ตั้งใจปลดหนี้บัตร 7 ใบ ภายใน 2 ปี

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98169 โดย Nammon
วันที่ 3 พ.ย. 60

มีภาระบัตร 7 ใบ

1. KTC mastercard 100,000 > จ่ายขั้นต่ำล่าสุด 2 พ.ย. 60
2. KTC proud 120,000 > จ่ายขั้นต่ำล่าสุด 2 พ.ย. 60
3. CIMB สินเชื่อ 69,000 > ไม่จ่าย
4. A money 50,000 > ไม่จ่าย
5. Umay+ 72,000 > จ่ายขั้นต่ำล่าสุด 2 พ.ย. 60
6. Lotus visa 40,000 > ไม่จ่าย
7. First choice > ไม่จ่าย

แต่ก่อนสามารถจ่ายขั้นต่ำได้ แต่ตอนนี้ภาระมากขึ้น ทำให้ตัดสินใจที่จะไม่จ่ายหมดทุกใบ
เก็บเงินตั้งแต่เดือนหน้าเป็นต้นไป (เดือนนี้เก็บไม่ได้เพราะจ่ายขั้นต่ำตามข้างบนและผ่อนรถหมดแล้ว :()

จริงๆ เป็นคนที่หน้าบางมาก อาย ที่คนจะต้องรู้ว่าเราติดหนี้บัตร อายที่ต้องติดแบล็คลิสต์ แต่เมื่อไม่ไหวจริงๆ เราก็ต้องยอมรับชะตากรรม เราทำเองทั้งนั้นต้องยอมรับให้ได้ และวางแผนการใช้เงินในชีวิตใหม่เพื่อวันข้างหน้า

อ่านกระทู้ในชมรมนี้แล้ว ฮึดสู้ ตั้งเป้าหมายปลดหนี้ทั้งหมดภายใน 2 ปี

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98217 โดย Sirikorn
สู้ๆนะคะ เราก็หยุดได้รอบบิลที่สามแล้วอ่านโพสปักหมุดให้เข้าใจเยอะๆนะคะเราอ่านหลายรอบมาก ชอบที่นี่ เข้ามาแล้วมีแนวทางให้เห็นชัดเจนดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98636 โดย baphom3t
Nammon

วันที่ 3 พ.ย. 60

มีภาระบัตร 7 ใบ

1. KTC mastercard 100,000 > จ่ายขั้นต่ำล่าสุด 2 พ.ย. 60
2. KTC proud 120,000 > จ่ายขั้นต่ำล่าสุด 2 พ.ย. 60
3. CIMB สินเชื่อ 69,000 > ไม่จ่าย
4. A money 50,000 > ไม่จ่าย
5. Umay+ 72,000 > จ่ายขั้นต่ำล่าสุด 2 พ.ย. 60
6. Lotus visa 40,000 > ไม่จ่าย
7. First choice > ไม่จ่าย

แต่ก่อนสามารถจ่ายขั้นต่ำได้ แต่ตอนนี้ภาระมากขึ้น ทำให้ตัดสินใจที่จะไม่จ่ายหมดทุกใบ
เก็บเงินตั้งแต่เดือนหน้าเป็นต้นไป (เดือนนี้เก็บไม่ได้เพราะจ่ายขั้นต่ำตามข้างบนและผ่อนรถหมดแล้ว :()

จริงๆ เป็นคนที่หน้าบางมาก อาย ที่คนจะต้องรู้ว่าเราติดหนี้บัตร อายที่ต้องติดแบล็คลิสต์ แต่เมื่อไม่ไหวจริงๆ เราก็ต้องยอมรับชะตากรรม เราทำเองทั้งนั้นต้องยอมรับให้ได้ และวางแผนการใช้เงินในชีวิตใหม่เพื่อวันข้างหน้า

อ่านกระทู้ในชมรมนี้แล้ว ฮึดสู้ ตั้งเป้าหมายปลดหนี้ทั้งหมดภายใน 2 ปี

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ ^^
รายการที่ 4 A money เป็นไงบ้างครับคุณ Nammon
ของผมมีโทรหาผม ที่ทำงาน บุคคลอ้างอิง แล้วก็เงียบๆไปเลย หยุดไป 1 งวดเองแต่กำลังเก็บเงินรอ H/C อยู่ครับ ไม่เคยเห็นคนในกลุ่มโพสเจ้านี้เท่าไรด้วย มาแชร์กันนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.324 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena