หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84163 โดย Khunaey5714
เจ้าหน้าที่ธนาคาร โทรมาทวง 2 ครั้งแล้วคะ แต่บอกไปแล้วว่าไม่มี เครียดจังคะ แต่เลือกที่จะหยุดแล้วเนอะ ก็คอยรับโทรศัพท์ต่อไป ดีกว่าให้เค้าทวงเข้าบริษัท

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84251 โดย Tiger_joy
Replied by Tiger_joy on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน
สู้ๆค่ะ
CIMB เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายรอบบิลแรก
ถ้าไม่รับนี่โทรกระหน่ำค่ะ วันล่ะ 3 รอบ รอบล่ะ 2 ครั้ง
แต่ถ้ารับก็จบๆไปวัน บางทีก้อเว้นสองสามวันโทรมา
สู้ๆค่ะ แล้วเราจะผ่านไปด้วัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84254 โดย sirimol388
Replied by sirimol388 on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน
มาให้กำลังใจค่ะสู้ๆๆไปพร้อมกันนะค่ะcimbเช่นกันค่ะ :cry2:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84365 โดย AJack

Tiger_joy เขียน: สู้ๆค่ะ
CIMB เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายรอบบิลแรก
ถ้าไม่รับนี่โทรกระหน่ำค่ะ วันล่ะ 3 รอบ รอบล่ะ 2 ครั้ง
แต่ถ้ารับก็จบๆไปวัน บางทีก้อเว้นสองสามวันโทรมา
สู้ๆค่ะ แล้วเราจะผ่านไปด้วัน

สู้ๆครับ ผมมีสิ้นเชื่อเหมือนกัน 129,000 หยุดจ่ายมา 2 รอบบิลแล้วครับ โทรบ่อยช่วงแรกครับ หลังๆ สัปดาละครั้งครับ :No:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84383 โดย Khunaey5714
Replied by Khunaey5714 on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน
คุณ AJack ขอบคุณมากคะ เมื่อไหร่ที่ธนาคารโทมา H/c มาบอกกันบ้างนะคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84598 โดย Bittersweet
Replied by Bittersweet on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน
มาแชร์ ประสบการณ์ค่ะ ของ CIMB ของเรา หนี้เงินต้น50,000ค่ะ โทรจิกช่วงแรก หลังจากนั้นเราเปลี่ยนเบอร์ ไม่ได้หนีนะคะแต่โทรศัพท์เสียเลยซื้อเครื่องใหม่เปิดเบอร์ใหม่ได้ส่วนลดค่าเครื่องก็เลยเปลี่ยนเบอร์ ก็ทวงมาเป็นจดหมายประปราย เราหยุดของCIMB มกรา58 ล่าสุดเค้าได้คงเช็คเลขบัตรประกันสังคมจึงโทรเข้าที่ทำงานเรา เพิ่งได้คุยกับจทน. เมื่อต้นเดือนมีนา59 ค่ะ ต้น+ดอกเบี้ยโดยประมาณ ก็ 65,xxx ดอกพุ่ง เสนอส่วนลดมาที่ 35,000 ตอนแรก เราแจ้งว่ายังไม่มีค่ะ ครึ่งเดือนหลังโทรมาอีกลดเหลือ 32,000 ถ้วน ปิดจบ เราก็ไม่มีเงินเก็บจริงๆเลยปฎิเสธ เค้าก็พยายามให้หยอดค่ะ เพื่อรักษาบัญชีไม่ให้โดนฟ้อง เราก็แจ้งว่าเราติดขัดจริงๆ เค้าเลยแจ้งว่าเตรียมรับหมายศาลค่ะจะยื่นฟ้อง ตอนนี้ก็เตรียมรออีกใบค่ะ :ไม่ยอม:
จขกท.ก็สู้ๆนะคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84608 โดย Khunaey5714
Replied by Khunaey5714 on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน
คุณทBitersweet หยุดจ่าย Cimb กี่เดือนคะ ธนาคารจึงเสนอส่วนลดมาอ่า เค้าติดอยู่ ต้น 98,000 บาท สินเชื่อส่วนบุคคล หยุดจ่ายไป 1 รอบบิล ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 คะ เครียดอยู่เหมือนกัน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85023 โดย Bittersweet
Replied by Bittersweet on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน

Khunaey5714 เขียน: คุณทBitersweet หยุดจ่าย Cimb กี่เดือนคะ ธนาคารจึงเสนอส่วนลดมาอ่า เค้าติดอยู่ ต้น 98,000 บาท สินเชื่อส่วนบุคคล หยุดจ่ายไป 1 รอบบิล ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 คะ เครียดอยู่เหมือนกัน

ตอบจ้ะ หยุด ตอนต้นปี58ค่ะ ก็ปีกว่าๆ ค่ะ เพิ่งจะติดต่อกันได้ จขกท.สู้ๆนะ มีอะไรถามมาได้เลยนะคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85042 โดย Nokojung
ของเราก้มีค่ะ cimb เงินต้น 30000 หยุดมา 2 เดือนแล้ว
มีโทรมาแต่ไม่ได้รับจะมีปัญหาหรือเปล่าค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85114 โดย AJack

Khunaey5714 เขียน: คุณ AJack ขอบคุณมากคะ เมื่อไหร่ที่ธนาคารโทมา H/c มาบอกกันบ้างนะคะ

รับทราบครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88472 โดย AJack
Update ครับ

ผ่านไป 6 เดือน CIMB ยังมีโทรมาเดือนละครั้ง ครับ ช่วงสื้นเดือนครับ

เขายังรอเราอยู่ ถ้าหาได้เราก็คงรีบไปเคลียร์ให้ครับ
ตอนนี้รอไปก่อน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88495 โดย becoming
หยุดจ่ายมาแล้วเหมือนกันค่ะ ประมาณ 3 รอบบิล โทรบ่อยมาก รับบ้างไม่รับบ้าง ตอนนี้เสนอให้ทำเรื่อง ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เมื่อกี้โทรมาตามเรื่องอีกรอบ ปฎิเสธไปแระ รอดูว่าจะเป็นยังงัยต่อ เงินต้น 80000 คะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88598 โดย yaowa3455
Replied by yaowa3455 on topic หยุดจ่าย CIMB มา 5 วัน
ตอนนี้ หนี้ Cimb เข้าสู่สำนักทนายความเป็นที่เรียบร้อยแล้วคะ หลังจากหยุดจ่ายไป 6 เดือนรอลุ้นอยู้คะ ว่าจะมีส่วนลดไหม

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89639 โดย nongjung

yaowa3455 เขียน: ตอนนี้ หนี้ Cimb เข้าสู่สำนักทนายความเป็นที่เรียบร้อยแล้วคะ หลังจากหยุดจ่ายไป 6 เดือนรอลุ้นอยู้คะ ว่าจะมีส่วนลดไหม

ขอตอบจากประสบการณ์เรานะคะ จริงๆ cimb จนท.ทวงหนี้พูดจาดีนะคะ ของเราบัตรกดเงินหยุดเข้าเดือนที่ 6 ก็เสนอส่วนลดให้แล้วค่ะ ต่อรองกันได้ที่จากยอด 32,000 ลดเหลือ 18,000 เราพอมีจ่ายก็เลยจบค่ะ อีกบัตร cimb สินเชื่อจ่ายมาหลายปีจนทบต้นแล้วล่ะหยุดเข้าเดือนที่ 9 ปิดยอดที่ 46,000 ลดเหลือ 20,000 พยายามเก็บเงินค่ะ ถ้าเราพอมีเงินเราจะสามารถต่อรองได้ดีค่ะ สู้ๆ นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.493 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena