ได้ฤกษ์ปิดบัตรเจ้าแรกหลังหยุดมา 7 เดือน ครับ ( อัพเดท ปิดบัตร ตัวที่ 2 )

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81532 โดย minimonikun

ริริน เขียน: สวัสดีค่ะ คุณ minimonikun
ยินดีด้วยนะคะ ปิดไปได้ 2 เจ้าแล้ว รบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ ของสินเชื่อกรุงศรีเป็นยังไงบ้างคะ ของเราหยุดมาจะเข้าเดือนที่ 3 แล้ว (สไมล์แคช ยอดตอนหยุดแสนนิดๆ จ่ายมา 2 ปีกว่า ) ไม่เสนออะไรมาเลยค่ะ แค่บอกให้พยายามจ่ายเข้าไปบ้าง จะขอลดยอดรายเดือนลง ธนาคารก็บอกว่าทำไม่ได้ หรือต้องรอไปอีกค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ของกรุงศรีตอนนี้ ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยครับ เงียบจนน่าจกใจ ตอนที่หยุดช่วง 5 เดือนแรกๆ นี่ก็มีข้อเสนอเช่น จ่ายหยอดมาบ้าง ขอให้จ่ายเท่านั้น เท่านี้ ผมก็ดำเนอนตามแนวทางพี่ๆครับ ว่า ยังไม่มีจริงๆ แถมยอดของเจ้านี้เยอะมากๆ ตอนนี้ 200000 ละ ดอกเบี้ยวิ่งเอา วิ้งเอา ซึ่งผมตั้งเป้าจะจ่ายตามยอดที่หยุดเท่านั้น กำลังเร่งเก็บตังค์อยู่ คุณริริน ผมว่าตอนนี้เน้นเก็บตังค์อย่างเดียวเลยครับ พยายามเก็บแต่ก็ไม่ทำให้เราเดิอดร้อน อีกอย่างตอนนี้ หยุดไปแค่ 3 เดือนครับ ทางธนาคารคงยังไม่มีนโยบายการเจรจาส่วนลดเข้ามา มันต้องรอให้หนี้เน่ามากๆตอนนั้นแหละครับ ส่วนลดจะมาเอง สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81534 โดย minimonikun

น้าชู เขียน:

minimonikun เขียน:

น้าชู เขียน:

minimonikun เขียน: ของผมใช้วิธีหักดิบ ครับ คือ มีเงินก้อนที่เราพอใจแล้วพอใจยอดนี้ แล้วพอทางนั้นโทรมาก็บอกว่า ปิดงวดเดียว ยอดเท่านี้ โอเคไหม ถ้าโอเค จ่ายเลย ทางธนาคารเลยรีบอนุมัติทันที ครับ เก็บตังค์ไปเรื่อยๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆไปด้วยกัน ของผมยังเหลือตัวใหญ่อีกสองตัว ดอกเบี้ยนี่วิ่งเอาวิ่งเอา โทรมาตลอดช่วงนี้แต่ก็ตอบไปไม่มีจ่าย สำหรับ SCB/KRUNGSRI

สวัสดีครับคุณ minimonikun
ขอสอบถามหน่อยครับ
ทาง uob เริ่มเสนอส่วนลดให้ หลังจากหยุดได้ประมาณกี่เดือนครับ
ขอบคุณครับ

ส่วนลดของ UOB จริงๆแล้วเริ่มเสนอมา น่าจะเข้าประมาณเดือน ที่ 3 ครับ ของเคสผมนะ แต่ทางนั้นเค้าไม่ได้บอกเป็นวาขจา เป็นจดหมายและmessage ทางมือถือว่า 20% แต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินครับ ก็เลยปล่อยไปเรื่อยๆ จนมามาช่วงเดือนที่ 7 เริ่มโทรมา สอบถามความคืบหน้าว่า สามารถปิดได้ไหม หรือ จ่ายขั้นต่ำ จ่ายหยอดได้ไหม ผมบอกว่าไม่มีจ่าย และทางนั้นจะถามว่า จ่ายได้เท่าไหร่ ถ้าเรามีเรตที่พอใจ บอกไปเลยครับว่ามีเท่านี้ ของผมหักดิบเลยว่ามีเท่านี้ พร้อมจ่ายได้วันไหนบอกเค้าไปเลยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับแนวทาง ขอบคุณจากใจจริงครับ สู้ๆครับ

ยินดีครับคุณ น้าชู ยังไงลองวางแผนดูหนี้ของเราก่อนนะครับ ว่าเจ้าไหนเป็นยังไง สำหรับผม UOB ทำก่อนเลย เพราะเจ้านี้ค่อนข้างมาเร็วเคลมเร็วมากๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81647 โดย ริริน
คุณ minimonikun
ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ที่สละเวลามาตอบให้ จะพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุดค่ะ ถ้ามีอะไรจะมาอัพเดตให้ทราบนะคะ ตอนนี้ธนาคารก็เงียบไปเลยค่ะ โทรมาเดือนละครั้ง สองครั้งเอง สู้ๆนะคะ o_) :wo:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81845 โดย minimonikun

ริริน เขียน: คุณ minimonikun
ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ที่สละเวลามาตอบให้ จะพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุดค่ะ ถ้ามีอะไรจะมาอัพเดตให้ทราบนะคะ ตอนนี้ธนาคารก็เงียบไปเลยค่ะ โทรมาเดือนละครั้ง สองครั้งเอง สู้ๆนะคะ o_) :wo:

คุณริริน ครับ ของผมกรุงศรี ตอนนี้ไม่โทรไรมาทั้งสิ้น มีแต่งส่งจดหมายมาว่า ถ้าสนใจประนอมหนี้ ส่วนลด หรือผ่อน ติดต่อกลับ ส้วนของ SCB ก็ ให่จ่ายหยอดเข้ามา ตอนนี้เก็บเงินรัวๆเลยครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82024 โดย Jum
สวัสดีครับคุณ minimonikun
เข้ามาติดตามและเป็นกำลังใจให้ครับผม

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82370 โดย minimonikun
UPDATED สามเจ้าที่เหลือนะครับ

- ยอดของ K BANK ตอนนี้ 36000 ละ หยุดมาเกือบ 8 เดือน มีแต่จดหมายจาก สนง กฏหมายครับ
ว่าให้ชำระหนี้ มิเช่นนั้นอาจจะโดนฟ้อง ผมก็ปล่อยไปก่อน ยอดน้อยอยู่ ยังไม่อยู่ในแพลน

- ของ SCB Family อันนี้ ยอดแสนกว่าบาท หยดมา 9 เดือน อันนี้ มีโทรศัพท์จาก สนง กฏหมาย ให่
ชำระเข้าไป 2000 บาท เพื่อให้เรื่องอยู่ที่แบงค์ ผมก็บอกไปว่า ้ามีเดี๋ยวจะไปจ่ายละกัน

- ของ Krungsri อันนี้ยอด 2 แสนกว่าๆ ก็มีแค่จดหมายจาก สนง กม มาเท่านั้น ยังไม่มีโทรมาอารายทั้งสิ้น

ตอนนี้ก็ได้แต่ก้มหน้าก้มตาเก็บเงินไปเรื่อยๆน้อยบ้าง มากบ้าง โดยไม่ทำให้เราเดือดร้อนครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82467 โดย ริริน
ขอบคุณที่เข้ามาอัพเดตนะคะ ของเรากรุงศรีโทรมาให้จ่ายหยอดเข้าไปค่ะ แล้วก็บอกจะโทรมาใหม่ พยายามเก็บเงินอยุ่ค่ะ ตอนนี้เราอยากปิดยูเมะมากๆ แต่ไม่โทรมาเลยค่ะ รอข้อเสนอดีดีอยุ่ค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82505 โดย plakartoon

minimonikun เขียน: ของผมใช้วิธีหักดิบ ครับ คือ มีเงินก้อนที่เราพอใจแล้วพอใจยอดนี้ แล้วพอทางนั้นโทรมาก็บอกว่า ปิดงวดเดียว ยอดเท่านี้ โอเคไหม ถ้าโอเค จ่ายเลย ทางธนาคารเลยรีบอนุมัติทันที ครับ เก็บตังค์ไปเรื่อยๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆไปด้วยกัน ของผมยังเหลือตัวใหญ่อีกสองตัว ดอกเบี้ยนี่วิ่งเอาวิ่งเอา โทรมาตลอดช่วงนี้แต่ก็ตอบไปไม่มีจ่าย สำหรับ SCB/KRUNGSRI

ตอนนี้ก็กำลังใช้วิธีหักดิบกับเจ้ายูจอมมารเหมือนกันคะ ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไหร่ ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82521 โดย Na99
ของผมก็หักดิบจอมมารยู ทั้งส่งเอกสาร ไป สามรอบละ เปลี่ยนคนไปเรื่อย ยอด 2แสน ก่อนปีใหม่ได้ 130000 มาเดือนนี้ 120000 ผมยังยืนที่แสนก็ไม่ผ่านอีก จะฟ้องละนะ

เอาไปปิด citi เลยสม ^^ ^^ :ลั่ลล้า:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82522 โดย plakartoon

Na99 เขียน: ของผมก็หักดิบจอมมารยู ทั้งส่งเอกสาร ไป สามรอบละ เปลี่ยนคนไปเรื่อย ยอด 2แสน ก่อนปีใหม่ได้ 130000 มาเดือนนี้ 120000 ผมยังยืนที่แสนก็ไม่ผ่านอีก จะฟ้องละนะ

เอาไปปิด citi เลยสม ^^ ^^ :ลั่ลล้า:

สงสัยคงต้องร้องเพลงรอไปก่อนจะกว่าจะยอมที่ 27000 จากยอด 56,000 คะ เด่วคงต้องไปปิดที่อื่นก่อน เรารอที่อื่นติดต่อมานะ เหลืออีกแค่ 3 ที่จาก 8 ที่ ปิดไปแล้ว 5 ที่ในรอบ 1 ปี 8 เดือน จะต้องปิดให้ได้ภายในปีนี้ ( ถ้ามันติดต่อมานะ )

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82530 โดย EQ0313

plakartoon เขียน:

Na99 เขียน: ของผมก็หักดิบจอมมารยู ทั้งส่งเอกสาร ไป สามรอบละ เปลี่ยนคนไปเรื่อย ยอด 2แสน ก่อนปีใหม่ได้ 130000 มาเดือนนี้ 120000 ผมยังยืนที่แสนก็ไม่ผ่านอีก จะฟ้องละนะ

สงสัยคงต้องร้องเพลงรอไปก่อนจะกว่าจะยอมที่ 27000 จากยอด 56,000 คะ เด่วคงต้องไปปิดที่อื่นก่อน เรารอที่อื่นติดต่อมานะ เหลืออีกแค่ 3 ที่จาก 8 ที่ ปิดไปแล้ว 5 ที่ในรอบ 1 ปี 8 เดือน จะต้องปิดให้ได้ภายในปีนี้ ( ถ้ามันติดต่อมานะ )

สุดยอดเลยค่ะ8ใบเหลือ3ใบ มีฟ้องบางหรือป่าวค่ะ ของ EQ เพิ่งเข้า6งวดบอกจะส่งฟ้องแล้วค่ะของ CIMB
ยอด53000ค่ะ ไม่รู้จะฟ้องจริงอ่ะป่าว เคยเสนอปิด32000ค่ะ ต่อ 26000นางไม่ให้นางจะฟ้อง :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: รอๆดูใครปิดของ CIMBบางนะได้ลดกันเท่าไรแชร์ข้อมูลหน่อยนะค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83181 โดย minimonikun

ริริน เขียน: ขอบคุณที่เข้ามาอัพเดตนะคะ ของเรากรุงศรีโทรมาให้จ่ายหยอดเข้าไปค่ะ แล้วก็บอกจะโทรมาใหม่ พยายามเก็บเงินอยุ่ค่ะ ตอนนี้เราอยากปิดยูเมะมากๆ แต่ไม่โทรมาเลยค่ะ รอข้อเสนอดีดีอยุ่ค่ะ

คุณ ริรัน ครับ อะไรที่จ่ายหยอดทุกอย่าง ห้ามาจ่ายเลยนะครับ เพราะมันจะทำให้เกิดการยืดอายุความออกไป เน้นเก็บเงินครับ สำหรับยูเมะ ผมว่าเป็นเจ้าที่ให้ส่วนลดเร็วครับ ยังไงเก็บเงินแล้วอดใจรอ ครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83182 โดย minimonikun

plakartoon เขียน:

ตอนนี้ก็กำลังใช้วิธีหักดิบกับเจ้ายูจอมมารเหมือนกันคะ ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไหร่ ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ

คุณ Plakartoon ถ้าถึงยอดที่พอใจแล้ว ทางจอมมารยู โทรมาถามเรื่องความก้าวหน้า ให้ทางนั้นเสนอมาก่อนครับ แล้วเราค่อยตลบเข้าไปบอกว่า มียอดนี้ สามารถจ่ายได้ จะเอาไหม ตอบไปเลยครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83184 โดย minimonikun
อัพเดท

อัพเดท ครับ

1. UOB black card visa ยอดหนี้ 75,133.56 หยุดจ่ายตั้งแต่ 28 เมย - ยอดปิด 39000 จ่าย 17/12/2015

2.UOB บัตรกดเงินสด ยอดหนี้ 60159.10 หยุดจ่ายตั้งแต่ 28 เมย ยอดปิด 37000.- จ่าย 30/11/558

3.scb family plus ยอดหนี้ 111,572.56 หยุดจ่าย 8 เมย

4.k bank visa ยอดหนี้ 34,953.16 หยุดจ่าย 20 เมย --ส่วนลด เหลือ 18500 จ่าย 31 มีค 2559

5.สินเชื่อ กรุงศรี ยอดหนี้ 200,000 หยุดจ่าย 30 เม

ตอนนี้แต่ละเจ้าเริ่มโทรมาแล้ว ทั้งในส่วนของ SCB และ KBANK ส่วน กรุงศรี สินเชื่อบุคคล ไม่โทรมาครับ มีแต่เอกสารแจ้งเข้ามา

ของ SCB - นั้น เจ้าหน้าที่ สอบถามความก้าวหน้าว่า เป็นอย่างไร มีแนวทางอย่างไร ตอบกลับเหมือนเดิม
ยังไม่มีจ่ายตอนนี้ เพราะยอดสูง 11XXXX แถมปีนี้พยายามเก็บตังค์อยู่ เพราะรายจ่ายปีนี้เยอะมากๆๆๆๆ

ของ Kbank - เสนอส่วนลดมาแล้วครับ ยอดประมาณ 34XXX เสนอส่วนลดมาให้ 18500 ชำระภายในวันที่
31 มีค แต่ผมบอกไปว่า ขอจ่าย 7 เมย ได้ไหม เพราะวันที่ 7 ผมมีเงินก้อนหนึ่ง สามารถปิดได้
พอดี ทางนั้นบอกว่า ถ้าเมย จะไม่ได้ยอดนี้ พยายามลองหามานะคะ แต่ต้องส่งเอกสารภาระหนี้ กับธนาคารอื่น แล้วสำเนาบัตรประชาชน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83220 โดย ริริน
ขอบคุณที่เข้ามาอัพเดตนะคะ กรุงศรีของเราก็เงียบไปเลยค่ะ โทรมาเดือนละครั้งเท่านั้น ยูเมะก็หายไปเลย เก็บเงินกันต่อไปค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ แต่สอบถามคุณ minimonikun นิดนึงค่ะ ที่อยู่ในการจัดส่งเอกสารที่เราแจ้งไว้เป็นที่อพาทเม้นเก่า เราเลยไม่ได้รับจดหมายทวงเลย แต่ทะเบียนบ้าน เราแจ้งย้ายไปตจดเรียบร้อยแล้ว และที่เราอ่านมาคือ หมายศาลจะส่งไปตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านเท่านั้น อย่างนี้เราก็ไม่ต้องไปสนใจตัวจดหมายทวงก็ได้ใช่ไหมคะ กลัวว่าบริษัทจะแอบฟ้อง แล้วเราไม่รู้เรื่องหน่ะค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ :love: ^^

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83223 โดย minimonikun

ริริน เขียน: ขอบคุณที่เข้ามาอัพเดตนะคะ กรุงศรีของเราก็เงียบไปเลยค่ะ โทรมาเดือนละครั้งเท่านั้น ยูเมะก็หายไปเลย เก็บเงินกันต่อไปค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ แต่สอบถามคุณ minimonikun นิดนึงค่ะ ที่อยู่ในการจัดส่งเอกสารที่เราแจ้งไว้เป็นที่อพาทเม้นเก่า เราเลยไม่ได้รับจดหมายทวงเลย แต่ทะเบียนบ้าน เราแจ้งย้ายไปตจดเรียบร้อยแล้ว และที่เราอ่านมาคือ หมายศาลจะส่งไปตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านเท่านั้น อย่างนี้เราก็ไม่ต้องไปสนใจตัวจดหมายทวงก็ได้ใช่ไหมคะ กลัวว่าบริษัทจะแอบฟ้อง แล้วเราไม่รู้เรื่องหน่ะค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ :love: ^^

ถ้าเป็นจดหมายทวงหนี้ จากบริษัททวงหนี้ หรือ ทางธนาคารเอง ส่วนมากเอกสารจะส่งไปตามที่อยู่ที่เราเคยให้ไว้กับธนาคาร ครับ อาทื บ้าน / ออฟฟิส / หอพัก เป็นต้น ส่วนเอกสารทวงหนี้ เท่าที่ผมได้รับ และอ่านในนี้ ส่วนมากจะเป็นข้อความที่เหมือนกันว่า ให้ติดต่อบ้าง ท่านเป็นหนี้บ้าง อยากให้ประนอมหนี้ ติดต่อทางธนาคารวันนี้ วันที่เท่าไหร่ ซึ่งผมได้แต่แบบนี้อยู่ ส่วนหมายศาล จะต้องมีเลขคดี แล้วจะส่งไปที่ทะเบียนบ้านเลยครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรู้ว่า มันจะฟ้องเรานั่น ให้เรารับสายจะดีกว่าครับ บางทีการรับสาย ทางธนาคารยังรู้ว่าเรามีแนวทางอย่างไรบ้าง

และของกรุงศรี รายนี้ค่อนข้างแสบครับ หากคุณไม่รับสายนาง นางจะบุกเข้าออฟฟิสทันทีเลย จนผมด่ากระเจิงไปแล้ว

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83224 โดย ริริน
ขอบพระคุณที่เข้ามาตอบให้อย่างไวเลยนะคะ ^^ ค่อยสบายใจขึ้นค่ะ เรารับสายตลอดเลยค่ะ ไหนๆก็ทนรับมา 4 เดือนกว่าๆแล้ว ผ่านช่วงพายุมาแล้วค่ะ สู้ตาย o_) o_)

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83519 โดย AJack

minimonikun เขียน: UPDATE บัตร UOB Credit Card ครับ

หลังจากเจรจากับจอมมาร ยู ฝ่ายหญิง เรื่องส่วนลดหนี้บัตรเครดิต โดยยอดปัจจุบัน 75000 บาท ( ปัดเป็นเลขกลมๆนะครับ )

ซึงตอนแรกแม่นางเสนอมาว่า 75000 ลดให้เหลือ 61000 บาท ผมก็ปฏิเสธ ว่าไม่มีตังค์หรอยอดขนาดนี้ แม่นางเลยถามว่าคุณสามารถปิดได้เท่าไหร่ ผมเลยแจ้งไปว่า 37000 ปิดได้เลยงวดเดียว นางถอนหายใจเป็นภาษาอิตาลีผสมคองโกเลยฮะ นาบอกว่าไม่ได้ค่ะ ถ้าปิดยอดเดียว ให้ได้เต็มที่ 47000 ไหวไหมค่ะ ผมเลยตอบว่า 470000 ขอ 3 งวดนะ นางบอกไม่ได้ เสียงแข็ง และนางบอกว่า สามงวด ต้อง 55000 ค่ะ ผมเลยเซย์โน

แม่นางเลยบอกรอสักครู่นะคะ ขอให้นายพิจารณาก่อน ถ้า 38000 แต่งวดเดียว โอเคไหมค่ะ แต่ดิชั้นไม่รับปากนะคะ ผมบอกเลยจัดโลด เลยนะครับ ไม่เกิน 15 นาที นางโทรมาบอกว่า นายบอกว่า ยอดตัวนี้มันเยอะ ขอเป็น 39000 ได้ไหม ผมเลยบอกโอเคได้ ครับ งั้นยอดอยู่ที่ 39000 นะคะ ชำระวันที่ 18/12/58 นี้ อย่างช้าไม่เกิน 21

พอตอนเย็น UOB โทรมา แต่คราวนี้เป็นผู้ชาย แจ้งว่า ยอด 39000 อ่า ค่อนข้างให้ส่วนลดเยอะมากเลย รบกวนช่วยส่งภาระหนี้มาให้ได้ไหม ผมบอกว่าไม่สะดวกอ่าครับ ผมพร้อมจ่ายแล้ว ถ้าจะมานั่งหาเอกสารผมให้คุณภายในเดือนนี้ไม่ทันหรอก มันเยอะ ตัวพ่อยู แก็ตอบมาเลยว่า 45000 งวดเดียวไหวมั้ยครับ ผมก็บอกว่า 45000 ขอ สามงวด ไม่ได้ก็ไม่เอา ฮีเลยรีบเคาะๆแล้วบอกว่า ผมขออนมัติก่อนนะครับ ประมาณ 30 นาที ฮีอนมัติแล้วยอดปิดอยู่ที่ 39000 ผมเลยโอเคครับ

เดี๋ยวศุกร์หน้าจะปิดบัตรที่ 2 ละ กำจัดจอมมารยูได้ แล้วค่อนข้างโล่งเลย

เหลืออีก สาม ตัว คือ K bank Credit - 35000
SCB Credit - 101000
Krungsri สินเชื่อ - 121000

โดย ตอนนี้ สามเจ้าหนี้ ยังค่อนข้างเงียบอยู่ คงเก็บตังค์ปิดเจ้า SCB ก่อนครับ แพลนไว้ว่า อยากจะปิดให้ได้ สองเจ้าก่อนภายในปีหน้า

สุดยอดครับ ยินดีด้วยครับ ขอบคุณสำหรับเรื่องราว เป็นทริกที่มีประโยชน์กับสมาชิกชมรมจริงๆครับ ยิมไปใช้บ้าง ตอนนี้ก็รับสายตลอดเหมือนกันใครโทรมาก็รับและคุยดีๆตลอด ยังไม่มีอะไรมาก หยุดจ่ายมา 1 รอบบิลแล้วครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83520 โดย AJack

minimonikun เขียน:

ริริน เขียน: ขอบคุณที่เข้ามาอัพเดตนะคะ ของเรากรุงศรีโทรมาให้จ่ายหยอดเข้าไปค่ะ แล้วก็บอกจะโทรมาใหม่ พยายามเก็บเงินอยุ่ค่ะ ตอนนี้เราอยากปิดยูเมะมากๆ แต่ไม่โทรมาเลยค่ะ รอข้อเสนอดีดีอยุ่ค่ะ

คุณ ริรัน ครับ อะไรที่จ่ายหยอดทุกอย่าง ห้ามาจ่ายเลยนะครับ เพราะมันจะทำให้เกิดการยืดอายุความออกไป เน้นเก็บเงินครับ สำหรับยูเมะ ผมว่าเป็นเจ้าที่ให้ส่วนลดเร็วครับ ยังไงเก็บเงินแล้วอดใจรอ ครับ

จริงเเหรอครับ พี่ minimonikun ครับ ของผมยูเมะ ยอดค่อนข้างเยอะครับ 142,000- จะเริ่มหยุดจ่ายรอบบิลแรกและ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83521 โดย AJack
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำกับบัตรกรุงศรี
ของผมมี ของ
บัตรเทสโก้วีซ่า 100,000 หยุดจ่ายมาแล้ว 1 เดือน
บัตรกรุงศรีโฮมโปรวีซ่า 43,000 หยุดจ่ายมา 1 เดือนเช่นกัน

ตอนนี้ก็โทรเรื่อยๆครับรับสายตลอด และก็บอกเรายังไม่มีจ่าย ช่วงนี้เราก็เก็บตังไปด้วยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.115 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena