FC, Tesco P, Umay+, AEON(Umay+ปิดแล้ว)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83011 โดย gimji
ถ้าของกสิกรเราว่าอาจจะทำได้คือหัวหมอกะมันไป แต่เราไม่อยากมีปัญหากะมันอยากจะจบๆไปเพราะ ถ้าเราหัวหมอไม่จ่ายมันก้ึงอายัดเงินเดือน แต่ถ้าเราออกจากงานมันก้ทำอะไรไม่ได้เพราะเราไม่มีสมบัติอะไรให้มันยึด แต่เราไม่อยากทำ คืออยากจบๆ และอยากทำงานอีก แต่เจ็บใจและเหวี่ยงไปเยอะยุเหมือนกันค่ะ ของกสิกรมันออกใบขอส่วนลดให้ค่ะ แต่อีซี่บายไม่ได้ออกให้ แต่เค้ารับประกันว่าปิดบัญชีให้แน่นอน อีกอย่างเราก็แอบขู่ไปนิดนึงว่าเราอัดเสียงไว้หมดแล้วกันไว้เผื่อมีปัญหา เค้าก้ยืนยันว่าปิดบัญชี100% เจ้าหน้าที่พูดดีมากๆๆ อันนี้ชื่นชมเลย ไม่กดดันเหมือนกสิกร พูดเปนยุคำเดียวไม่ได้ค่ะๆ อีซี่เราเพิ่งปิดไปวันนี้เลยค่ะรออีก7-15วันถึงจได้รับเอกสาร แต่เราค่อนข้างมันใจว่าอีซี่บายไม่น่าจะหัวหมอ เด่วได้เอกสารปิดบัญชีเมื่อไหรจะมากอัพเดตนะคะ. ส่วนเฟิสช้อยของเราไม่มีท่าทีที่มันจะโทรมาง้อเหมือนของคุณเลยค่ะ555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83168 โดย victory17
ดีเลยค่ะ ปิดจบไป1ใบ หมดศัตรูไป1เจ้า ยินดีด้วยค่ะ เฟิร์สช้อยวันนี้โทรมาคอนเฟิร์มแล้ว บอกส่งเอกสารมาให้ น่าจะทันสิ้นเดือนพอดีตามที่ตกลงกันไว้ แต่อีซี่บายนี้รับสายไม่ทัน ไม่ทราบจะอัพเดตไรมาอีก ช่วงนี้ตั้งหน้าตั้งตารอรับสายหาความคืบหน้าอยู่เหมือนกันค่ะ เข้าแปดเดือนเเล้ว กำลังเนื้อหอมได้ที่ทีเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83171 โดย gimji
อีซี่บายนี่ปิดบัญชีไปเรียบร้อยแล้ว โทรไปเช็ควงเงินหนี้เป็น0แลัวเหมือนกัน เหลือแต่รอเอกสารยืนยันปิดหนี้อยู่ค่ะ โล่งอกไป1ใบ สิ้นเดือนนี้ก็ปิดกสิกรค่ะได้ใบส่วนลดหนี้มาแล้ว แต่เฟิสช้อยนี่สิ ไม่มีวี่แววเลย555 รอยุเหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ^^

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83177 โดย victory17
โห สุดยอดเลยค่ะ ปิดกันเดือนต่อเดือนเลย เราก็อยากปิดซักใบเหมือนกัน สิ้นเดือนนี้จัดเฟิร์สช้อยก่อนเลย ยูเมะเงียบหายไปไม่ส่งอะไรมาเลย นางจะเอายังไงไม่รู้ ช้าอด ยกสิทธิ์ให้คิวถัดไป อิอิ สู้ๆค่ะ อีกกี่ใบคะ เรา 4 ใบ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83178 โดย gimji
กว่าที่จะปิดกันเดือนต่อเดือนนี่ คือต้อง ประหยัดกันชนิดที่ว่า ไปทำงานกินแค่นมกล่องกับขนมค่อยกลับไปกินข้าวที่บ้านค่ะ เพราะจะได้มีเงินเหลือเก็บเยอะๆ เดือนนึงใช่จ่ายแค่ 7-8พันต่อเดือนรวมค่าห้อง3,200แล้วนะคะ ใช่จ่าย2คนน้องอีก เรียกว่าทรหดมากอ่ะ เพราะอยากจะเป็นไทยเร็วๆค่ะ อ้อ ของอีซี่บาย ถ้าเค้าไม่โทรมา ลองติดต่อเข้าไปนะคะ ทำทีถามยอดปิดว่าถ้าจะปิดทั้งหมดเท่าไหร แล้วลองต่อรองขอส่วนลดดูนะคะ ถ้าเขาถามว่าตอนนี้มีเงินอยุ่เท่าไหร บอกให้น้อยที่สุด เหมือนของเรา ตอนแรกโทรไปถาม ด้วยความที่ซื่อ(หรือโง่ก้ไม่รุ้555) ไปบอกเขาว่ามียุ2หมื่น เค้าก้รีบตอบเลยว่างั้นลดให้เหลือ2หมื่น5555 พอหลังจากนั้นมาอ่านเจอในนี้แหละค่ะว่าอีซี่ลดเยอะ เลยไม่จ่ายตามที่ตกลง แต่ในใจก้หวั่นๆนะกลัวว่าเค้าจะให้จ่ายเต็ม แต่สุดท้ายเค้าก้โทรมายื่นข้อเสนอลดให้เหลือ9พัน กว่าติดต่อเราได้ เพราะเราไม่รับสาย555 มารับเอาวันที่17วันสุดท้ายของการตัดยอดพอดี เพราะเค้าบอกว่าถ้าไม่จ่ายเค้าก้จะโอนหนี้ไปให้บ.นอกดูแล รีบไปจ่ายเลยค่ะ5555 ของเราเหลืออีก3ใบค่ะ มีอิออน เฟิสช้อย ธนชาตค่ะ สู้ๆนะคะ✌

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83205 โดย victory17
ของคุณมีธนชาติ ของเราเทสโก้พรีเมียร์ ใบอื่นที่เหลือเหมือนกันเลย สู้ๆไปพร้อมกันค่ะ รีบเป็นไทกันเร็วๆ เบื่อสภาพหมุนแบบมาโปะมาก เวียนหัว ปิดทีเดียวจบดีกว่า อย่างมากแค่ไปขึ้นศาล ทนๆกันไป ตอนนี้รอเอกสารปิดของเฟิร์สช้อยอย่างเดียวค่ะ ตั้งหน้าตั้งตารอกันทีเดียว เดี๋ยวถ้าได้จะมาโพสให้ดูนะคะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83524 โดย victory17
:สู้ๆ: ในที่สุดวันนี้ที่รอคอยก็มาถึงกับส่วนลดปิดบัญชี 20,000 บาท จากยอดที่วิ่งไปถึง 67,xxx บาท จากยูเมะพลัสจ้า หลังจากหยุดมาได้ 8 เดือนเต็ม ส่วนลด 70 % ความรู้สึกวันนี้คือโล่งมากกกก มีกำลังใจไล่บี้บัตรที่เหลือเยอะเลย ตัวนี้เยอะสุดแล้ว โค่นไปแล้ว รู้สึกฟินอย่างบอกไม่ถูก ขอบคุณทุกแรงใจ ผู้ถ่ายทอดประสบการณ์ และกรรมการทุกท่านค่ะ :psy:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83536 โดย น้าชู

:สู้ๆ: ในที่สุดวันนี้ที่รอคอยก็มาถึงกับส่วนลดปิดบัญชี 20,000 บาท จากยอดที่วิ่งไปถึง 67,xxx บาท จากยูเมะพลัสจ้า หลังจากหยุดมาได้ 8 เดือนเต็ม ส่วนลด 70 % ความรู้สึกวันนี้คือโล่งมากกกก มีกำลังใจไล่บี้บัตรที่เหลือเยอะเลย ตัวนี้เยอะสุดแล้ว โค่นไปแล้ว รู้สึกฟินอย่างบอกไม่ถูก ขอบคุณทุกแรงใจ ผู้ถ่ายทอดประสบการณ์ และกรรมการทุกท่านค่ะ :psy:

ขอแสดงความดีใจด้วยครับคุณ victory17
ส่วนลดงามมากเลยครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83542 โดย victory17

น้าชู เขียน:

ขอแสดงความดีใจด้วยครับคุณ victory17
ส่วนลดงามมากเลยครับ

ขอบคุณค่ะ ทีแรกเค้าให้ 25,000 แบ่งจ่าย 4 งวด เลยถามไปเล่นๆว่าปิดทีเดียวขอ 20,000 ได้มั้ย เค้าโอเคมา เราก็จัดการปลดหนี้เลยค่ะ เบาไปแล้วตัวนี้หนี้เยอะสุดเลย

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #83745 โดย victory17
มาแล้ว ใบปิดยอดยูเมะ อัพเพื่อเป็นกำลังใจกันค่ะ จากยอด 67,xxx เหลือ 20,000 ถ้วน ทีนี้ก็รอเคลียร์ตัวต่อไปที่ข้อเสนอมาดีๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83903 โดย AJack

victory17 เขียน: ใช่ค่ะ ลดเยอะมาก เสียดายไม่มีเงินไปปิด พูดถึงปุ๊บนางมาปั๊บหลังหายไปนาน เมื่อกี้เพิ่งโทรมาแต่รับไม่ทัน ลุ้นจังค่ะว่าตัวเลขเท่าไหร่แล้ว อยากปิดมาก เดี๋ยวบ่ายๆคงโทรมาอีก เดี๋ยวมาอัพเดตนะคะ ของคุณfaiyenก็สู้ๆค่ะ มีโทรมาบ้างยังคะ หยุดนานรึยัง

ขอผ่อนจ่ายสัก 6 งวดได้ไหมครับ ลองดูครับผม สู้ๆนะครับ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83912 โดย AJack

victory17 เขียน: :สู้ๆ: ในที่สุดวันนี้ที่รอคอยก็มาถึงกับส่วนลดปิดบัญชี 20,000 บาท จากยอดที่วิ่งไปถึง 67,xxx บาท จากยูเมะพลัสจ้า หลังจากหยุดมาได้ 8 เดือนเต็ม ส่วนลด 70 % ความรู้สึกวันนี้คือโล่งมากกกก มีกำลังใจไล่บี้บัตรที่เหลือเยอะเลย ตัวนี้เยอะสุดแล้ว โค่นไปแล้ว รู้สึกฟินอย่างบอกไม่ถูก ขอบคุณทุกแรงใจ ผู้ถ่ายทอดประสบการณ์ และกรรมการทุกท่านค่ะ :psy:

ยินดีด้วยนะครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83959 โดย Ismephan
ระวังเฟิร์สช้อยก็ดีนะคะอย่าประมาท พี่เราเพิ่งขึ้นศาลมา พอถึงศาลแล้วต่อรองอะไรไม่ได้เลย ยอดหยุด 4 หมื่นกว่าๆ ยอดฟ้อง 6 หมื่น ลดให้เหลือแค่ 5.1 หมื่น บอกว่าลดได้ไม่เกิน 10% สุดๆ เลย

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84168 โดย Khunaey5714
ส่วนของลูกหนี้ชั้นดี มีโอกาสที่จะได้ส่วนลด H/C เยอะช่ายไหมคะ ถ้าเราหยุดจ่าย ไป 6 เดือน แล้วทางเจ้าหนี้ไม่โทรมาเลย เราสามารถโทไปขอ การ H/c ได้ไหมคะ หรือต้องรอเค้าเสนอมาอย่างเดียว

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85331 โดย flash

Ismephan เขียน: ระวังเฟิร์สช้อยก็ดีนะคะอย่าประมาท พี่เราเพิ่งขึ้นศาลมา พอถึงศาลแล้วต่อรองอะไรไม่ได้เลย ยอดหยุด 4 หมื่นกว่าๆ ยอดฟ้อง 6 หมื่น ลดให้เหลือแค่ 5.1 หมื่น บอกว่าลดได้ไม่เกิน 10% สุดๆ เลย

ไม่ทราบว่าหยุดไปกี่เดือนคะ ของ FC ถึงขึ้นศาล :shy:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85339 โดย Kritthanat
กำลังจะหยุดจ่ายของยูเมะสิ้นเดือนนี้เหมือนกันค่ะ
ยอดหนี้อยู่ที่ 70,000
อยากได้ยอดปิด ส่วนลดอย่างคุณvictory17 มากเลยค่ะ
มีอะไรแนะนำหรือคำเตือนได้นะคะ เก็บข้อมูลไว้เป็นภูมิค่ะ :สู้ๆ: สู้สู้ค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85598 โดย somni
ของเราก็ยอดลดเหลือ 10000 บาท ต้นพอๆ25000 แต่จะรออีกนิดเผื่อเหลือสัก 5000-6000 สู้ๆคับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86245 โดย victory17
ขอสรุปภาพรวมนะคะ ตอนนี้หยุดมา 10 เดือนแล้ว จ่ายไปได้ 1 ยอดคือยูเมะ ที่เหลือยังนิ่งอยู่ค่ะ มีเทสโก้ติดต่อมาเจ้าเดียว ให้ส่วนลดดี แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินไปปิด ดูแนวโน้มเค้าคือยังทวงเรื่อยๆ เพราะถึงฟ้องก็เราคงไม่มีจ่ายอยู่ดี ออกจากงานมาเป็นแม่บ้านเลี้ยงลูก ทรัพย์สินก็ไม่มี แต่เราก็รอรับสายตลอด เค้าหายกันไปเอง เมื่อก่อนหมุนจ่ายบัตรโน้นโปะบัตรนี้ หนี้เพิ่มตลอดไม่ลดเลยค่ะ กลัวแต่จะติดเครดิตบูโร แต่พอมาอ่านมาเจอเว็บนี้เลยมีสติขึ้นมาได้ว่า งานก็ไม่มีทำ ตังก็ไม่มี เอาชีวิตก่อนดีกว่า ปากท้องสำคัญ เราก็ไม่มีเครดิตอะไรจะไปซื้อบ้านซื้อรถอยู่แล้ว งานไม่มีทำ สมบัติก็ไม่มี คิดได้ดังนั้นเลยหยุดเลยค่ะ ยังเสียดายของเดือนสุดท้ายที่จ่ายไปอยู่เลย ดอกทั้งนั้น ต้นไม่ลดเลยจริงๆ โง่มานานมากเพิ่งตาสว่าง การจะแฮร์คัทต้องใจแข็งเข้าไว้ค่ะ รับสายเท่าที่รับได้ เค้าพูดอะไรก็เออๆออๆไป แต่ห้ามหยอด ห้ามเดินบัญชี ห้ามปรับโครงสร้างหนี้เด็ดขาด เก็บเงินก้อนอย่างเดียว มีธงในใจ รอเค้าเสนอมา ถ้ารับได้ก็จ่าย ถ้ารุสึกว่ามันไม่โดนก็ลองต่อดูตามธงในใจเรา พวกนี้เค้าลดให้อยู่แล้วเชื่อเถอะค่ะ ส่วนสถานการณ์เราตอนนี้ก็เก็บตังอย่างเดียว รอช่วงเนื้อหอมก่อนฟ้อง ช่วงนี้เครียดเหมือนกันค่ะ จะหยุดครบปีแล้ว ชะตากรรมน่าตื่นเต้นมาก ยังไงก็เดี๋ยวมาอัพเดตนะคะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93464 โดย Pptoon
อยากทราบประสบการณ์ อิออนคะทวงโหดไหม

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93496 โดย pinklemon
รอส่วนลดนี่..ไม่เกี่ยวกับ รอเค้าฟ้องเพื่อจะ H/C ใช่มั้ยคะ?
เรามือใหม่ กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.708 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena