เครียดๆๆใครเคยได้ใบH/Cของยูเม่ะมาแล้ว ถึงเวลาแล้วเงินไม่มีพอจ่ายบ้างค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91606 โดย jaja
คร้า
หลังจากที่ได้ใบH/Cมาจากยูเม่ะว่าให้ชำระภายในวันที่30/12/59
จาก80000กว่าๆลดให้เหลือจ่าย27000
ตอนแรกคำนวนโบนัส+เงินเดือนไว้ คิดว่าจะได้เยอะ และ จะปิดทั้งหมด
ไปๆมาๆผลโบนัสออกมา ผิดคาดซะงั้น T-T
คิดๆแล้วคิดๆอีก ทำยังไงก็ไม่พอจ่าย เครียดมากไม่รุ้จะทำไง
ไปรับปากทางเจ้าหน้าที่ซะดิบดีไม่คิดว่าจะผิดพลาด
เมื่อวานเลยโทรเข้าไปหาเจ้าหน้าที่ บอกขอแบบผ่อนได้ไหม เงินไม่พอจิงๆไม่รุ้จะทำยังไง เครียดด
เจ้าหน้าที่บอกทำเรื่องให้ได้แต่ก็ลดได้แค่50%จากยอดหนี้ และผ่อนได้แค่ไม่เกินห้าเดือน
เจ้าหน้าที่บอกลองหาทางดู แล้วยังไงจะติดต่อกลับมาใหม่
เรากะว่าจะไม่จ่าย แล้วรอเจ้าหน้าติดต่อกลับมา แล้วขอร้อง ขอชำระแบบผ่อนสัก7งวดขึ้นไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91611 โดย someone
ยังไม่ใหวก็เก็บเงินไว้ใช้ก่อนดีกว่าครับ เด๋วก็มีเสนอมาใหม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91701 โดย เหมียวยิ้มสู้
ขอสอบถามคุณ jaja ว่า umay นี่กี่เดือนคะ ถึงให้ส่วนลดมากขนาดนั้นค่ะ

ตอนนี้เพิ่งเริ่มหยุด โทรมาทุก 2 ชม.เลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena