ตั้งสติ และ พยายาม

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90717 โดย Natsignal
** สวัสดีครับ **

ผมเป็นอีก 1 ผลงานดีเด่นจากบัตรเครดิตต่าง ๆ :ลั่ลล้า:
ซึ่งการดำเนินชีวิตที่ผ่าน... ไม่เคยคิดที่จะได้รับผลมากถึงเพียงนี้เลย :ไม่ยอม:
ผมเป็น "พนักงาน" ที่มีเงินเดือน + คอมมิชั่นแล้ว 18,000 - 25,000.- :wo:
ดูเหมือนชีวิตวัย 24 ปี ทำงาน + เรียน จะสุขแสนสบาย ผมมีลูกชาย 2 คนครับ
ตอนนี้วัยกำลังเรียน มีภาระรถ 1 คัน + เข่าบ้านอีก 1 หลัง
บัตรเครดิตเริ่มเข้ามาวนเวียนในชีวิตผมก็เมื่อแฟนเก่าของผม (แม่ของลูก) นำบัตร
ไปรูดซื้อสินค้าโดยไม่ได้บอกกล่าวใด ๆ ไว้เลย :เฮ้อ: ก่อนหน้าที่จะหย่าล้างกับผม :sweat:
ทั้งรูด และ กดเงินสด

- Aeon = 42,000.-
- KTC เครดิต = 40,000.-
- KTC กดเงินสด = 40,000.-
- SCB = 30,000.-
- Umay = 14,000.-
โดยทุก ๆ วันนี้ผมต้องจ่ายเป็นเงินขั้นต่ำ และ ต้องกดมาใช้เพื่อประทังชีวิตและลูกอีก 2 คนที่ต้องดูแล :cry2:

รถ + ลูก + บ้าน + บัตร = 6,500 + 6,000 + 15,000 = 27,500.-

ยังดีที่มีทางบ้านค่อยช่วยเหลือ และ แฟนใหม่ของผมค่อยช่วยอีกแรง :hurt:
แต่หนี้สิ้นอันล้นพ้นจนหาทางอกไม่เจอ จ่ายมา 1 ปีเต็มแล้ว ก็ไม่ลดแม้แต่นิดเพราะผมกดออกมาใช้ตลอดทุกการจ่าย จนผมได้มาเปิดเจอเว๊ปนี้โดยบังเอิญ และ ได้ความช่วยเหลือจากพี่ Admin ผมจึงมีกำลังใจและค่อย ๆ คิดหาทางออกโดยการ H/C :No: พร้อมศึกษาหนทางต่าง ๆ เพื่อช่วยตัวเองและครอบครัว ตอนนี้ผมเริ่มหยุดจ่ายบัตรทั้งหมดแล้ว 1/11/59 ตอนนี้อยู่ในช่วยอ่านเยอะ ๆ :pray: หาประสบการณ์ต่าง ๆ และเร่งเก้บเงินจากการเล่นแชร์เพื่อเงินเป็นก้อน + เก็บเงินพร้อมกับทางบ้าน :upset: จากที่อ่าน ๆ จากพี่ ๆ ท่านหลาย ๆ คนก็เป็นเครสที่ดีครับ หวังว่าผมจะได้คำตอบที่สวยงามครับ ไม่รู้ว่าบัตรไหน... :เฮ้อ: จะแสดงตัวออกฟ้องก่อน :pray: แต่ที่จริงผมอยากได้ H/C ส่วนลดก่อนฟ้องอย่างน้อยผมไม่เก่งเรื่องไปศาล และ ไม่อยากเจรจาเหมือนบีบบังคับ เพราะผมจิตไม่แข็งมากพอ :shy:

** สุดท้ายนี้ผมอยากได้คำแนะนำดี ๆ และกำลังใจจากพี่ ๆ ทุกท่าน แล้วผมจะมาอัพเดทให้ฟังเรื่อย ๆ ครับ ติดตามผมด้วยนะครับ ^^ :สู้ๆ: **

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90781 โดย noina.in
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ช่วงแรกๆ คุณจะเจอการทวงแบบบ่อย ย่อยยับ เป็นธรรมดาค่ะ เตรียมใจไว้ได้เลย
แต่ไม่ต้องเป็นกังวลค่ะ โทรมาพูดดีก็ตอบกลับดีๆ ถ้าพูดแรงๆ ก็ทำเหมือนที่พี่ๆหลายท่านได้สอนไว้ค่ะ
ศึกษาข้อมูลไว้เยอะๆค่ะ แล้วคุณจะรับมือไหวแน่นอน

สู้ๆจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90876 โดย Natsignal
ขอบคุณคับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90877 โดย Natsignal
UPDATE

ตอนนี้ตั้งแต่วันที่ 1/11/59 จนถึงปัจจุบัน เจ้าหนี้ทั้ง 4 สถาบันการเงินมีโทรทวงเป็นระยะ

Aeon = 2 สายครับ พูดจาดี อยากให้รีบชำระ ขอเสนอจ่าย 1000 เดินบัตรไปก่อน
SCB = 1 สายครับ พูดจาดี ตามหนี้และแจ้งค่างวดปกติ
KTC = รายนี้เงียบอยู่ครับ
Umay = โทรทั้งวันครับ พูดจาดีบาง (เป็นบางสาย) โทรตั้งแต่ 9 โมงเช้า และ ต่อจากนั้น ทุก ๆ 2 ชั่วโมง มีเผลอตะคอกไปบ้าง วันหลัง ๆ ก็มีขู่จะโทรเข้าบริษัทครับ แต่ผม (อ่านมุขควาย ๆ มา) ก็เลยครับ ๆ อย่างเดียว ไม่ตอบแสดงวันจ่ายชัดเจน บอก (ไม่มี ช็อต มีแล้วจะจ่าย) ทุกสายครับ

เดี๋ยวจะมา UPDATE ใหม่นะครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90879 โดย อาราเร่
Replied by อาราเร่ on topic ตั้งสติ และ พยายาม

Natsignal เขียน: UPDATE

ตอนนี้ตั้งแต่วันที่ 1/11/59 จนถึงปัจจุบัน เจ้าหนี้ทั้ง 4 สถาบันการเงินมีโทรทวงเป็นระยะ

Aeon = 2 สายครับ พูดจาดี อยากให้รีบชำระ ขอเสนอจ่าย 1000 เดินบัตรไปก่อน
SCB = 1 สายครับ พูดจาดี ตามหนี้และแจ้งค่างวดปกติ
KTC = รายนี้เงียบอยู่ครับ
Umay = โทรทั้งวันครับ พูดจาดีบาง (เป็นบางสาย) โทรตั้งแต่ 9 โมงเช้า และ ต่อจากนั้น ทุก ๆ 2 ชั่วโมง มีเผลอตะคอกไปบ้าง วันหลัง ๆ ก็มีขู่จะโทรเข้าบริษัทครับ แต่ผม (อ่านมุขควาย ๆ มา) ก็เลยครับ ๆ อย่างเดียว ไม่ตอบแสดงวันจ่ายชัดเจน บอก (ไม่มี ช็อต มีแล้วจะจ่าย) ทุกสายครับ

เดี๋ยวจะมา UPDATE ใหม่นะครับ

ยูเมะนี่..ที่สุดเลยตอนนี้ค่ะ เข้ารอบบิลที่ 2 แต่ระดับการโทรมา 3 เวลาเลยในแต่ละวัน อดทนหน่อยนะคะ นี่ก็จะพยายามเหมือนกัน แล้วมาแชร์การรับมือกันนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.418 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena