หยุดจ่ายเดือนเเรกโทรไม่หยุดเลยUmay+

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95625 โดย atcharos
ยอดหนี้พอ ๆ กับของดิฉันเลยค่ะ เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก โทรจิกน่าดู ที่งที่ทำงาน แล้วยังมีโทรเบอร์คุณแม่อีก เฮ้อ !! เครียดเลยค่ะ ว่าแต่ของคุณนานมั้ยคะเค้าถึงทำส่วนลดให้เหลือแค่ 17,000 เอง อยากได้ส่วนลดแบบนี้บ้าง จะได้ปิด ๆ ให้จบซะที

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95750 โดย atcharos

consai เขียน:

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: วันนี้ไม่ได้รับ 2 สายค่ะ สายแรกโทรเข้าออฟฟิศไม่เจอเรา พอค่ำๆอีกสายโทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ ไม่รู้เอาเบอร์มาจากไหน คงต้องพูดอะไรกับยูเม่สักหน่อยละค่ะ ละคงต้องทนรับทุกสายต่อไป

แจ้งไปเลยครับว่า เราสะดวกรับสายช่วงไหน ให้ลงข้อมูลไว้ด้วย อย่าลืมถามชื่อคนที่เราแจ้งด้วยนะครับ เผื่อโทรนอกเหนือเวลาที่เราแจ้ง จะได้อ้างว่าให้คนไหนบันทึกข้อมูล

ปรึกษาหน่อยนะคะ ยูเมะเนี่ยขนาดเราแจ้งเวลาที่ให้ติดต่อแล้วแต่เค้าก็ไม่ยอมติดต่อเวลาที่แจ้ง ยังโทรมาตอนเราทำงาน โทรแบบจิกมากอ่ะค่ะ สามสี่สายติดเลยไม่เป็นอันทำงานเลย แล้วพอไม่ได้รับมือถือก็โทรเข้าที่ทำงานทั้ง ๆ ที่บอกว่าให้ติดต่อแค่มือถือไม่ให้โทรเข้าที่ทำงานก็ยังทำ ถ้าเจอแบบนี้จะทำยังไงดีคะ พูดไม่เข้าใจรึไงก็ไม่รู้ ><

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95940 โดย atcharos
เมื่อวันศุกร์ที่ 28/07/60 ยูเมะติดต่อเข้ามาสอบถามเกี่ยวกับแผนการชำระเงินค่ะ ว่าจะทำยังไง จะชำระได้วันไหน เราก็บอกว่ากำหนดไม่ได้หรอกค่ะ คงต้องเลื่อนไปก่อนตอนนี้ยังไม่มีชำระคะ นี่ก็ยังติดค่างสดรถยนต์อยู่ 2 งวดเลย เจ้าหน้าที่บอกว่าลูกค้าตะพูดอย่างนี้ไม่ได้นะคะ จะต้องกำหนดให้เราค่ะว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ ถ้าลูกค้าไม่กำหนดให้เราจะกำหนดเองนะคะ เราเลยบอกเอาเลยค่ะ แล้วแต่คุณเลย เจ้าหน้าที่ก็เลยตอบกลับมาว่าให้เวลาถึงวันที่ 31/07/60 นะคะ จะต้องมียอดขำระเข้ามา ถ้าไม่อย่างนั้นจะดำเนินการตามจั้นตอนแล้วนะคเ เราเลยบอกตามนั้นเลยค่ะ แล้วก็วางสายใส่ไป เฮ้อ นี่เพิ่งครบรอบบิลเดียวเอง เพิ่งเข้ารอบบิลที่สอง ไม่รู้จะทนได้อีกนานมั้ย อยากจ่ายนะคะ แต่เงินมันไม่มีจริง ๆ ถึงจะเงินเดือนเพิ่งออก เราก็แบ่งไปชำระในส่วนที่จำเป็นก่อน เช่น ค่าเช่าบ้าน ค่าน้ำค่าไฟ ค่ากินค่าอยู่ เงืนเดือนไม่ได้เยอะมากค่ะ แต่รายรับมันไม่พอกับรายจ่ายน่ะสิ เฮ้อ !!

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96358 โดย เหมียวยิ้มสู้
umay เข้ารอบบิลที่ 9 ขู่จะฟ้องที่ยอด 88000 จาก 69000 บอกให้ชำระมาเพื่อระงับฟ้องเดือนละ 2พัน ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ว่าจะเอาไงดี

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96362 โดย Kunphat
สู้ๆนะค่ะ..ตอนนี้ก้อหยุดจ่ายเริ่มงวดที่2 จะรอให้เค้าลดหนี้ให้เหมือนกันค่ะ ยอด78,000 ละมั้งตอนนี้ ..จะขอสู้เหมือนทุกท่านนะคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96397 โดย กบเขียว
เพิ่งหยุดจ่ายได้ 3 งวดค่ะ 1 เดือนแรกกระหน่ำโทรมาก บางครั้งมีวีนกลับบ้าง
ปลายๆเดือนที่ 2 เริ่มถามถึงแนวทางการชำระเงินของเรา ก็บอกตามตรงค่ะ มีปัญหาการเงินอยู่
อยากจ่ายนะแต่ขอเก็บเงินก่อน อยากปิดยอดทีเดียว จนท.ถามว่าจะปรับโครงสร้างนี้ไหม
ตอบไปว่าไม่ค่ะ ถามอีกว่าถ้ามีส่วนลดปิดสนใจไหม แต่ยอดยังสูงอยู่ เลยปฎิเสธไป
หลังจากนั้นก็เงียบยาวเลยค่ะ จนถึงวันนี้ก็เกือบๆ เดือนแล้วที่เงียบไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96521 โดย atcharos

กบเขียว เขียน: เพิ่งหยุดจ่ายได้ 3 งวดค่ะ 1 เดือนแรกกระหน่ำโทรมาก บางครั้งมีวีนกลับบ้าง
ปลายๆเดือนที่ 2 เริ่มถามถึงแนวทางการชำระเงินของเรา ก็บอกตามตรงค่ะ มีปัญหาการเงินอยู่
อยากจ่ายนะแต่ขอเก็บเงินก่อน อยากปิดยอดทีเดียว จนท.ถามว่าจะปรับโครงสร้างนี้ไหม
ตอบไปว่าไม่ค่ะ ถามอีกว่าถ้ามีส่วนลดปิดสนใจไหม แต่ยอดยังสูงอยู่ เลยปฎิเสธไป
หลังจากนั้นก็เงียบยาวเลยค่ะ จนถึงวันนี้ก็เกือบๆ เดือนแล้วที่เงียบไป

ของเราก็ 3 งวดแล้วค่ะ ตอนนี้เงียบมา 2 อาทิตย์ ไม่รู้ว่าจะดำเนินการอะไรอยู่

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96530 โดย กบเขียว

atcharos เขียน:

กบเขียว เขียน: เพิ่งหยุดจ่ายได้ 3 งวดค่ะ 1 เดือนแรกกระหน่ำโทรมาก บางครั้งมีวีนกลับบ้าง

ของเราก็ 3 งวดแล้วค่ะ ตอนนี้เงียบมา 2 อาทิตย์ ไม่รู้ว่าจะดำเนินการอะไรอยู่

น่าจะกำลังตามหนี้กับลูกหนี้รายใหม่อยู่ม้งคะ สู้ๆ นะคะ อย่าเพิ่งไปกลัวและกังวลใจไปค่ะ
พออ่านคำแนะนำของพี่ๆ ในกลุ่มนี้เยอะๆ จะทำให้เรามีภูมิต้านทานและมีกำลังใจต่อสู้ต่อไปค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96532 โดย atcharos
ขอบคุณนะคะ คุณกบเขียว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96597 โดย Kunphat
ของพี่ยอดหนี้ 75,000 หยุดจ่ายงวดที่สองแล้วค่ะ วันนี้ได้รับสายจากเจ้าหน้าที่ว่าจะให้ส่วนลดที่ 37,000 แบ่งขจ่าย6งวด งวดแรก6000 งวดที่2ดที่เหลือ 6200 ไม่ทราบว่าจะใช้ทักษะไหนขอให้จ่ายน้อยกว่านี้ได้เป่าค่ะ รบกวนแนะนำด่วยเลยนะคะ..เพราะจ่ายไม่ไหวค่ะ6,000 เลยได้แต่ตอบค่ะๆ ไปก่อน แต่ยังไม่ทำสัญญานะคะ เค้าว่าจะถามผู้อนุมัติก่อนว่าได้เป่าค่ะ แบบนี้ยังมีโอกาสต่อรองอีกมั้ยคะ..

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96830 โดย atcharos
ยูเมะครบ 3 งวดแล้วค่ะจะเข้างวดที่ 4 แล้ว วันนี้ 13/9/60 มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้รอบสอง หลังจากที่ครั้งแรกโทรมาตอนงวดที่ 2 เราปฏิเสธไป และเสนอส่วนลดปิดบัญชี ยอดพุ่งไปที่ 82,200 แล้วค่ะ จากครั้งแรกที่แจ้งคือ 79,000 เสนอส่วนลดปิดบัญชีมา 46,000 บาท 12 งวด แต่งวดแรกต้องจ่าย 7,500 บาท งวดต่อไป 2,400 เราเลยบอกขอตัดสินใจก่อนเพราะยอดยังสูง ยังไงจะแจ้งอีกที ตามที่ได้หาข้อมูลจากในชมรมเราคิดว่าถ้ารอต่อไปอีกน่าจะได้ส่วนลดมากกว่านี้ใช่มั้ยคะ ??? จะลองรอส่วนลดต่อไปค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107811 โดย Poky24082559
21/11/2018
วันนี้มีเจ้าหน้าที่firschoiceโทมาเเจ้งว่าจำดำเนินการจ่ายได้อย่างไร
-ยังไม่สามารถจ่ายเลยคะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าจาก38000ลดเหลือ25000 ถ้าไม่จ้ายภายในเดือนนี้จะส่ง
กรมบังคับคดีอายัดเงินเดือน (เขาเเจ้งว่าส่งฟ้องเเต่เราไม่ไปตะ)
เเต่ว่าที่บ้านไม่เคยได้รับหมายเลยค่ะ สอบถามพี่ๆเคยมีประการณ์นี้ไหมค่ะ หยุดจ่ายเดือนธันวาคม 2559

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107813 โดย eakkachai
21/11/2018
วันนี้มีเจ้าหน้าที่firschoiceโทมาเเจ้งว่าจำดำเนินการจ่ายได้อย่างไร
-ยังไม่สามารถจ่ายเลยคะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าจาก38000ลดเหลือ25000 ถ้าไม่จ้ายภายในเดือนนี้จะส่ง
กรมบังคับคดีอายัดเงินเดือน (เขาเเจ้งว่าส่งฟ้องเเต่เราไม่ไปตะ)
เเต่ว่าที่บ้านไม่เคยได้รับหมายเลยค่ะ สอบถามพี่ๆเคยมีประการณ์นี้ไหมค่ะ หยุดจ่ายเดือนธันวาคม 2559

อยากรุ้ว่าเขาฟ้องไปแล้วจริงไหมศาลตัดสินหรือยัง เอาบัตรประชาชนไปเช็คที่ศาลจังหวัดครับ ถ้าจริงตามที่เขาบอกก็ต้องรับสภาพหนี้ จะได้รับหมายศาลหรือไม่ ไม่เกี่ยวกับเจ้าหนี้ หน้าที่ส่งหมายศาลเป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ศาล

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.571 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena