เป็นหนี้เกือบ55x,xxx กำลังใจสู่การเริ่มต้นปลดหนี้

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90295 โดย thirayada.b
สมาชิกใหม่คะ ได้เข้ามาเป็นสมาชิกอยู่สักพัก เริ่มศึกษาข้อมูลการปลดหนี้ของหลายๆท่านแล้วมีกำลังใจในการปลดหนี้มากขึ้น จึงตัดสินใจหยุดจ่ายหนี้ทุกก้อน ขอแชร์หนี้เนายอดเกือบ 550,000บาท ณ วันที่ 18 ส.ค. 59 และขอกำลังใจให้การตั้งใจสู้หนี้ด้วยตัวเองตลอดลอดฝั่งด้วยนะคะ ตอนนี้ทำตารางหนี้

1.UOB iCash 20,000 บาท (หยุด 18 ส.ค.59)
2.UOB 20,000บาท (หยุด 18 ส.ค.29)
3.KTC Proud 50,000 บาท (หยุด 6 ก.ย..59)
4.KTC Visa 50,000 บาท (หยุด 6 ก.ย.59)
5.Central 100,000 บาท (หยุด ส.ค.59) ทำสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้
6.Lotus Visa 30,000 บาท (หยุด 28 ก.ย.59)
7.Lotus Premier 10,000บาท (หยุด 28 ก.ย.59)
8.Kbank 130,000 บาท (หยุด 26 ก.ย.59)
9.Kbank เงินสด 30,000 บาท ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่
10.Umay 45,000บาท (หยุด 2 ต.ค.59)
11.Aeon 50,000 บาท (หยุด 2ต.ค.59)

แล้วจะเข้ามาอัพเดทการเจรจาของเจ้าหนี้แต่ละรายที่เราเจอกับตัวเองด้วยนะคะ และอยากขอรับข้อมูลจากเพื่อนๆเพื่อเตรียมตัวตั้งรับด้วยค่ะว่าแต่ละเจ้าเป็นยังไง ตอนนี้พยายามอ่านเยอะๆเพื่อเป็นการเก็บข้อมูลว่าจะต่อรองเจ้าหนึ้แต่ละรายได้อย่างไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90298 โดย patcharee.p
สวัสดีค่ะ เป็นหนี้ยูเมะกับอิออน เหมือนคุรค่ะ หยุดเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วค่ะ
วันนี้อิออนจะส่งคนเข้ามาที่ทำงานค่ะ เลยนั่งรอ เจ้านี้พุดจาไม่ดี ชอบโทไปบอกที่บ้านว่าเราเป็นหนี้อะไรยังไง ต้องตั้งรับดีๆนะค่ะ เจ้านี้
ส่วนยูเมะพลัส ให้ส่วนลดมาแล้วค่ะ แต่ยังไม่สามารถจ่ายได้ เพราะลดแค่ 20% เลยยังจ่ายไม่ไหวค่ะ เจ้านี้ พุดจาสุภาพค่ะ ไม่น่ากลัวอะไร ขอให้คุณอดทนนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90319 โดย Kirada
สู้ๆค่ะหยุดจ่ายพร้อมกันเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90326 โดย thirayada.b

patcharee.p เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นหนี้ยูเมะกับอิออน เหมือนคุรค่ะ หยุดเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วค่ะ
วันนี้อิออนจะส่งคนเข้ามาที่ทำงานค่ะ เลยนั่งรอ เจ้านี้พุดจาไม่ดี ชอบโทไปบอกที่บ้านว่าเราเป็นหนี้อะไรยังไง ต้องตั้งรับดีๆนะค่ะ เจ้านี้
ส่วนยูเมะพลัส ให้ส่วนลดมาแล้วค่ะ แต่ยังไม่สามารถจ่ายได้ เพราะลดแค่ 20% เลยยังจ่ายไม่ไหวค่ะ เจ้านี้ พุดจาสุภาพค่ะ ไม่น่ากลัวอะไร ขอให้คุณอดทนนะค่ะ

เริ่มหยุดจ่ายแค่สัปดาห์แรก ยูเมะพลัสโทรมากระจาย โทรศัพท์แทบพัง55 ที่ทำงานก็โทร ช่วงนี้ยังต้องสู้รบกันอีกสักพักคะ สู้ๆคะเราจะผ่านไปด้วยกัน

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90336 โดย 1128
อิออนเหมือนกันค่ะพึ่งจะเริ่มหยุดเดือนแรกแต่พยายามโทรมาหว่านล้อมให้กดบัตมาจ่ายก่อนแต่ก็ไม่อยากสร้างหนี้เพิ่มเหมือนกันค่ะ ส่วนของแฟนยอดอิออนหมื่นห้าหยุดเข้าเดือนที่สองวันนี้โทรมาบอกว่าจะให้เจ้าหน้าที่มาเซอร์เวที่บ้านค่ะ กำลังกังวลอยู่ค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90341 โดย 1128

patcharee.p เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นหนี้ยูเมะกับอิออน เหมือนคุรค่ะ หยุดเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วค่ะ

อิออลเหมือนกันค่ะของตัวเองยอดเกือบเท่ากันค่ะพึงเริ่มหยุดงวดนี้ มีโทรให้กดจากบัตรเครดิตออกมาจ่ายแต่พยายามอดทนไม่จ่ายเพราะไม่อยากเป็นหนี้เพิ่มแล้วค่ะ ส่วนของแฟนอิออลยอด 15000 หยุดมาจะเข้างวดที่สองแล้วค่ะวันนี้โทรมาบอกว่าถ้าไม่จ่ายภายในวันนี้จะมีพนักงานออกมาหาที่บ้าน ถ้ามีความคืบหน้าเกี่ยวกับอิออลรบกวนอัพเดทด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90359 โดย thirayada.b

1128 เขียน: อิออนเหมือนกันค่ะพึ่งจะเริ่มหยุดเดือนแรกแต่พยายามโทรมาหว่านล้อมให้กดบัตมาจ่ายก่อนแต่ก็ไม่อยากสร้างหนี้เพิ่มเหมือนกันค่ะ ส่วนของแฟนยอดอิออนหมื่นห้าหยุดเข้าเดือนที่สองวันนี้โทรมาบอกว่าจะให้เจ้าหน้าที่มาเซอร์เวที่บ้านค่ะ กำลังกังวลอยู่ค่ะ

ใช่คะ โทรมาหว่านล้อมให้จ่ายเข้าไปก่อนสามารถกดเงินมาใช้ได้เลย เราพยายามบอกว่าไม่มีเงินจ่าย เจ้าหน้าที่บอกให้หยิบยืมคนข้างเคียงรึคนที่สามารถติดต่อได้!!!! โอ้วแม่เจ้า!!!!ไปยืมเงินคนอื่นมาจ่ายหนี้ หนี้ก็เพิ่มพูนขึ้นมาอีก ไม่มี ไม่หนี และยังไม่จ่าย ยิ้มรับสู้รับการทวงหนี้คะ!!!!!

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90384 โดย cutel3oy
ใช้เวลา ปล่อย ไปเรื่อย ๆ ครับ สู้สู้

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90401 โดย thirayada.b

cutel3oy เขียน: ใช้เวลา ปล่อย ไปเรื่อย ๆ ครับ สู้สู้

ขอบคุณคะ พยายามรับทุกสายที่โทรเข้าคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90407 โดย cutel3oy

thirayada.b เขียน:

cutel3oy เขียน: ใช้เวลา ปล่อย ไปเรื่อย ๆ ครับ สู้สู้

ขอบคุณคะ พยายามรับทุกสายที่โทรเข้าคะ

ผมทำใจรับไม่ได้ สัก ทีไม่รู้จะบอกเขาอย่างไร ว่า รอ H/C

ทุกวันนี้ยังไม่รับ เลยครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90485 โดย thirayada.b
สอบถามข้อมูลคะ หนูได้ทำสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้ของบัตรเซนทรัล ก่อนที่จะได้รู้จักเพทนี้คะ เดือนนี้ได้หยุดจ่ายไป เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าถ้าไม่จ่ายก็จะเข้าสู้กระบวนการกฎหมายต่อไป ดิฉันต้องทำยังไงต่อดีคะ แล้วจะมีอะไรรึป่าวรบกวนด้วยคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90598 โดย jackaew
สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ หัวอกเดียวกัน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90718 โดย thirayada.b
วันนี้มาอัปเดดข้อมูลคะ ยูเมะวันนี้งานยุ่งๆไม่ได้รับสายเบอร์ส่วนสายที่1 เบอร์โทรที่ทำงานสายที่2 เบอร์ที่3เบอร์โทรหัวหน้า คือเรานี่แปปว่าปรี๊ดแตก!!!!! โทรหาหัวหน้าเราได้ยังไปเอาเบอร์โทรมาจากไหน โมโหมาก เสียทะเลาะกับเจ้าหน้าไปหลายยก บอกว่าห้ามรบกวนหัวหน้างาน ให้ติดต่อทางเยอร์ส่วนตัวเท่านั้น
พอตกเย็นเจ้าหน้าที่โทรมา
ยูเมะ: สวัสดีครับ เรียนสายคุณ....เรียนสายนะคับ จากที่ลูกค้าได้นัดชำระ ยังไม่ได้รับการดำเนินการ ถ้าวันนี้ลูกค้าชำระยอดเงินเจ้ามา1,200฿จะสามารถกดเงินมาใช้ได้900฿ ชำระเข้ามาก่อน5โมงเย็นนะครับ
Thira: ไม่สะดวกจิงๆคะ ไม่มีเงิน
ยูเมะ: ลูกค้าติดปัญหาทางด้านใดอยู่ครับ
Thira: ใช่คะติดปัญตอนนี้ส่งอยู่หลายที่ตอนนี้เงินเดือนที่ได้ยังติดลบเลย
ยูเมะ: วันนี้ผมมีขอเสนอมาให้คุณพิจารณาดูครับ เป็นข้อเสนอพิเศษ ยอดหนี้45,000฿ดอกเบี้ย 1,654฿รวม46,654฿ ลูกค้าผ่อนชำระเดือนละ1,500 จำนวน10เดือน ยอดลดหนี้31,654฿ ลูกค้าจ่าย1,500฿10เดือนก็จะหนี้ก้อนนี้ทันทีครับ!!!!!! คือดีใจมาได้ลดยอดหนี้เร็วเว้อ หยุดจ่าย2/10/59 เดือนเดียวได้ลดยอดหนี้เยอะขนาดนี้เลยหรอคะ สอบถามผู้รู้คะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90795 โดย consai

thirayada.b เขียน: วันนี้มาอัปเดดข้อมูลคะ ยูเมะวันนี้งานยุ่งๆไม่ได้รับสายเบอร์ส่วนสายที่1 เบอร์โทรที่ทำงานสายที่2 เบอร์ที่3เบอร์โทรหัวหน้า คือเรานี่แปปว่าปรี๊ดแตก!!!!! โทรหาหัวหน้าเราได้ยังไปเอาเบอร์โทรมาจากไหน โมโหมาก เสียทะเลาะกับเจ้าหน้าไปหลายยก บอกว่าห้ามรบกวนหัวหน้างาน ให้ติดต่อทางเยอร์ส่วนตัวเท่านั้น
พอตกเย็นเจ้าหน้าที่โทรมา
ยูเมะ: สวัสดีครับ เรียนสายคุณ....เรียนสายนะคับ จากที่ลูกค้าได้นัดชำระ ยังไม่ได้รับการดำเนินการ ถ้าวันนี้ลูกค้าชำระยอดเงินเจ้ามา1,200฿จะสามารถกดเงินมาใช้ได้900฿ ชำระเข้ามาก่อน5โมงเย็นนะครับ
Thira: ไม่สะดวกจิงๆคะ ไม่มีเงิน
ยูเมะ: ลูกค้าติดปัญหาทางด้านใดอยู่ครับ
Thira: ใช่คะติดปัญตอนนี้ส่งอยู่หลายที่ตอนนี้เงินเดือนที่ได้ยังติดลบเลย
ยูเมะ: วันนี้ผมมีขอเสนอมาให้คุณพิจารณาดูครับ เป็นข้อเสนอพิเศษ ยอดหนี้45,000฿ดอกเบี้ย 1,654฿รวม46,654฿ ลูกค้าผ่อนชำระเดือนละ1,500 จำนวน10เดือน ยอดลดหนี้31,654฿ ลูกค้าจ่าย1,500฿10เดือนก็จะหนี้ก้อนนี้ทันทีครับ!!!!!! คือดีใจมาได้ลดยอดหนี้เร็วเว้อ หยุดจ่าย2/10/59 เดือนเดียวได้ลดยอดหนี้เยอะขนาดนี้เลยหรอคะ สอบถามผู้รู้คะ

รอฟังอยู่นะครับ ยังไงรบกวนอัพเดทความคืบหน้าด้วยครับ ขอบคุณครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91002 โดย Sutisa7420
ดีจังเลยค่ะ นี่ก็ติดของยูเมะเหมือนกันค่ะ กำลังเข้าสู่รอบบิลที่สอง
เจ้านี้ขอคอนเฟริ์มเลยค่ะ ว่าโทรจิกดีมากๆๆๆๆ เช้า เที่ยง บ่าย และเย็น
แถมยังชอบโทรเข้าที่ทำงานหรือหาแม่ด้วย
นี่เค้าเสนอให้เร็วมากเลยนะค่ะ อยากเจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ
ยังไงก็อัพเดทเรื่อยๆนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.535 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena