SCB มาแบบแปลกๆ แต่ก็ลดให้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84664 โดย 9Sunday
จะเล่าให้ฟัง เกี่ยวกับ SCB ยอดฟ้องเกือบ 180,000 บาท
ก่อนถึงวันนัดศาล เสนอมาให้ปิดบัญชีงวดเดียวที่ 120,000 บาท(เงินต้น)
เราก็มีเงินไม่พอ เลยบอกว่าไม่ไหว จะไปศาลตามนัด
จนวันนัดศาลมาถึง เราก็ไปรอที่ศาล จนเกือบถึงเวลา จนท. ก็โทรมาอีก
ถามว่าจะมาให้การยังไง เราก็ตอบ จะให้ศาลตัดสินไปเลย เท่าไรก็ยอม แล้วจะขอผ่อนเป็นงวดๆ
คุยไปคุยมา บอกให้เราทำยอมหรือไม่ต้องเข้าศาล เราก็นึกถึงเพจนี้ทันที มันมาแบบนี้ ไม่ดีต่อเราแน่ๆ
เลยบอกว่า ผมจะเข้าศาล สุกท้าย จนท. เสนอว่า ถ้าไม่เข้าศาล จะลดหนี้ให้เหลือ 80,000 บาท เราก็คิด มีแบบนี้ด้วยรึ ด้วยความกลัวว่าจะโดนหลอก เลยให้ จนท. พูดข้อเสนออีกครั้งพร้อมกับเราก็บักทึกเสียงสนทนาไปด้วย เพื่อไว้เป็นหลักฐาน สุดท้าย เราก็ไม่เข้า ปล่อยศาลพิพากษาไป
วันรุ่งขึ้นโทรมาอีก ให้เราส่งเอกสารเพื่อทำเรื่องปิดบัญชี สรุปยอดตกลงกันที่ 82,000 บาท เราก็ OK หมดภาระหนี้บัตรใบสุดท้ายแล้ว จากที่ไล่ปิดมา 4 แสนกว่า กับบัตร 7 ใบ เวลาเกือบ 2 ปี
ตอนนี้เป็นไทแล้ว ไม่มีหนี้สิน รอแค่ให้เคลียร์บูโร แล้วก็จะได้ซื้อบ้านซะที ขอบคุณเพจนี้มากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84720 โดย wig
เก่งจังเลยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84860 โดย vee300
1.ดีจังครับ ของผม SCB ไม่ยอมเลย จาก 230,000 ให้ปิด 150,000 อันนี้ปิดไปแล้ว
เหลืออีกบัญชีของ SCB ยอดหนี้ 52,000 ให้ปิดที่ 40,000 ไม่ไหวครับ
ไปขึ้นศาลมาแล้ว ตัว 52,000 กำลังเก็บเงินเคลียร์ปิดบัญชีอยู่ครับ

2.ล่าสุดของกสิกร หนี้ 360,000 ขึ้นศาลแล้ว ต้องทำยอมความไปครับ จ่ายแบบขั้นบันได เก็บเงินด้วย มีแล้วค่อยโทรไปขอปิดบัญชี

3.เหลือแต่ แสตนดาดชาเตอร์ ธหารไทย และ ธนชาต ครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84880 โดย Jureme
ต้องรอเวลานานเท่าไร ถึงจะ เคลียบูโรได้ครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84929 โดย somputo
ตอนนี้ SCB เสนอปิดยอด 40,000 บาท จากยอดบัตร 45,000 บาท

ลดน้อยมากๆๆๆ

เลยยังไม่ปิดค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85478 โดย mimijung
สอบถาม จขกท หยุดมานานไหม กว่าจะได้ส่วนลดนี้ เราหยุดมา 7 เดือน ไม่เคยเสนอส่วนลดเลย :ไม่ยอม:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86138 โดย 9Sunday
เกือบ 2 ปีครับ แต่ก็มีเสนอมาเรื่อยๆ แต่ผมไม่ตกลง จนถึงก่อนครบ 2 ปีนี่แล่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86139 โดย 9Sunday
กสิกรของผมลดจาก 120,000 ได้ที่ 80,000 ครับ
ส่วนธหารไทย TMB ลดน้อยมาก 90,000 เหลือ 67,000

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86189 โดย plakartoon

9Sunday เขียน: กสิกรของผมลดจาก 120,000 ได้ที่ 80,000 ครับ
ส่วนธหารไทย TMB ลดน้อยมาก 90,000 เหลือ 67,000

เราก็มีของทหารไทยที่สุดท้ายคะ วันนี้ลองโทรไปดู แต่ยังไม่ฟีดแบ็กกลับมา บอกว่าจะติดต่อกลับ แต่ยังไม่ติดต่อมาเลย ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่ 106,000 จะขอต่อไม่เกิน 5 หมื่น ไม่รู้จะได้ป่าวคะ เห็นคุณบอกลดน้อยมาก เรานิใจแป๋วเลย หยุดมา จะ 2 ปี แระคะ พึ่งจะติดต่อกลับไปเมื่อพร้อม ไล่ปิดไปทีละที่ แต่ตอนนี้อยากปิดหมดแล้ว เพราะมีเรื่องจะต้องทำ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86240 โดย KAOM
หยุดจ่ายเดือนแรกค่ ะSpeedy Cash ไม่ค่อยโทรมาค่ะ ยอด 30000
อยากถามว่า เจ้านี้ กี่เดือนถึงจะได้ส่วนลด และได้ส่วนลดเยอะหรือเปล่าค่ะ
และฟ้องเร็วหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86458 โดย 9Sunday
ของ SCB ผมว่าขึ้นยุกับ สนง.กฎหมายที่รับงานมาทวงหนี้เราด้วยนะครับ
ผมมี 2 ใบ 2 เจ้า ลดกันคนละแบบ เจ้านึงได้เกือบครึ่งตอนแค่ไม่กี่เดือน

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86459 โดย 9Sunday

KAOM เขียน: หยุดจ่ายเดือนแรกค่ ะSpeedy Cash ไม่ค่อยโทรมาค่ะ ยอด 30000
อยากถามว่า เจ้านี้ กี่เดือนถึงจะได้ส่วนลด และได้ส่วนลดเยอะหรือเปล่าค่ะ
และฟ้องเร็วหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ

เดือนแรกยังไม่ค่อยตามหรอกครับ ซัก 3-4 เดือนนู่น ใจร่มไว้ๆครับ ระหว่างนี้ก็เก็บเงินรอปิดยอดเลย

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86567 โดย s101127
ดีจัง่ครับ ตอนนี้ของผมก็รอไปศาลครับ รอไปไกล่เกลี่ย ที่ศาล ลุ้นว่าจะได้ลดเยอะแค่ใหน มีเงินจำกัดอะครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87319 โดย mukgu
หยุดจ่าย Speedy Cash มาสามเดือนแล้วค่ะ ส่วนลดยังไม่เสนอมาเลยค่ะ บอกถ้าไม่ชำระเข้าไปวันนี้ จะส่งออกสำนักงาน ไม่ทราบว่า scb จะฟ้องเร็วมั้ยคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87436 โดย taeyeon
มีหนี้ SCB แสนกว่าบาท อยากได้ส่วนลดเยอะๆ บ้างจัง

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87446 โดย KAOM
หยุดมา3รอบบิลเหมือนกันค่ะยังไม่เสนอส่วนลดยอดประมาณ30000ค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88807 โดย wiyolek
ของผมหยุดมาปีกว่า ตอนนี้โทรมาจี้ ๆ เลย /2 ครับ เสนอส่วนลด SCB

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89180 โดย somza
Scb บัตรเครดิต ลดให้เยอะมั้ยค่ะ ยอดบัตร อยู่ที่ 64000
พอดีผ่อนไม่ไหวเดือน 9600 เราใช้บริการดีจังแบงโอนเงินสดเข้าบัญชี สมมุติว่า 20000 ก็ดอกเบี้ย 0.93 ต่อเดือน ผ่อนแบบ 10 เดือน เราเลือกทำหลายรายการ เดือนนึงเยอะเลยผ่อนไม่ไหว รบกวนช่วยแนะหน่อยค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89266 โดย somza
ของ scb ลดเยอะมั้ยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.617 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena