เตรียมรับประสบการณ์ใหม่ อยากปิดหนี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89465 โดย Na99

Moo_30 เขียน:

sboolux เขียน: วันนี้มีจดหมายไม่ได้ลงทะเบียนมาส่งที่บ้าน (จดหมายที่ไม่ได้ส่งผ่านไปรษณีย์) แจ้งว่า อิออนได้ให้คนมาพบในวันที่ 30/06/59 แต่ไม่พบ เลยทิ้งจดหมายนี้ไว้ เข้าขั้นข่มขู่ไหมค่ะ

ปกติอยู่ที่ทำงานมันจะเจอใคร เฮ้อ

ได้รับจม. เหมือนกันเลยค่ะ บ.เดียวกันเลย คือเข้ามาทิ้งไว้ให้ที่ทำงานบังเอิญว่าไม่ได้ไปทำงานวันนั้น ไม่ได้ปิดผนึกด้วย คือรู้กันทั้งบางเลยที่นี้ อยากทราบเหมือนกันค่ะว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง เพราะไม่อยากให้มาหรือมาทิ้งเอกสารไว้แบบนี้อีก (รับสายมาตลอด)
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ประจานไม่ปิดผนึกเลยเลย อย่างนี้ก็ได้เหรอ :shy: :shy: เป็นผมแจ้งความเลย โทรไปหาคนที่ติดต่อในจดหมายเลยครับ

สู้ ๆไปด้วยกันครับ :bye: :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89509 โดย mara
เป็นกำลังใจให้คะ ตอนนี้หยุดเหมือนกัน Citi bank รอบบิลนี้ ที่ 3 แล้วคะ ยังทวงเบาคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92474 โดย sboolux
มารายงานความคืบหน้าค่ะ หลังจากหยุดจ่ายพร้อมกันทุกใบเข้าเดือนที่ 10 ห่างหายไปนานมากเพราะไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์ทุกวันเหมือนเดิม นานๆจะโผล่มาสักเจ้า 2 เจ้า ช่วงท้ายๆของเดือน
เริ่มเสนอปิดยอดให้ แต่ก็ยังเยอะอยู่ ไม่มีเงินก้อนปิด เลยต้องปล่อยไป มีบางเจ้าให้ส่วนลดเกือบ 50% แต่ก็น่าเสียดายมาก เก็บเงินกันต่อในยุกเศรษฐกิจแบบนี้ ลูกสองคน ไหนจะภาระในบ้านอีก สู้ค่ะ ให้กำลังใจทุกๆคนเช่นกันนะคะ ค่อยๆคิดแก้ ดีขึ้นแน่นอนค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94876 โดย sboolux
อัพเดทล่าสุดค่ะ
ได้รับหมายศาลของธนาคารหารไทยมาแล้ว

นัดขึ้นศาล 4 ก.ค.นี้
มีใครจะช่วยแนะนำยังไบ้างค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94884 โดย jackTs

sboolux เขียน: อัพเดทล่าสุดค่ะ
ได้รับหมายศาลของธนาคารหารไทยมาแล้ว

นัดขึ้นศาล 4 ก.ค.นี้
มีใครจะช่วยแนะนำยังไบ้างค่ะ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ไปศาลตกลงกันไม่ได้ จะได้อะไรกลับมา!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=25777&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95084 โดย Noey2556
ตอนนี้อิออนเป็นอย่างไรบ้างคะ ยอดหนี้ใกล้เคียงกันเริ่มหยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้วคะ แนะนำหน่อยจ้ารับมือไงดี

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95344 โดย sboolux
อิออนหลังจากเลย 6 เดือนมาแล้วยังไม่เห็นติดต่อมาเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.720 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena