เตรียมรอรับหมายศาลค่ะ หลังจากตัดสินใจหยุดจ่าย

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82878 โดย Plaa2015
สวัสดีค่ะ หลังจากที่เค้ามาอ่าน เก็บประสบการณ์ของสมาชิกหลาย ๆ ท่านในนี้ เราเองได้ทำการหยุดจ่ายตั้งแต่เดือนกันยายน 2558 ค่ะ

ของเราที่หยุดจ่ายมี
- บัตรเครดิต citibank
- city ready
- city advance

ที่ผ่านมาช่วงสองเดือนแรก รับทุกสายค่ะ หลัง ๆ เริ่มไม่ค่อยโทร เราก็รับบ้าง ไม่รับบ้าง

วันนี้ในส่วนของ citi advance โทรมาแจ้งว่า เอกสารครบแล้ว รอทนายฟ้อง สะดวกไปคุยกันที่ศาลมั้ย หรือจะดำเนินการอย่างไร

เราบอก รอเงิน ค่ะ ถ้ามีก็ตั้งใจจะเคลียร์ให้ และติดต่อกลับ เจ้าหน้าที่เลยให้เบอร์ไว้ติดต่อกลับ

รอ ๆ ลุ้น ๆ ว่าจะต้องขึ้นศาลจริง ๆ หรอเนี่ย :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83024 โดย Tom9449
แค่ขู่หรือเปล่าครับ ผมจ่ายปิดบัญชีหลังหยุดมา 8 เดือนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83059 โดย AJack

Plaa2015 เขียน: สวัสดีค่ะ หลังจากที่เค้ามาอ่าน เก็บประสบการณ์ของสมาชิกหลาย ๆ ท่านในนี้ เราเองได้ทำการหยุดจ่ายตั้งแต่เดือนกันยายน 2558 ค่ะ

ของเราที่หยุดจ่ายมี
- บัตรเครดิต citibank
- city ready
- city advance

ที่ผ่านมาช่วงสองเดือนแรก รับทุกสายค่ะ หลัง ๆ เริ่มไม่ค่อยโทร เราก็รับบ้าง ไม่รับบ้าง

วันนี้ในส่วนของ citi advance โทรมาแจ้งว่า เอกสารครบแล้ว รอทนายฟ้อง สะดวกไปคุยกันที่ศาลมั้ย หรือจะดำเนินการอย่างไร

เราบอก รอเงิน ค่ะ ถ้ามีก็ตั้งใจจะเคลียร์ให้ และติดต่อกลับ เจ้าหน้าที่เลยให้เบอร์ไว้ติดต่อกลับ

รอ ๆ ลุ้น ๆ ว่าจะต้องขึ้นศาลจริง ๆ หรอเนี่ย :sweat:

เตรียมเก็บตังรอส่วนลด H/C เลยครับผม น่าจะเดือน สองเดือน ก็จะโทรมาให้ส่วนลดครับ สู้ๆ ครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83340 โดย Plaa2015
อาทิตย์ก่อนโทรมาแจ้งว่า ทางเราเป็นตัวแทนของซิติี้คอร์ปนะคะ ตอนนี้ได้หมายศาลแล้ว นัดสืบพยาน 21 มิถุนายนนี้

ถามเราว่า ได้หมายศาลหรือยัง

แล้วนางก็ตอบเองว่า คงยังไม่ได้ เพราะทางเราเพิ่งได้วันนี้

ส่วนตัวมีเงินก้อนนึง ตั้งใจจะปิดตัวบัตรเครดิตกับบัตร ready ก่อนค่ะ

สู้ต่อไปค่ะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83383 โดย ยอมใจ
ของเราเข้ารอบบิลที่ 6 เสนอส่วนลดน้อยมาก ช่วงนี้เงียบค่ะไม่ทวงเลย สู้ๆ คะลุ้นเหมือนกันจะโดนฟ้องรึป่าว

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83402 โดย Plaa2015

ยอมใจ เขียน: ของเราเข้ารอบบิลที่ 6 เสนอส่วนลดน้อยมาก ช่วงนี้เงียบค่ะไม่ทวงเลย สู้ๆ คะลุ้นเหมือนกันจะโดนฟ้องรึป่าว

ของคุณยอมใจ ของอะไรคะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83430 โดย EQ0313

ยอมใจ เขียน: ของเราเข้ารอบบิลที่ 6 เสนอส่วนลดน้อยมาก ช่วงนี้เงียบค่ะไม่ทวงเลย สู้ๆ คะลุ้นเหมือนกันจะโดนฟ้องรึป่าว

จวนแล้วและค่ะรอบบิลที่6แล้วจะเริ่มเสนอแล้วละใจเย็นๆของEQ0313 เองก็เสนอประมาณนี้บางเจ้าก็ถามเองบางแล้วแต่โอกาศค่ะ..เช่นพูดเสนอไปว่าเราเองก็อยากจะปิดนะลดได้เท่าไร......ยอดสูงจังเงินยังไม่พอขอเป็นยอดนี้พอสู้ไว้เพราะตอนนี้เจ้านี้เสนอปิดมาที่.....ว่ากันไปตัวเราเองมีหนี้หลายทางหาเงินคนเดียวไหนจะลูกไหนจะพ่อแม่ที่ไม่มีรายได้....ใส่เข้าไปขอความเห็นใจเยอะถ้าไม่ให้ก็ตัดบทเลยนั้นก็ขอเก็บเงินก่อนแล้วกัน
ทิ้งท้ายว่าใครลดให้ก็ปิดเจ้านั้นก่อนแล้วกัน5555ดูดิจะว่าไง...อันนี้เป็นน้ำจิ้มนะค่ะเล่าสู่กันฟัง ^^ ^^

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83616 โดย Plaa2015
อัพเดทนะคะ ได้รับหมายศาลแล้วค่ะ เมื่อวานนี้ นัดแรก 21 มิถุนายนนี้ค่ะ

แอบเครียด :(

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83622 โดย MK245

Plaa2015 เขียน: อัพเดทนะคะ ได้รับหมายศาลแล้วค่ะ เมื่อวานนี้ นัดแรก 21 มิถุนายนนี้ค่ะ

ตัวไหนฟ้องก่อนคะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83656 โดย Plaa2015
สินเชื่อ ซิตี้คอร์ป ค่ะ

MK245 เขียน:

Plaa2015 เขียน: อัพเดทนะคะ ได้รับหมายศาลแล้วค่ะ เมื่อวานนี้ นัดแรก 21 มิถุนายนนี้ค่ะ

ตัวไหนฟ้องก่อนคะ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83772 โดย Plaa2015
อัพเดตค่ะ จากตัวแทนซิตี้ โทรมาถามเรื่องปิดบัญชี

เราแจ้งว่า ได้หมายศาลแล้ว ส่งฟ้องแล้วนี่คะ

จนท. แจ้งว่า พอจะปิดได้มั้ยคะ จะได้ไม่ต้องไปขึ้นศาล ให้ทนายถอนฟ้องให้

เราแจ้งว่า มีเงินก้อนค่ะ แต่ไม่มาก คิดว่าไม่น่าจะปิดได้

จนท. ถามว่ามีเท่าไหร่ เผื่อขอส่วนลดธนาคารได้

เราแจ้งว่า มี 58,000 ค่ะ

จนท.แจ้งว่า พอจะเพิ่มอีกหน่อยได้มั้ยคะ สัก 7 หมื่น จะขอธนาคารให้ จากยอดฟ้อง 158,xxx

เราบอกว่า ไม่ไหวคะ สัก 68,000 เต็มที่ค่ะ

จนท.บอก ขอ 20 นาทีนะคะ จะติดต่อกลับ

ผ่านไป 20 นาที

จนท.โทรมาถามว่า ถ้าธนาคารยอม พร้อมจ่ายมั้ยคะ

เราบอก ถ้าคุณทำจดหมายยืนยันลดหนี้ทัน ก็พร้อมค่ะ

จนท.บอก ทันค่ะ ดิฉันเลิกงาน 6 โมง เดี๋ยวให้ ผจก. เซ็นต์เอกสารส่งธนาคารแล้วจะแฟกซ์ให้ค่ะ

เราบอก ตามนั้นค่ะ

จากยอดฟ้อง 158,xxx เหลือ 68,000 ค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90646 โดย Tom9449

Plaa2015 เขียน: อัพเดตค่ะ จากตัวแทนซิตี้ โทรมาถามเรื่องปิดบัญชี

เราแจ้งว่า ได้หมายศาลแล้ว ส่งฟ้องแล้วนี่คะ

จนท. แจ้งว่า พอจะปิดได้มั้ยคะ จะได้ไม่ต้องไปขึ้นศาล ให้ทนายถอนฟ้องให้

เราแจ้งว่า มีเงินก้อนค่ะ แต่ไม่มาก คิดว่าไม่น่าจะปิดได้

จนท. ถามว่ามีเท่าไหร่ เผื่อขอส่วนลดธนาคารได้

เราแจ้งว่า มี 58,000 ค่ะ

จนท.แจ้งว่า พอจะเพิ่มอีกหน่อยได้มั้ยคะ สัก 7 หมื่น จะขอธนาคารให้ จากยอดฟ้อง 158,xxx

เราบอกว่า ไม่ไหวคะ สัก 68,000 เต็มที่ค่ะ

จนท.บอก ขอ 20 นาทีนะคะ จะติดต่อกลับ

ผ่านไป 20 นาที

จนท.โทรมาถามว่า ถ้าธนาคารยอม พร้อมจ่ายมั้ยคะ

เราบอก ถ้าคุณทำจดหมายยืนยันลดหนี้ทัน ก็พร้อมค่ะ

จนท.บอก ทันค่ะ ดิฉันเลิกงาน 6 โมง เดี๋ยวให้ ผจก. เซ็นต์เอกสารส่งธนาคารแล้วจะแฟกซ์ให้ค่ะ

เราบอก ตามนั้นค่ะ

จากยอดฟ้อง 158,xxx เหลือ 68,000 ค่ะ

ดีใจด้วยครับ ได้ส่วนลดดีทีเดียว

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91022 โดย mara
รอคะ เป็นของ citi เหมือนกันคะ ยอด 112,000 คะ เดือนนี้เข้ารอบบิล ที่ 5 คะ โทรมาหยอดทุกวันคะ อยากได้ส่วนลด แอบ เครียด กลัวหมายเหมือน กันคะ

รอต่อไปช่ายไหมคะ :cry2:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.480 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena