เพิ่งจะเริ่มหยุดจ่าย เข้ารอบบิลที่ 2 ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96766 โดย ฟ้าใส

Akung2528 เขียน: ของผมอิออนจิกครับ :No: แต่อิซี่บายที่ใครๆว่าโทรจิกได้เสนอส่วนลดมาแล้วครับในรอบบิลที่2ตั้งแต่หยุดมา เจ้าอื่นโทร 1-2ครั้งต่อสัปดาห์ :sweat:

เราพึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ค่ะทั้งสองใบ โทรจิกมากๆเลยจนตอนนี้ไม่พกโทรศัพท์เลยค่ะ เพราะรู้สึกแย่เครียดจัด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96778 โดย natchagift
อีซีบายยังคง โทรจิก และพยายามให้ไปจ่าย ยอดพิเศษ อยู่ค่ะ โน้มน้าวด้วยการบอกว่าเราเป็นลูกค้าชั้นดี. แต่เราไม่หลงกลหรอกค่ะ. เพราะเราแจ้งไปว่า ลาออกจากงานแล้ว ช่วงนี้คิอช่วงหางานใหม่ อีซี่บายก็ได้แต่บอกไห้เราหามาก่อน ทิ้งท้ายด้วยคำว่าสู้ๆเป็นกำลังใจไห้ เหอะๆ :เฮ้อ:

ส่วน อิออนโทรมา ให้ชำระ แค่บางส่วนเพื่อเดินบัญชีก่อน ก็แจ้งไปเช่นเดิมส่าไม่มี ตอนนี้ตกงาน นางก็โน้มน้าวอยู่นาน สุดท้ายก็วางไป

สู้ๆค่ะ สักวันเราจะหมดหนี้ สาธุ ช่วงนี้ประหยัดแบบสุดๆเลย แต่ก็มีเรื่องจุกจิกให้เสียเงินบ้าง :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96782 โดย Akung2528

natchagift เขียน: อีซีบายยังคง โทรจิก และพยายามให้ไปจ่าย ยอดพิเศษ อยู่ค่ะ โน้มน้าวด้วยการบอกว่าเราเป็นลูกค้าชั้นดี. แต่เราไม่หลงกลหรอกค่ะ. เพราะเราแจ้งไปว่า ลาออกจากงานแล้ว ช่วงนี้คิอช่วงหางานใหม่ อีซี่บายก็ได้แต่บอกไห้เราหามาก่อน ทิ้งท้ายด้วยคำว่าสู้ๆเป็นกำลังใจไห้ เหอะๆ :เฮ้อ:

ส่วน อิออนโทรมา ให้ชำระ แค่บางส่วนเพื่อเดินบัญชีก่อน ก็แจ้งไปเช่นเดิมส่าไม่มี ตอนนี้ตกงาน นางก็โน้มน้าวอยู่นาน สุดท้ายก็วางไป

สู้ๆค่ะ สักวันเราจะหมดหนี้ สาธุ ช่วงนี้ประหยัดแบบสุดๆเลย แต่ก็มีเรื่องจุกจิกให้เสียเงินบ้าง :สู้ๆ:

หวังไว้เหมือนกันครับอยากจบหนี้ไวๆภายใน1-2ปีนี้บีบและประหยัดสุดๆเลยครับผมตอนนี้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96864 โดย ฟ้าใส

Akung2528 เขียน: ของผมอิออนจิกครับ :No: แต่อิซี่บายที่ใครๆว่าโทรจิกได้เสนอส่วนลดมาแล้วครับในรอบบิลที่2ตั้งแต่หยุดมา เจ้าอื่นโทร 1-2ครั้งต่อสัปดาห์ :sweat:

อิออน จากacs. คือพูดไม่เพาะ เสียงกระด้าง ว่าเราไม่มีเงินจ่ายเหรอ แบบนี้เลยอ่ะ ไม่อยากรับสายเลย ขนาดบอกว่ายุ่งค่อยโทรมาใหม่นางก็กระหน่ำโทร รบกวนมากๆเลยค่ะ เฮ้ออ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96908 โดย natchagift
15/9/60 วันนี้ยูเมะโทรมาค่ะ บอกว่าเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว แต่จะยังช่วยลูกค้าให้ชำระขั้นต่ำมาก่อนเพื่อเดินบัญชี เราบอกไม่มีอย่างเดียว แล้วนางก็ถามว่าแล้วลูกค้ามาการวางแผนชำระยังไงบ้าง. เราบอกรอเกบเงินแล้งปิดบัตรทีเดียว
ทางยูเมะบอกว่า ลุกค้าจะมีเงินปิดหรอ ขนาดตอนนี้ขั้นต่ำยังไม่มีชำระเลยแลล้วนางก็บอกขอโทษ
เราเลยตอบไปว่า มีสิคะถ้าหางานได้ ( เราบอกว่าเราลาออกเเล้ว ) ตอนนี้ยังหาไม่ได้จะเอาที่ไหนเก็บล่ะ

นางเลยบอกค่ะๆแล้วก็วางไป

ส่วนอิออนเงียบไปเลย เจ้าอื่น 3-4 วันโทรมาที

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96936 โดย ฟ้าใส
อีซี่บาย บอกว่าจะส่งคนมาที่ทำงานค่ะ โมโหมากเลย อิออนยีงตามทุกวัน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96963 โดย patcha.care

ฟ้าใส เขียน: อีซี่บาย บอกว่าจะส่งคนมาที่ทำงานค่ะ โมโหมากเลย อิออนยีงตามทุกวัน

แล้วยูเมะกับอิออน สรุปมีคนตามถึงที่บ้านหรือที่ทำงานมั้ยค่ะ แอบกลัวเพราะเพิ่งหยุดจ่าย ส่วนอิออนหยุดจ่าย2เดือน ตอนนี่เงียบหายไปเลย แบบนี้คือจะได้หมายศาลมั้ยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96979 โดย ฟ้าใส

patcha.care เขียน:

ฟ้าใส เขียน: อีซี่บาย บอกว่าจะส่งคนมาที่ทำงานค่ะ โมโหมากเลย อิออนยีงตามทุกวัน

แล้วยูเมะกับอิออน สรุปมีคนตามถึงที่บ้านหรือที่ทำงานมั้ยค่ะ แอบกลัวเพราะเพิ่งหยุดจ่าย ส่วนอิออนหยุดจ่าย2เดือน ตอนนี่เงียบหายไปเลย แบบนี้คือจะได้หมายศาลมั้ยค่ะ

ยังไม่ทราบค่ะ เพราะตอนนี้ที่โทรมาก็บอกให้เข้าไปจ่ายๆๆๆอย่างเดียวเลย โทรวันล่ะหลายรอบมาก พอเราไม่ได้รับก็โทรหาพ่อบ้าง ป้าบ้าง ที่ทำงานบ้าง จนตอนนี้เครยดมากเลยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96982 โดย Akung2528

ฟ้าใส เขียน:

patcha.care เขียน:

ยังไม่ทราบค่ะ เพราะตอนนี้ที่โทรมาก็บอกให้เข้าไปจ่ายๆๆๆอย่างเดียวเลย โทรวันล่ะหลายรอบมาก พอเราไม่ได้รับก็โทรหาพ่อบ้าง ป้าบ้าง ที่ทำงานบ้าง จนตอนนี้เครยดมากเลยค่ะ

ยูเมะขู่ครับแต่อิออนโดนกันทั้งนั้น

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96997 โดย ฟ้าใส
วีนแตกค่ะวันนี้ อิออนจากacs. โทรมาคุยยังไม่รู้เรื่องเลย นางใส่ๆๆๆๆแล้ววางสาย จะบันทึกลงระบบว่าเราจะจ่ายวันนี้ทั้งที่เราบอกยังไม่มี กวนชิบหายเลย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97053 โดย natchagift
21/9/60 ล่าสุดยังคงเป็น ยูเมะเจ้าประจำค่ะ ก็โทรตามให้ไปจ่ายยอด ที่ลดให้ จะเอาที่ไหนไปจ่าย บอกอยู่ว่ายังไม่มี นี่ก็เข้ารอบบิลที่ 2 จะ 3 แล้ว ใจนึงก็อยากได้ส่วนลดเร็วๆนะ อีกส่วนก็กลัวว่าจะเก็บเงินไม่ทัน

เริ่มกลับมาเครียดอีกครั้งละ :say: :say:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97059 โดย ทางตัน
ตื่นเต้น กังวลแบบบอกไม่ถูกเวลาโดนทวง แต่ก็สลัดความรู้สึกนี้ออกให้เร็วที่สุด เพราะไม่งั้นทำงานต่อไม่ได้แน่ สู้ๆนะค่ะ ส่วนตัวตอนนี้ยอมจ่ายขั้นต่ำยูเมะอยู่ กลัวโดนโทรจิกนี่แหล่ะค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97096 โดย ฟ้าใส

ทางตัน เขียน: ตื่นเต้น กังวลแบบบอกไม่ถูกเวลาโดนทวง แต่ก็สลัดความรู้สึกนี้ออกให้เร็วที่สุด เพราะไม่งั้นทำงานต่อไม่ได้แน่ สู้ๆนะค่ะ ส่วนตัวตอนนี้ยอมจ่ายขั้นต่ำยูเมะอยู่ กลัวโดนโทรจิกนี่แหล่ะค่ะ

ของเราหยุดการจ่ายทุกบัตรเลยค่ะ อ่านในชมรมนี้เยอะๆนะคะจะรู้ว่าจ่ายขั้นต่ำหรือจ่ายหยอดมันก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลยอ่ะคาะแค่ไม่โดนโทรจิกค่ะ สบายหูไป อิอิ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97125 โดย nladiez
พึ่งหยุดอิออนเหมือนกันค่ะ
2 สัปดาห์แรก โทรวันเว้นวัน/สัปดาห์ก่อน - วันนี้ หายไปไหนไม่รู้
มีเรื่องราวอัพเดต อย่าลืมมาแบ่งปันนะคะ สู้ๆค่ะ
:สู้ๆ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97147 โดย kamao
สู้ ๆ ครับ อ่านเยอะ ๆ ครับ จะได้เป็นเกราะคุ้มกันเรา สำหรับการรับสายคุยดีมา เราก็ดีตอบ คุยโฮ่ง ๆ มา เราก็จัดให้หนัก หรือไม่ก็วางสายไปเลย :pray:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98008 โดย natchagift
ณ ตอนนี้เริ่มมี ทางเจ้าหนี้ เสนอส่วนลด ปิดบัตรบ้างแล้ว แต่เรายังไม่มีเงินเก็บมากพอที่จะปิดเลย. ช่วงนี้มีรายจ่ายยิบย่อย รวมถึงหนี้ที่กู้นอกระบบอีก เริ่มกลับมาเครียดอีดครั้ง

บัตรเครดิตกรุงศรีแพทตินัม เสนอปิดที่ 27,000 จากยอดหนี้ ณ วันเสนอ 43,000
เฟริสช้อย. เสนอปิดที่. 38,000 จากยอดหนี้ที่เสนอ ณ วันปิด 56,000

ทั้งสองเจ้าเราบอกพลัด ขอส่วนลดเพิ่มอีกได้ไหม เพราะเเจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่ามีรายจ่ายหลายบัตร เจ้าหน้าที่ก็บอกจะติดต่อมาอีกที

ตอนนี้เครียดค่ะ คงต้องรอเก็บเงินอย่างเดียวตอนแรกกะว่าโบนัสต้นปีออก จะเอามาปิด แต่คงจะเอาไปจ่ายหนี้นอกระบบก่อน เพราะส่งดอกต่อเดือนไม่ไหวแล้วค่ะ เฮ้อ !!

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98325 โดย natchagift
วันนี้เกียรตินาคิน โทรมาว่าจะส่งฟ้องแล้ว ถ้าไม่ชำระยอดเข้ามา กลัวจังเลยค่ะ
แต่ก็เตรียมใจไว้บ้างแล้ว กลัวๆๆๆๆๆ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98767 โดย frighting
มีภาระสินเชื่อบุคคล 4 สถาบัน เพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ หยุดได้ 3 เดือนแล้ว หยุดทุกที่พร้อมกันค่ะ ที่จะเล่า คือ ยูเมะยอด 180,000 บาท ตามทุกวันจริงๆ วันละหลายๆรอบ โทรทั้งที่บ้าน บุคคลอ้างอิง พอเกือบครบที่ค้างเดือนที่ 2 โทรมาเสนอแล้วค่ะเร็วมาก ขั้นตอนตามที่ในห้องถามตอบแนะนำเลยค่ะ แต่เร็วจนไม่น่าเชื่อ เค้าก็พิจารณาลดให้สุดๆเลยค่ะ จาก 180,000 กว่า เหลือ 60,000 ค่ะ (มากกว่า 60%) ผ่อนสิบเดือน สามารถปิดได้เร็วสุด เดือนมีนาคม หรือเป๋นลูดค้านานมีประวัติดีด้วยหรือเปล่าค่ะ ถึงได้ส่วนลดมากขนาดนี้ :สู้ๆ: :สู้ๆ: ที่ผ่านมา ไม่มีความกล้าที่จะหยุดจ่าย แต่ก็ได้จากประสบการณ์ของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในกลุ่มนี่แหละค่ะ....ขอบพระคุณประสบการณ์ทุกท่านมากๆค่ะ สู้ต่อไปกับอีก 3 สถาบัน ตอนนี้ตามกระหน่ำมาคือ ซิตี้แบงค์ค่ะ จนท.ทวงหนี้ไปขอลดยอดมาเสนอให้ ปรากฎว่าลดน้อยมาประมาณ 20-22% รอต่อไปค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98989 โดย natchagift
ตอนนี้ ทุกที่ เริ่มเงียบ เริ่มไม่มีสายโทรเข้ามา เริ่มชักกลัวๆ แล้วค่ะ ว่าต้องมีเจ้าไหนส่งฟ้องบ้างแล้ว ณ ตอนนี้ ยังเก็บเงินไม่ได้เลย เพราะมีหนี้นอกระบบ อยู่ คิดว่ากว่าจะเริ่มเก็บได้คงต้องจ่าย เงินกู้นอกระบบ ให้หมดซะก่อน

กลัวจังเลยค่ะ กลัวโดนฟ้อง ตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บเลย แล้วก็เพิ่งเปลี่ยนงานมา อยู่ในช่วงทดลองงาน รับสายได้บ้างไม่ได้บ้าง กลัวทางเจ้าหนี้จะหาว่าเราหนี :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.614 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena