มาขอกำลังใจหลังจ่ายหยุดจ่าย 1 รอบ กำลังจะเป็นคุณแม่ลูกสองค่ะ

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #84014 โดย galaxy_p9
มาขอกำลังใจพี่พี่ น้องๆทุกคนค่ะ หลังจากแอบอ่านมานาน เรากำลังจะเป็นคุณแม่ในอีกไม่กี่เดือนค่ะ กลัวจะหมุนเงินไม่ทันตอนลูกคลอดมา..
เลยตัดสินใจหยุดจ่าย หนี้ที่มีคือ
อิออนกลมๆ 70000
เรดดี้เครดิต กลมๆ 65000
กสิกร เงินเดือนผ่านบัญชีด้วยค่ะ กลมๆ 35000
ตอนนี้อิออนพูดดี มาขอให้เราไปหามาจ่าย เพื่อกดมาใหม่
ซิติ้แบงค์ ยังพุดพอรับได้
กสิกรโทรมาตามให้ชำระ
เราเป็นคนใจอ่อนค่ะ พอเจอคนพุดดีจะรุ้สึกผิดเลย..เลยมารบกวนขอกำลังใจให้เราผ่านไปได้ด้วยนะคะ...ขอบคุณมากนะคะ (o_O) (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #84017 โดย tokony
สู้ๆครับ ยังไงครอบครัวก็สำคัญที่สุดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #84078 โดย galaxy_p9
ขอบคุณนะคะ..คุณ Tokony
วันนี้อิออนโทรมาเจ้าเดียว พูดดีมาก ขอให้เรายืมเพื่อนมาจ่ายก่อน 6000 บาท เพื่อกดออกมาใช้ใหม่ จะโทรมาใหม่ตอนหนึ่งทุ่ม
เครียดจัง เมื่อไรจะผ่าน ช่วง 4 เดือนแรกสักที ตอนนี้ไม่ได้สนใจลุกในท้องเลย สงสารเค้าจัง แม่มัวแต่คิดเรื่องหนี้สิน ..จะไหวไหมน้าา :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84113 โดย Na99
อย่าใจอ่อนแน่วแน่เข้าไว้ อย่าหลุดไปหยอดจ่ายครับ เทียบกับรุ้นพี่ก่อน พรบทวงหนี้ เค้าโดนหนักกว่าเราเยอะ เครียดๆก็มาอ่านในนี้ละ เอาไปเวลาไปเลี้ยงลูกดีกว่า

สู้ไปด้วยกันครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84118 โดย tong4004
ผมก็เป็นลูกหนี้ที่ดี มาตลอดเเต่มันก็แค่ขั้นต่ำ ครับ หยุดเพื่อเริ่มใหม่ อนาคตดีแน่นอน

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84153 โดย galaxy_p9
คุณ Na99 วันนี้อิออนโทรมาแล้วไม่ได้รับค่ะ เหมือนโทรมาหยอด สักพักส่งข้อความให้โทรกลับ เราก้อโทรกลับค่ะ นางพูดดีเหมือนเด็กใหม่อะค่ะ เราบอกหาไม่ได้จริงๆ ปล่อยพี่ไปตามระบบเถอะค่ะ นางบอกถ้าไม่จ่าย ก้อคงต้องปล่อยตามระบบ ต่อไปเราคงต้องเตรียมรับกับมือทวงระดับแอดวานซ์ ขึ้นมาอีก ..
คุณ Tong4004 เราก้อเป้นลุกค้าชั้นดีที่จ่ายขั้นต่ำเหมือนกันค่ะ เงินเดือนออกมา..ยังงงงยุว่าเราจะใช้ชีวิตยังไง เพราะหมดตั้งแต่วันแรกที่เงินออก วิ่งต่อแถวจ่ายหนี้..เหลือใช้แค่ไม่กี่บาท ..หามาได้ให้แต่เจ้าหนี้ บางทีก้อท้อว่าเราจะทำงานไปเพื่ออะไร..เงินก้อไม่ได้ใช้..555

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84941 โดย galaxy_p9
มาอัพเดตสถาณการณ์ค่ะ
วันนี้เรดดี้เครดิต แจ้งเรื่องประนอมหนี้ จากที่จ่าย 2500 ให้เหลือ 1700 ต่อเดือน ดอกเบี้ยลดจาก 28% เป็น 23 % คิดจากยอดค้างชำระ + ดอกเบี้ย+ ค่าติดตาม โอยชาติไหนจะหมดน้อ เราบอกขอคิดดูก่อน จะแถได้นานแค่ไหนน้อ
อิออนโทรมาให้จ่าย ไม่พุดมาก เราถามว่าธนาคารมีนโยบายช่วยลุกหนี้ที่ประสบปัญหาบ้างไหม นางบอกว่าไม่มีแล้ววางสายไป

กสิกรโทรมาให้ชำระภายในพรุ่งนี้ พุดน้อยแล้วก้อวาง
อีกไม่กี่เดือนก้อจะคลอดน้อง,แล้ว เริ่มเตรียมซื้อของ ค่าฝากท้อง เตรียมเงินก้อนตอนคลอด ค่าครองชีพตอนคลอด...คิดคิดคิด..ไม่รุ้ตอนคลอดเจ้าหนี้จะไปเยี่ยมไหมน้า...จะเห้นใจเราไหมน้า

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85021 โดย DD9
สู้ๆคะ หัวอกคนเป็นแม่เหมือนกัน ต้องเก็บตังไว้เลี้ยงลูกก่อนคะสำคัญที่สุด

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85116 โดย kaewindy
ขอเป็นกำลังใจให้คุณแม่ผู้สู้ชีวิตค่ะ ขอให้ผ่านอุปสรรคต่างๆไปได้นะคะ ขอให้เจอเจ้าหนี้ใจดีมีคุณธรรมนะคะ ขอให้คุณลูกคลอดง่ายๆ สุขภาพแข็งแรงค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86760 โดย 0861653028
สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ตอนนี้ท้องใกล้คลอดเหมือนกันคะ ตอนแรกเครียดมาก พอมาอ่านกระทู้เลยรู้ว่าไม่ใช่เราคนเดีียวที่เจอปัญหา ตอนนี้เดินหน้าสู้เหมือนกันคะ โทรมารับสายตลอด:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86891 โดย chatchai
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับทางสว่างกำลังรอคุณแม่กับลูกน้อยอยู่นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.448 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena