ภาระหนี้ 5 แสนภายใน 2 ปีต้องให้หมด!!

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102961 โดย bumbump
กรุงศรีทั้งเครดิตและดรีมโลนส่วนลดเยอะเหรอครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102969 โดย kantalas

bumbump เขียน: กรุงศรีทั้งเครดิตและดรีมโลนส่วนลดเยอะเหรอครับ

ตามที่เขียนไปในโพสแรกเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102979 โดย karn39

kantalas เขียน: TMB เสนอให้ประนอมหนี้ดอกเบี้ย 6%คงที่ ผ่อน 60 เดือนๆละ 3 พันนิดๆ ไม่งั้นจะส่งฟ้องแล้ว ยังคิดอยู่ว่าควรประนอมดีมั๊ยเพราะถ้าขึ้นศาลดอกน่าจะเกิน 6% :เฮ้อ:

ผมว่าโอนะครับ. ไปทำยอมที่ศาลได้ดอกเบี้ย 12% ไม่ต่ำกว่านี้แน่ๆ ผมขอ10% ผ่อน 24 งวด ก็ไม่ได้

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102991 โดย kantalas

karn39 เขียน:

kantalas เขียน: TMB เสนอให้ประนอมหนี้ดอกเบี้ย 6%คงที่ ผ่อน 60 เดือนๆละ 3 พันนิดๆ ไม่งั้นจะส่งฟ้องแล้ว ยังคิดอยู่ว่าควรประนอมดีมั๊ยเพราะถ้าขึ้นศาลดอกน่าจะเกิน 6% :เฮ้อ:

ผมว่าโอนะครับ. ไปทำยอมที่ศาลได้ดอกเบี้ย 12% ไม่ต่ำกว่านี้แน่ๆ ผมขอ10% ผ่อน 24 งวด ก็ไม่ได้

ขอบคุณค่ะ คิดอยู่เหมือนกันคงต้องตัดใจจากส่วนลดและยอมจ่ายดอกที่ขึ้นมาก่อนหน้าไป ดีกว่าเสียเวลาไปศาล

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102995 โดย kantalas
Update: 05/06/2018

ทางสนง.กฏหมายที่ดูแล CIMB โทรมาบอกส่งฟ้องตั้งแต่เดือนที่แล้ว ถามว่าหมายศาลจะมาเมื่อไหร่ทางจนท.ก็บอกว่าไม่รู้เลยเพราะอีกหน่วยงานนึงดูแล และเสนอให้เราปิดภายในเดือนนี้ลดให้เหลือ 70,000 จาก 83,xxx เราก็บอกไปว่าถ้ามีก็ปิดไปแล้ววว ไม่มีจริงๆ จนท.ก็เสนอต่อว่าให้ผ่อนได้ 3 เดือนยอด 78,800 ก็ตอบไปว่ายังหนักเกินไปค่ะ

ตอนนี้ก็รอหมายศาลแล้วค่อยไปต่อรองที่ศาลเอา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103035 โดย kantalas
Update: 06/06/2018

Citi Ready Credit ยอดตอนนี้ 119,7xx เสนอโปรแกรมมาว่าลดดอกให้ 12 เดือนแรกเหลือ 10% ต่อปี แล้วหลังจาก 12 เดือนแรกขอส่วนลดปิดได้ถ้ามีเงินก้อน

หลังจาก 12 เดือนถ้ายังปิดไม่ไหว ผ่อนต่อได้อีก 48 งวดลดดอกเหลือ 5% ต่อปี (แต่เป็นการทำสัญญาใหม่) ผ่อนตกงวดละสองพันกว่าๆ ยังคิดอยู่จะรับทำเลยดีมั๊ยเพราะถ้าไปศาลก็ลดดอกให้ประมาณ 10-15% และระหว่างนี้ดอกก็เดิน 28% ตลอด

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103037 โดย tong_tong

wiyolek เขียน: ตาม CIMB ครับ ระยะเวลาพอๆกัน

ของcimbลดน้อยค่ะ ของเราเงินต้น 173,000 บาทลดได้ 140,000 บาท

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103048 โดย kantalas

tong_tong เขียน:

wiyolek เขียน: ตาม CIMB ครับ ระยะเวลาพอๆกัน

ของcimbลดน้อยค่ะ ของเราเงินต้น 173,000 บาทลดได้ 140,000 บาท

CIMB นี่ลุ้นตลอดว่าหมายจะมาเมื่อไหร่ เห็นบอกส่งฟ้องแล้วเดือนที่แล้ว แต่ไม่มีอะไรมาเลย ไม่รู้หลอกรึเปล่า

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103051 โดย PMJJ

kantalas เขียน: Update: 05/06/2018

ทางสนง.กฏหมายที่ดูแล CIMB โทรมาบอกส่งฟ้องตั้งแต่เดือนที่แล้ว ถามว่าหมายศาลจะมาเมื่อไหร่ทางจนท.ก็บอกว่าไม่รู้เลยเพราะอีกหน่วยงานนึงดูแล และเสนอให้เราปิดภายในเดือนนี้ลดให้เหลือ 70,000 จาก 83,xxx เราก็บอกไปว่าถ้ามีก็ปิดไปแล้ววว ไม่มีจริงๆ จนท.ก็เสนอต่อว่าให้ผ่อนได้ 3 เดือนยอด 78,800 ก็ตอบไปว่ายังหนักเกินไปค่ะ

ตอนนี้ก็รอหมายศาลแล้วค่อยไปต่อรองที่ศาลเอา

ตามคะ CIMB มีตัวนี้กำลังจะหยุดเหมือนกัน สู้ๆนะคะ ขอให้มีโชค ได้ส่วนลดเยอะๆ นะคะ:สู้ๆ:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103061 โดย jheejhee123
debtclub.consumerthai.org/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/24.gif ของปอเจมันนี่ กับอิออน คือเงียบหายไปเลย ตอนนี้เข้างวดที่ 7 แล้ว หวั่นใจกลัวจะฟ้อง ควรทำไงดีค่ะ ไม่โทรตามมีแต่จดหมายแจ้งยอดมาค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103070 โดย kantalas

PMJJ เขียน:

kantalas เขียน: Update: 05/06/2018

ตามคะ CIMB มีตัวนี้กำลังจะหยุดเหมือนกัน สู้ๆนะคะ ขอให้มีโชค ได้ส่วนลดเยอะๆ นะคะ:สู้ๆ:

ลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะว่าไปแล้วจะได้เงื่อนไขการจ่ายแบบไหน ไม่เคยขึ้นศาลเลยแต่คนส่วนใหญ่บอกแล้วว่าไม่น่ากลัว

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103071 โดย kantalas

jheejhee123 เขียน: debtclub.consumerthai.org/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/24.gif ของปอเจมันนี่ กับอิออน คือเงียบหายไปเลย ตอนนี้เข้างวดที่ 7 แล้ว หวั่นใจกลัวจะฟ้อง ควรทำไงดีค่ะ ไม่โทรตามมีแต่จดหมายแจ้งยอดมาค่ะ

ปล่อยนานเนอะ 7 งวดเลยอ่ะ ของเรา CIMB แค่ 4 งวดเองก็ฟ้องแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.555 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena