ไม่มี ไม่หนี แต่ไม่ว่างคุยจริงๆ(หยุด 4 เดือน ปิดไป 2 บัญชี)

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91049 โดย ยอมใจ
19/11/2559
หยุดจ่ายมาได้เกือบปี ยังคงค้าง
1. กรุงศรีสินเชื่อบุคคล ยอดหยุด 55,000 บาท ตอนมีข้อเสนอ จ่ายแค่ 50,000 บาทแบ่งจ่าย 12 งวด ไม่มีนโยบายส่วนลดพิเศษ ลดแค่ดอกเบี้ยเท่านั้น
2. CIMB ยอดหยุด 32,000 บาทแรกก็ทวงนะ แต่ปิดยอดนึงแล้วไม่ตามอีกเลยคร้า แต่เคยคำนวณแล้วยอดที่เราจ่ายไปเกินยอดเงินต้นไปหลายหมื่นจร้า เพราะแบบนี้เลยไม่ทวงรึป่าว 5555
***แอบกลัวจะมีหมายศาลจัง แต่ก็แจ้งคนตามหนี้แล้วว่าช่วงนี้แย่มากๆ ไว้ติดต่อมาอีกทีช่วงโบนัสออก***

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91693 โดย ยอมใจ
4/1/60
เริ่มปีใหม่ หวังว่าได้เจออะไรดีในชีวิตบ้าง

กรุงศรี-สินเชื่อบุลคล ยอดติดตาม 71,150.- จบได้แค่ 50,000- 4 งวด ลดน้อยบอกว่าไม่มีนโยบายส่วนลดเฮ้อจ่ายไปแล้ว 1 งวด อีก 3 งวด จะมีปัญญาจ่ายไหมเนี่ย ปวดหัวจุง

CIMB ยอดติดตาม ไม่ลดเลยทั้งที่จ่ายไปเยอะแระ คือยอดจ่ายนี่เกินทุนไปแระ ตอนนี้แม่งเหมืองทวงเอาดอกอะ เอาที่สบายใจ ไม่จ่ายเว้ยถ้าไม่ลด 50%

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92400 โดย proud_pretty
ขอสอบถามข้อมูลหน่อยค่ะ
ของfirst choiceหยุดจ่ายกี่เดือนถึงได้ส่วนลดค่ะ แล้วส่วนลดที่ได้ ไม่ได้เกี่ยวกับการส่งฟ้องศาลใช่มั้ยคะ
เตรียมตัวจะหยุดจ่ายเลยอยากได้ข้อมูลค่ะ ขอบคุณค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92596 โดย ยอมใจ

proud_pretty เขียน: ขอสอบถามข้อมูลหน่อยค่ะ
ของfirst choiceหยุดจ่ายกี่เดือนถึงได้ส่วนลดค่ะ แล้วส่วนลดที่ได้ ไม่ได้เกี่ยวกับการส่งฟ้องศาลใช่มั้ยคะ
เตรียมตัวจะหยุดจ่ายเลยอยากได้ข้อมูลค่ะ ขอบคุณค่ะ

หยุดจ่ายประมาณ 3-4 เดือนคะ ของยอมใจยังไม่ส่งฟ้องคะ ต่อรองได้ไม่ต้องรอหมายศาลคะ เอาเป็นว่าตอบตกลงปิดยอด ตามกำลังการจ่ายของเราไม่ไหว ก็ให้รอก่อนคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92943 โดย proud_pretty
ขอบคุณมากๆนะค่ะคุณยอมใจสำหรับข้อมูล

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95227 โดย ยอมใจ
ห่างหายไปนาน มาเล่าสู่กันฟัง ยอดหนี้คงค้างเหลือแค่ CIMB พึ่งรู้ว่าตัวเองโง่มานาน และพึ่งรู้ว่าตัวเราเองนี่โคตรเป็นคนดีอะ ยอดกู้ 40,000 กว่าตอนนั้นคือร้อนเงิน และจนหนักมากเลยเผลอใจรับยอดแบบผ่อนยาวๆ 83 งวด จ่ายไปแล้ว 21 งวด แต่คงค้าง คือ 36,300.- บาท ทั้งชีวิตก็คิดเสมอเป็นต้องใช้ และมีความตั้งใจจะใช้หนี้ ขอลำดับความใหม่นะ
เรากู้เงินสหกรของบริษัท และเอาเงินโบนัส จ่ายหนี้แต่ละเจ้าที่คุยกันแล้วจบแบบพอใจทั้ง 2 ฝ่าย ยอดหักคืนบริษัทแล้วเราเหลือใช้แค่ 10,000 บาท/เดือน ขอถามนะกรุงเทพ อยู่ได้ไหมกับเงินแค่หมื่นเดียว รู้ปะตอนนี้ CIMB ยอดพุ่งไป 80,000 อยากบ้า ให้จ่าย 50,000 บอกแม่งไม่มีปัญญาจริงๆ และมันมาเจ็บใจอิคนทวงหนี้ ของสำนักไหนจำไม่ได้แระ มันมาด่า
คนทวงหนี้ : คุณมาบอกว่าโดนบริษัทหักหนี้ ต้องใช้หนี้บริษัทใช่ปะ แล้วไง ถ้าคุณโดนฟ้อง โดนอายัดเงินเดือนบริษัทคุณก็ต้องทำตามคำสั่งศาลนะคะ
ยอมใจ : ทางบริษัทก็คงทำจดหมายไปที่ศาล ว่าให้รออะคะ เพราะยังไงก็ต้องใช้หนี้บริษัทก่อน
คนทวงหนี้ : ศาลท่านต้องทำตามคำฟ้องคะ
ยอมใจ : อย่างมากบริษัทก็ไล่ ออกอะคะ หนี้ที่ค้างบริษัท ถ้าไล่เราออก ก็แค่เอาเวินสวัสดิการมาหักหนี้ เราก็ออกตัวเปล่า ตกงานคะ
คนทวงหนี้ : สรุปคือจะไม่จ่าย
ยอมใจ : ไม่ใช่คะ แค่จะขอให้ลดให้บ้าง หรือแบ่งเป็นงวดไม่ได้หรอ
คนทวงหนี้ : ทางเราไม่มีนโยบายคะ 5 หมื่นงวดเดียว ก็เต็มที่แล้วคะไม่รู้จะได้รึป่าว
ยอมใจ : คือตอนนี้ไม่มีเงินคะ ฟ้องก็ฟ้องคะ

คัดสายแล้วหายไป 3 วัน อะๆ ต่อรอบหน้า คือเคืองมากมายขอบอก

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95228 โดย ยอมใจ
ต่อๆ คะอันนี้คือเด็ด และทำให้เกลียดเลยขอบอก คิดเลยกุอยากขึ้นศาลเลยว่ะ

คนทวงหนี้ : คิดว่าจ่ายไปเยอะแล้วตอนนี้คือจะไม่จ่ายเลยใช่ไหม (กำลังจะอ้าปากตอบ แต่ไม่ทัน) ตอนเอาเงินไปก็ง่ายนะ คุณยอมที่จะจ้ายงวดผ่อน 80 เอง เงินต้นแค่ สี่หมื่น ในสัญญาก็บอกชัดเจนลดต้นลดดอก จ่ายไปแค่ 21 งวดแล้วมาหยุดจ่าย มันหมายความว่าไง สรุปจะจ่ายได้เท่าไหร่คะ

ยอมใจ : นิ่งคิดกับยอดกู้ ยอดจ่าย และยอดทวง....คือเอ๋อไปเลยกุ...เลยตอบไปว่าตอนนี้มีหมื่นเดียวเอาไหม ปิดจบ (อีนนี้คือกวนตีนมันจริง...ลึกๆ ถ้าได้ก็ตามนั้น)

คนทวงหนี้ : คุณคะยอดตอนนี้รวมดอกอยู่ที่ 80,000 คะ ลดเต็มที่งวดเดียว 50,000 คะ
ยอมใจ : ถ้ามีขนานคงจ่ายไปแล้วล่ะคะ คุณพูดเองเงินต้นสี่หมื่น จ่ายไปแล้ว 21 งวด คำนวณดูแล้วก๋จ่ายไปเยอะแล้วตามที่คุณบอก จะลดให้ไม่ได้เลยหรอ

คนทวงหนี้ : เงียบแล้วตัดสายไป เห้ย คือไรอะ????...คงนึกได้ว่าบอกทำไม ????...กุนี่รู้สึกตัวเลย...

พี่น้องจ๋าลองกดเครื่องคิดเลขดูเนอะ วงเงินที่กู้ 40,000x83 งวด จ่ายไปแล้ว 21 งวด ค้างมาปีกว่าแระ มันทวงบอกยอดอยู่ 80,000 กุจิบ้าตาย...กุพึ่งรู้ตัวก็ตอนมึงบอกนี่แระ...นับจากวันนั้นก็เงียบไป และเปลี่ยนคนทวงเป็นผู้ชายสำเนียงใต้ เชียว...แต่ก็แค่ถามว่าจะจ่ายได้สักงวดไหม 500 บาทก็ดีให้ค่างวดมันเดิน...

คือ ณ จุดนี้ตอบแบบจบเลยว่า...จะฟ้องก็ฟ้องคะ...ตอนนี้ไม่มีจริง...เจอแบบนี้เพื่อนชาวหนี้คิดว่าไง...ปวดร้าวอย่างที่สุด กุไม่น่าเลย....

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96931 โดย ยอมใจ
17/9
CIMB หนี้ยอดสุดท้าย ยอดติดตาม 55,000 บาท ยอดขอปิด 20,000.- ไม่รู้จะได้หรือเปล่า แต่ก็เหมือนจะได้นะ เพราะถ้าอยากได้มากกว่านี้คงไม่มีให้ ภาวนาให้อนุมัตินอดตามที่ขอ

ยอดหนี้ สามแสนกว่าปิดได้ภายใน 1 ปีก็ต้องใช้ความอดทนสุดๆ ไม่สร้างหนี้เพิ่ม ประหยัดอดออม หากปิดยอดสุดท้ายได้ หลังจากนี้ควดีขึ้น

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97001 โดย Ladizzgirl

ยอมใจ เขียน: ต่อๆ คะอันนี้คือเด็ด และทำให้เกลียดเลยขอบอก คิดเลยกุอยากขึ้นศาลเลยว่ะ

คนทวงหนี้ : คิดว่าจ่ายไปเยอะแล้วตอนนี้คือจะไม่จ่ายเลยใช่ไหม (กำลังจะอ้าปากตอบ แต่ไม่ทัน) ตอนเอาเงินไปก็ง่ายนะ คุณยอมที่จะจ้ายงวดผ่อน 80 เอง เงินต้นแค่ สี่หมื่น ในสัญญาก็บอกชัดเจนลดต้นลดดอก จ่ายไปแค่ 21 งวดแล้วมาหยุดจ่าย มันหมายความว่าไง สรุปจะจ่ายได้เท่าไหร่คะ

ยอมใจ : นิ่งคิดกับยอดกู้ ยอดจ่าย และยอดทวง....คือเอ๋อไปเลยกุ...เลยตอบไปว่าตอนนี้มีหมื่นเดียวเอาไหม ปิดจบ (อีนนี้คือกวนตีนมันจริง...ลึกๆ ถ้าได้ก็ตามนั้น)

คนทวงหนี้ : คุณคะยอดตอนนี้รวมดอกอยู่ที่ 80,000 คะ ลดเต็มที่งวดเดียว 50,000 คะ
ยอมใจ : ถ้ามีขนานคงจ่ายไปแล้วล่ะคะ คุณพูดเองเงินต้นสี่หมื่น จ่ายไปแล้ว 21 งวด คำนวณดูแล้วก๋จ่ายไปเยอะแล้วตามที่คุณบอก จะลดให้ไม่ได้เลยหรอ

คนทวงหนี้ : เงียบแล้วตัดสายไป เห้ย คือไรอะ????...คงนึกได้ว่าบอกทำไม ????...กุนี่รู้สึกตัวเลย...

พี่น้องจ๋าลองกดเครื่องคิดเลขดูเนอะ วงเงินที่กู้ 40,000x83 งวด จ่ายไปแล้ว 21 งวด ค้างมาปีกว่าแระ มันทวงบอกยอดอยู่ 80,000 กุจิบ้าตาย...กุพึ่งรู้ตัวก็ตอนมึงบอกนี่แระ...นับจากวันนั้นก็เงียบไป และเปลี่ยนคนทวงเป็นผู้ชายสำเนียงใต้ เชียว...แต่ก็แค่ถามว่าจะจ่ายได้สักงวดไหม 500 บาทก็ดีให้ค่างวดมันเดิน...

คือ ณ จุดนี้ตอบแบบจบเลยว่า...จะฟ้องก็ฟ้องคะ...ตอนนี้ไม่มีจริง...เจอแบบนี้เพื่อนชาวหนี้คิดว่าไง...ปวดร้าวอย่างที่สุด กุไม่น่าเลย....

เหมือนกันค่ะไม่น่าไปกู้เลย ลดต้นลดดอก มีแต่จ่ายดอกมากกว่านะ ต้น 75000 จ่ายมาปีนคงงวดละ 2050 x 12 = 24600 แต่ต้นลดไปสองพัน ต้นยังคงเหลือ 73000 บางทีก็โหดไปค่ะ แต่ยังไม่โดนทวงได้แต่จม.มาค่ะ ตัวนี้ถ้าไม่ลดคงยอมขึ้นศาลไม่รู้จะได้ลดอะไรมั้ย เครียดค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97917 โดย ยอมใจ
มันก็จะโล่งๆ อะคะ ปิดจบทุกรายการแล้วจร้า สามแสนกว่า ปิดจบไปได้แค่ปีกว่า ถือว่าเป็นไปตามเป้า แต่จริงก็ตั้งใจปิดให้จบภายใน 1 ปี แต่ถว่า ท่านเจ้าหนี้ไม่ยอมจบ

สู้ๆ กันต่อไปจร้า อีก 3 ปีค่อยเจอกันใหม่นะจ้ะสินเชื่อทั้งหลาย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97918 โดย Dept
ขอถามหน่อยค่าา พอจะบอกได้มั้ยคะ คุณยอมใจ เหลือเก็บประมาณเดือนเท่าไหร่อ่ะค่ะ พอดียอดหนี้พอๆกันเลยค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98222 โดย ยอมใจ

Dept เขียน: ขอถามหน่อยค่าา พอจะบอกได้มั้ยคะ คุณยอมใจ เหลือเก็บประมาณเดือนเท่าไหร่อ่ะค่ะ พอดียอดหนี้พอๆกันเลยค่ะ

ตอบแบบครบเลยแล้วกันเนอะ เงินเดือน สองหมื่นคะ จ่ายค่าบ้าน ค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ ใช้จ่ายแบบประหยัดสุดๆ ไม่จำเป็นไม่ซื้อ....คือพยายามให้มีเงินเหลือให้มากที่สุดคะ ปิดตามยอดที่เราไหวและมีเงินพอ ไม่ยืม หรือไม่สร้างหนี้เพิ่มคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.494 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena