่​ ปณ​ ​คะ
รบกวนสอบถามค่ะ เราสามารถแจ้งทาง ปณ ได้หรอคะ แล้วเค้าจะไม่ไปส่งของทุกคนในบ้าน หรือเฉพาะบางคนได้คะ
แก้ไขล่าสุด: 5 วัน 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย kitty91.

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 5 วัน 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111145

• kitty91
  • สิบตรี
ขอโทษค่ะ ซ้ำค่ะ*
แก้ไขล่าสุด: 5 วัน 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย kitty91.

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 2 วัน 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111193

• jutaratzzz
  • รูปประจำตัวของ jutaratzzz
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 3
ตามด้วยนะคับ แจ้งไปเอาที่ปณ ได้ด้วยตนเองหรอคับ ทำยังไงคับ

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 13 ชั่วโมง 29 นาที ที่ผ่านมา #111206

• jheejhee123
  • รูปประจำตัวของ jheejhee123
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 35
  • Thank you received: 1
อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ เอกสารแบบนี้ คือเค้ากำลังจะบังคับคดี เพื่ออายัดทรัพย์สินใช่มั้ยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 8 ชั่วโมง 51 นาที ที่ผ่านมา #111210

• moonoi96
  • สิบตรี
moonoi96 เขียน:
รบกวนสอบถามค่ะ เราสามารถแจ้งทาง ปณ ได้หรอคะ แล้วเค้าจะไม่ไปส่งของทุกคนในบ้าน หรือเฉพาะบางคนได้คะ

แจ้ง​ ปณ​ ที่เค้ามาส่งบ้านเราทุกวันอะคะ​ ว่า​ ถ้ามีชื่อนี้​ ไม่ต่องมาส่ง​ เราจะเข้าไปเอาเองที่​ ปณ​ พี่​ พนง​ เค้าก็เก็บไว้ให้นะคะ​เฉพาะชื่อของเรา​ ส่วนของคนในบ้านเค้าก็เอาไปส่งตามปกติคะ

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 8 ชั่วโมง 49 นาที ที่ผ่านมา #111211

• moonoi96
  • สิบตรี
jutaratzzz เขียน:
ตามด้วยนะคับ แจ้งไปเอาที่ปณ ได้ด้วยตนเองหรอคับ ทำยังไงคับ

แจ้งได้คะ​ แจ้งพี่​ ปณ​ คนที่มาส่งให้เราที่บ้านบอกไปเลยคะว่าให้เก็บไว้ที่ ปณ​ จะเข้าไปเอาเอกสารเอง​ พี่เค้าก็เก็บให้คะ เราก็ไปเอาเอกสารทุกวันเสาร

เส้นทางการปลดหนี้​ เฟริสช้อย, ยูเมะ, เทสโก้, เจมันนี่, อิออน​ต้องหมดภายในปีหน้า 8 ชั่วโมง 47 นาที ที่ผ่านมา #111213

• moonoi96
  • สิบตรี
jheejhee123 เขียน:
อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ เอกสารแบบนี้ คือเค้ากำลังจะบังคับคดี เพื่ออายัดทรัพย์สินใช่มั้ยค่ะ

หยุดจ่าย​ เจฟินเทคกี่งวดคะ​ ใบถึงมา​ เอกสารนี้ลองไปดูที่ห้องกฎหมายนะคะ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.204 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 354 บุคคลทั่วไป และ 1 สมาชิก ออนไลน์
  • Chanthima.16

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :