ตรงกว่าเวลา ก็ "คนทวงหนี้" เนี่ยอะ !!!

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100392 โดย FrozenHeart
คุณOreo...
เรามีสิทธิแจ้งบอกนะคะ แต่เค้ามีกันหลายร้อยคนที่จะตามและบางคนก็ไม่สนใจหรือเคารพสิทธิของเราเช่นกัน
เค้าก็ทำตามหน้าที่ของเค้า เราก็ต้องปกป้องรักษาสิทธิของเราเช่นกันถ้ามันเกินจะทน ภายในเดือนแรกเจอคนจากยูเมะทุกรูปแบบเลยคะ อ่านหนังสือไม่แตกฉานก็มีนะคะ (สังเกตุจากอ่านชื่อบริษัทเราคะ เป็นคนละบริษัทเลย)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100393 โดย FrozenHeart
Updated12feb18
SCB ..ให้ทำปรับโครงสร้าง.....แจ้งว่าไม่มีเงินพอ
TISCO....ให้จ่ายอย่างน้อย 1งวด......แจ้งว่าไม่มีเงินพอ
KBANK...ให้ดำเนินการอย่างน้อย1งวด หรือไม่งั้นทางออกของเราคือต้องปรับโครงสร้างซี่งจะส่งผลดีกับเราคือจ่ายต่อเดือนน้อยลง เพราะไม่งั้นจะต้องส่งเรื่องออกสู่สำนักงานกฏหมายข้างนอก...แจ้งว่าไม่มีเงินพอ
UMAY+....ให้จ่าย1งวด ไม่งั้นลูกค้าควรจะทำการปรับโครงสร้างหนี้เพราะคือทางออกทางเดียวของลูกค้าไม่งั้นจะยกเลิกสัญญาและลูกค้าต้องจ่ายเงินเต็มจำนวน หรือถ้าจะปิดบัญชีก็ลดจากยอดปิดเดิมให้อีกสามพันบาทด้วย :laughing: ขั้นต่ำยังม่ายมีปัญญาแล้วเต็มจำนวนจะเอาไหนมาละคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100433 โดย Cyberplaygo
14 กพ 18

- UMAY+ โทรมาแต่เช้าชวนปรับโครงสร้างหรือให้ปิดยอดที่ 9X,XXX ผ่อนได้ 10 งวด เพราะผู้ใหญ่อนุมัติได้แค่นั้น ผมเลยแจ้งว่าอย่างที่เคยบอกไปว่าผมไม่มีเงินก้อนขนาดนั้นและไม่มีความสามารถจะผ่อนชำระเป็นรายเดือนได้เนื่องจากภาระหนี้สินและปัญหาทางการเงินส่วนตัว เลยแจ้งยอดชำระไปว่าถ้า 5X,XXXผมสามารถชำระได้งวดเดียวเลย แต่ทาง จนท.ก็ยังปฏิเสธอยู่ก็เลยให้ส่งเรื่องเข้าระบบต่อไป

- SCB Credit ยังโทรตามให้ชำระอยู่เป็นระยะๆ พูดจาดีอยู่

- CIMB ยังโทรตามให้ชำระอยู่เป็นระยะๆ พูดจาดีอยู่

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100454 โดย FrozenHeart
อัพเดท 15กพ18

Easy bye - ติดตามมาให้ทำการปรับโครงสร้างหนี้ หรือปิดจบตามยอดที่แจ้ง หรือจ่ายที่ค้างเต็มจำนวนทั้งหมด วกไปวกมา ห้ารอบ เราก็ใจเย็นฟังไปฟังมาบอกให้คุยกับหัวหน้า เลยบอกไม่คุยคะก็แจ้งคุณไปแล้วไงคะ ว่าไม่ทำปรับสัญญาหนี้ (นรก) ไม่จ่ายรวบสามเดือนในราคาพิเศษ (ไม่มีตัง) ต้องการปิดบัญชีทีเดียว จนท ก็บอกก็ให้ยอดปิดที่แจ้งไปคือ 77,000 บาท เท่านั้น นอกเหนือจากสามทางที่แจ้ง ไม่มีทางอื่นแล้วจ้า (มีสิ ทางใครทางมันไง) :laughing:

ซินเจียยู้อี่ เป็นหนี้ต้องใช้....

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100572 โดย FrozenHeart
อัพเดท 22 กพ 18

ไม่แน่ใจว่าเป็นการรับมือหรือว่ากลยุทธใหม่ของเจ้าหนี้

ซึ่งมักจะแจ้งว่าจากที่คุณต้องการทำการปิดบัญชีแบบมีส่วนลดนั้นตามยอดที่แจ้งจะสามารถทำการผ่อนได้ในกรณ๊ที่ต้องการปิด
โดยในงวดแรกต้องจ่ายค่าค้างชำระทั้งหมดที่คงค้างไว้สามเดือนหรือกี่เดือนก็แล้วแต่ที่ค้างมาให้หมดก่อน ถึงจะดำเนินเรื่องผ่อนจ่ายเพื่อปิดบัญชีได้
ในกรณีของเรานี้ จนท.แจ้งยอดที่เรากดเงินสดทั้งหมดโดยไม่แจ้งยอดที่เราชำระเข้าไป พอถามถึงยอด ณ ปัจจุบันที่เราชำระเข้าไปก็แจ้งว่า เรากดเงินออกมามากกว่ายอดที่ชำระเข้าไป (อ้าว...ก็บอกว่าชำระขั้นต่ำได้ไง) พูดจาวกวนให้ชวนงง.... จะมาหลอกขายอะไรอีกละทีนี้ ...
สรุป....เจ้าหนี้จะบอกว่าปิดบัญชีลดดอกลดต้นให้ โดยเอายอดที่ปิดมาให้เราผ่อนประมาณนั้น (แต่ใครจะไปเชื่อเพราะว่ามีบอกว่าให้จ่ายรวมที่ค้างชำระก่อนถึงจะทำเรื่องผ่อนได้โดยผ่อนตามจำนวนขั้นต่ำที่เคยผ่อน แล้วจะเทยอดปิดสุดท้ายใน 1 ปี ได้) พอขอเอกสารก็บอกว่าต้องจ่ายยอดค้างเข้าไปก่อน :upset:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100786 โดย Cyberplaygo
มา update หลังจากห่างหายไปนานตอนนี้ทุกเจ้าของผมก็เข้ารอบบิลที่ 4 แล้วก็นานๆจะโทรมาที

UMAY+ พึ่งจะโทรมาหาวันที่ 3/3/61 มอบส่วนลดให้พิเศษแต่ผมก็บอกไปมีไม่ถึง ยืนยันชำระยอดเดิมทาง จนท.แจ้งว่าจะนำไปพิจารณาต่อไป

SCB Credit พึ่งโทรมาหาเมื่อเช้านี้ 5/3/61 เสียงเข้มมากให้ชำระภายในวันนี้ ผมก็ครับๆไป

CIMB รายนี้โทรมาอาทิตย์ล่ะครั้งก็ติดตามทวงถามธรรมดาบอกว่าเรื่องถูกส่งออกไปข้างนอกแล้ว

ธนชาต Flash Loan โทรมาอาทิตย์ล่ะครั้งก็ติดตามทวงถามธรรมดาบอกว่าเรื่องถูกส่งออกไปข้างนอกแล้วเช่นกัน

ก็สู้ๆกันต่อไปครับ :ลั่ลล้า:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100790 โดย FrozenHeart
อัพเดท 5 มีนาคม 2561

UMAY+ โทรมาอาทิตย์ที่แล้วเพราะว่าเราบอกว่าส่วนลดที่ให้ยังมีไม่พอ เค้าเลยบอกจะให้ชำระขั้นต่ำไปก่อนพอรับปากส่งเดชไปเพราะว่าไม่อยากคุยเวิ่นเว้อ เลยโทรมาติดตามผล (555) เช้ากลางวันเย็นเหมือนเดิม ก็รับนะแล้วบอกว่า ให้ติดต่อกลับเวลาที่ระบุเท่านั้น วันนี้เลยโทรมาที่โต๊ะทำงาน ก็ปกติรับแล้วบอกว่าให้ติดต่อมาใหม่เวลาที่ระบุไว้เท่านั้น

SCB ส่งเรื่องออกข้างนอกแล้ว สนง ลีดเดอร์ มีทางเลือกให้เลือกสามทาง
1. ปิดจบทีเดียวรับส่วนลด
2.ปรับโครงสร้างหนี้
3.หยุดยอดแล้วทำเรื่องผ่อนเอา แต่ว่าผ่อนในที่นี้คือจ่ายยอดขั้นต่ำเข้าไปจนจบนะ
- แล้วทาง จนท. แจ้งว่าจะโทรติดต่อมาใหม่

TISCO (โอนมาจาก standard chartered) โทรมาตามอยู่จากธนาคารเอง

กสิกรไทย เงียบหายไปหลายอาทิตย์

เพื่อจุดหมายจะสู้สู้ สู้กันต่อไปคะ :ลั่ลล้า:

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101240 โดย Cyberplaygo
Updated 22 มีนา 61

- UMAY+ เงียบหายไปเลยครับจนถึงวันนี้

- CIMB โทรมาเป็นระยะเสนอส่วนลดจากยอด 27X,XXX เหลือ 20X,XXX ก็ปฏิเสธไปเพราะยังสูงอยู่ เลยขอ จนท.ที่ยอด 120,000 ปิดจบงวดเดียว ทาง จนท. บอกจะส่งเรื่องให้

- SCB บัตรเครดิต โทรตามเป็นระยะไม่บ่อย ยังไม่เสนออะไรทั้งสิ้น

- ธนชาต วันนี้โทรมาเสนอส่วนลด 20% ยังน้อยอยู่เลยบอกไม่รับให้ส่งเรื่องไปตามระบบ

ทั้งหมดเข้ารอบบิลที่ 4 หมดแล้ว เดินทางไกลกันต่อไป

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101613 โดย FrozenHeart
Updated 9 Apr 18

-กสิกร (ต้องปิดสองบัตรพร้อมกัน) จาก สนง. ลีดเดอร์แจ้งวิธีการชำระหนี้ให้ 3 ทาง 1.ปิดยอด ณ ตอนนี้ ลดให้ 45% 2. ชำระสองบัตร เดือนละ 4,900.- เป็นเวลายาวนาน (สัญญานรกนี่เอง) ทางที่ 3 ทางออกสุดท้ายหาเงินมาปิดปกติเลยจ้า
-umay ให้ปิดที่ 77,000 เท่านั้น หรือไม่เอาดอกมาคิด จ่ายงวดที่ค้างทั้งหมดแล้วทำการผ่อนขั้นต่ำ....... เป็นเวลา ........(สัญญานรกอีกแล้ว)
-ไทยพาณิชย์ ปิดเลยลดให้ 30% คิดแล้วยังไม่ไหว เพราะยอดเยอะสุดเลย
-ทิสโก้ ยังเป็น จนท. ธนาคารติดตามอยู่

เจ้าหนี้มากันครบ สนใจปิดยอดกสิกรมาก กำลังต่อรองให้ได้อีกหน่อย (เงินไม่ถึง)

สู้สู้ จ้า ลุ้นลุ้น

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101630 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: Updated 9 Apr 18

-กสิกร (ต้องปิดสองบัตรพร้อมกัน) จาก สนง. ลีดเดอร์แจ้งวิธีการชำระหนี้ให้ 3 ทาง 1.ปิดยอด ณ ตอนนี้ ลดให้ 45% 2. ชำระสองบัตร เดือนละ 4,900.- เป็นเวลายาวนาน (สัญญานรกนี่เอง) ทางที่ 3 ทางออกสุดท้ายหาเงินมาปิดปกติเลยจ้า
-umay ให้ปิดที่ 77,000 เท่านั้น หรือไม่เอาดอกมาคิด จ่ายงวดที่ค้างทั้งหมดแล้วทำการผ่อนขั้นต่ำ....... เป็นเวลา ........(สัญญานรกอีกแล้ว)
-ไทยพาณิชย์ ปิดเลยลดให้ 30% คิดแล้วยังไม่ไหว เพราะยอดเยอะสุดเลย
-ทิสโก้ ยังเป็น จนท. ธนาคารติดตามอยู่

เจ้าหนี้มากันครบ สนใจปิดยอดกสิกรมาก กำลังต่อรองให้ได้อีกหน่อย (เงินไม่ถึง)

สู้สู้ จ้า ลุ้นลุ้น

Update 9/4/2561

UMAY+ ให้ส่วนลดปิด บช ต้น 16X,XXX ตอนนี้รวมดอกวิ่งไป 19X,XXX ให้ปิดที่ 87,XXX ผมต่อรองไปเหลือ 60,000 ยอดเดียวจบก็ยังไม่ยินยอม และตอนนี้แค่ 5 เดือนเอง กำลังดูว่า 7-8 เดือนจะลงกว่านี้ไหม

ธนชาต ต้น 55,XXX รวมดอกวิ่งไป 59,XXX ให้ปิด 38,XXX ผมต่อรองไปเหลือ 28,XXX ก็รอดูต่อไปครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมกับคุณหยุดช่วงเวลาพอๆกันเลย อย่างมากผมปิดได้ 2 เจ้าจากทั้งหมด 4 เจ้า ดูว่าเจ้าไหนจะฟ้องไวสุด :laughing: :laughing: :laughing:

ที่ผมคิดคือ CIMB ต่อมาคือ SCB ครับ สู้ๆกันต่อไปครับ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101684 โดย FrozenHeart
อัพเดท 11 เมษายน 2561
UMay+ กวนประสาทมากถึงมากที่สุด โทรมามือถือ 1 ทีพอรับไม่ทัน แล้วก็โทรเข้าบริษัทฯ เหมือนจะเล่นสงครามโรคจิต เลยบอกว่าไม่สะดวกคุย แล้ววางไปเลย

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102378 โดย FrozenHeart
อัตเดต 10 พค 18

ทุกธนาคาร เงียบบ้างตามบ้างสลับกันไป พอเรียงความได้ประมาณนี้

UMAY+ : ให้ทำสัญญาปรับลดหนี้ โดยยอดเดิม 110,000+ ให้เหลือ 77,000 โปรโมชั่นนี้เฉพาะเดือนนี้เท่านั้นโดยไม่ต้องเร่ิมจ่าย่ตอนนี้ให้เริ่มจ่าย เดือนมิถุนายน ไป อีก 60 งวด (ลดภาระลูกนี้จากต่อเดือน 3200 เป็น 2300 บาทอีก 60 เดือน) โทรติดตามอาทิตย์ละ 2 ครั้ง
กสิกร : ส่งออกข้างนอกแล้วเปลี่ยนบริษัทฯ ติดตามเป็น รายที่สองแล้ว ยังเสนอแผนปิดจบตามหน้าที่ บอกอยากปิดจบแต่ไม่มีเงินก้อน ก็เลยแนะให้ปรับโครงสร้างหนี้ บัตรสองใบใบละ 2000 บาท (เป็น 4000 บาทต่อเดือน อีก 60 เดือน) ตามอาทิตย์ละหน
ไทยพาณิชย์ : ส่งเรื่องออกข้างนอกแล้ว ตามอาทิตย์ละหน
ทิสโก้ : วันนี้โทรมาแจ้งยังเป็นพนักงานธนาคารทิสโก้ แจ้งว่าให้ชำระเข้าไป 1 งวดจะได้โอนเข้า ซิตี้แบงค์และบอกว่า ซิตี้แบงค์มีนโยบายช่วยลูกค้าที่ดีกว่าทางทิสโก้ บอกจากข้อคิดเห็นจากลูกค้าหลาย ๆ ท่าน คือเจ้าหน้าที่แจ้งว่ามีหน้าที่แจ้งข้อมูลเรื่องการตัดสินใจขึ้นกับลูกค้า :upset:

สำหรับทิสโก้แจ้งแบบนี้ฟังแล้วแปลกแปลกคะ จะโอนขายหนี้ให้ซิตี้แบงค์มั็งคะ แล้วก็ถามว่าเราเป็นลูกค้าซิตี้แบงค์ด้วยหรือเปล่า วานผู้รู้ช่วยตอบที ว่าคือกลยุทธอะไรอีกนี่

สำหรับ CIMB เราเลือกผ่อนปกติแต่แรก เพราะว่า ดอกไม่สูงเกินไป พอไหว (แต่มีผลกระทบเรื่องเก็บเงินบ้าง)

ให้กำลังใจตัวเองที่สู้มาได้ถึงขนาดนี้และขอให้กำลังใจเพื่อนร่วมทางที่เดินตามตามกันมาด้วยคะ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102387 โดย bumbump
สู้ๆครับ ผมก็พึ่งเดือนแรก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102574 โดย FrozenHeart
ขอบคุณคะคุณ bumbump

อัพเดท 18 พค18
มิสโก็ :
วันนี้ได้รับSMSจากทิสโก้ว่าโอนมาซิตี้แบงค์แล้ว

Umay+ :
ไม่ยอมลดปิดบัญชีต่ำกว่า 73,000 บาทเลย ให้ทำประนอมหนี้อย่างเดียว. ไม่ทำ ไม่จบ ยืดกันต่อไป

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102623 โดย bumbump
แล้ว Tisco OK ไหมครับผมยังมีอยู่ 2 บัญชีแน่ะครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102675 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: ขอบคุณคะคุณ bumbump

อัพเดท 18 พค18
มิสโก็ :
วันนี้ได้รับSMSจากทิสโก้ว่าโอนมาซิตี้แบงค์แล้ว

Umay+ :
ไม่ยอมลดปิดบัญชีต่ำกว่า 73,000 บาทเลย ให้ทำประนอมหนี้อย่างเดียว. ไม่ทำ ไม่จบ ยืดกันต่อไป

ยูเมะโทรมาเป็นระยะไม่ลดลงไปกว่า 86,000 ให้ผ่อน 12 งวด ผมขอ 60,000 ยังไม่ให้ รอต่อไปครับ

ส่วนเดือนนี้ผม H/C ธนชาตได้แล้วครับ แต่คุยยากมากจนจะส่งฟ้องแล้วสรุปลดไป 39% ครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102683 โดย kamao
ยูเมะ ลดเยอะอยู่น่ะครับ แต่อาจจะต้องเจรจากันหลายเดือนหน่อย น่าจะได้เกิน 50% :pray:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104636 โดย FrozenHeart
4สค61
ได้รับหมายศาลจากยูเมะเรียบร้อยแล้วคะ ให้ไปวันที่4กันยายน2561
เตรียมตัวอย่างไรไม่ให้สติหลุด........มีคำแนะนำยืนดีรับฟังนะคะ
ส่วนธนาคารอื่นคงฟ้องตามตามกันมาเร็วเร็วนี้...

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104650 โดย Cyberplaygo

FrozenHeart เขียน: 4สค61
ได้รับหมายศาลจากยูเมะเรียบร้อยแล้วคะ ให้ไปวันที่4กันยายน2561
เตรียมตัวอย่างไรไม่ให้สติหลุด........มีคำแนะนำยืนดีรับฟังนะคะ
ส่วนธนาคารอื่นคงฟ้องตามตามกันมาเร็วเร็วนี้...

ผมเพิ่งได้รับจดหมายยกเลิกสัญญาเมื่อวันที่ 3 สค 61 ของยูเมะครับ คงได้รับหมายศาลเร็วๆนี้เช่นกัน ครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104727 โดย FrozenHeart
แตกต่าง ช้า-เร็ว แต่ละเคสแต่ละคน แตกต่างกัน แต่เพื่อจุดหมายเดียวกันคือ ปลดหนี้ ........

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.644 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena