หนี้ก้อนโต715,xxxบาท เราต้องผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปให้ได้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85232 โดย Tom9449
หยุดมา11เดือนแล้วครับ ตอนนี้ติดต่อเข้ามาแล้ว แต่ส่วนลดน้อยมาก เงินยังมีไม่พอด้วย คงต้องรอไปก่อน คิดว่าเจ้านี้คงจะได้ไปคุยกันในศาล

kungnannaphat เขียน:

Tom9449 เขียน: มี TMB แสน up เหมือนกันเงียบสนิท สงสัยใกล้เวลาฟ้อง รอกันต่อไปครับ

คุณ Tom9449 หยุดมานานหรือยังค่ะ? รอๆต่อไป สู้ๆค่ะ o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85233 โดย Tom9449
ครับผมคิดว่าจะไปขอผ่อนยาวๆที่ศาลเหมือนกันครับเจ้านี้

Tom9449 เขียน: หยุดมา11เดือนแล้วครับ วันนี้โทรมา บอกยอดตอนนี้190,000ให้ปิด170,000ผ่อน6เดือนไม่งั้นจะฟ้องแล้ว แต่เป็นสำนักงานกฏหมายโทรมา คงไม่ไหว ท่านใดมีประสบการณ์ต่อรองกับTMBช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Tom9449 เขียน: มี TMB แสน up เหมือนกันเงียบสนิท สงสัยใกล้เวลาฟ้อง รอกันต่อไปครับ

คุณ Tom9449 หยุดมานานหรือยังค่ะ? รอๆต่อไป สู้ๆค่ะ o_)

คุณ Tom9449 ส่วนตัวเคยโทรไปถามกับ สนง.ยูพี เกี่ยวกับส่วนลดบัญชีบัตรเครดิต TMB จากยอดปัจจุบัน 103,xxx บาท ให้จ่ายปิดบัญชีที่ 80,000บาทถ้วน ไม่ไหวๆจำนวนเงินมากเกิน ลดแค่ 22%เอง เอาไว้ปิดทีหลัง

ถ้าเราไม่มีเงินก็ไปทำยอมความหน้าศาลก็แล้วกัน ยังมีบัญชัสินเชื่อ รีไฟแนนซ์อีก ยอดปัจจุบัน 152,xxx บาท ไม่ค่อยโทรมา นานๆโทรมาที สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95443 โดย kungnannaphat
หายไปนานค่ะ กลับเข้าชมรมอีกที พร้อมเรื่องเล่าว่า ไปศาลมาแล้วสำหรับสินเชื่อ TMB เมื่อเดือน เมษายนที่ผ่านมา โดนฟ้องยอด 180,xxxบาท จากยอดหยุด 144,XXXบาท ศาลพิพากษาให้จ่ายจำนวนยอดเงินต้น+ดอกเบี้ย 15% หักดอกออกไป และให้ดำเนินการผ่อนจ่ายกับทางเจ้าหนี้เอง ตอนรอศาล ทนายโจกท์ บอกไม่ต้องรอศาลก็ได้ ส่วนตัวเราบอกยังไงก็ต้องรอ จะได้รู้ว่าผลออกมายังไง เจ้าหน้าที่ศาลแจ้งให้รอคำพิพากษาที่บ้านได้ แต่ยังไม่ได้รับคำพิพากษาเลย เพื่อจะติดต่อธนาคาร รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ ว่าต้องทำอย่างไรต่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95738 โดย pikupman

kungnannaphat เขียน: หายไปนานค่ะ กลับเข้าชมรมอีกที พร้อมเรื่องเล่าว่า ไปศาลมาแล้วสำหรับสินเชื่อ TMB เมื่อเดือน เมษายนที่ผ่านมา โดนฟ้องยอด 180,xxxบาท จากยอดหยุด 144,XXXบาท ศาลพิพากษาให้จ่ายจำนวนยอดเงินต้น+ดอกเบี้ย 15% หักดอกออกไป และให้ดำเนินการผ่อนจ่ายกับทางเจ้าหนี้เอง ตอนรอศาล ทนายโจกท์ บอกไม่ต้องรอศาลก็ได้ ส่วนตัวเราบอกยังไงก็ต้องรอ จะได้รู้ว่าผลออกมายังไง เจ้าหน้าที่ศาลแจ้งให้รอคำพิพากษที่บ้านได้ แต่ยังไม่ได้รับคำพิพากษาเลย เพื่อจะติดต่อธนาคาร รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ ว่าต้องทำอย่างไรต่ะ

ขอเกาะติดด้วยนะครับ ผมต้องไปขึ้นศาล29สิงหา ยังไม่รู้จะยังไงดีเลยเพราะคงเก็บเงิน HC ไม่ทันแน่ๆ สอบถามหน่อยครับ ทนายแบงค์มีข้อเสนอหน้าศาลมาให้ยังไงบ้างหรือป่าวครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96030 โดย kungnannaphat
ทนายให้ยอมความ จ่าย 3,400 บาทต่่อเดือน ในระยะเวลา 5 ปี ส่วนตัวจ่ายไม่ไหวขอลดค่ะ ขอจ่ายประมาณ 2,000บาท ทนายแจ้งว่าธนาคารกำหนดมายอดเท่านี้ เราก็เลยขอให้ศาลตัดสินค่ะ

ณ.ตอนนี้ ยังไม่มีการติดต่อกลับมาจากทนายเลยว่า ตกลงต้องจ่ายเท่าไหร่ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำว่าจะต้องดำเนิการอย่างไรต่อไปค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.428 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena