ตกงาน จะหยุดจ่าย Umay/ SCB / KSB / Lotus

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101259 โดย Kattareeya1
ตกงานมา 1 เดือน ไม่มีเงินจ่ายหนี้บัตรเครดิต จะเริ่มหยุดจ่ายแต่มีผ่อนบ้านอยู่กับ ออมสิน บ้านเป็นชื่อดิฉันแต่แฟนผ่อน ตัวดิฉันเองเลยอยากปิดหนี้บัตรเครดิต แต่กลัวกระทบกับบ้าน กลัวโดนยึด อยากได้ H/C เพื่อทะยอยปิด แต่ต้องทำอย่างไรไม่ให้กระทบกับบ้านแนะนำด้วยคะ แฟนไม่รู้ แม่ไม่รู้ ท่านแก่แล้ว ป่วยกลัวหัวใจวาย
SCB credit : 80,000 (เดือนมีนายังจ่ายขั้นต่ำ ยังไม่ติด แต่เมษา จะหยุดจ่าย)
SCB Speedy : 50,000 (จ่าย กพ แต่มีนายัง)
Umay : 190,000 (เดือนมีนาจ่าย จะหยุดจ่ายเมษา)
Krungsri : 80,000 (จ่ายล่าสุด กพ มีนายัง)
Tesco Lotus (KSB) : 40,000 (จ่ายล่าสุด กพ มีนายัง)
ตอนนี้สมัครงานอยู่แต่ยังไม่ได้เพราะอายุเยอะ 40 แล้ว ส่วนหนี้ Umay หลักๆกดเงินมาให้แม่ไปหาหมอ คิดว่าไหว ส่วนบัตรเครดิตนำไปรูดทองมาขายแล้วผ่อน เพราะเมื่อปีที่แล้วก็เป็นแบบนี้เลยตกงาน ว่างงาน 2 เดือนเลยหนี้ท่วม หวังว่าได้งานจะทะยอยใช้ขั้นต่ำ พอได้งานทำได้ 3 เดือนโดนออกจากงานไม่ผ่านโปร เพราะบริษัทขายกิจการเจ้าของใหม่มาเลยนำทีมงานเค้ามาสวมแทน ทำให้ความสัมพันธ์กับแฟนระหองระแหงเพราะตกงานบ่อย ตรงๆเลยนะคะกลัวโดนทิ้งเพราะเค้าผ่อนบ้าน และดิฉันมีน้องอีก 1 คนอายุ 25 เพิ่งเริ่มทำงานเงินเดือน 7000 ไม่พอใช้ดิฉันก็เป็นคนส่งเสีย

รบกวนขอคำแนะนำค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101268 โดย คุณากร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101286 โดย Kattareeya1
แล้วต้องถาม-ตอบในไหนคะ ต้องขอโทษด้วยค่ะพอดีเป็นสมาชิกใหม่ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.517 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena