หนี้ก้อนโต715,xxxบาท เราต้องผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปให้ได้

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81124 โดย kungnannaphat
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคน สำหรับกำลังใจค่ะ สู้ๆไปด้วยกัน

อัพเดท28/1/2559 ยอดหนี้ของ CIMB ย้ายไปอยู้ที่บ.แมกเน็ทอีกแล้ว
สินเชื่อบุคคล ยอดหยุด 93,000.00 หยุดเข้าเดือนที่ 4 แจ้งยอดมา 100,xxxx บาท ยอดดอกเบี้ยพุ่งกระฉูดเหมือนเดิม ให้ปรับโครงสร้างหนี้อีกตัว เราบอกไม่ไหวค่ะ รอต่อไป อดทนเพื่อได้ส่วนลด :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81250 โดย kungnannaphat
อัพเดท2/1/2559

TMB โอนหนี้ให้ สนง.กฎหมายชื่อ เดอะคอลเล็คเตอร์ ตามหนี้โทรมาแจ้ง ยอดค้างสิ่นเชื่อบุคคล 144,xxxบาท จะมีวิธีการชำระหนีอย่างไรต่อไป เราก็ตอบไปว่า ช่วงนี้ไม่ไหว ถ้ามีจะติดต่อกลับ พนง.พูดจาดีนะ บอกว่า ชำระภายในเดือนนี้ได้ไหม เราตอบว่า จะพยายามคะ พนง.ตอบ งั้นเ้ดี๋ยวขออนุญาตติดต่อกลับมาอีก

เพื่อนๆโดน สนงไหนตามกันบ้าง ปล.หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 5 แล้วจ้า :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81269 โดย น้าชู
มาให้กัาลังใจกันครับ สู้ๆครับ เก็บเงินเยอะๆครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81279 โดย dnnkid

kungnannaphat เขียน: อัพเดท2/1/2559

TMB โอนหนี้ให้ สนง.กฎหมายชื่อ เดอะคอลเล็คเตอร์ ตามหนี้โทรมาแจ้ง ยอดค้างสิ่นเชื่อบุคคล 144,xxxบาท จะมีวิธีการชำระหนีอย่างไรต่อไป เราก็ตอบไปว่า ช่วงนี้ไม่ไหว ถ้ามีจะติดต่อกลับ พนง.พูดจาดีนะ บอกว่า ชำระภายในเดือนนี้ได้ไหม เราตอบว่า จะพยายามคะ พนง.ตอบ งั้นเ้ดี๋ยวขออนุญาตติดต่อกลับมาอีก

เพื่อนๆโดน สนงไหนตามกันบ้าง ปล.หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 5 แล้วจ้า :No:

TMB ผมหยุดมา 1 ปี 5 เดือน ตอนนี้เงียบกริ๊บไป 5 เดือนแล้ว แต่ในระหว่าง 1 ปีนี้ก็แทบจะไม่ติดต่อมาเหมือนกัน หวั่นๆอยู่ ยอดเยอะด้วย แสน+

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81293 โดย kungnannaphat
น้าชู และก็คุณ dnnkid ขอบคุณค่ะข้อมูล และกำลังใจที่มีให้....สู้ๆค่ะ เช่นกัน จะพยามยามเก็บเงินให้ได้เยอะที่สุดค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81623 โดย ยอมใจ

kungnannaphat เขียน: ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคน สำหรับกำลังใจค่ะ สู้ๆไปด้วยกัน

อัพเดท28/1/2559 ยอดหนี้ของ CIMB ย้ายไปอยู้ที่บ.แมกเน็ทอีกแล้ว
สินเชื่อบุคคล ยอดหยุด 93,000.00 หยุดเข้าเดือนที่ 4 แจ้งยอดมา 100,xxxx บาท ยอดดอกเบี้ยพุ่งกระฉูดเหมือนเดิม ให้ปรับโครงสร้างหนี้อีกตัว เราบอกไม่ไหวค่ะ รอต่อไป อดทนเพื่อได้ส่วนลด :สู้ๆ:

ของยอมใจส่งไปสำนักกฏหมายศิริธรรมรัฐ หมดเลยค่ะ สำนักนี้คุยง่ายจนแอบกลัวเลย กลัวโดนหลอกมากๆ แต่ก็ยอดจ่ายปิดจบไปแล้วค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81648 โดย kungnannaphat

ยอมใจ เขียน:

kungnannaphat เขียน: ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคน สำหรับกำลังใจค่ะ สู้ๆไปด้วยกัน

ของยอมใจส่งไปสำนักกฏหมายศิริธรรมรัฐ หมดเลยค่ะ สำนักนี้คุยง่ายจนแอบกลัวเลย กลัวโดนหลอกมากๆ แต่ก็ยอดจ่ายปิดจบไปแล้วค่ะ

ของคุณยอมใจหยุดส่งมาทั้งหมดกี่เดือนแล้วค่ะ....ของเราหยุดทุกตัวเข้าเดือนที่ 5 ซิตี้ กับ CIMB อยู่กับบ.แแม็กเนท
ส่วน TMB อยู่กับ บ.เดอะคอลเล็คเตอร์ค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81674 โดย DOGMA
ของผม CITI READY กับ CITI VISA โทรแทบทุกวันหยุดมาเกือบห้าเดือนแล้ว
บางวันยิงมาแล้ววาง บอกจะฟ้องแล้ว กรุงศรีฯ แสนห้าหยุดมาปีกว่าเหมือนกันเงียบไปหวั่นโดนฟ้องอยู่
CMIB ปิดไปเมื่อเดือนที่แล้วหยุดมาปีกว่า ปิดไปสามหมื่นต้นๆ จากยอดเจ็ดหมื่นปลายๆ ยืมญาติมาปิดต้องผ่อนกับญาติต่อเงินเลยเก็บไม่ได้เลย เงินเดือนก็แป๊ก!!!มาหลายปี...ยังไม่รู้จะหาเงินที่ไหนมาจ่าย ทั้ง CITI
และ กรุงศรีฯ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81717 โดย kungnannaphat

DOGMA เขียน: ของผม CITI READY กับ CITI VISA โทรแทบทุกวันหยุดมาเกือบห้าเดือนแล้ว
บางวันยิงมาแล้ววาง บอกจะฟ้องแล้ว กรุงศรีฯ แสนห้าหยุดมาปีกว่าเหมือนกันเงียบไปหวั่นโดนฟ้องอยู่
CMIB ปิดไปเมื่อเดือนที่แล้วหยุดมาปีกว่า ปิดไปสามหมื่นต้นๆ จากยอดเจ็ดหมื่นปลายๆ ยืมญาติมาปิดต้องผ่อนกับญาติต่อเงินเลยเก็บไม่ได้เลย เงินเดือนก็แป๊ก!!!มาหลายปี...ยังไม่รู้จะหาเงินที่ไหนมาจ่าย ทั้ง CITI
และ กรุงศรีฯ

คุณ DOGMA......สู้ๆนะคะ สู้ไปพร้อมๆกัน.....เมื่อวาน11/2/2559 สินเชื่อ CITI ADVANCE แจ้ง ยอดหนี้ 133,xxx บาท ทำประนอมหนี้ 2,600 x 60 เดือน หรือ ถ้าต้องการปิดบัญชีให้ที่ 59,000บาทผ่อน 3 งวด ลดประมาณ 55% จะโทรมาอีกวันจันทร์ อยากปิดแต่เงินไม่พอ....จะลองขอยืมญาติ จะได้ปิดไป 1 ตัว :cry2: เดี๋ยวมาอัพเดทให้ฟังนะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81732 โดย ยอมใจ

kungnannaphat เขียน: สวัสดีปีใหม่ ปี2559 นะค่ะ มาอัพเดทเพิ่มเติมค่ะ

ช่วงนี้ ซิตี้แบงค์ โทรมาติดต่อ ต่อเนื่อง 3 วันติด ให้ประนอมหนี้ 3 บัญชี คือ เรดดี้ , วีซ่า และ แคชแบค ทุบัตรหยุดจ่าย 4 เดือน ดอกเบี้ยขึ้นเร็วมาก ให้จ่าย 3 บัญชี แยกกัน รวมแล้วไม่ต่ำกว่า 3,100 บาท 12เดือน หลังจากจากนั้นคุณสามารถขอส่วนลดปิดบัญชีได้ ปล.จริงหรือไม่?

CITI READY บัตรกดเงินสด ยอดหยุด " 80,954.42 หยุด 4 เดือน ยอด 100,xxx
CITI VISA CARD บัตรเครดิต ยอดหยุด " 68,827.14 หยุด 4 เดือน ยอด 71,xxxx
CITI CASH BACK บัตรเครดิต ยอดหยุด " 45,088.67 หยุด 4 เดือน ยอด 46,xxx

เจ้าหน้าที่ชื่อ ลดา (BES) มีการบอกว่า ซิตี้แบงค์ไม่ปล่อยง่ายๆนะคะ ฟ้องอย่างเดียว ยอดเกินแสน เราบอกว่า คงจ่ายไม่ไหว ขอเวลาเก็บเงิน แล้วขอส่วนลดดีกว่า นางตอบว่า ไม่ได้แล้วค่ะ ต้องจบภายในเดือนนี้ เพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์ใช้มุขไหนตอบปฏิเสธกันค่ะ ช่วยบอกหน่อย ขอบอกจริงๆว่านางพร่ำเพ้อมากมาย ไม่อยากพูดจาไม่ดีกับนางค่ะ (o_O)

เหมือนเลยค่ะของ citi ลดา เหมือนกันมุกเดียวเลยค่ะ
ยอดหนี้ Ready. ยอดหยุด 70,000 ยอดทวง 80,000. เสนออัตราดอกเบี้ยพิเศษ ผ่อน 1,300. บาท/เดือน นาน 12 เดือน หลังจากนั้นค่อยมาคุย ขอส่วนลดปิดยอด
Citi Credit ยอดหยุด 32,000. เสนอส่วนลด ปิดยอดที่ 24,000. เราเลยโอเค รอหนังสือยืนยันจากนาง แล้วนางก็หายไปเลย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81733 โดย ยอมใจ

kungnannaphat เขียน:

ยอมใจ เขียน:

ของคุณยอมใจหยุดส่งมาทั้งหมดกี่เดือนแล้วค่ะ....ของเราหยุดทุกตัวเข้าเดือนที่ 5 ซิตี้ กับ CIMB อยู่กับบ.แแม็กเนท
ส่วน TMB อยู่กับ บ.เดอะคอลเล็คเตอร์ค่ะ

หยุดไป 5 เดือนค่ะเท่ากันค่ะ แต่อีกยอดยังไม่เห็นทวงมาอีกรออยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ตังค์ไม่มีเลย อิอิ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81805 โดย Noppamas1978
นั่งอ่านดู หนี้คุณ และเงินเดือน เหมือนเราเกือบทุกอย่างเลยค่ะ วันนี้ 15/2/2559 Citi โทรมาบอกว่าให้ส่วนลดเลย 50% ผ่อนจ่าย 3 งวด แต่เรายังไม่มี เค้าบอกว่าจะถูกส่งต่อไปสำนักงานกฎหมาย และอาจจะไม่ได้ส่วนลดเท่านี้ แต่เรายังไม่มีอ่ะ เสียดายเหมือนกัน คงต้องไปต่อรองกับ สำนักงานกฎหมายดู ว่าผ่อนยาวกกว่านี้ได้มะ สู้ ๆ นะคะ มีหนี้ได้ เราก็หมดหนี้ได้ค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81808 โดย kungnannaphat

Noppamas1978 เขียน: นั่งอ่านดู หนี้คุณ และเงินเดือน เหมือนเราเกือบทุกอย่างเลยค่ะ วันนี้ 15/2/2559 Citi โทรมาบอกว่าให้ส่วนลดเลย 50% ผ่อนจ่าย 3 งวด แต่เรายังไม่มี เค้าบอกว่าจะถูกส่งต่อไปสำนักงานกฎหมาย และอาจจะไม่ได้ส่วนลดเท่านี้ แต่เรายังไม่มีอ่ะ เสียดายเหมือนกัน คงต้องไปต่อรองกับ สำนักงานกฎหมายดู ว่าผ่อนยาวกกว่านี้ได้มะ สู้ ๆ นะคะ มีหนี้ได้ เราก็หมดหนี้ได้ค่ะ

คุณNoppamas1978......สู้ๆ เราจะหมดหนี้ไปพร้อมๆกันค่ะ :No:

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83634 โดย kungnannaphat
สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ
เข้ามาอัพเดทรายงานหนี้แต่ละตัวหายไปนาน ทุกบัตร 7-8 เดือน

ฺBank
1.CIMB สินเชื่อบุคล ยอดหยุด 93,000.00
>หนี้ปัจจุบัน 103,xxx

2.TMB สินเชื่อบุคล " 144,652.00
>หนี้ปัจจุบัน 144,xxx ไม่มีการแจ้งดอกเบี้ย

3.TMB บัตรเครดิต " 103,000.00
> หนี้ปัจจุบัน 103,xxxไม่มีการแจ้งดอกเบี้ย

เงียบมากทุก bank น่ากลัวจริงๆ

Non Bank
4.CITI ADVANCE สินเชื่อบุคล ยอดหยุด 110,000.00
>หนี้ปัจจุบัน 144,xxx
กำลังผ่อนปิดบัญชี 3 งวด รวม 60,000 ถ้วน

5.CITI READY บัตรกดเงินสด " 80,954.42
> หนี้ปัจจุบัน 120,xxx

6.CITI MASTER บัตรเครดิต " 68,827.14
> หนี้ปัจจุบัน 75,xxx

7.CITI CASH BACK บัตรเครดิต " 45,088.67
>หนี้ปัจจุบัน 52,xxx

ตระกูล CITI ตื้อให้โครงการผ่อนสบาย 12เดือน แต่เราปฎิเสธไป

ตอนนี้พ่อขายที่ดินของพ่อได้ พ่อกับแม่รู้เรื่องแล้วตกใจเรื่องที่เป็นหนี้ ไม่อยากให้ถูกฟ้องศาล จะให้เงินมาก้อนหนึ่ง แล้วนำเงินมาปิดบัญชี ใจเราอยากปิดตัวที่ฟ้องเร็วคือ ตระกูล CITI จะลองขอส่วนลด 50% เหมือนกับ CITI AD จะได้หมดไปทีละตัว ส่วนยอดที่เยอะคือ TMB คงต้องรอ สนง.กฏหมายเสนอส่วนลดมา , CIMB เงียบไม่มีโทรมาเลยช่วงนี้ ตัวนี้ก็อยากจะปิด คิดแล้วก็ คือจริงเราควรจะรอให้ สนง.ติดต่อมา หรือ ติดต่อไปเองเลย ใครมีประสบการณ์บ้าง ขอคำชี้แนะหน่อยค่ะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83643 โดย Lukwa
ของเราซิตี้เราประนอมหนี้ไปแล้วยอด218673 ยังปิดใด้ลด52%เหลือ105000ตัวที่กลัวที่สุดเพราะเราประนอมหนี้ไป

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83655 โดย น้าชู
ขอสอบถามครับ ทาง citi bank เราควรทำ สัญญา ผ่อนสบาย 12 เดือนดอกเบี้ย 6% 12เดือน
ไหมครับ เหลือเท่าไหร่หรือมีเงินก้อน ขอส่วนลดปิดบัญชี อีกครั้ง
ขอบคุณครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83665 โดย kungnannaphat

Lukwa เขียน: ของเราซิตี้เราประนอมหนี้ไปแล้วยอด218673 ยังปิดใด้ลด52%เหลือ105000ตัวที่กลัวที่สุดเพราะเราประนอมหนี้ไป

คุณ LUKWA ของคุณหยุดจ่ายกี่เดือน?จึงขอส่วนลดปิดบัญชีได้ 52% และก็ต้องรอทาง สนง.กฎหมายติดต่อมาเองหรือไม่ ส่วนตัวอยากจะปิดให้จบๆไป

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83666 โดย kungnannaphat

น้าชู เขียน: ขอสอบถามครับ ทาง citi bank เราควรทำ สัญญา ผ่อนสบาย 12 เดือนดอกเบี้ย 6% 12เดือน
ไหมครับ เหลือเท่าไหร่หรือมีเงินก้อน ขอส่วนลดปิดบัญชี อีกครั้ง
ขอบคุณครับ

คุณน้าชู ส่วนตัวไม่ทำสัญญาผ่อนสบาย 12 เดือน ดอกเบี้ย 6% กับทาง citi bankค่ะ เพราะคิดว่าก็คือการประนอมหนี้อีกแบบนั่นเอง เคยอ่านเจอในกระทู้หนึ่งว่า อย่าทำเลย เงินต้นไม่ลดลงเลย รอปิดบัญชีที่เดียว
แต่บางคนทำก็ได้ แล้วค่อยขอปิดบัญชีทีหลัง ส่วนตัวบอกเจ้าหน้าที่ว่า กำลังทำการผ่อนปิดบัญชีกับ citi advance อยู่ ไม่มีเงินเหลือพอ ถ้าปิดเสร็จภายในสิ้นเดือนเมษายนนี้ จะติดต่อขอปิดบัญชีเหมือนกัน

คุณน้าชู ลองคิดหาวิธีที่สะดวกต่อการปลดหนี้ แต่ละคนอาจมีวิธีที่แตกต่างกันค่ะ สู้ๆ o_)

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83681 โดย Lukwa
คือว่าก่อนเจอชมรมนี้เรารวมหนี้สองบัตรของซิติ้เป็นบัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิต แล้วทำสัญญาปะนอมหนี้ยอด250000มั้งผ่อนเละ6400ต่อเดือนเป็นเวลา64เดือน แล้วเรามีบัตรอื่นอีกผ่อนไป8เดือนเริ่มไม่ใหว พอดีมาเจอชมรมเลยตัดสินใจหยุดและเก็บเงิน
เรากลัวเค้าฟ้องเพราะเราประนอมหนี้ไปแพ้แน่ พอดีบริษัททวงหนี้นี้เค้าพูดดีเราเลยลองคุยอะ และเราเคยอ่านเจอในชมรมบอกว่าซิตี้ให้ทำแฮรคัตใด้ทุกบัญชีคะ ก้อเลยลองคุยคะ ทำแล้วโล่งใจเพราะอีกสองบัตรไม่ใด้ทำสัญญานรกคะ เราหยุดส่งบัตรนี้ประมาณ6เดือน คิดว่าท่านใดที่ยังไม่ทำสัญญานรกไม่ควรทำคะ เก็บเงินรอแฮรคัตดีดว่าคะ เพราะทำสัญญานรกจะทำให้เราเสียเปรียบเค้าคิดดอกถูฏหมายทันทีฟ้องเราก้อแพ้สิคะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83691 โดย น้าชู

kungnannaphat เขียน:

น้าชู เขียน: ขอสอบถามครับ ทาง citi bank เราควรทำ สัญญา ผ่อนสบาย 12 เดือนดอกเบี้ย 6% 12เดือน
ขอบคุณครับ

คุณน้าชู ส่วนตัวไม่ทำสัญญาผ่อนสบาย 12 เดือน ดอกเบี้ย 6% กับทาง citi bankค่ะ เพราะคิดว่าก็คือการประนอมหนี้อีกแบบนั่นเอง เคยอ่านเจอในกระทู้หนึ่งว่า อย่าทำเลย เงินต้นไม่ลดลงเลย รอปิดบัญชีที่เดียว
แต่บางคนทำก็ได้ แล้วค่อยขอปิดบัญชีทีหลัง ส่วนตัวบอกเจ้าหน้าที่ว่า กำลังทำการผ่อนปิดบัญชีกับ citi advance อยู่ ไม่มีเงินเหลือพอ ถ้าปิดเสร็จภายในสิ้นเดือนเมษายนนี้ จะติดต่อขอปิดบัญชีเหมือนกัน

คุณน้าชู ลองคิดหาวิธีที่สะดวกต่อการปลดหนี้ แต่ละคนอาจมีวิธีที่แตกต่างกันค่ะ สู้ๆ o_)

ขอบคุณมากครับคุณ kungnannaphat
ผมก็ปฎิเสธเค้าไปครับ เก็บเงินปิดที่เดียวเลยครับ แต่ตอนนี้เงียบๆกันหมดเลย
1St ขอส่วนลดไม่ผ่าน ก็เงียบไปจะเดือนแล้ว
uob ก็จะให้ประนอมหนี้อย่างเดียวเลย ยังไม่เสนอส่วนลด
citi adv.ให้ส่วนละ 30-35% รอไปก่อน ขอไป 50%
citi visa เงียบๆไปนานๆโทรมาที
ทั้งหมด หยุด ปลายเดือน 12/58 บางเจ้าเช่น uob กลางเดือน1/59 รวมๆ
ก็ค้างประมาณ 4 เดือน เข้า 5เดือนครับ
งัยก็ขอบคุณมากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.801 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena