ได้ฤกษ์ปิดบัตรเจ้าแรกหลังหยุดมา 7 เดือน ครับ ( อัพเดท ปิดบัตร ตัวที่ 2 )

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79167 โดย minimonikun
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะครับ วันนี้ผมได้ฤกษ์ปิดบัตรแรก หลังจากที่หยุดมาแล้วกว่า 7 เดือน

โดยผมมีหนี้สินอยู่ทั้งหมด
1. UOB black card visa ยอดหนี้ 75,133.56 หยุดจ่ายตั้งแต่ 28 เมย - ยอดปิด 39000 จ่าย ไม่เกิน 21/12/2015
2.UOB บัตรกดเงินสด ยอดหนี้ 60159.10 หยุดจ่ายตั้งแต่ 28 เมย ยอดปิด 37000.- จ่าย 30/11/558
3.scb family plus ยอดหนี้ 101,572.56 หยุดจ่าย 8 เมย
4.k bank visa ยอดหนี้ 31,953.16 หยุดจ่าย 20 เมย
5.สินเชื่อ กรุงศรี ยอดหนี้ 117000 หยุดจ่าย 30 เมย

ซึ่งก่อนที่ผมจะหยุดนั้น ผมก็คงเหมือนทุกๆคนครับ หมุนบัตรโน้น บัตรนี้ มาโปะอันนี้ แถมอีกอย่างผมมีปัญหาภาระค่าใช้จ่ายที่บ้านด้วย จนเหนื่อยมากๆครับ ไม่รู้จะทำยังไง จนมาได้เจอเว็ปนี้ ครับ เป็นเหมือนแนวทางของผมเลย จากการอ่านหลายๆกระทู้ ก็เห็นพ้องต้องกันว่า หยดจ่ายดีกว่า รอเก็บเงินเพื่อทำ HC ทีเดียว เพราะว่าเมื่อเงินเดือนมาหักกับหนี้แล้ว เหลือตังค์ดำรงชีพแค่ไม่กี่พัน เลยตัดสินใจคุยกับแฟนว่าจะหยุดจ่าย และถือคติว่าเอาของเค้ามา เราต้องจ่ายครับ แต่จะจ่ายตอนที่เราพร้อมเท่านั้น

หลังจากหยุดจ่าย สิ่งที่ตามมานั่นก็คือ บรรดา ธนาคารเริ่มโทรมาครับ ช่วงแรกๆก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ โทรมาแจ้งเฉยๆว่าเลยกำหนดบ้าง แต่พอเข้าเดือนที่ 2 นั่นแหละครับ ธนาคารโทรมาเกือบทุกวัน ซึ่งแรกๆยอมรับว่าไม่กล้ารับโทรศัพท์มากๆแต่หลังจากอ่านวิทยายุทธ์ของพี่ๆแล้ว ทำใจฮึดสู้เสือ แล้วพร้อมใจรับโทรศัพท์กับบรรดาเจ้าหนี้ และ รับทวงหนี้ รับบ่อยๆจนรู้ว่าเราต้องเผชิญกับมันอย่างไร มีทั้งพูดจาดี พูดจาไม่ดีบ้าง แต่ก็ทนฟังๆไป

โดยเฉพาะ UOB / กรุงศรี จะโทรมาบ่อยมากๆ แต่ UOB นี่จะเกือบทุกวัน ล่าหัวแทบทุกวัน คำตอบที่ผมตอบก็คือ ยังไม่มีจ่าย ถ้ามีผมจะจ่ายเอง ผมเอาของคุณมาแล้ว ผมต้องจ่าย

ระหว่างนี้ผมก็เก็บเงินไปเรื่อยๆพอตัดสินใจทำ HC ชีวิตผมรู้สึกโล่งมากๆเพราะผมสามารถที่จะเริ่มต้นในการวางแผนการเงินอย่างชัดเจน ถึงแม้จะรู้ว่าในอนาคตเราติดบูโร แน่นอน แต่อย่างน้อย เรามีบ้าน มีรถอยู่แล้ว คาดว่าจะไปซื้อบ้าน หรือซื้อรถเพิ่มคงไม่อีกแล้ว ก็เลยทยอยเก็บเงิน แบ่งเงินสัดส่วน มีบ้างที่บางเดือนอาจจะมีอะไรบางอย่างที่ต้องจ่ายไปครับ

แต่ทว่า หลังจากผ่านสมรภูมิการทวงหนี้มาผมก็ได้รับสัญญาณการปลดหนี้ตัวแรก คือ บัตรกดเงินสด UOB เมื่อสองสัปดาห์ที่แล้ว โดยฝ่ายเร่งรัดหนี้สินโทรมาถามความคืบหน้าว่ายังไงบ้าง

UOB : เรียนสายคุณ XXXX โทรมาจาก UOB นะคะ
ผม : ครับ
UOB : พอดีทางคุณขาดส่งมาเกิน 180 วัน สำหรับบตรกดเงินสด และ บัตรเครดิต ทางเรามีส่วนลดให้ดังนี้ค่ะ บัตรกดเงินสด ยอด 60159.10 ลดเหลือ 51000 และบัตรเครดิต 70000 เหลือ 60000
ผม : โอ้ย ผมยังไม่มีจ่ายหรอกครับ
UOB: เรียนถามตรงๆนะคะ คุณสามารถที่จะจ่ายได้เท่าไหร่
ผม: ถ้าให้ผมจ่ายผมสามารถจ่ายได้บัตรเดียว คือ บัตรกดเงินสด ผมจ่ายได้ที่ 37000
( ตอนนั้นผมก็คิดว่า มันไม่ให้หรอก เพราะเท่าที่อ่านมา เจ้านี้ ลดน้อยมากๆๆๆๆๆ

UOB: ยอดที่ 37000 มันค่อนข้าง OVERไปนะคะ เอางี้ สามารถปิดได้เลยไหม
ผม: ถ้าจะให้ผมปิด ผมขอวันที่ 30 ละกัน
UOB : งั้นดิฉัน ขอให้คณช่วยส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมรับรองสำเนา และบอกภาระหนี้สินมั้งหมดที่มี
เพื่อรออนุมติลดนี้ตามที่คุณต้องการ
ผม : อ้าว ทางคุณมีสำเนาบัตรแล้วไม่ใช่หรอ ตอนสมัคร ทำไมต้องขออีก
UOB : มันคนละส่วนงานกันค่ะ ยังไงรบกวนส่งเข้ามาที่เมลนี้ นะคะ

ผมก็เลยอ่านเกี่ยวกับการที่เจ้าหนี้ขอเอกสารส่วนตัว ในกระทู้นี้ ผมก็เลยเอาวะ ส่งให้มันละกัน ถ้ามันจะชิงฟ้องก่อนเจ้าอื่น ก็สู้เว้ย หลังจากนั้นผมก็ส่งให้เจ้าหน้าที่ ประมาณ 1 วัน ทางธนาคารโทรมา

UOB : ยอดปิดอนุมัติแล้วนะคะ อยู่ที่ 37000 ชำระวันที่ 30 พย
ผม : อ้อ ครับ ( ในใจตกใจมากๆๆๆ ลดตั้ง 60% สำหรับเจ้านี้ ที่ขึ้นชื่อลือชานักหนาว่าให้ส่วนลดน้อย ฟ้องเร็ว)
UOB : รบกวนจ่ายที่สาขานะคะ
ผม ; งั้นผมขอเอกสารยืนยันการลดหนี้สินด้วยนะครับ

UOB : ขอเรียนให้ทราบค่ะ ว่าตอนนี้ทางเรามีการปรับปรุงเอกสา่รสำหรับจดหมายอยู่ ยังไงต้องขอให้ทางคุณไปจ่ายที่สาขาที่สะดวก หลังจากนั้นทางเราจะทำการส่งจดหมายเข้าที่สาขาเป็นการยืนยันว่าปลดหนี้แล้ว

ผม : เอิ่ม ( ในใจคิดว่า เอาแล้ว คัมภีร์บอกมาว่า ถ้าไม่มีจดหมายยืนยันห้ามไปจ่ายเด็ดขาด ผมก็เลยชั่งใจว่ามันจะยังไงหว่า ยอดงาม อยากจ่าย แต่ไม่มีจดหมายรับประกัน ) ผมเลยตัดสินใจเจรจาว่า ขอเป็นจดหมายลายลักษณ์อักษรไม่จำเป็นต้องเป็นทางการ ขอเป็นจากหัวหน้าคุณก็ได้ เพื่อยืนยันทั้งสองฝ่ายทางอีเมลมาให้ผม

UOB : ( นางไม่ยอมท่าเดียว บอกว่าต้องคุยกับหัวหน้า ) งั้นเดี๋ยวดิฉันคุยกับทางหัวหน้านะคะ ว่าทำได้หรือเปล่า )

ผม : รบกวนด้วยนะครับ หลังจกานั้นก็ส่งเป็นจดหมายที่เขียนผ่านทางอีเมลมา เนื้อหาก็เหมือนจดหมายยืนยันลดหนี้ทั่วๆไปครับ

วันนี้ก็ได้ฤกษ์ปิดบัตรเสียที ผมเข้าไปที่สาขาใกล้ที่ทำงาน แล้วจ่ายเงินตามจำนวนที่ตกลงไว้ หลังจากนั้นทางเร่งรัดหนี้สิน ก็ออกจดหมายส่งไปที่สาขาว่าหมดนีบัตรนี้แล้ว

หลังจากจ่ายมา ผมรู้สึกโล่งไปอีกกะเปราะนึง ถึงแม้ว่ายังมีหนี้สินหลายตัว แต่เท่าที่ผมสังเกตุครับว่า ถ้าเรารับสายโทรศัพท์ทุกครั้ง พร้อมให้เหตุผลแนวทางต่างๆกับเจ้าหนี้ เจ้าหนี้คงเข้าใจเรา ที่สำคัญพยายามเก็บเงินครับ แล้วถ้าอยู่ในเรทที่เราคิดว่าจะจ่ายได้ ใช้อำนาจของเราเลยครับ ว่ามีเท่านี้ จะปิดวันนี้ แต่ถ้าทางนั้นไม่ให้ เราก็รอๆๆๆๆๆๆต่อไปจนกว่าทางนั้นจะยอม แต่สำหรับคนที่ยังไม่มีเงินพอจะปิด อย่าไปขอส่วนลดเค้าเด็ดขาดนะครับ ให้บอกไปว่า ยังไม่พร้อม แต่จะหาไปจ่าย พอถึงจังหวะที่เรามีเราค่อยเสียงใหญ่เลย

ตอนนี้ผมแพลนว่าจะปิดบัตรของ UOB / SCB เป็นลำดับต่อไป แต่ SCB ผมยังมีเงินไม่พอที่จะปิด เลยกะว่าค่อยเจรจาอีกที ถึงแม้จะมีส่วนลดให้ 30% แล้ว

ยังไงจากนี้ผมจะเป็นกำลังใจให้ทุคนนะครับ ปลดหนี้ให้สำเร็จ ผมจะสู้ไปด้วยกัน อีกทั้งการมีหนี้ มันทำให้เรารู้ว่าเราควรจะรัดกุมเรื่อเงินอย่างไรบ้าง สู้ๆนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79263 โดย ap88
ดีใจด้วยค่ะ ได้ส่วนลด uob ดีมากเลย ของดิฉัน ตั้งแต่ก่อนฟ้องจนถึงตอนนี้อายัดเงินเดือนแล้ว ขอยอดปิดบัญชี ขอยังไงก็ยังอยู่เท่าเดิมค่ะ ไม่รู้จะสรรหาเหตุผลอะไรมาอธิบายแล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะลดให้เลย (ตั้งแต่ก่อนฟ้องจนถึงปัจจุบัน ลดไปไม่ถึง 15%) สู้ๆต่อไปนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79266 โดย minimonikun
สู้ๆไปด้วยกันครับ แต่เจ้ายู ผมมองว่าเป็นจอมมารที่ค่อนข้างเอาเรื่องเลยทีเดียว แต่ถ้าคนไหนใจไม่แข็งพอ ผมว่าเจอจอมมารยู ถล่มแน่ๆ เลย แต่โชคดีที่ว่า จอมมารโทรมาถามตรงๆเลยว่าปิดได้เท่าไหร่ ผมก็บอกไปเลยเท่านี้นะ และพร้อมจ่ายได้วันนี้ พอดี นางเลยสมยอมครับ ต่อไปก็เหลือ บัตรเครดิตยู นี่แหละ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79274 โดย เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน
Replied by เปลี่ยนแนวคิด ชีวิตก็เปลี่ยน on topic ได้ฤกษ์ปิดบัตรเจ้าแรกหลังหยุดมา 7 เดือน ครับ
ยูเมะเสนอให้ส่วนลดมา ให้ยืนยันจ่ายภายในวันนี้ เราขอให้ส่งใบH/Cมาให้ แต่นางไม่ยอมส่งเอกสารที่แจ้งH/Cมาให้ เราเลยไม่จ่าย เฮ้อออออ รอต่อไปๆๆๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79388 โดย minimonikun
เอาละครับ จ่ายบัตรกดเงินสดไป คราวนี้ บัตรเครดิต มาอีกแล้ว ยังไม่มันให้หายใจหายคอเลย

ลูกสมุนจอมมารยู เจ้าเดิม เสนอรายละเอียดมาครับ ว่ายอดหนี้ 73000.- ลดเหลือ 61000 ซึงผมมองว่ายังไงลดน้อยมาก ก็เลยว่า ไม่มีจ่าย ถ้าปิดจ่ายได้ ขอจ่ายที่ 37000 นางเซยโนฮะ นางบอกว่า ยอดหนี้บัตรนี้เยอะ
ผมเลยสวนไปว่า

ผม : ก็ไม่ต่างจากบัตรกดเงินสด เท่าไหรนี่ครับ ทำไมถึงให้ไม่ได้
ยู : คุณฟังดิชั้นก่อน ( แต่นางไม่ฟังผมเลย นังนี่ ) เพราะยอดหนี้เยอะ่ะ
ผม : งั้นคุณมีข้อเสนออะไรละ
ยู : ขอเคาะก่อนนะคะ สามารถปิดได้ที่ 47000 ไหมค่ะ
ผม : 47 ขอ สามงวดนะ โอเคมะ
ยู : อุ้ยย ไม่ได้หรอกค่ะ ได้แค่งวดเดียว ถ้าสามงวดอยู่ที่ยอด 55000 ค่ะ
ผม : ยังงั้นหาเงินไม่ทันหรอก ขอบคุณมากที่เสนอมา แล้วคุยกันใหม่

ผมเห็นละว่า ยอดไม่เวิค เลยปล่อยไปก่อน เพราะผมเชื่อสักวันนางจะใจอ่อน

ส่วนเจ้าอื่นๆ นางคงเงียบอยู่ ยังไม่มีท่าที อะไรทั้งสิ้น แต่ตอนนี้ตั้งรับก่อนน ยังไงส้ไปด้วยกานนะฮาฟๆๆๆๆๆๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79452 โดย minimonikun
UPDATE บัตร UOB Credit Card ครับ

หลังจากเจรจากับจอมมาร ยู ฝ่ายหญิง เรื่องส่วนลดหนี้บัตรเครดิต โดยยอดปัจจุบัน 75000 บาท ( ปัดเป็นเลขกลมๆนะครับ )

ซึงตอนแรกแม่นางเสนอมาว่า 75000 ลดให้เหลือ 61000 บาท ผมก็ปฏิเสธ ว่าไม่มีตังค์หรอยอดขนาดนี้ แม่นางเลยถามว่าคุณสามารถปิดได้เท่าไหร่ ผมเลยแจ้งไปว่า 37000 ปิดได้เลยงวดเดียว นางถอนหายใจเป็นภาษาอิตาลีผสมคองโกเลยฮะ นาบอกว่าไม่ได้ค่ะ ถ้าปิดยอดเดียว ให้ได้เต็มที่ 47000 ไหวไหมค่ะ ผมเลยตอบว่า 470000 ขอ 3 งวดนะ นางบอกไม่ได้ เสียงแข็ง และนางบอกว่า สามงวด ต้อง 55000 ค่ะ ผมเลยเซย์โน

แม่นางเลยบอกรอสักครู่นะคะ ขอให้นายพิจารณาก่อน ถ้า 38000 แต่งวดเดียว โอเคไหมค่ะ แต่ดิชั้นไม่รับปากนะคะ ผมบอกเลยจัดโลด เลยนะครับ ไม่เกิน 15 นาที นางโทรมาบอกว่า นายบอกว่า ยอดตัวนี้มันเยอะ ขอเป็น 39000 ได้ไหม ผมเลยบอกโอเคได้ ครับ งั้นยอดอยู่ที่ 39000 นะคะ ชำระวันที่ 18/12/58 นี้ อย่างช้าไม่เกิน 21

พอตอนเย็น UOB โทรมา แต่คราวนี้เป็นผู้ชาย แจ้งว่า ยอด 39000 อ่า ค่อนข้างให้ส่วนลดเยอะมากเลย รบกวนช่วยส่งภาระหนี้มาให้ได้ไหม ผมบอกว่าไม่สะดวกอ่าครับ ผมพร้อมจ่ายแล้ว ถ้าจะมานั่งหาเอกสารผมให้คุณภายในเดือนนี้ไม่ทันหรอก มันเยอะ ตัวพ่อยู แก็ตอบมาเลยว่า 45000 งวดเดียวไหวมั้ยครับ ผมก็บอกว่า 45000 ขอ สามงวด ไม่ได้ก็ไม่เอา ฮีเลยรีบเคาะๆแล้วบอกว่า ผมขออนมัติก่อนนะครับ ประมาณ 30 นาที ฮีอนมัติแล้วยอดปิดอยู่ที่ 39000 ผมเลยโอเคครับ

เดี๋ยวศุกร์หน้าจะปิดบัตรที่ 2 ละ กำจัดจอมมารยูได้ แล้วค่อนข้างโล่งเลย

เหลืออีก สาม ตัว คือ K bank Credit - 35000
SCB Credit - 101000
Krungsri สินเชื่อ - 121000

โดย ตอนนี้ สามเจ้าหนี้ ยังค่อนข้างเงียบอยู่ คงเก็บตังค์ปิดเจ้า SCB ก่อนครับ แพลนไว้ว่า อยากจะปิดให้ได้ สองเจ้าก่อนภายในปีหน้า

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79808 โดย minimonikun
อัพเดท ครับ

1. UOB black card visa ยอดหนี้ 75,133.56 หยุดจ่ายตั้งแต่ 28 เมย - ยอดปิด 39000 จ่าย 17/12/2015

2.UOB บัตรกดเงินสด ยอดหนี้ 60159.10 หยุดจ่ายตั้งแต่ 28 เมย ยอดปิด 37000.- จ่าย 30/11/558

3.scb family plus ยอดหนี้ 101,572.56 หยุดจ่าย 8 เมย

4.k bank visa ยอดหนี้ 31,953.16 หยุดจ่าย 20 เมย

5.สินเชื่อ กรุงศรี ยอดหนี้ 117000 หยุดจ่าย 30 เมย

ตอนนี้ หมดทุกข์กับจอมมารยู เรียบร้อยแล้วครับ เหลือ ตัวยอดใหญ่แล้ว ครับ ต้องสู้กันต่อไป แต่ของ SCB / กรุงศรี ตอนนี้เงียบฉี่ ไมา่ค่อยโทรติดต่อมาเท่าทีควร มีแต่ส่งจดหมาย ส่วนลดของ SCB ลด 30% เหลื
อ 70000 กว่าบาท ซึ่งยังไม่มีจ่ายเลยครับ เอามาลงกับจอมมารยู หมดเลย เพราะส่วนลดค่อนข้างเยอะมากๆ เลยจัดเจ้าสองตัวนี้ไปก่อน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79815 โดย ap88

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79931 โดย ammalohaa
รบกวนถามค่ะ

บัตรfamily plus ของไทยพาณิชย์นี้ ทางแบงค์โทรมาตามบ้างไหมคะพอดีเราก็ติดตัวนี้ ยอดประมาณ150,000 เริ่มหยุดจ่ายได้เข้างวดที่3 แล้วค่ะ โทรมาทุกวันเลย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79948 โดย minimonikun
ของ family plus ถ้าเริ่มหยุดๆช่วงแรกจะโทรมานะครับ แต่ไม่บ่อย ไม่ตื้อเท่าเจ้าอื่น ของผมหยุดมาแล้ว 8 เดือน ช่วง 6 เดือนแรก จะโทรมา สองอาทิตย์ครั้ง ถามความก้าวหน้า ครับ ของผมเป็น สน กฎหมาย โทรมา ผมปฏิเสํธไป เพราะยังไม่มีเงินจ่ายจริงๆ ทางนั้นก็พูดว่า ขออนุญาติไปอยู่ใน Class B อะไรสักอย่างหนึ่ง ผมก็บอกว่าถ้ามีเดี๋ยวจะไปจ่าย นะครับ แล้วเดือนที่แล้วได้รับจดหมาย ส่วนลด 30% มา แต่พอดีเงินหมดแล้ว เพราะไปทุ่มกับ ยู ก่อน ส่วนลดงามครับ

ผมว่า family ไม่ค่อยถี่ครับ ต่างจากพวกง อิออน อีซี่ ซิตี้

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79958 โดย ammalohaa

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80116 โดย justmenow
ของเรามี SCB Family Plus เหมือนกัน ยอดตอนนี้อยู่ประมาณเกือบ 7 หมื่น + เปลี่ยนสนง.กฏหมายมารอบที่ 2 แล้ว (หยุดมา 5 เดือนแล้วค่ะ)

สนง.ฯ อ้างว่าทางธนาคารไม่มีนโยบายให้ส่วนลดให้ค่ะ + เราก็รอเก็บเงินต่อไปค่ะ (แต่แอบกลัวจะแอบฟ้องศาลก่อนจะ H/C)

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80268 โดย minimonikun
ของผมได้รับจดหมาย ส่วนลด 30% จากธนาคารอยู่ครับ ไม่ต้องห่วง ตราบใดที่เรามีเงินพร้อมจ่ายเราสามารถเจรจาได้ครับ แต่อย่าโทรไปหาธนาคารนะครับ รอให้ธนาคารโทรมาแล้วตัดบทเลย ว่า มีเท่านี้ ถ้ารับได้จะไปจ่ายทันที งวดเดียว แต่ถ้าธนาคารไม่ยอมก็เก็บไปเรื่อยๆครับ แล้วค่อยฟาดทีเดียว

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80292 โดย Na99
ได้ลดเยอะจังเลยครับ UOB ของผมไม่ยอมท่าเดียว ยอดเกือบสองแสน :laughing:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80869 โดย minimonikun
ของผมใช้วิธีหักดิบ ครับ คือ มีเงินก้อนที่เราพอใจแล้วพอใจยอดนี้ แล้วพอทางนั้นโทรมาก็บอกว่า ปิดงวดเดียว ยอดเท่านี้ โอเคไหม ถ้าโอเค จ่ายเลย ทางธนาคารเลยรีบอนุมัติทันที ครับ เก็บตังค์ไปเรื่อยๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆไปด้วยกัน ของผมยังเหลือตัวใหญ่อีกสองตัว ดอกเบี้ยนี่วิ่งเอาวิ่งเอา โทรมาตลอดช่วงนี้แต่ก็ตอบไปไม่มีจ่าย สำหรับ SCB/KRUNGSRI

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80884 โดย น้าชู

minimonikun เขียน: ของผมใช้วิธีหักดิบ ครับ คือ มีเงินก้อนที่เราพอใจแล้วพอใจยอดนี้ แล้วพอทางนั้นโทรมาก็บอกว่า ปิดงวดเดียว ยอดเท่านี้ โอเคไหม ถ้าโอเค จ่ายเลย ทางธนาคารเลยรีบอนุมัติทันที ครับ เก็บตังค์ไปเรื่อยๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆไปด้วยกัน ของผมยังเหลือตัวใหญ่อีกสองตัว ดอกเบี้ยนี่วิ่งเอาวิ่งเอา โทรมาตลอดช่วงนี้แต่ก็ตอบไปไม่มีจ่าย สำหรับ SCB/KRUNGSRI

สวัสดีครับคุณ minimonikun
ขอสอบถามหน่อยครับ
ทาง uob เริ่มเสนอส่วนลดให้ หลังจากหยุดได้ประมาณกี่เดือนครับ
ขอบคุณครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80902 โดย meawpung

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81240 โดย minimonikun

น้าชู เขียน:

minimonikun เขียน: ของผมใช้วิธีหักดิบ ครับ คือ มีเงินก้อนที่เราพอใจแล้วพอใจยอดนี้ แล้วพอทางนั้นโทรมาก็บอกว่า ปิดงวดเดียว ยอดเท่านี้ โอเคไหม ถ้าโอเค จ่ายเลย ทางธนาคารเลยรีบอนุมัติทันที ครับ เก็บตังค์ไปเรื่อยๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆไปด้วยกัน ของผมยังเหลือตัวใหญ่อีกสองตัว ดอกเบี้ยนี่วิ่งเอาวิ่งเอา โทรมาตลอดช่วงนี้แต่ก็ตอบไปไม่มีจ่าย สำหรับ SCB/KRUNGSRI

ทาง uob เริ่มเสนอส่วนลดให้ หลังจากหยุดได้ประมาณกี่เดือนครับ
ขอบคุณครับ

ส่วนลดของ UOB จริงๆแล้วเริ่มเสนอมา น่าจะเข้าประมาณเดือน ที่ 3 ครับ ของเคสผมนะ แต่ทางนั้นเค้าไม่ได้บอกเป็นวาขจา เป็นจดหมายและmessage ทางมือถือว่า 20% แต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินครับ ก็เลยปล่อยไปเรื่อยๆ จนมามาช่วงเดือนที่ 7 เริ่มโทรมา สอบถามความคืบหน้าว่า สามารถปิดได้ไหม หรือ จ่ายขั้นต่ำ จ่ายหยอดได้ไหม ผมบอกว่าไม่มีจ่าย และทางนั้นจะถามว่า จ่ายได้เท่าไหร่ ถ้าเรามีเรตที่พอใจ บอกไปเลยครับว่ามีเท่านี้ ของผมหักดิบเลยว่ามีเท่านี้ พร้อมจ่ายได้วันไหนบอกเค้าไปเลยครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81270 โดย ริริน
สวัสดีค่ะ คุณ minimonikun
ยินดีด้วยนะคะ ปิดไปได้ 2 เจ้าแล้ว รบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ ของสินเชื่อกรุงศรีเป็นยังไงบ้างคะ ของเราหยุดมาจะเข้าเดือนที่ 3 แล้ว (สไมล์แคช ยอดตอนหยุดแสนนิดๆ จ่ายมา 2 ปีกว่า ) ไม่เสนออะไรมาเลยค่ะ แค่บอกให้พยายามจ่ายเข้าไปบ้าง จะขอลดยอดรายเดือนลง ธนาคารก็บอกว่าทำไม่ได้ หรือต้องรอไปอีกค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81273 โดย น้าชู

minimonikun เขียน:

น้าชู เขียน:

ขอบคุณครับ

ส่วนลดของ UOB จริงๆแล้วเริ่มเสนอมา น่าจะเข้าประมาณเดือน ที่ 3 ครับ ของเคสผมนะ แต่ทางนั้นเค้าไม่ได้บอกเป็นวาขจา เป็นจดหมายและmessage ทางมือถือว่า 20% แต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินครับ ก็เลยปล่อยไปเรื่อยๆ จนมามาช่วงเดือนที่ 7 เริ่มโทรมา สอบถามความคืบหน้าว่า สามารถปิดได้ไหม หรือ จ่ายขั้นต่ำ จ่ายหยอดได้ไหม ผมบอกว่าไม่มีจ่าย และทางนั้นจะถามว่า จ่ายได้เท่าไหร่ ถ้าเรามีเรตที่พอใจ บอกไปเลยครับว่ามีเท่านี้ ของผมหักดิบเลยว่ามีเท่านี้ พร้อมจ่ายได้วันไหนบอกเค้าไปเลยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับแนวทาง ขอบคุณจากใจจริงครับ สู้ๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.143 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena