เริ่มหยุด เดือนแรก พฤศจิกายน 58 ตั้งใจปลดหนี้จริงๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80181 โดย alafrv
เป็นกำลังใจให้นะครับยอดหนี้พอๆกันเลยครับ ผมเริ่มหยุดจ่ายต้น ธ.ค.เป็นเดือนแรกจะเข้าเดือนที่สองแล้ว
สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80218 โดย Elle-rs
ของเราCitiAdส่งคนเอาจดหมายมาให้ท่ีบ้าน2ครั้งเลยค่ะบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ขอให้โทรกลับ แต่เราไม่โทร จากนั้นเขาก็มาถึงที่ทำงานเราโทรเข้าเบอร์ที่ทำงานบอกมาติดต่อธุระขอให้เราลงไปพบ เราก็ปฏิเสธ บอกไปว่าตอนนี้ยังไม่มีจ่ายรอก่อน แต่เขาพูดจาดีนะคะออกแนวขอร้องขอให้ช่วยจ่ายมา1งวดก่อนเขาจะปิดยอดสิ้นปี ฟังดูน่าสงสาร แต่เราไม่จ่ายอยู่ดีค่ะ เขาก็โทรเรื่อยๆ มีให้หัวหน้าโทรมาสำทับอีกทีด้วย อ้อ!ของบัญชีนี้เราจ่ายล่าสุดไปคือเดือน10/58แต่จ่ายได้แค่บางส่วนต่ำกว่าค่างวดนะคะ พอช่วงอาทิตย์ที่แล้วเขาโทรมาขอให้จ่ายยอดของงวดเดือน10/58ที่ขาดอยู่2,700เข้าไปก่อนภายในสิ้นเดือนนี้ หลังจากนั้นต้นปีถ้าอยากปิดบัญชีจะมีส่วนลดให้30% เราก็ไม่ได้รับปากอะไร สักพักหัวหน้าเขาโทรมาอีกแต่คราวนี้บอกถ้าจะปิดบัญชีจะให้ส่วนลด40-50% แต่ขอให้จ่ายเข้าไปก่อน1งวด เราก็นึกในใจว่าส่วนลดเพิ่มเร็วดีจังห่างกันแค่5นาทีเอง แต่เราก็ไม่ได้รับปากค่ะตอบแนวว่าจะพยายามนะ เขาบอกวันจันทร์ท่ี28จะโทรมาถามอีกที แต่ก็หายเงียบไป ล่าสุดโทรมาตอนเย็นวันที่30นี่เอง เราก็บอกว่าไม่จ่าย1งวดที่เขาขอนะเพราะจ่ายไปก็ไปตัดค่าติดตามหนี้กับดอกเบี้ยไม่มีประโยชน์อะไร เราจะขอปิดบัญชี เขาก็เสนอว่ายอดเราอยู่ที่ประมาณ280,000 จะให้เราจ่ายที่150,000 เราเลยต่อรองไปว่า150,000สูงไปเราไม่ไหวขอต่ำกว่านั้น เขาถามว่าเราคิดว่าจะจ่ายได้ที่เท่าไหร่ เรายังไม่ได้บอกยอดไป แต่ให้เขาไปดูอีกทีว่าจะลดให้เราได้อีกเท่าไหร่ เขาก็บอกว่าจะไปคำนวณยอดก่อนแล้วจะมาแจ้งอีกที ซึ่งเราตั้งเป้าว่าเราจะจ่ายไม่เกิน120,000เท่านั้น หรือถ้าจะให้ดีที่สุดคือ100,000ไม่รู้จะมีหวังมั้ย เดี๋ยวหลังปีใหม่คงได้คำตอบจากเขาค่ะ ยังไงก็ต้องพยายามต่อรองแบบสุดๆล่ะเพื่อให้ได้ยอดที่เราจะจ่ายไหวจริงๆ หวังว่าจะได้ตามที่ตั้งใจไว้ คืบหน้ายังไงจะมาแชร์นะคะ ของคุณเองรออีกหน่อยเดี๋ยวก็คงได้ข้อเสนอส่วนลดเหมือนกัน สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80394 โดย mimijung
วันนี้ 7/1/59 เริ่มด้วย citi bank มีโทรมา ให้ประนอมหนี้ แต่พูดดีมาก อธิบายให้เข้าใจ ว่าช่วงนี้ 3 รอบบิล แล้ว ยอดหนี้ ก่อนหยุด 4 หมื่นนิดๆ ตอนนี้ยอดพุ่งไป หกหมื่นกว่า งง ว่าทำไมมันขึ้นเยอะจัง

ช่วงบ่ายๆ citi crop โทรมา ขาโหด แต่ครั้งหน้าทวงดี แต่ขู่ว่าจะฟ้อง เราเลยบอกไปว่า งั้นจะรอรับหมายศาลที่บ้านนะค่ะ แอบหวั่นๆเหมือนกันนะนี่ แต่ไม่เป็นไร สู้เว้ย

แต่ ktc นี่เงียบหายไปเลย

SCB เสนอประนอมหนี้ แต่เรายังบอกไม่มี
สาธุๆๆ รอ ให้เสนอ ให้ปิดสักที

แล้วจะเข้ามาเล่าเป็นระยะๆนะค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80395 โดย mimijung

Elle-rs เขียน: ของเราCitiAdส่งคนเอาจดหมายมาให้ท่ีบ้าน2ครั้งเลยค่ะบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ขอให้โทรกลับ แต่เราไม่โทร จากนั้นเขาก็มาถึงที่ทำงานเราโทรเข้าเบอร์ที่ทำงานบอกมาติดต่อธุระขอให้เราลงไปพบ เราก็ปฏิเสธ บอกไปว่าตอนนี้ยังไม่มีจ่ายรอก่อน แต่เขาพูดจาดีนะคะออกแนวขอร้องขอให้ช่วยจ่ายมา1งวดก่อนเขาจะปิดยอดสิ้นปี ฟังดูน่าสงสาร แต่เราไม่จ่ายอยู่ดีค่ะ เขาก็โทรเรื่อยๆ มีให้หัวหน้าโทรมาสำทับอีกทีด้วย อ้อ!ของบัญชีนี้เราจ่ายล่าสุดไปคือเดือน10/58แต่จ่ายได้แค่บางส่วนต่ำกว่าค่างวดนะคะ พอช่วงอาทิตย์ที่แล้วเขาโทรมาขอให้จ่ายยอดของงวดเดือน10/58ที่ขาดอยู่2,700เข้าไปก่อนภายในสิ้นเดือนนี้ หลังจากนั้นต้นปีถ้าอยากปิดบัญชีจะมีส่วนลดให้30% เราก็ไม่ได้รับปากอะไร สักพักหัวหน้าเขาโทรมาอีกแต่คราวนี้บอกถ้าจะปิดบัญชีจะให้ส่วนลด40-50% แต่ขอให้จ่ายเข้าไปก่อน1งวด เราก็นึกในใจว่าส่วนลดเพิ่มเร็วดีจังห่างกันแค่5นาทีเอง แต่เราก็ไม่ได้รับปากค่ะตอบแนวว่าจะพยายามนะ เขาบอกวันจันทร์ท่ี28จะโทรมาถามอีกที แต่ก็หายเงียบไป ล่าสุดโทรมาตอนเย็นวันที่30นี่เอง เราก็บอกว่าไม่จ่าย1งวดที่เขาขอนะเพราะจ่ายไปก็ไปตัดค่าติดตามหนี้กับดอกเบี้ยไม่มีประโยชน์อะไร เราจะขอปิดบัญชี เขาก็เสนอว่ายอดเราอยู่ที่ประมาณ280,000 จะให้เราจ่ายที่150,000 เราเลยต่อรองไปว่า150,000สูงไปเราไม่ไหวขอต่ำกว่านั้น เขาถามว่าเราคิดว่าจะจ่ายได้ที่เท่าไหร่ เรายังไม่ได้บอกยอดไป แต่ให้เขาไปดูอีกทีว่าจะลดให้เราได้อีกเท่าไหร่ เขาก็บอกว่าจะไปคำนวณยอดก่อนแล้วจะมาแจ้งอีกที ซึ่งเราตั้งเป้าว่าเราจะจ่ายไม่เกิน120,000เท่านั้น หรือถ้าจะให้ดีที่สุดคือ100,000ไม่รู้จะมีหวังมั้ย เดี๋ยวหลังปีใหม่คงได้คำตอบจากเขาค่ะ ยังไงก็ต้องพยายามต่อรองแบบสุดๆล่ะเพื่อให้ได้ยอดที่เราจะจ่ายไหวจริงๆ หวังว่าจะได้ตามที่ตั้งใจไว้ คืบหน้ายังไงจะมาแชร์นะคะ ของคุณเองรออีกหน่อยเดี๋ยวก็คงได้ข้อเสนอส่วนลดเหมือนกัน สู้ๆค่ะ

ดีจังเลย ที่มีเสนอมาให้ปิด แต่ของเรายังไม่มีเข้ามาเลย สงสัยไปโหดกะคนทวงมากไป วันนี้มีมาขู่จะส่งฟ้อง ตอนนี้ทำใจรอหมายแล้วค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80397 โดย Na99
citi ผมมีทั้ง 2 เจ้า bes ก็คุยดีนะ มีแต่ standard ละถามมาก ตัดบททำตามระบบอย่างเดียว

โทรวันละครั้ง สู้ครับ advance เดือนก็ได้ลดแล้ว สู้ไปด้วยกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80400 โดย mimijung

alafrv เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับยอดหนี้พอๆกันเลยครับ ผมเริ่มหยุดจ่ายต้น ธ.ค.เป็นเดือนแรกจะเข้าเดือนที่สองแล้ว
สู้ๆครับ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ สู้เช่นกันนะค่าา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80401 โดย mimijung

Na99 เขียน: citi ผมมีทั้ง 2 เจ้า bes ก็คุยดีนะ มีแต่ standard ละถามมาก ตัดบททำตามระบบอย่างเดียว

โทรวันละครั้ง สู้ครับ advance เดือนก็ได้ลดแล้ว สู้ไปด้วยกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

หวังว่าจะได้ลดเช่นกันค่ะ เข้ารอบบิลที่ สาม แล้ว ถ้าลดให้ จะปิด ต้นกุมภา ถ้าลดให้ตามเงินเก็บที่มีนะค่ะ สู้ๆเช่นกันนะค่า :สู้ๆ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80415 โดย tongtang2522
เข้ามาอ่าน และเริ่มที่จะทำตามขั้นตอนในหลายๆกระทู้แนะนำครับ
* ไทยพาณิชน์ 33000+ 35000 เริ่มหยุดจ่าย ธค 58
* ซิตี้แบงค์ 44,000 ยังไม่ถึงกำหนดจ่าย มค
* อิออน 80,000 รอหยุดจ่าย กพ
* อีซีบาย 30,000 เริ่มหยุดจ่าย มค 59 ตอนนี้โทรมาทวงทุกวันวันละ หลายๆรอบ ขอสายหัวหน้าด้วย
* กรุงศรี 20,000
รวมแล้ว เกือบ 300,000

คิดว่คงจะผ่านพ้นไปได้เหมือนกับท่านอื่นๆนะครับคาดว่าจะเก็บเดือนละ 4,000 ไม่รู้จะรอดหรือป่าว สู้ๆๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80422 โดย น้าชู

tongtang2522 เขียน: เข้ามาอ่าน และเริ่มที่จะทำตามขั้นตอนในหลายๆกระทู้แนะนำครับ
* ไทยพาณิชน์ 33000+ 35000 เริ่มหยุดจ่าย ธค 58
* ซิตี้แบงค์ 44,000 ยังไม่ถึงกำหนดจ่าย มค
* อีซีบาย 30,000 เริ่มหยุดจ่าย มค 59 ตอนนี้โทรมาทวงทุกวันวันละ หลายๆรอบ ขอสายหัวหน้าด้วย

คิดว่คงจะผ่านพ้นไปได้เหมือนกับท่านอื่นๆนะครับคาดว่าจะเก็บเดือนละ 4,000 ไม่รู้จะรอดหรือป่าว สู้ๆๆ

สวัสดีครับคุณtongtang2522
อ่านแล้วของขึ้นเลย ผมก็เพิ่งหยุดรอบบิลนี้เหมือนกันครับ
ยังเป็นระดับอนุบาลสำหรับที่นี่ แต่ถ้าผมโดนโทรเข้าหาหัวหน้างานนี่ ผมจะเล่น
งานคนทวงแน่นอนครับ โดยสอบถามเค้าว่าจะคุยกับหัวหน้าเพื่ออะไร ต้องการประจานให้ขายหน้า
หรือต้องการให้บุคลที่3 รับรู้เรื่องการเป็นหนี้ มันคดีอาญาน๊ะครับ
เล่นมันเลยครับ
ไอ้พวกนี้ อยากจะหากินทางนี้แล้วยังไม่มีจรรยาบรรณ
ผมยังโชคดี ตอนนี้โดนโทรทวงแต่พูดจาดีอยู่ บางเจ้าผมยังถามเค้าเลยครับว่า
ไอ้เศษฐกิจเฮียๆแบบนี้มีคนเป็นเหมือนผมมากไหม 555..เค้าเงียบแล้ววางสายไปเลย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80425 โดย tongtang2522
เอาใจช่วยเช่นกับ @น้าชู
พอดี อีซีบายโทรมาเบอร์โต๊ทำงาน เพื่อนที่ทำงานรับสายแทน แล้วฝากข้อความถึงหัวหน้าจะขอสอบถามข้อมูลที่อยู่ สามารถติดต่อเราได้ เจ้าหน้าที่ทวงถามชื่อคุณบัวผัน แต่สักพักหัวหน้าโทรมาคุยดีมากๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80432 โดย mimijung

tongtang2522 เขียน: เข้ามาอ่าน และเริ่มที่จะทำตามขั้นตอนในหลายๆกระทู้แนะนำครับ

อดทนนะคะ รอวันที่หมดหนี้ไปด้วยกัน แต่เราโชคดีที่ไม่เคย โทรเข้ามาในบริษัทเลย ถึงโทรมาจะรับค่ะ แต่ถ้าจะคุยกะหัวหน้า พอดีเราไม่มีหัวหน้าโดยตรง และอีกอย่างที่ทำงานจะไม่รับโทรศัพท์ จากธนาคาร หรือ ถ้าจะทวงที่ทำงานไม่ยุ่งค่ะ หยุดเข้ารอบบิล ที่สาม ยังไม่มีโทรมาที่ทำงานค่ะ สู้ค่าา :ลั่ลล้า:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80442 โดย l2rebellion
สู้ๆนะครับ SCB ยอดใกล้เคียงกันเลย

ช่วงเดือนแรกๆจะเครียดหน่อยกับเรื่องโทรศัพท์เข้า
รับได้ก็รับ รับไม่ได้ก็ไว้พรุ่งนี้ก็ได้ครับ เค้าโทรมาบ่อย :No:

เก็บเงิน อดออม หนี้หมดครับผม

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80471 โดย tongtang2522
อัพเดท วันนี้
-อีซี่บายโทรมา 8.31 น. บอกให้ไปจ่ายภายในครึ่งชั่วโมง รับปากไป เงียบ ไปเลย
- SCB โทรมาตอนเช้าเช่นกัน โทรมา 2 คนเลย พอคนที่ 2 โทรมาแจ้งไปว่ามีคนโทรมาทวงแล้วครับ
ลงโปรแกรม whoscall ตอนโทรมาจะบอกว่าทวงหนี้...... ดีมากๆ จะได้ตั้งตัวรอ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80479 โดย Elle-rs
มาแชร์เพิ่มเติมค่ะ ของ CitiAd ยังรอคำตอบจากเขาอยู่ว่าจะให้จ่ายเท่าไหร่ เขาบอกให้เตรียมเอกสารหนี้บัตรอื่นๆที่เรามีไว้ด้วยเพื่อส่งให้เขาเอาไปประกอบเรื่องตอนขอส่วนลดค่ะ แล้วก็คงให้แบ่งจ่ายได้3งวด ส่วนของ KTC เรามี 2 บัตร วีซ่ากับบัตรกดเงินสด ยอดรวม 34x,xxx จ่ายครั้งสุดท้ายคือ 26/10/58 เมื่อปลายเดือน ธค.58 ได้รับหนังสือแจ้งว่าเรียกหนี้คืนทั้งหมดให้จ่ายภายใน20วันนับจากวันที่ได้รับหนังสือ วันนี้เราโทรไปสอบถาม เขาก็แจ้งว่าเตรียมเรื่องส่งฟ้องแล้ว กำหนดฟ้อง 22/01/2559 เร็วมาก คงเพราะยอดหนี้เราสูง KTC นี่ไม่ค่อยทวงแต่ฟ้องหมดทุกกรณี ยิ่งยอดสูงยิ่งฟ้องเร็วจริง เขาก็แนะนำว่าให้รอหมายศาลประมาณ 7 วันหลังวันฟ้อง แล้วก็ไปตกลงทำยอมที่ศาลตามวันนัด เราถามถึงเรื่องส่วนลดเขาก็บอกว่าอาจจะมีลดดอกเบี้ยให้ประมาณ30% โหดจริงเจ้านี้ เราคงต้องหาอ่านเรื่องที่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นแชร์ประสบการณ์ไปศาลของKTCให้หมดล่ะ จะได้มีข้อมูลประกอบเยอะๆ มาสู้ไปด้วยกันนะคะ พวกเราต้องผ่านไปได้แน่นอนค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80487 โดย mimijung
แปลกมากๆเลย คนทวงหายไป สองวันแล้ว น่าสงสัยว่าเขาหายไปไหนน่าสส

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80503 โดย vee300
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เคยโดนขู่ว่าจะส่งคนมาที่ทำงาน ผมตอบกลับไปว่า ส่งมาได้ แต่อย่ามาละเมิดสิทธิส่วนบุคคล สุดท้ายคำพูดก็อ่อนลง
ตอนนี้เตรียมพร้อมขึ้นศาลตัวแรก ของ SCB 20/2/59 ครับ พยายามต่อรองแล้ว เค้าไม่ยอมลดให้เลย
คงต้องไปว่ากันที่ศาลครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80549 โดย Jum
สู้ครับ..รอเวลาฟ้าเปิด..เป็นกำลังใจให้ครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80551 โดย Na99

vee300 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เคยโดนขู่ว่าจะส่งคนมาที่ทำงาน ผมตอบกลับไปว่า ส่งมาได้ แต่อย่ามาละเมิดสิทธิส่วนบุคคล สุดท้ายคำพูดก็อ่อนลง
ตอนนี้เตรียมพร้อมขึ้นศาลตัวแรก ของ SCB 20/2/59 ครับ พยายามต่อรองแล้ว เค้าไม่ยอมลดให้เลย
คงต้องไปว่ากันที่ศาลครับ

SCB อ่านๆมาเห็นมีส่วนลด หลังๆเขี้ยวจริงหลายคนละ ไม่ได้ลดเลย :เฮ้อ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80566 โดย tongtang2522
-อีซีบาย นีทวงทุกๆชั่วโมงเลย แม้กระทั้ง วันเสาร์ก็ยังโทร ขยันมากๆๆ เริ่มโทรตั้งแต่ 08.40 จนถึงก่อน 19.00 น. นะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80967 โดย mimijung
ช่วงนี้เจ้าหรี้หายไปหมดเลย จ่ายล่าสุด 10/58 มีแต่ SCB กับ Citi bank ที่โทรมาให้จ่าย ยังไม่มีใครเสนอ H/C เลย ส่วน Citi advance หายไปเลยตั้งแต่วันที่โทรมาแล้วบอกว่า จะรอรับหมายศาลใช่ไหม ก้อหายไป้ลย ส่วน KTC นี่ทำใจเลย ฟ้องชัวร์ แต่อยากทราบว่า Citi ad ที่เงียบๆไปนี่คือ อะไร

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.637 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena