โทรมาทวง รับบ้าง ไม่รับบ้าง แต่จะปลดหนี้ได้ 1 ใบแล้วค่ะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93707 โดย noina.in
ไม่ได้เขียนซะนาน ล่าสุด ป้าช้อย ชวนหนูไปศาลอีกแล้วเมื่อ 14 กุมภา ที่ผ่านมา
ทนายฝ่ายโจทก์ พูดจาดีมากและให้คำแนะนำดีทีเดียว เขาบอกว่าทางธนาคารเสนอให้หนูผ่อนต่อเดือนละ 6000 หนูบอกว่าหนูไม่ไหว ขอแค่ 1500 ได้ไหม เขาบอกไม่ได้ ยอดมันน้อยไป ทนายเลยแนะนำหนูว่า งั้นเอางี้ รอส่งฟ้องเลยดีกว่า เจรจาไปเขาก็ไม่ยอมลด แล้วก็ปล่อยให้หนูกลับ ก่อนกลับหนูก็ถามทั้งเจ้าหน้าที่ศาลและทนายแล้วว่าหนูต้องลงชื่ออะไรหรือไม่ เขาบอกไม่มี หนูก็กลับ ก็รอต่อไปค่ะ

ต่อมา ธนาคาร CIMB ก็ให้ จนท ติดต่อเข้ามาอีกเช่นกัน บอกว่ายอดขึ้นไปจาก 180000 เป็น 240000 แล้ว ถ้าจ่ายภายในสิ้นเดือนมีนาคม จะปิดให้ที่ 150000 เงินเก็บหนูยังไม่พอค่า ลองขอลดจำนวนลงหน่อย เขาบอกไม่ได้ เพราะถ้าฟ้องศาลเขาได้เยอะกว่านี้แน่ เขาเลยแนะนำให้หนูผ่อนต่อไป เดือนละ 500 - 1000 บาทก็ได้ มีเงินก้อนเมื่อไหร่ค่อยมาปิดจะลดให้ จำได้ว่าอาจารย์หลายท่านสอนว่าไม่ให้จ่ายหยอด หนูก็เลยลังเล จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้จ่ายสักกะบาท จนท ก็โทรวันละหลายรอบ มีโทรเข้าบริษัทด้วย อ้อ หนูถาม จนท ว่าถ้าจ่ายเข้าไปจะไปลดยอดไหนให้ เขาบอกลดเงินต้น

สอบถามหน่อยได้ไหมคะ ใครลองชี้แนะหนูที ตกลงหนูทำถูกหรือเปล่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.291 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena