ใครเป็นลูกหนี้อิอ้อนบ้าง

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84697 โดย to be freedom
(o_O) หยุดจ่ายมาเกือบ 2 ปีแล้วค่ะ ขาดอีกไม่กี่เดือน แต่ตอนนี้เขาเริ่มพูดถึงเรื่องคดีดำดคีแดง เราก็เลยถามว่าฟ้องแล้วเหรอ เรายังไม่ได้รับหมายศาลเลย ถ้าฟ้องแล้วเราขอหมายเลขคดีได้มั้ย ฟ้องที่ศาลไหน? เขาบอกว่าจะเช็คให้แล้วจะโทรบอกอีกที ( เรากลัวว่าเค้าแอบไปฟ้องแล้วเราไม่รู้ไม่ได้รับหมายศาล ไม่ได้ไป ก็จะกลายเป็นต้องจ่ายตามยอดที่เขาฟ้องไป) ยอดหนี้จากประมาณ 80,000 ปลายๆ ตอนนี้เป็น เกือบจะ 150,000 แล้วค่ะ ดอกเบี้ยกับค่าติดตามทวงโหดเนอะ
มีใครโดนฟ้องแล้วบ้างคะของอิอ้อน เป็นยังไงบ้าง ไหวกันมั้ย ไม่ไหวก็ต้องไหวเนอะ เฮ้ออออออออ :wake: :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84699 โดย pimz01
เหมือนกันเลยค่ะ วันนี้โทรมาแบบเดียวกันเลย มีแนวทางยังไงคะ ขอติดตามด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84707 โดย to be freedom

pimz01 เขียน: เหมือนกันเลยค่ะ วันนี้โทรมาแบบเดียวกันเลย มีแนวทางยังไงคะ ขอติดตามด้วยค่ะ

หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่แล้วคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84760 โดย pimz01
หยุดจ่ายมาประมาณ 1 ปีค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84762 โดย Haruethai1984
ทำไมดอกโหดขนาดนี้คะเนี่ย ของเราก็ตอนนี้อยู่ที่่156,000ค่ะ ถ้าโดนฟ้อง คุณน่าจะให้ศาลท่านพิจารณาเรื่องดอกเบี้ยได้นะคะดอกเกือบเท่าตัว โหดเกิ๊น (ของเราหยุดจ่าย2พคนี้ก็ประมาณ9เดือนค่ะ)

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85154 โดย sweet
เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมาประมาณ 1ปี 4 เดือนแล้วไม่เคยโทรตามเลยค่ะ กลัวว่าจะมาเจอหมายศาลเลยที่เดียวเหมือนกันค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85371 โดย jeabb302522
เป็นหนี้อิออนเหมือนกัน มีหมายศาลมาแล้วจ้า แอบกลัวๆแต่สู้ๆ เราไม่ได้ไปฆ่าคัยตาย แค่ติดหนี้ เป็นไงเป็นกันอะไรมันจะเกินก็ให้มันเกิดไป ยิ้มรับกับมันแล้วอดทนสู้ๆนะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ 5555 ยอดหนี้ 250000 จ้า

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85372 โดย sirimol388
อิออนเหมือนกันสู้ๆๆไปด้วยค่ะ คุณjeabb302522กี่เดือนฟ้องค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85381 โดย Aoijai
สวัสดีค่ะ เป็นหนี้อิออนเหมือนกันค่ะ 48,000.- บาท ตอนนี้หยุดจ่ายจะครบ 2 รอบบิลแล้วค่ะ โทรมาทวงเกือบทุกวันค่ะ รอปิดบัญชี แต่คงจะอีกนานค่ะ ตอนนี้ก็กำลังเก็บเงินอยู่ค่ะ สู้ๆๆไปด้วยกันนะคะ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85491 โดย flash
หยุดจ่ายมา 4 รอบบิลแล้วค่ะ โทรมาให้ประนอบหนี้ มีทั้งพูดดีและไม่ดี ยอดหยุด 64000 จนท เสนอปิด 50000 แต่เรายังไม่พร้อม ขอไปที่ 44000 เงียบหายไปเลย จะฟ้องก็ต้องยอม :wake:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85492 โดย sirimol388
มาให้กำลังใจเพื่อนๆทุกๆคน เป็นหนี้อิออนเช่นกันค่ะ สู้ไปพร้อมกันค่ะหยุดมา4รอบบิลแล้วค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85521 โดย Aoijai

Aoijai เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นหนี้อิออนเหมือนกันค่ะ 48,000.- บาท ตอนนี้หยุดจ่ายจะครบ 2 รอบบิลแล้วค่ะ โทรมาทวงเกือบทุกวันค่ะ รอปิดบัญชี แต่คงจะอีกนานค่ะ ตอนนี้ก็กำลังเก็บเงินอยู่ค่ะ สู้ๆๆไปด้วยกันนะคะ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

เงียบมากเลยค่ะ หลายวันแล้วยังไม่เห็นโทรมาทวงเลยค่ะ สงสัยจัง :shy: :shy: :shy:
แต่ก็ดีเหมือนกันค่ะ รอให้โทรมาให้ปิดบัญชีเลยยิ่งดีค่ะ ยังไงก็ขอส่วนลดเยอะๆนะตะเอง
:pray: :pray: :pray:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85535 โดย to be freedom
เป็นกำลังใจให้นะคะ ว่าแต่ หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่ถึงโดนฟ้องคะ ถ้าไปมาแล้วมีแนวทางยังไง ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85536 โดย to be freedom

jeabb302522 เขียน: เป็นหนี้อิออนเหมือนกัน มีหมายศาลมาแล้วจ้า แอบกลัวๆแต่สู้ๆ เราไม่ได้ไปฆ่าคัยตาย แค่ติดหนี้ เป็นไงเป็นกันอะไรมันจะเกินก็ให้มันเกิดไป ยิ้มรับกับมันแล้วอดทนสู้ๆนะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ 5555 ยอดหนี้ 250000 จ้า

เป็นกำลังใจให้นะคะ ว่าแต่ หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่ถึงโดนฟ้องคะ ถ้าไปมาแล้วมีแนวทางยังไง ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85537 โดย jeabb302522
หยุดจ่ายมาจะ2ปีได้มั้ง จำไม่ได้แล้วนานมาก ตอนแรกเคลียดนะค่ะ แต่ตอนนี้เฉยๆแล้วค่ะ จะฟ้องก็ฟ้องไป ค่ะ นัดแรกขึ้น เดือนมิย นี้ค่ะ ยังคิดอยู่เลยว่าทำไงต่อดี... ????

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85538 โดย Tann
มีอิออนเหมือนกันหยุดจ่ายเข้าเดือนที่หก ตอนนี้ไม่ทวงมีแค่ยิงเบอร์มานานๆที คงรอไปเจรจาตอนฟ้องล่ะ เห็นแต่ละคนได้ส่วนลดน้อยสุดๆ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85624 โดย justmenow
ของเราสิ้นเดือนนี้ก็ 9 เดือนพอดี หยุดจ่าย ตอนนี้ส่งเรื่องไปที่สนง.กฎหมายแล้ว ล่าสุด โทรเจราไม่ยอมลดเลยค่ะ

รบกวนคุณjeabb302522 ช่วย update ผลด้วยนะคะ (ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ)

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86754 โดย เหนื่อยไหมหัวใจ
Replied by เหนื่อยไหมหัวใจ on topic ใครเป็นลูกหนี้อิอ้อนบ้าง
อิออนเหมือนกันครับ หยุดจ่ายมาน 1 ปี 8เดือน ยอดหยุดประมาณ160000 ยอดปัจจุบัน 185000 วันนี้เสนอปิดงวดเดียว 130000 หกงวด150000ผมบอก ยังไม่พอ งั้นจ่ายเดินบัญชีก่อนค่ะ ยังไม่สะดวกครับ งั้นรอจบที่ศาลนะค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86765 โดย KAOM
อิออนกี่เดือนถึงจะคุยเรื่องH/Cคะ
พึ่งรอบเดือนที่2

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86775 โดย 0861653028
รอๆฟังคำตอบเหมือนกันคะ หยุดมา2 รอบบิลแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.626 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena