UPDATE !!! A MONEY มี ส่วนลดแล้วจร้า

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98608 โดย baphom3t
1̶.̶F̶r̶i̶s̶t̶ ̶C̶h̶o̶i̶c̶e̶ ̶ย̶อ̶ด̶พุ่งไป ̶6̶4̶,̶x̶x̶x̶ ̶ห̶ย̶ุด̶จ̶่า̶ย̶ ̶1̶/̶9̶/̶6̶0̶ ̶ปิดจบ3̶4̶,̶0̶0̶0̶ ̶ร̶ะ̶ย̶ะ̶เ̶ว̶ล̶า̶ใ̶น̶ก̶า̶ร̶ข̶อ̶ส̶่ว̶น̶ล̶ด̶ ̶8̶-̶9̶ ̶เ̶ดื̶อ̶น̶
3.A MONEY ยอดพุ่งไป 41,xxx หยุดจ่าย 1/9/60 ปิดจบ 21,000 ระยะเวลาในการขอส่วนลด 12-13 เดือน[/strike]
2.CITI ยอด 40,000 หยุดจ่าย 1/9/60 รอขึ้นศาล 16/1/2562

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98794 โดย chollada
สวัสดีค่ะ คุณ baphom3t

หนูก็เพิ่งหยุดจ่ายของ A Money มาได้ 3 เดือนแล้วค่ะ โทรมาทวงล่าสุด บอกจะส่งเรื่องให้สำนักกฏหมาย

แต่หนูก็ปล่อยให้ส่งไปเพราะไม่มีจ่าย (วางแผนจะเก็บเงินไปปิดทีเดียว) แต่ไม่รู้ว่าจะฟ้องไวไหม

รออยู่เหมือนกันค่ะ 555

:sweat: :sweat: :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100050 โดย TongPilot

chollada เขียน: สวัสดีค่ะ คุณ baphom3t

หนูก็เพิ่งหยุดจ่ายของ A Money มาได้ 3 เดือนแล้วค่ะ โทรมาทวงล่าสุด บอกจะส่งเรื่องให้สำนักกฏหมาย

แต่หนูก็ปล่อยให้ส่งไปเพราะไม่มีจ่าย (วางแผนจะเก็บเงินไปปิดทีเดียว) แต่ไม่รู้ว่าจะฟ้องไวไหม

A-Money โทรจิกตลอดไหมครับ คุณ chollada ผมก็ว่าจะ ไม่จ่าย เริ่ม 01-2561 นี้เช่นกันครับ ยอดหนี้ 21,700 ครับ :hurt:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100294 โดย baphom3t
ล่าสุด A Money ของผมเรื่องถึง สนง กฎหมายแล้ว ให้ผมปรับโครงสร้างหนี้ มันคือสัญญานรก ซึ่งผมก็จะ ขอตอบไปว่า ไม่รับข้อเสนอนี้ ถ้าจะฟ้องศาลก็ เชิญเลยครับผมพร้อม ขู่ผมต่างๆนาๆแต่ผมไม่ได้หวั่นใจกับคำพูดของเขาเลยมันคือหน้าที่ของเขา เราก็ทำหน้าที่ของเราไป รอต่อไปครับ H/C คือเป้าหมายเราถ้ายังไม่ถึงเป้าหมายหรือเราอาจจะโดนฟ้องก่อนก็ตามนั้น ครับ ทุกปัญหามีทางแก้สู้ๆนะครับ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100307 โดย Oreo_
ยอด. 96,000 เราเคยจ่ายไปหมดแล้วรอบนึง(จ่ายแบบเต็มๆ ยังไม่รู้จักเว็บนี้) แล้วยังกลับมาใช้ใหม่เมื่อปีก่อน ตอนนี้หยุดจ่าย 2/2/18 ขอเกาะกระทู้ด้วยนะคะ ทวงทุกวันตั้งแต่เลย 2/2/18 แต่ยังพูดดีอยู่ค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100321 โดย TongPilot
ของผม เมื่อวานโทรเข้ามาที่ทำงาน พอดีเบอร์มือถือ ยังเป็นเบอร์เดิมอยู่ก็เลยติดต่อไม่ได้ผมเลยให้เบอร์ใหม่ไปแล้ว 555+ เค้าบอกว่า จะติดต่ออีกที วันจันทร์ที่12 ก.พ. 2561 ให้ไปชำระยอดของเดือนนี้ด้วย พูดจาดีกันอยู่ครับช่วงแรกๆ 555+ เพราะที่ผ่านมาจ่ายตรงตลอด แต่ก็ กดออกมาใช้จนเต็มวงเงินเหมือนเดิม -..-

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100323 โดย annja15
จากวันที่หยุดจ่าย ตอนนี้ 5 รอบบิลแล้วใช่ไหมคะ สถานะแต่ละใบเป็นยังไงกันบ้างคะ :ไม่ยอม:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100351 โดย baphom3t

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100583 โดย Oreo_

chollada เขียน: สวัสดีค่ะ คุณ baphom3t

22/2/18
ตอนนี้ตัดเข้ารอบบิลที่ 2แล้วค่ะ วันนี้Amoney ทำเราอารมณ์เสียอีกแล้ว โทรหาเรารอบแรก ประมาณ30วิ เงียบ เราเลยวาง แล้วก็โทรมาใหม่ แต่เราไม่ได้รับ พ่อโทรมาบอกมันโทรหาพ่อเรา เราเลย ปรี๊ดดดดดแตกอีกแล้ว โทรมาหาเราอีกทีตอนบ่าย2 เราก็จัดไปแล้วบอกคุยกับหัวหน้าผมนะครับ มันก้เปลี่ยนคนคุย เป็นผุ้หญิง พูดจากวนจุดยืนมากกกกกกกกก เลยบอกคุณไม่ต้องโทรไปบุคคลอ้างอิงเพราะชั้นรับตลอด ไม่เกิน2-3 ครั้ง มันบอกไม่ได้ค่ะ ถ้าเกิน2ครั้งโทรเลย เราเลยบอก ก็บอกอยู่นี่ไง ให้โทรมาหาเรา3รอบ ถ้าเราไม่รับแสดงว่าติดธุระจริงๆ

พูดจากวนมากกว่าEasy buy จริงๆนะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100586 โดย tnkrwj1989
ผมหยุดจ่ายต้นเดือนกุมภาโทรมาทวงทุกวันครับเช้าเที่ยงเย็นแล้วก่อน2ทุ่มถ้าไม่รับสายก็จะโทรบ่อยมากครับทุกวัน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100638 โดย baphom3t
สู้ๆ ครับ ผ่านซัก 3-4 เดือนเขาก็เลิดกโทรหาเรา จะเป็น สนง.กฎหมายโทรแทนครับแต่ไม่ต้องตกใจ
ผมก็รับบ้างไม่รับบ้างแรกๆ เจ้าหน้าที่เขาก็พูดดีครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #101852 โดย Hunsa
:sweat: เอมันนี่... กำลังจะหยุดจ่ายเดือนนี้เหมือนกันค่ะ.... ชีวิตสะดุดเพราะการค้าขายที่ขาดทุนและโดนโกงแถมกดบัตรนั้นจ่ายบัตรนี้หนี้ยิ่งงอก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102088 โดย Hunsa
ติดตามเอมันนี่ค่ะกำลังหยุดจ่าย02/05/18งวดแรก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102089 โดย Hunsa
รบกวน สอบถาม ค่ะ.... กี่เดือนถึงเข้าสนง. กฎหมายค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102594 โดย baphom3t
ตอนนี้ผ่านไปก็ยังเงียบอยู่ครับ ผมพึ่งปิด อีกเจ้าไปว่าเก็บเงินได้วักก้อนจะติดต่อเขาเข้าไปครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102595 โดย baphom3t
Update ให้นะครับ ตอนนี้ ปิดเฟริสช้อยไป 1 แล้วยอดพุ่งไป64000+ ขอ ลดที่ 34000 กำลังเก็บเงินปิด ใบอื่นอีก หมดเงินที่เก็บมาละจร้าเก็บใหม่ ค่อยๆปิดเดี๋ยวก็หมดครับทุกคนเป็นกำลังใจให้ :bye: :bye:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102596 โดย baphom3t
คุณ Hunsa ของผม เอมันนี่ ประมานเข้าเดือนที่ 5 ครับ ถึง สนง. กฎหมาย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102841 โดย Hunsa
ตั้งหน้าอดทนต่อไปเนอะพวกเราชาวหนี้..... สักวันมันต้องหมด :upset:
ต่อให้มาบีบคอตอนนี้ก็ไม่มีจ่ายล่ะนิ่....

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102895 โดย NooNiiZ14
Update A money อีกรอบค่าาาาา

เจ้าหน้าที่ดูแลบัญชีของเราติดต่อมาแล้วแจ้งรายละเอียดแบบนี้ค่ะ
1. ทางบริษัทไม่มีส่วนลดใดๆ ในตอนนี้
2. ลูกค้าสามารถปิดจบทั้งก้อนหรือชำระยอดค้างตามจำนวนงวดเข้ามาก่อน (ตอนนี้ยอดเราวิ่งไปที่ 38,371.27) เพื่อหยุดดอกเบี้ยปรับที่เกิดขึ้น (เบี้ยปรับคิดจากยอดคงค้างของเราคือ เราค้างมา 6 เดือนยอดค้างอยู่ที่ 7,800 ถ้ายังไม่จ่ายก็จะคิดดอกเบี้ยตามยอดนี้ บวกกับค่าติดตามเดือนละ 100 ตายตัว) แต่เราสามารถจ่ายขั้นต่ำไปได้เพื่อตัดยอดค้างดังกล่าว ทางเจ้าหน้าที่แนะนำให้จ่ายที่ 2 เดือนประมาน 2,400 เพื่อให้ดอกเบี้ยที่จะคิดเพิ่มลดลง หรือให้ดีแนะนำให้ชำระยอดเต็มคือ 7,800 เพื่อหยุดดอกเบี้ยทั้งหมดที่จะเกิดเพิ่ม
หลังจากเคลียแล้วยอดก็จะเหลือที่ 38,371.27-7,800 = 30,571.27 หลังจากนี้ก็สามารถผ่อนชำระขั้นต่ำได้
โดยที่จะไม่มีดอกเบี้ย และค่าธรรมเนียมอื่นๆ เพิ่มขึ้นอีกและแนะนำให้ชำระผ่อนเข้าไปทุกเดือนเพื่อไม่ให้
มีค่าติดตามเดือนละ 100 อีก สมมุติหลังจากเคลียยอดค้างแล้วเราผ่อนจ่ายไปเดือนละ 1,000 ยอดตัวนี้
ก็จะไปตัดต้นออกเรื่อยๆ จนเราผ่อนจนครบต้นที่คงค้างอยู่ ยอดก็จะลดจาก 30,571.27 ไปเดือนละ 1,000
3. ถ้าเราผ่อนชำระดีก็จะมีส่วนลดให้ค่ะ แต่จะพิจารณาจากการผ่อนชำระของเราเพราะเค้าบอกว่าจะดูที่เจตนาในการผ่อนชำระเงินต้นคืน ถ้าเราผ่อนตรง ผ่อนดีในระยะนึง (ไม่แน่ใจจะต้องส่งกี่งวด) เค้าจะมีส่วนลดให้อยู่แล้วค่ะ
4. ส่วนเคสส่วนลดแบบ H/C ยังไม่มีเพราะยังไม่มีการอนุมัติออกมา (เหมือนอีกหน่อยน่าจะมีมั้ง)

เรื่องการส่งฟ้องทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้าเกิน 6 เดือนขึ้นไปโดยไม่มีการติดต่อใดๆ จะเริ่มมีการส่งฟ้องค่ะ

ปล.แนะนำให้หยุดจ่าย 5-6 เดือนขึ้นไปเพื่อให้ตัดปิดบัตรอัตโนมัตินะคะ ถ้ายังไม่โดนปิดบัตรแล้วเราไปจ่าย
ยอดก็จะมีการบวกดอกเบี้ยจากยอดคงค้างไปเรื่อยๆ บวกค่าธรรมเนียมการใช้บัตรตามปกติอีก ^^

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103004 โดย annja15
ก็จะไปตัดต้นออกเรื่อยๆ จนเราผ่อนจนครบต้นที่คงค้างอยู่ ยอดก็จะลดจาก 30,571.27 ไปเดือนละ 1,000

หมายความว่าเราผ่อนแต่เงินต้นต่อหรอคะ ไม่มีการคิดดอกเบี้ยเพิ่มแล้วจากยอด 30,571.27 หรือมีดอกเบี้ย 15% แต่ไม่มีค่าธรรมเนียมใช้วงเงินคะ ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.573 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena