เริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิต และ สินเชื่อเดือนแรก

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108894 โดย chayut954
หลังจากรับโทรศัพท์ทวงหนี้ มาตลอดสองเดือนที่ผ่านมา มีบางสถาบัน อย่าง FC บอกให้ไปกู้นอกระบบมา ผมนี่ตกใจเลยแต่ก็เข้าใจว่ามันงานของเค้าทำทุกอย่างเพื่อให้เงินเข้าระบบ :wake: เข้ารอบบิลที่สามรับโทรศัพท์มากขึ้นทุกวัน :sweat: :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108985 โดย chayut954

chayut954 เขียน: สวัสดีครับ ผมเป็นคนนึงที่ประสบปัญหาหนี้เงินครั้งแรกในชีวิต สาเหตุหลัก ใช้จ่ายเกินตัว ประกอบกับบริษัทที่ผมทำงาน ลดรายจ่าย กระทบถึงการทำงานล่วงเวลา(OT)ลง จึงจำเป็นต้องตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้เงินบางส่วน เพราะเกี่ยวกับบัญชีเงินเดือน 1 ธนาคาร และต้องผ่อนบ้าน 1 ธนาคาร (เป็นสิ่งเดียวที่มีอยู่ตอนนี้)

รายละเอียดการหยุดจ่ายหนี้เงินจากธนาคารต่างๆ
1.สินเชื่อFirst choice = 33,303
2.สินเชื่อ KTC = 83,814
3.บัตรเครดิต GSB = 33,386
4.สินเชื่อ CIMB = 100,000 (เพิ่งชำระได้แค่ 2 งวด)

พยายามศึกษาความรู้ที่มีอยู่ในเวปนี้ เพื่อเป็นแนวทาง และจะมาเล่าสิ่งที่ตัวเองต้องเจอเผื่อจะเป็นแนวทางให้ผู้อื่นต่อไป ตกลงว่าจะยิ้มสู้หนี้ครับ (ผมจะมาอัพเดทให้ได้อ่านกันต่อไปครับ ขอขอบคุณ แอดมินเพจและผู้ที่ประสบปัญหาหนี้เงินทุกท่าน สำหรับความรู้ทั้งหมดครับ)

วันนี้มี FC โทรมาให้เข้าโครงการปรับโครสร้างหนี้ ก่อนวันที่ 25 นี้ เสนอผ่อน 800 ต่อเดือน(เค้าบอกว่าคำณวณคร่าวๆ ก่อนส่งไปสำนักงานทวงหนี้ ยังไม่ตัดสินใจครับ เพราะลองคิดดูแล้วจ่ายเพิ่มจากเดิมมากอยุ่ หน้าด้านปฏิเสธต่อไปรอ H/C :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109169 โดย chayut954

chayut954 เขียน:

chayut954 เขียน: สวัสดีครับ ผมเป็นคนนึงที่ประสบปัญหาหนี้เงินครั้งแรกในชีวิต สาเหตุหลัก ใช้จ่ายเกินตัว ประกอบกับบริษัทที่ผมทำงาน ลดรายจ่าย กระทบถึงการทำงานล่วงเวลา(OT)ลง จึงจำเป็นต้องตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้เงินบางส่วน เพราะเกี่ยวกับบัญชีเงินเดือน 1 ธนาคาร และต้องผ่อนบ้าน 1 ธนาคาร (เป็นสิ่งเดียวที่มีอยู่ตอนนี้)

รายละเอียดการหยุดจ่ายหนี้เงินจากธนาคารต่างๆ
1.สินเชื่อFirst choice = 33,303
4.สินเชื่อ CIMB = 100,000 (เพิ่งชำระได้แค่ 2 งวด)

พยายามศึกษาความรู้ที่มีอยู่ในเวปนี้ เพื่อเป็นแนวทาง และจะมาเล่าสิ่งที่ตัวเองต้องเจอเผื่อจะเป็นแนวทางให้ผู้อื่นต่อไป ตกลงว่าจะยิ้มสู้หนี้ครับ (ผมจะมาอัพเดทให้ได้อ่านกันต่อไปครับ ขอขอบคุณ แอดมินเพจและผู้ที่ประสบปัญหาหนี้เงินทุกท่าน สำหรับความรู้ทั้งหมดครับ)

วันนี้มี FC โทรมาให้เข้าโครงการปรับโครสร้างหนี้ ก่อนวันที่ 25 นี้ เสนอผ่อน 800 ต่อเดือน(เค้าบอกว่าคำณวณคร่าวๆ ก่อนส่งไปสำนักงานทวงหนี้ ยังไม่ตัดสินใจครับ เพราะลองคิดดูแล้วจ่ายเพิ่มจากเดิมมากอยุ่ หน้าด้านปฏิเสธต่อไปรอ H/C :say: :say:

วันนี้ FC ติดต่อมา ว่าผมไม่ปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อน 60 เดือนๆละ 800 ตามเสนอ เลยขอส่งเรื่องไปตามระบบ

คำว่าตามระบบ ผมเข้าใจว่า น่าจะส่งเรื่องให้สำนักงานทวงหนี้รึป่าว ท่านใดมีประสบการณ์บ้างครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109170 โดย Killer6639
ของผมก้โทรเมื่อกี่ครับ บอกจะดำเนินการส่งตามระบบ ผมเลยถามว่าคืออะไรหรอครับ เขาบอกส่งให้ สนง.กฎหมาย เพราะเขาชวนผมปรับบอกผมไม่เอาครับเพราะยังไงคงส่งไม่ได้ รอเวลาเสนอยอดปิดไปด้วยครับพี่

วันนี้ FC ติดต่อมา ว่าผมไม่ปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อน 60 เดือนๆละ 800 ตามเสนอ เลยขอส่งเรื่องไปตามระบบ

คำว่าตามระบบ ผมเข้าใจว่า น่าจะส่งเรื่องให้สำนักงานทวงหนี้รึป่าว ท่านใดมีประสบการณ์บ้างครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109270 โดย chayut954
วันนี้ FC ติดต่อมาอีกครั้งให้จ่ายขั้นต่ำ พร้อมกับให้รับข้อเสนอปรับโครงสร้างหนี้ (เคยคุยก่อนหน้านี้) FC ใจดีจังเลยครับให้โอกาสอีกครั้ง แต่ก็ได้แต่บอกไปครับว่าจ่ายไม่ไหว แล้ว FC ก็สรุปจะส่งเรื่องให้ สำนักงานกฏหมายครับ :say: :say: :sweat:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109299 โดย Tonpai
คุณ chayut954

รออีกนิดก็ได้ส่วนลดแล้วค่ะ
เราได้ส่วนลดจาก FC เป็นยอดที่น่าพอใจ
ของเราหยุดไปประมาณ 4-5 เดือนค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.415 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena