Cimb หยุดจ่าย ยังไม่ถึง รอบบิลที่ 2 ดอกเบี้ย 2,300 แล้วคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84636 โดย Khunaey5714
วันนี้พนักงาน Cimb โทรมา บอกว่า หยุดชำระ จะเข้ารอบบิลที่ 2 แล้วนะ ซึ่งรอบบิลที่ 2 วันที่ 15/5/16 ดอกเบี้ยตอนนี้ 2,300 แล้วคะ นางถามสะดวกจ่ายเมื่อไหร่คะ ก้อบอกเค้าไปตอนนี้ยังไม่มีคะ ต้องรออีก 2-3 เดือน ถึงสามารถจ่ายได้บ้าง ทำพูดไป นางตอบกลับมาว่า ถ้ารอ อีก 2-3 เดือน เอกสาร ตอนนั้นคงอยู่ที่ฝ่ายกฎหมายคะ

ทำไงดีคะ พูดแบบนี้กลัวเลยอ่า Cimb ฟ้องเรวขนาดนั้นเลยเหรอคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84661 โดย faiyen
เราหยุดจ่าย CIMB มาตั้งแต่เดือน ธ.ค. 58 ยอดหนี้ 4 บัญชี รวม ประมาณ 150,000 แล้วค่ะ ล่าสุดที่เจรจาเมื่อ กลางเดือน เม.ย. 59 เรื่องยังไม่ฟ้องนะคะ มีให้ส่วนลดด้วย แต่เรายังไม่มีเงินปิด
เดือนที่ 3 จะมีผู้ชายเสียงดุๆ โทรมาค่ะ ประมาณว่าใช้น้ำเสียงข่มขู่นิดๆ แต่ทำไงได้ล่ะค่ะ ก็เราไม่มีจ่าย ก็บอกเค้าไปตามตรงค่ะ
สู้ๆนะคะ เราก็ได้แต่บอกตัวเองว่า อย่าเพิ่งเครียดล่วงหน้าเลย ไว้ถึงวันฟ้อง ค่อยเครียดก็ได้ เสียสุขภาพจิตค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85443 โดย AJack
สู้ๆครับ

CIMB ช่วงแรกจะเป็นผู้หญิง พูดจาดีครับ และตอนหลังเข้าเดือนที่ 3 เป็นผู้ชายโทรมา น่าจะเป็นคนใหม่ พูดขู่นิด เลยด่ากลับและวางสาย กระทั่งบัดนี้ไม่โทรมาอีกเลย

ก็พูดไม่ดีเลยจัดหน่อย :upset: :upset:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85595 โดย somni
หยุดจ่ายงวดแรกครับ..ยังไม่่มีใครโทรมา ยอด 72000 รอส่วนลดสู้่ๆนะครับ แต่ธนชาติไม่ลดเลยครับ ยอก 30000 กับ 15000

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86331 โดย AJack
ตามมาติดๆ ด้วย CIMB วันนี้โทรมาพร้อมกันเลย

ที่เคยมีปัญหากันกับผู้ชายบริษัทรับทวงพูดจาไม่ดีและเราก็เลยไม่คุยด้วยเลยน่าจะชื่อ CT-Call นะ

****ตกลงครั้งนี้หลังจากหยุดจ่ายผ่านไป 4 รอบบิล เปลี่ยนบริษัททวงใหม่ คนโทรเป็นผู้ชายเหมือนเดิม คุยดี เราจึงเริ่มเปิดเจรจาต่อรองและจากเดิมที่ไม่เคยเจรจากัยเลย และไม่เคยเสนอทางออกให้เราเลย

เขา : เริ่มจากยอดรวมดอกเบี้ยววันนี้ 124,735- เหลือ 1 งวดปิดที่ 80,000-(36%)
เรา : บอกเราเพิ่งเคลียร์ปิดยอดเจ้าอื่นไป ตอนนี้ไม่มีเงินก้อนเลยครับ ขอผ่อนได้ไหม
เขา : ผ่อนได้เต็มที่แค่ 3 งวด -->3 งวดx30,333=91,000- (27%)
เรา : บอกไม่ไหวครับ ผมขอ 6 งวดได้ไหม แต่ตอนนี้ไม่มีเงินเลยขอพยายามหาให้ก่อนนะ เดี๋ยวพี่โทรมาเรื่อยๆแล้วกัน เผื่อหาได้ค่อยคุยกันนะ ประมาณต้นเดือนหน้านะครับ
เขา : ถ้าไหวผ่อนได้ที่เท่าไหร่ครับ
เรา : ประมาณ 6 งวดครับ พี่รองพิจารณาดูก่อนถ้าได้ก็โทรมา
เขา : ok krub ถ้างั้นช่วงนี้ผมจะโทรมาเช็คเรื่องๆก่อนนะ เผื่อพี่หาได้
เรา : ok krub

รอต่อไป ดูเหมือมีอนาคตในการเจรจาหน่อยครับ
:No: :No:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena