ภาระหนี้400,000 อยากจบให้ได้ภายในต้นปี 62

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102433 โดย dariamai
สวัสดีคะพี่ๆเพื่อนๆทุกคน ดิฉันเครียดว่าจะหยุดชำระทุกอย่างหรือจะจ่ายให้ได้เยอะที่สุดเท่าที่จ่ายได้ดีหรือไม่ และไม่อยากให้เจ้าหนี้โทรทวงบ่อยๆ ขอความเห็นจากทุกๆคนด้วยนะคะ ว่าเจ้าหนี้ไหนโหดสุดและไม่มีส่วนลดต้องส่งฟ้องอย่างเดียว ปัญหาคือไม่อยากให้ครอบครัวและที่ทำงานทราบคะ มีเงินจ่ายได้อยู่ที่เดือนละ30,000 บาทคะ แต่เดือน พ.คและ มิ.ย อยากเอาไปเคลียนอกระบบก่อนอะคะ และยอดล่าสุดของพฤษภาคมได้แก่
บัตรเครดิต
1.uob 55,000
2.อิออน 51,000
3.citbank 76,500
3บัตรนี้เคยจ่ายเต็มไป2-3ครั้งเนื่องจากขอเงินทางบ้านมาและก็เป็นหนี้มาใหม่อีก
ถ้าหยุดจ่ายจะได้ส่วนลดบ้างไหมคะ

บัตรกดเงินสด
1.ยูเมะพลัส เต็มวงเงินรอบบิลแรก ยอดอยู่140,000 บาท
บัตรนี้ก็เคยจ่ายเต็ม3ครั้งเพราะที่บ้านให้มาปิดอีกเช่นเคยและล่าสุดปิดไปและขอสมัครใหม่ก้ไก้วงเงินเท่าเดิม และบัตรนี้รอบบิลแรกเลยคะที่จะคิดจะหยุดจ่าย จะมีส่วนลดให้ไหมเจ้าหนี้นี้

สินเชื่อส่วนบุคคล
1เซ็นทรัลเดอะวัน
100,000 บาทรอบบิลแรกคะ ทำสัญญาไว้24เดือนๆละ5400บาท

นอกระบบอีกประมาน100,000คะดอกเบี้ยมหาโหดเลยอยากเก็บเพื่อเคลีย
ตรงนี้ก่อนเพราะดอกเบี้ยสูง

รวมกับสถาบันการเงินราวๆ400,000บาท กับอยากหยุดจ่ายเดือนพ.ค
เลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102434 โดย tipmatha
หาอ่านกระทู้เยอะๆนะครับ ถ้าไม่ไหวก็หยุดเลยครับ หยุดทั้งหมดไปเลย เดี๋ยวก็จะมีทางออกเอง เวลาจะช่วยให้เราเข้าใจที่จะต่อสู้กับพวกทวงหนี้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102435 โดย dariamai
หาอ่านอยู่คะ หาข้อมูลทั้งวัน ทุกวันนี้ ยังไงรบกวนใครมีความเห็นเพิ่มเตืมและตามที่สงสัยให้คำแนะนำด้วยนะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102446 โดย bumbump
ลองอ่านกระทู้ดูครับ
ถ้าไม่ไหวต้องกฎเงิามาหมุน หยุดเถอะเหมือนผม
เริ่มเดือนนี้เอง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena