มุม IT: วิธีแนบรูปภาพหรือไฟล์ ลงในกระทู้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6134 โดย Nok2865
พยายามเข้าเพือน...รูปที่เอามาแนบ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาอังกฤษ หรือเป็นตัวเลข
file ใหญ่ได้ แต่ความละเอียดไม่ต้องมาก
อนาคินสอนบัวว่า ถ้าใช้ Photoshop ในการย่อขยายรูป ความกว้างความสูงอะไรนั่น จะเกิน 400 pixelsก็ได้ แต่ความละเอียด อย่าให้เกิน 8 เอาแค่ Hight ก็พอ ไม่ต้องระดับ MAX (เข้าใจไหมเนี้ย)
อุ๊ย...พูดซ่ะเหมือน...กอบัวก็พึ่งจะทำเป็นไม่นาน
นั่งเปลี่ยนชื่อภาพตั้งครึ่งค่อนวัน...ป้าดโธ่...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6476 โดย Ly89
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, june

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6566 โดย ntps
Yoo Hoo Mr. IT MAN ...Are you back? Hope you will be
around here on your special day.... :pray:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6688 โดย ntps
พรุ่งนี้ ต้องว่างนะจ้ะ จะพาครอบครัวไปฉลองวันพิเศษของตัวเองที่ไหนค่ะ ^^
จะตามไปดูนะ กี่ขวบแล้วละ :laughing:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6692 โดย ntps

ขอโทษนะ นายอนาคิน พี่หาที่ลงไม่ได้ เอาเป็นว่ากระทู้นี้
เป็นบ้านเธอแล้วกันนะ น้องรัก

ขอมาฝากไว้ก่อน เพราะพรุ่งนี้อาจยุ่งจนไม่ได้เข้า net ค่ะ

ขอให้ร่ำรวยความสุข สุขภาพกายเต็ม 100 สุขภาพเงินเต็มกระเป๋า
มีกินมีใช้เหลือเฝือ (เหลือก็โยนมาแถวนี้นะ) ^^ ชีวิตปลอดหนี้โดยเร็ววัน

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6695 โดย Mommyangel
เห็นแอนนี่แว๊บๆ....กลับมาแล้ว....เหรอ....

พรุ่งนี้วันลืมตาของเธอ...ขอให้เธอมีความสุขนะ....เธอเป็นอาเสี่ยอยู่แล้ว...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6730 โดย Lyncns31
เอ๊ย..เอ๊ย..!!.มาอีกรายแล้วเว้ย..

แซงเกิดก่อนพี่...แถมซุ่มมาอีกต่างหาก...เจริญสุขนะ...

เรื่องน้ำหนัก...reduce นิดนึงนะน้อง..

พี่ห่วงจริงๆ..ขึ้นง่าย..ลงยากนะ...ชีวิตยังอีกยาวไกลนะ..แม้จะแสนสั้น..

เมื่อเทียบกับโลกใบนึ้...ยังไงก็ไม่น่าห่วงหรอกเรื่องงาน..เรื่องเงิน...

เอา..ทำบุญเข้า...ขอให้เจริญ..เจริญนะ...!!!

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6742 โดย Pych
ขอบคุณพี่แก้ว พี่ลี และพี่เหนอนะครับ

วันนี้รีบออกจาบ้านแต่เช้า หวังจะได้ใส่บาตรตอนเช้า แต่พระคงไปแล้วรอบนึง ส่วนอีกรอบก็ยังมาไม่ถึง
เลยต้องไปทำงานก่อน ได้แต่เอาเงินใส่ตู้บริจาค (ช่วยการศึกษาของเด็กยากจน) ที่สถานีรถไฟฟ้า

แต่ก็ยังดีกว่าสองปีที่แล้วที่ วันเกิดทั้งสองปี ผมต้องอยู่ตปท. ตลอด นอกจากไม่ได้มีโอกาสทำบุญและไม่ได้อยู่กับครอบครัวแล้ว แถมยังต้องทำงานอีกด้วย

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6743 โดย Sky23099
สุขสันต์วันเกิดค่ะ คุณ Anakin
ขอให้มีความสุขที่สุด แข็งแรงที่สุด และรวยที่สุดค่ะ
(ทั้งครอบครัวเลยค่ะ)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำต่างๆ มีประโยชน์มากค่ะสำหรับพี่ noui
ขอบคุณจากใจจริงๆ คะ

พี่ noui

[/color]
ไฟล์แนบ:

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6747 โดย Pych
ขอบคุณพี่นุ้ยครับ ขอให้พี่นุ้ยและครอบครัวมีความสุขมากๆ มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง ความรักและความสุขเช่นกันนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sky23099

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6749 โดย Ly89
เอ้า...วันนี้วันคล้ายวันเกิดคุณอนาคินเหรอ.....

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะครับ....

ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ...

ขอให้ลูกชายแข็งแรงด้วยนะครับ

ขอให้ทุกคนในครอบครัวมีความสุข สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนนะครับ......

:love: o_) :wo: :สู้ๆ:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6904 โดย ntps
Mr.IT man ค่ะ ขอถามหน่อยนะ
มีหลายสายบอกว่า สมัครแล้ว ไม่สามารถเข้า log in ได้ค่ะ ต้องทำไงค่ะ
เช่น ล่าสุด ชื่อ คุณดำจังแก และก็กรรมการที่หายไป หาทางกลับบ้าน
ไม่ได้ คุณ freedom life ค่ะ :cry2:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6944 โดย Pych

kaewja เขียน: Mr.IT man ค่ะ ขอถามหน่อยนะ
มีหลายสายบอกว่า สมัครแล้ว ไม่สามารถเข้า log in ได้ค่ะ ต้องทำไงค่ะ
เช่น ล่าสุด ชื่อ คุณดำจังแก และก็กรรมการที่หายไป หาทางกลับบ้าน
ไม่ได้ คุณ freedom life ค่ะ :cry2:

ผมตรวจสอบในระบบแล้ว ไม่พบ Username ของคุณ Freedomlife และคุณ Natalee เลยนะครับ
แต่ของ Username ดำจังแก ผมได้ activate Account ให้สามารถใช้งานได้เรียบร้อยแล้วครับ ผมเกรงว่า
คุณ Freedomlife และคุณ Natalee ไปสมัครสมาชิกกับมูลนิธิเพื่อผู้บริโภคหรือสมัครผิดที่หรือเปล่าครับ

แต่ในส่วนของคุณ ดำจังแก น่าจะเป็นเพราะ Confirmation email จากระบบ น่าจะไปอยู่ใน Junk Mail แล้วคุณ ดำจังแก หาไม่เจอ

ยังไง ผมขอให้ คุณ Freedomlife และคุณ Natalee สมัครสมาชิกใหม่ให้ถูกต้องด้วยนะครับ ตามลิ๊งค์ข้างล่างนี้ครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_comprofiler&task=registers

ปล. วันนี้ ประมาณ 2 ทุ่ม ผมได้ทดลองสมัครสมาชิก ผมก็สามารถสมัครได้เรียบร้อยเป็นปกติดีทุกอย่างนะครับ

Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6945 โดย Skynine
o_) o_) o_) o_) ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราช และพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ปกป้องคุ้มครองคุณอนาคินและครอบครัวตลอดไป...

พี่อังขออวยพรให้คุณอนาคินมีความสุข สมหวัง ในทุกๆ เรื่อง ...มีเงินทองเต็มกระเป๋าใช้เท่าไรก็ไม่หมดคะ
o_) o_) o_) o_) o_)

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8216 โดย ntps
:เฮ้อ: กระทู้ดีๆ กระเด็นไปไกลเลยนะ

Have a nice time in OMAN to you & your family :love: :love: :love:
Now you will never be lonely ^^ ^^ ^^

12 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #9651 โดย Skynine

12 ปี 14 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #9675 โดย Pych

Angsuu เขียน: สุขสันต์วันสงกรานต์คะ MR.IT MAN AIRLINE ของพี่อัง ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองเต็มกระเป๋าใช้เท่าไรก็ไม่หมด โชคดีตลอด ตำแหน่งหน้าที่การงานเจริญ ศัตรูห่างหายไป หมดหนี้ไวๆ คิดถึงเสมอ พี่อัง สวยประหาร

สวัสดีครับพี่อัง ขอบคุณพี่อังนะครับสำหรับคำอวยพรดีๆ ที่มีให้ผมเสมอ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก คุ้มครองให้พี่อัง

ประสบแต่สรรพสิ่งมิ่งมงคล สัมฤทธิผลดังใจปรารถนาทุกประการ

พอดี ช่วงที่ผ่านมา งานยุ่งๆ เลยได้แต่แวะมาดูแว๊บๆ ครับ

เที่ยวสงกรานต์ที่ไหนมาบ้างครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

Anakin.Debt

12 ปี 13 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #9678 โดย Skynine

Anakin เขียน:

Angsuu เขียน: สุขสันต์วันสงกรานต์คะ MR.IT MAN AIRLINE ของพี่อัง ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองเต็มกระเป๋าใช้เท่าไรก็ไม่หมด โชคดีตลอด ตำแหน่งหน้าที่การงานเจริญ ศัตรูห่างหายไป หมดหนี้ไวๆ คิดถึงเสมอ พี่อัง สวยประหาร

สวัสดีครับพี่อัง ขอบคุณพี่อังนะครับสำหรับคำอวยพรดีๆ ที่มีให้ผมเสมอ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก คุ้มครองให้พี่อัง

ประสบแต่สรรพสิ่งมิ่งมงคล สัมฤทธิผลดังใจปรารถนาทุกประการ

พอดี ช่วงที่ผ่านมา งานยุ่งๆ เลยได้แต่แวะมาดูแว๊บๆ ครับ

เที่ยวสงกรานต์ที่ไหนมาบ้างครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

o_) o_) o_) พี่อังไปรดน้ำขอพรจากคุณอาทั้งสองที่สวนลุมมาคะ ...ได้เจอพบปะกับหลายๆ ท่านที่มาร่วมงาน สนุกมากคะ คุณอนาคินงานยุ่งมากไหม แต่อย่างไรงานหนักก็จะมาพร้อมกับสิ่งตอบแทนงามๆ คะ ขอขอบคุณมากคะที่ห่วงใยในสุขภาพพี่อัง พี่อังก็ดูแลตัวเองมากขึ้น อีก 3 วันถึงกำหนดไปหาหมออีกแล้ว ตอนนี้หลังการผ่าตัดเส้นประสาทขาซ้ายของพี่อัง หมอบอกมีโอกาสหายเป็นปกติถึง 98 เปอร์เซ็นต์ แต่ต้องหมั่นทำกายภาพ เส้นประสาทขาฟื้นแล้ว หรือเพียงกล้ามเนื้อที่ยังอ่อนแรงอยู่ต้องใช้เวลาอีกสักพัก
คุณอนาคินก็หมั่นดูแลตัวเองด้วยนะคะ หากไม่สบายอย่าซื้อยากินเองนะ ไปหาหมอดีที่สุด ....
ท้ายนี้พี่อังขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราชและพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว คุ้มครองคุณอนาคินพร้อมทั้งครอบครัว ให้ประสบทุกข์ โชคดีในทุกเรื่องคะ คิดถึงคุณอนาคินเสมอ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

ฟังดนตรีเถิดชื่นใจ ไม่เป็นพิษและเป็นภัย ทั้งยังช่วยอนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมของไทยเราให้คงอยู่สืบไป....

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17866 โดย Pych

Anakin.Debt

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18000 โดย Mommyangel
ทำเป็นแล้ว..ทำเป็นแล้ว...โห..กว่าจะทำได้เป็นปีเลยตรู...

[/size][/color]

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.098 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena