หยุดจ่ายแล้วคะ ผ่อนไม่ไหวแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88589 โดย becoming
ยอดหนี้คร่าวๆ
First choice บัตรเครดิต และ เงินสด ยอดรวม 90000
Cimb สินเชื่อส่วนบุคคล 80000
TMB สินเชื่อส่วนบุคคล 110000

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88590 โดย becoming
UPDATE

ตอนนี้หยุดจ่ายทั้งหมดแล้วคะ ผ่อนจ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว

บัตรของ First choice หยุดจ่ายมาเกือบครึ่งปีแล้วคะ มีเสนอ H/C มาที่ 60000 แต่ยังไม่มีเงินก้อนไปปิด ซึ่งทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ครั้งนี้ครั้งสุดท้ายที่จะช่วยเหลือแล้ว หากปฎิเสธจะไม่มีการเสนอ H/C ให้แล้ว

อยากทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนเคยเจอแบบนี้ไหมคะ

CIMB โทรมาทวงเกือบทุกวัน หยุดจ่ายไป 4 งวดแล้วคะ ล่าสุดให้ประนอมหนี้ ทางเราปฎิเสธไปแล้ว

TMB ไม่มีโทรมาเลยคะ หยุดจ่ายไป 5 งวดแล้ว มีเพียงแค่ sms แจ้งเตือนให้ชำระ หากไม่ชำระจะเข้าสู่ระบบกฎหมาย / อยากทราบว่าของ TMB นี้ มีส่วนลด H/C ไหมคะ หรือ รอฟ้องอย่างเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88643 โดย becoming
UPDATE
วันนี้ทาง first choice โทรมาคะ เสนอ H/C ที่ยอด 40000 จาก ยอดเต็ม 66701 บาท แต่ต้องปฎิเสธไปเนื่องจากยังไม่มีเงินก้อนเพียงพอ เสียดายจัง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88945 โดย becoming
update คะ
เมื่อวานนี้ทาง tmb มีส่งข้อความมาแจ้งให้เป็นการติดต่อกลับเพื่อชำระค่างวดคงค้างหรือเพื่อปรับปรุงโครงส้รางหนี้ แต่เราไม่ติดต่อกลับใดๆทั้งสิ้น

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89014 โดย Freedom9876
ไม่ทราบว่า first c. ใช้เครดิตมานานรึยังครับ ประมานกี่ปีครับ
พอดีผมติดเหมือนกับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89081 โดย becoming
ใช้บัตรมาไม่ถึง 1 ปีค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายมาเกือบ 6 งวดแล้วคะ มีเสนอ h/c มาแล้ว แต่ยังไม่พร้อมที่จะจ่าย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89156 โดย Witsusu
สอบถามครับ เฟิรส์ช้อยย์นี้ทวงโหดไหมครับ แล้วลักษณการตอบตอบประมาณไหนครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89157 โดย becoming
ไม่โหดคะ สองสามเดือนแรกจะโทรแทบทุกวัน เราก็บอกไปตามตรงคะ อ่อ ยังไม่มีจ่ายคะ ตั้งใจเก็บเงินก้อนปิดอยุ่ บอกประมาณนี้คะ แล้วก้บอกไปมีหนี้อีกหลายบัตร รอปิดเช่นเดียวกัน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89158 โดย Witsusu

becoming เขียน: ไม่โหดคะ สองสามเดือนแรกจะโทรแทบทุกวัน เราก็บอกไปตามตรงคะ อ่อ ยังไม่มีจ่ายคะ ตั้งใจเก็บเงินก้อนปิดอยุ่ บอกประมาณนี้คะ แล้วก้บอกไปมีหนี้อีกหลายบัตร รอปิดเช่นเดียวกัน

ขอบคุณมากครับพี่ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังให้ด้วยกันนะครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89508 โดย becoming
อัพเดทค่ะ
ล่าสุด first choice โทรมาเสนอ H/c แล้วคะ ลดเหลือ 29000 บาท ถ้าจ่ายทันที กับแบ่งจ่าย 3 งวด 35000 บาท แต่เสียดายมากเก็บเงินไม่ทัน ก็เลยบอกเค้าไปตอนนี้มี 20000 รอดูว่าจะเป็นยังงัยต่อไป

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89868 โดย becoming
อัพเดทค่ะ
ตอนนี้ ทาง first choice เสนอส่วนลดให้ เหลือ 24000 บาท จากยอด 66000 ดำเนินการจ่ายเรียบร้อยแล้วเมื่อวานนี้ ปิดเรียบร้อย บัญชีคะ

แนะนำ เพื่อนๆคะ หากยังไม่มีจริงๆให้บอกปัดไปก่อน ของเราจากส่วนลด 3900 ลดเหลือ 35000 ลดเหลือ 30000 ลดเหลือ 29000 และ สุดท้ายลดเหลือ 24000

บอกเค้าไปตรงๆคะเราทีเท่านี้ ถ้าอยากให้จ่ายก็ขอยอดเท่านี้ เจ้าหน้าที่ก็จะประสานงานให้เต็มที่
สู้ๆคะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111140 โดย Safetyb
หยุดจ่ายกี่เดือนค่ะ ที่ FC โทรมาให้ส่วนลด อยากทราบว่าต้องรอขึ้นศาลก่อนมั้ยค่ะ หรือ ไม่ต้องขึ้น รอรับโทรสัพได้เลย

ปล.ตอนนี้หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 แล้วค่ะ อยากทราบรายละเอียด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.437 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena