เริ่มแล้ว!!! กับการหยุดจ่ายทั้งหมด

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96117 โดย deviilpop
ตอนแรกที่ไม่ได้จ่ายบัตร FC เพราะหมุนเงินไม่ทันจริง ๆ

พอได้รู้จักกับชมแห่งนี้ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาว่าเราควรที่ต้องทำอะไรบางอย่างแล้ว

ผมต้องบอกก่อนว่าบัตรที่มีอยู่ ก็สาหัสอยู่นะ ^^
เริ่มหยุดทั้งหมด 08/60
Eesy 69000+
FC 69000+
Aeon 60000+
Pro 30000

ไหนจะหนี้คนรอบข้างอีกเหอะ ๆ ยิ่งกว่าดอกบัวบาน

ครั้งแรก FC โทรตาม 1 ครั้ง ให้จ่าย บอกไปไม่พร้อม ( ก็ไม่พร้อมจริง ๆ ) จนท.บอกงั้นทบไปงวดหน้านะคะ...... ฟังแล้วก็เฉย ๆ คิดหนักอยู่ ใจนึงก็อยากรักษาเครดิต แต่อีกใจแล้วจะหาที่ไหนจ่ายดี
จนเข้ารอบตัดบัญชี จนทโทรมาอีก บลา ๆ ๆ ๆ ... ตามนั้น รับฟังแต่ไม่ได้ตอบรับ เป็นบัตรแรกที่ผิดนัดและเริ่มหยุดจ่าย 07/60

พอมารู้จักชมรมนี้ เอาวะ.. เป็นไงเป็นกัน
ตามที่ได้อ่านหลาย ๆ กระทู้ เจ้าอื่นไม่ค่อยจะโทรทวงเท่าไหร่
แต่เจ้าปัญหา Easy โทรทุกวัน วันละ 5-6 ครั้ง
แรก ๆ บอกให้เราจ่ายภายใน 1 ชม เพื่ออย่างนั้นอย่างนี้ หลัง ๆ มา หลังเลิกงานนะคะ ไปจ่ายได้เลย
ที่ 7 ได้เลย มีอยู่วันนึง จนท. ผู้หญิง โทรมา บอกต้องจ่ายนะคะ แล้วถามบุคคลอ้างอิง เหมือนเป็นการข่มขู่กลาย ๆ เพื่อที่อยากให้เรารู้สึกอายแล้วไปจ่ายซะ จัดไป 1 ดอก วันนั้นก็งานยุ่งพอตัวอยู่แล้ว มาเจอแบบนี้อีก แต่ต้องบอกก่อนว่าไม่ได้ตวาด แต่ผมพูดด้วยน้ำเสียงแข็ง ๆ "ข่มขู่ผมเหรอ"
จนท. บอกเปล่าค่ะ แค่ยืนยันข้อมูลในระบบเฉย ๆ ค่ะ แล้วก็วางสายไป ถ้านานอีกนิดคงจะได้ไฟท์
กันสักตั้งแล้วหล่ะ ล่าสุด จนท. ผู้ชาย โทรมาตาม step ให้จ่าย เราไม่อยากจะโทรเข้า office
( คิดในใจ ตอนที่ไม่ได้รับสาย ก็โทรมาแล้วไม่ใช้เหรอ แถมหัวหน้าเป็นคนรับสายด้วย )
แต่ดีอย่างนึง หัวหน้าผมไม่อะไรมากมาย แค่ถามว่ามีหนี้อะไรบ้าง แต่ไม่ได้บอกให้ไปจ่ายนะ
ผมก็เลยอธิบายไปตามข้อมูลที่ได้มา เขาก็ให้สิทธิ์เราเป็นคนตัดสินใจ แค่ไม่ทำให้งานเสียเป็นพอ

แต่ FC มีการโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว แต่ปฏิเสธไป และบอกว่าให้ทำตามขั้นตอนไปได้เลย
ส่วน AE ตามครั้งเดียว แล้วหาย ลืมบอกเมื่อเดือนที่แล้วไม่ได้จ่าย โทรมายิก ๆ ให้ไปจ่ายก็เลย
ต้องจ่ายไป ( แต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักชมรมนี้นะครับ ) แต่ครั้งนี้โทรมาครั้งเดียวหาย
Pro โทรมา 3 - 4 วันแรก วันละครั้ง แล้วก็หายไปละ

จะเหลือก็แค่ Easy นี่แหล่ะ กัดไม่ยอมปล่อย แค่อย่ากัดแรงก็แล้วกัน ^^ เด๋วมีตะปป

" คำพูดที่ดูสวยหรู เป็นลูกค้าชั้นดี ลูกค้า VIP " ถ้าไม่รู้จักชมรมนี้คงเคลิ้มไปแล้วหล่ะครับ

แต่ตอนนี้จะสู้ไปเรื่อย ๆ ครับ.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96135 โดย halaluya
ยอดหนี้พอๆกันเลยค่ะพี่ หนูหยุดจ่ายเดือน 7 ตอนนี้มันเงียบไปบ้างแล้วล่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96140 โดย deviilpop
อัพเดทใหม่

เมื่อวาน easy บอกถ้าเลยวันนี้ไปจะไม่ใช่ส่วนทางเราดูแลแล้วนะคะ
ไอ้เราก็ครับๆๆๆ ตามนั้น

พอมาวันนี้ โทรมาจาก Easy เหมือนเดิม แต่คนนี้พูดไวมากเหมือนไม่อยากให้เราจับใจความ แต่แปลกตรงที่ โทรเข้าเบอร์มือถือออฟฟิศ
ที่เราถืออยู่ มันรู้ได้ไง???? งงมาก ทั้งที่เราจำได้ตอนสมัครไม่เคยให้เบอร์นี้เลยนะ ซูฮกในการตามจริงๆๆๆ :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.314 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena