สดๆร้อนๆกับH/Cใบแรกจากอีซีบาย(ยูเม่ะพลัส)ค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91494 โดย jaja
สวัสดีค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยได้ไหมค่ะ ว่า หนังสือแจ้งยอดหนี้/เงื่อนไขการชำระหนี้ที่แนบมานี้
สามารถใช้ได้ใช่ไหมค่ะ กลัวโดนหลอก
อีซีบาย(ยูเม่ะพลัส)จากยอดทั้งหมด 84,269 เหลือ 27,000
จ่ายภายในวันที่ 30/12/59 หลังจากจ่ายหนึ่งวันทำการ จะได้หนังสือแจ้งปิดยอด
หวังว่าเราคงไม่โดนหลอก
แต่ถ้าถูกต้องก็รู้สึกดีใจที่สามารถปิดไปได้ 1 ใบ หลังจากหยุดจ่ายไป 7-8 งวดด
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91508 โดย Nupla
ขออนุญาตสอบถามค่ะ ใช้บัตรยูเมะมานานไหมคะ อยากได้ส่วนลดดีๆแบบนี้บ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91512 โดย noina.in
ไม่น่าจะหลอกนะคะ ได้แบบนี้เหมือนกัน ยอดปิดเท่ากันเลย ดีใจด้วยค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91524 โดย jaja
คร้า คุณNupla
มีบัตรยูเม่ะ ตั้งแต่สมัยเรียนจบๆใหม่ๆแล้วพึ่งได้งานทำแรกๆ น่าจะปี54หรือ55นี้ละค่ะ
ก็ใช้มาเรื่อยๆ จากแรกๆวงเงินให้เท่าเงินเดือนคือ11000
ปีต่อๆมาทางยูเม่ะก็เพิ่มให้ที10000-30000
จนมาหยุดจ่ายเมื่อเดือน 4 ปี59 เพราะจ่ายไม่ไหว หมุนไม่ไหว แล้วก็ไม่ไหวกับการกดบัตรนี้มาจ่ายบัตรโน้นเรามีหลายบัตร ภาระทางบ้านเยอะ ประกอบกับมาเจอแนวทางต่างๆจากชมรม แล้วทีคิดๆไว้อยู่แล้วว่าสิ้นปีเราจะได้โบนัดค่อนข้างเยอะ เลยตัดใจหยุดจ่าย แล้วรอสิ้นปี ตัดใจจิงๆ (เคยไหมได้เงินมาเยอะๆ แต่ๆๆ ไม่ได้ใช้ น้ำตาจะไหล)
ยูเม่ะ จาก 80000กว่าๆ ลดให้เราจ่ายที่ 27000 (ตอนแรกขอไปที่25000 เจ้าหน้าที่บอกขออีก2000 เราก็เลยเอ่อๆออๆไป)

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91525 โดย jaja
คร้า คุณnoina.in
ยอดเท่าเราเลยไหมค่ะ
เรามาเป็นไทยไปด้วยกานคร้าา สู้ๆๆๆ :say:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91526 โดย consai
ยินดีด้วยครับ ยอดหนี้และระยะเวลาการเป็นลูกค้าใกล้เคียงกับผมเลย

หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน 4 ปี 59 เท่ากับหยุดจ่ายไป 8 เดือน ใช่มั้ยครับ

ผมเพิ่งหยุดไป 3 รอบบิล ส่วนลดรอบแรก 58xxx แต่ยังจ่ายไม่ไหวเลยขอผ่าน

รอส่วนลดงามๆ แบบนี้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91528 โดย jaja
คร้า คุณconsai
การหยุดจ่ายของเราก็น่าจะเข้ารอบบิลที่ 8-9 มั้งเนอะๆๆ
ตอนแรกเจ้าหน้าที่ก็ไม่ให้ที่27000อ่าค่า
จาก 80000 กว่าๆ
เจ้าหน้าที่ยืนยันว่าได้มากสุดที่30000-35000 แต่เรายืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าๆมีอยู่แค่25000จิงๆ(ตอนแรกว่าจะขอไปที่20000ก็คิดว่าน่าเกียจเกินไป อิอิ) ไปๆมาๆเจ้าหน้าที่ทำเสียงอ้อนบอก งั้นผมขอเพิ่มเติมอีกสักสองพันได้ไหมคับ เราขี้เกียดพูดมากๆ แค่นี้ก็ถือว่าลดให้เยอะแล้ว ก็เลย เอ่อๆออๆไปเลย
ถือว่าโชคดีหรือป๊าววว หมดหนี้ไปอีก เพราะโบนัสจิงๆ หือๆๆ แต่อดใช้เงินเลยย ทนๆสู้ๆต่อไปเนอะเดี่ยวก็เป็นไทยแล้วว ก็คงเคร็ดกับบัตรๆๆๆไปอีกนาน ชาตินี้คงไม่ทำแล๊วววว :wake:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91548 โดย patcharee.p
เราก้ได้ลดจากอีซี่บายเหมือนกัน ยอดทั้งหมด 96220 เหลือ 25000 บาท ผ่อน 7 งวด เอกสารเหมือนของคุณเลยค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91550 โดย consai

patcharee.p เขียน: เราก้ได้ลดจากอีซี่บายเหมือนกัน ยอดทั้งหมด 96220 เหลือ 25000 บาท ผ่อน 7 งวด เอกสารเหมือนของคุณเลยค่ะ

ขอสอบถามคุณ patcharee.p ดังนี้

1.หยุดไปกี่รอบบิลครับ
2.ผ่อน 7 งวด ทาง จนท.เสนอมาเอง หรือว่าต่อรองครับ
3.เป็นลูกค้ามากี่ปี

อยากทราบเพื่อเป็นแนวทางครับ เพราะเจ้านี้ยอดสูงที่สุดเลย ถ้ามีโอกาสผ่อนได้ 7 งวดแบบนี้ จะเก็บไว้เป็นตัวสุดท้ายเลย จะไล่ปิดยอดที่ไม่สูงมากก่อน

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91572 โดย jaja
patcharee.p
ค้าดีจังผ่อนได้ตั้ง 7 งวด เราอยากได้บ้างจัง แต่ได้ใบแจ้งชำระมาแล้ว ทำไงดี
วันนี้มานั่งคำนวนเงินที่ได้โบนัส + เงินเดือน แทบจะไม่พอจ่าย ที่ได้ตกลงกันไว้ 3 ใบ
เห้อ ทำไงดีี

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91587 โดย patcharee.p

consai เขียน:

patcharee.p เขียน: เราก้ได้ลดจากอีซี่บายเหมือนกัน ยอดทั้งหมด 96220 เหลือ 25000 บาท ผ่อน 7 งวด เอกสารเหมือนของคุณเลยค่ะ

ขอสอบถามคุณ patcharee.p ดังนี้

2.ผ่อน 7 งวด ทาง จนท.เสนอมาเอง หรือว่าต่อรองครับ

อยากทราบเพื่อเป็นแนวทางครับ เพราะเจ้านี้ยอดสูงที่สุดเลย ถ้ามีโอกาสผ่อนได้ 7 งวดแบบนี้ จะเก็บไว้เป็นตัวสุดท้ายเลย จะไล่ปิดยอดที่ไม่สูงมากก่อน

ตอบคำถามนะค่ะ
1. หยุดไป 5 รอบบิล ค่ะ
2. เรื่องการผ่อน ทาง จนท.เสนอมาเองค่ะ ตอนแรก 35000 10 งวด เราบอกตอนนี้ใช้หนี้บัตรอื่นอยู่ยังไม่พอจ่าย พออีก 2 สัปดาห์ จนท. โทรมาว่า 25000 บาท ผ่อน 7 งวด เลยตกลงค่ะ
3. เป็นลุกค้ามาจะพอ 4 ปีแล้วค่ะ
สู้ๆ อดทนนะค่ะ วันนี้ก็จะไปจ่าย งวดที่ 2 แล้วค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91589 โดย consai

patcharee.p เขียน:

consai เขียน:

ตอบคำถามนะค่ะ
1. หยุดไป 5 รอบบิล ค่ะ
2. เรื่องการผ่อน ทาง จนท.เสนอมาเองค่ะ ตอนแรก 35000 10 งวด เราบอกตอนนี้ใช้หนี้บัตรอื่นอยู่ยังไม่พอจ่าย พออีก 2 สัปดาห์ จนท. โทรมาว่า 25000 บาท ผ่อน 7 งวด เลยตกลงค่ะ
3. เป็นลุกค้ามาจะพอ 4 ปีแล้วค่ะ
สู้ๆ อดทนนะค่ะ วันนี้ก็จะไปจ่าย งวดที่ 2 แล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ งั้นช่วงนี้ผมก็คงเก็บเงินไปพลางก่อน

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92016 โดย xpomx
ยินดีด้วยค่ะ ดิฉันเองก็เพิ่งได้รับเอกสารH/Cของบัตรยูเมะเมื่อวานเหมือนกันค่ะ รายละเอียดคล้ายกับของคุณเลย ยอดปิดบัญชีที่ต่อรองได้เป็นยอดอยู่ที่17000 และเเบ่งจ่าย4งวด ดีใจมากใกล้ประสบความสำเร็จในการปิดแล้ว

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92223 โดย Aida

xpomx เขียน: ยินดีด้วยค่ะ ดิฉันเองก็เพิ่งได้รับเอกสารH/Cของบัตรยูเมะเมื่อวานเหมือนกันค่ะ รายละเอียดคล้ายกับของคุณเลย ยอดปิดบัญชีที่ต่อรองได้เป็นยอดอยู่ที่17000 และเเบ่งจ่าย4งวด ดีใจมากใกล้ประสบความสำเร็จในการปิดแล้ว

ตอนนี้หยุดจ่ายไป 6 งวด อยาก H/C เหมือนกันค่ะ เรามียอด ตอนนี้น่าจะ 40000 ละ รวมค่านั่น นู่น นี่ ตีเป็นเลขกลม ๆ รอเจ้าหน้าที่โทรมา แล้วจะขอH/C ถ้าได้ราคาที่น่าพอใจ ก็จะได้จัดการไปเลยค่ะ ยอมรับว่าเครียดเหมือนกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.495 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena