ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป(อยากหมดหนี้จ้า)

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80427 โดย EQ0313
อัฟเดตค่ะวันนี้ เซ็นทรัลมาแล้วเสนอให้ 31,740 ปิดยอดเดียว19,500 มีผ่อนได้ด้วยแต่ยอด24,000ให้3งวด
ยังๆไม่พอ26000ให้6งวด แต่พอเราบอก20000ขอ2งวดกลับบอกไม่ได้ซะงั้นให้เราไปนอนคิดก่อน2คืนวันเสาร์จะมาเอาคำตอบ นึกในใจแล้วจะขอ19500นั้นแหละแล้วขอ2งวดถ้าไม่ให้ก็บ๊ายไปก่อนเงินเก็บไม่มีสักบาทโบนัทไม่มีแถมเพิ่งจ่ายหนี้นอกระบบไปดีที่หมดแล้ว :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: ต้องสู้ๆขอให้ลดลงอีกนิจก็ไม่ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80433 โดย mimijung

EQ0313 เขียน: อัฟเดตค่ะวันนี้ เซ็นทรัลมาแล้วเสนอให้ 31,740 ปิดยอดเดียว19,500 มีผ่อนได้ด้วยแต่ยอด24,000ให้3งวด
ยังๆไม่พอ26000ให้6งวด แต่พอเราบอก20000ขอ2งวดกลับบอกไม่ได้ซะงั้นให้เราไปนอนคิดก่อน2คืนวันเสาร์จะมาเอาคำตอบ นึกในใจแล้วจะขอ19500นั้นแหละแล้วขอ2งวดถ้าไม่ให้ก็บ๊ายไปก่อนเงินเก็บไม่มีสักบาทโบนัทไม่มีแถมเพิ่งจ่ายหนี้นอกระบบไปดีที่หมดแล้ว :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: ต้องสู้ๆขอให้ลดลงอีกนิจก็ไม่ได้

เข้ามาให้กำลังใจค่าา สู้ๆนะค่ะ อยากได้ข้อเสนอแบบนี้บ้างจังเลยยยย :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80460 โดย EQ0313
เข้ามาให้กำลังใจค่าา สู้ๆนะค่ะ อยากได้ข้อเสนอแบบนี้บ้างจังเลยยยย :ไม่ยอม:[/quote]

-ขอบคุณค่ะ Mimijung คงจะมาในไม่ช้าค่ะ แต่ที่เขาเสนอมามันยังสูงอยู่เลยจะขอ19500เป็น2งวดถ้าได้จะปิดค่ะถ้าไม่ได้คงปล่อยไปก่อน ยอดหนี้แค31,740 เองไม่ได้ต่อดุเดือดอะไรเลยบางท่านเขาต่อได้ตั้ง50-60%
แตเราขอแค่ผ่อนแค่2งวด ไม่ยอม คิดแล้ว38% เองอ่ะ ถ้ามีเงินคงไม่ว่าอะไร...แต่นี้เงินก้อนไม่มีต้องรอเงินเดือน :เฮ้อ: :เฮ้อ: ปวดตับจริงๆเลย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80518 โดย EQ0313
อัฟเดตไอ้ที่บอกว่าขอสองงวดคงจะชวดเงียบเลยไม่โทรมาคงไม่ได้555 ไม่เป็นไรเก็บเงินก่อนก็ไดยอดหนี้เจ้านี้น้อยแค่30,000ต้นคงยังไม่ฟ้องง่ายหรอเก็บของเจ้าอื่นก่อนดีกว่าวันนี้เงียบมากทั้งที่เป็นวันจัทร์แท้ๆ
งวดที่4แล้วไม่หนักเท่าไรเป็นกำลังใจให้คนที่ท้อนะค่ะ o_) o_)

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80548 โดย Jum
มาให้กำลังใจครับ..สู้นะครับ..เมื่อฝนหยุดตกท้องฟ้าแจ่มใสสวยสดงดงามเสมอครับ..แม้ตอนนี้เราจะตากฝนเปียกปอน.หนาวเพียงใด..กลับเข้ามาพักพิงบ้านหลังนี้ก็คลายหนาวและหายเปียกได้บ้าง..หวังว่าสักวันฝนคงหยุดตกซะที..สู้ๆครับรอเวลาฝนหยุุด..

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80619 โดย EQ0313

Jum เขียน: มาให้กำลังใจครับ..สู้นะครับ..เมื่อฝนหยุดตกท้องฟ้าแจ่มใสสวยสดงดงามเสมอครับ..แม้ตอนนี้เราจะตากฝนเปียกปอน.หนาวเพียงใด..กลับเข้ามาพักพิงบ้านหลังนี้ก็คลายหนาวและหายเปียกได้บ้าง..หวังว่าสักวันฝนคงหยุดตกซะที..สู้ๆครับรอเวลาฝนหยุุด..

ขอบคุณมากๆเลยค่ะเจ้าอื่นพอว่าเจออิออนเนี้ยเพลียจริงๆเลยจะให้ปรับโครงสร้างหนี้ให้ได้พูดสาระพัดกวนสุดๆเลยค่ะวันนี้โทรมาหลายสายแต่ไม่รับมันมันโทรเข้าบริษัทค่ะแต่ไม่รับเหมือนเดิมมันกวนมาจะกวนมันกลับละ ^^ ^^

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80685 โดย faiyen

EQ0313 เขียน: อัฟเดตหลังจากหายไปหลายวัน CIMB เสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้วพูดจ้าสุภาพมากแต่ก็ต้องขอโทษว่าไม่รับค่ะขอเก็บตังค์ก่อนนะค่ะส่วนเจ้าประจำทวงได้ไม่เคยเบื่อคือนางออน....โทรได้ตลอด :No: :No: ไม่รู้มันจะ
ขยันอะไรหนักหนาจะทนมันได้กี่น้ำไม่รู้วันนี้เลยแกล้งไม่รับสายมันเลยทั้งวันแม่งยิงมา5สายเลยปิดเสียงแล้วนั่งมองมัน....555 มันจิตมาก็จิตไปขนาดเพิ่งเดือนแรกนะเนี้ยใครโดนเหมือนเราบางมัยหน่อคอยดูนะ
จะจ่ายมันเจ้าสุดท้ายเลยไม่กลัวมันหรอก :upset: :upset:
o_) o_) ดีใจด้วยค่ะนิวส์ได้ H/C แล้วเมื่อไรจะได้ทำบ้างหนอ อีซี่บายนี่เขาเสนอมาก่อนหรือป่าวจ้าเล่าให้ฟังหน่อยนะ

โดนเหมือนกันค่ะ อิออน กวนสุดๆ ไม่มีมารยาท พูดจาไม่ดี แถมขู่ด้วยข้อมูลผิดๆ ให้จ่ายหยอด 200 ก็จะเอา วางสายใส่เรา โทรกลับก็ไม่รับ เพลีย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80714 โดย EQ0313
ต้องอึดละค่ะยังเก็บเงินไม่ได้ตามเป้าเลยอิออนนี้ทางกระทู้ในชมรมบอกไม่ค่อยฟ้องอาศัยกดดันคงต้องเล่นวิธี
แข็งมาแข็งกลับเสียแล้ว :upset: :upset: เพราะพวกมันชอบเซ้าซี้เป็นที่สุดไม่ว่าจะพูดดีหรือขอร้องไม่ได้ผล
ต้องไปต้องยุให้มันฟ้องศาล :upset: :upset: ดูดิมันจะว่ายังงัยอยากบังคับให้เราประน้อมหนี้ดีนัก

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80844 โดย news19877

EQ0313 เขียน: มาอัฟเดตค่ะหลังจากหายไปหลายสัปดาร์ เจ้าหนี้ก็โทรทวงอย่างต่อเนื่องตลอดเมื่อก่อนโลตัสกับเซ็นทรัลไม่ค่อยโทรตามนะแต่เด๊๋ยวนี้ทุกวันเลย สองโมงครึ่งเป้ปเลยทั้งสองแห่งแต่ อิออนกลับน้อยลง3-4วันโทรมาครั้งหนึ่ง CIMB เสนอมาแล้ววันนี้ สวัสดีครับขอสายคุณ.....ครับโผมโทรจากซีไอบีเอ็มค่ะ ของคุณค้างค่าโทรมาครบ3รอบบิลแล้วนะครับคิดว่าพอจะจ่ายเข้ามาทางเราได้มัยละครับสักยอดหนึ่งก่อนก็ได้นะครับ.....ตอนนี้พี่ไม่สะดวกจ่ายนะค่ะติดปํญหาหลายอย่างแต่ก็ยังอยากจะจ่ายให้อยู่นะค่ะขอเวลาก่อน......ไม่ทราบว่าพี่มีโบนัทหรือป่าวครับ :shy: มีค่ะแต่ไม่ทราบว่าจะได้เท่าไรเอายังงี้ผมลดให้พี่ 20%จ่ายปิดจบงวดเดียว....20%เองหรอค่ะยอดยังสูงค่ะพี่ยังสู้ไม่ไหวค่ะขอเก็บเพิ่มงานเพิ่มก่อนนะค่ะ ....ไม่เป็นไรครับจ่ายงวดเดียวก่อนก็ได้ครับ
พี่คิดดูก่อนนะค่ะ(ใครจะเอาเอาก็บ้าแล้วลดได้20%สัก40ค่อยยังชั่ว)รอต่อไปอีกหน่อยแล้วกัน ^^ ^^
เพื่อนๆเราหายไปไหนหมดนะเงียบเลยนะ นิวส์ อัฟเดตหน่อนจ้า o_) o_) o_)

สวัสดีคะ ไม่ได้เข้ามาอ่านนานนนเลย

ของนิวส์ สิ้นเดือนนี้กะว่าจะปิดอีซี่บายหมด 1 ใบคะ ส่วนเจ้าอื่นๆ มีรับบ้าง ไม่รับบ้าง เสนอส่วนลดให้ไม่ถึงครึ่ง นิวเลยบอกยังไม่มีไปก่อน แต่ช่วงนี้ เปลี่ยนสำนักงานทวงหนี้หลายทีแล้วค่ะ คือโทรมาน้อยมากจากทั้งหมด 6 ที่ คือบอกตรงๆ นิวไม่เคยรับโทรสับเลยค่ะ ปล่อยสั่นสถานเดียว 5555 อยากลดไม่เยอะเอง รอๆไปก่อนเจ้าหนี้ คือเจ้าหนี้โทรเบอร์โต๊ะเจ้านายบ่อย จนเจ้านายชิน แล้วบอกว่า เธอจะให้ช้านตอบว่าไง 5555 ให้รับหรือบอกว่าไม่อยู่ กะว่า รายต่อไปก็คงปิดพวกบัตรไปก่อน

ยังไงก็สู้ๆ นะคะ เดี๋ยวจะเข้ามาอ่าน มาอัพเดตบ่อยๆ
o_)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80846 โดย news19877

EQ0313 เขียน: ต้องอึดละค่ะยังเก็บเงินไม่ได้ตามเป้าเลยอิออนนี้ทางกระทู้ในชมรมบอกไม่ค่อยฟ้องอาศัยกดดันคงต้องเล่นวิธี
แข็งมาแข็งกลับเสียแล้ว :upset: :upset: เพราะพวกมันชอบเซ้าซี้เป็นที่สุดไม่ว่าจะพูดดีหรือขอร้องไม่ได้ผล
ต้องไปต้องยุให้มันฟ้องศาล :upset: :upset: ดูดิมันจะว่ายังงัยอยากบังคับให้เราประน้อมหนี้ดีนัก

อิออน นางชอบใครคนมาออฟฟิตค่ะ นิวก็ไม่อยากจะท้าาทายนะ นางชอบส่งชายหน้าดุมา มาแล้วไง นิวส์ทำหน้าจะร้องไห้ พี่เค้าสงสารอีก เค้าบอกไม่มีก็ไม่เป็นไร พี่มาตามหน้าที่ ถ้ามาอีกนิวส์จะบอกว่า พี่พอจะมีเงินให้ยืมกินข้าวซัก 200 ไม๊ ไม่ก็จะเล่นมุขฆ่าตัวตายแม่ง เครียดปัญหารุมเร้า 555 (ไม่รู้เราใจร้าย หรือเสียสติ)
แต่ก็นะลดให้หน่อยก็ได้นิเนอะ ดีกว่าไม่ได้

คือนิวส์มีเพื่อนที่ไม่จ่ายไรเลยซักกะบัตร หนี้เป็น 10 ปี ละ หมดอายุความละด้วย ก็ไม่เจอฟ้องนะ แต่ติดแบลคยาวๆไป อิออน อี่ซี่บายไร คือไม่ได้ฟ้องเลยซักกะเจ้า ส่วนพี่สาวนิว ก็ไม่ได้จ่ายมาสองปีกว่า ก็จะฟ้องๆ ก็ไม่ฟ้องนะยังเงียบๆอยุเลย หนี้เป็น แสนสองแสนเหมือนกัน คือจิงๆ เราก็ไม่ได้จะตามคนอื่นนะ แต่คือไม่ลดให้เราเลยไง จาก 45000 ลดไป หมื่นนิดๆ แต่ดอกกะค่าติดตามแสนแพงเราเลย อื่มรอไปก่อนละกัน

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80853 โดย minimemo2627
เข้ามาติดตามด้วยคนค่ะ หาแนวทางเหมือนกัน ขอให้ปิดได้ไวไวนะค่ะ จขกท เก่งมากค่ะ อีกไม่นานก็ปลดได้สำเร็จแน่ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80925 โดย EQ0313
ขอบคุณค่ะนิวส์ที่กับมาให้กำลังใจและก็คุณ MINIMEMO2627 ที่เข้ามาคุยกำลังเครียดเลย (o_O) (o_O)
เริ่มเสนอมาเกือบครบทุกเจ้ายกเว้นอิออนจะให้ประนอมหนี้อย่างเดียวเงียบไปหลายวันหลังจากไม่รับโทรศัพท์มันเสนอมาแต่ละเจ้ายังน้อยอยู่เลยค่ะไม่ถึง40%เลยกลัวฟ้องอย่างเดียวเงินก็ยังเก็บไม่ได้เลยแต่จ่ายหนี้นอกระบบหมดแล้วเดือนนี้คงเริ่มเก็บได้สัก10000 ละค่ะ อ่านของนิวส์แล้วใจชื่นต้องบอกว่าไม่ฟ้องง่ายเพราะแต่ละเจ้าก็มี เซ็นทรัล,โลตัส,สแตนดาร์ 3XXXX ต้น จะมี CIMB 5xxxx ต้น เฟริส์ช้อย 4XXXX ปลาย จะหนักสุดก็
อิออนเนี้ยละเจ้าใหญ่เลย พุ่งไป 1xxxxxx ต้นแล้วมั่ง :เฮ้อ: :เฮ้อ: แฟนพี่เขาบอกว่าที่ทำงานเขาก็มีเยอะเหมือนกันทั้งโดนฟ้องทั้งไม่ฟ้องไม่ต้องกลัวให้เก็บเงินอย่างเดียวมีมากพอเมื่อไรให้มางามปิดอย่างเดียว
ถ้าไม่งามก็ปล่อยมันไปก่อนใจเย็นๆแล้วจะมาอัฟเดตจาก อ้อลืมจะถามนิวส็ชื่อกระทู้นิวส์ชื่ออะไรจะได้เข้าไปอ่านบางนะจ้า :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81096 โดย EQ0313
เข้ามาอัฟเดตค่ะ 27/01/2559 ใกล้เงินออกโทรมากันเป็นแถวถามทุกเจ้าจะจ่ายให้ยังไง เราก็บอกแบบชิวๆ
เลยว่าขอผ่านก่อนขอเก็บเงินอีกหน่อยจ่ายให้แน่ค่ะแต่ขอเวลาเก็บตังค์ก่อนส่วนมากก็จะให้พยายามๆจ่ายแบบ
งวดเดียวเข้ามากก่อน...เราก็จะบอกว่าขอเก็บตังค์ก่อนแล้วกัน...นางก็จะว่าสายไปหรือไม่ก็จะปล่อยไปตามระบบก่อนแล้วกัน....เราก็ตอบว่าแล้วแต่น้องเลยแล้วกันค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: ส่วนอิออนหายเงียบแต่ไม่ใช่ไม่โทรมานะเพราะโทรมาเราไม่รับสายมันเบื่อฟังมันพูด...555ไม่อยากพูดถึงเดี๋ยวมันโทรมา....555แอบเสียวๆเหมือนกันกลัวมันไปที่บ้านแต่ขอโทษมาก็ไม่เจอเพราะเราเป็นนินจา...555ถ้ามาที่ทำงานสั่ง ...รปภไปแล้ว
ว่าไม่ออกไปพบให้กลับไปได้เลยรอไว้เจ้าสุดท้ายเลยสำหรับอิออนแต่ก็จะจ่ายให้อยู่แต่ต้องหลังจากจ่ายเจ้าอื่นหมดแล้วนั้นละ o_) o_)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81121 โดย Jum

EQ0313 เขียน: เข้ามาอัฟเดตค่ะ 27/01/2559 ใกล้เงินออกโทรมากันเป็นแถวถามทุกเจ้าจะจ่ายให้ยังไง เราก็บอกแบบชิวๆ
เลยว่าขอผ่านก่อนขอเก็บเงินอีกหน่อยจ่ายให้แน่ค่ะแต่ขอเวลาเก็บตังค์ก่อนส่วนมากก็จะให้พยายามๆจ่ายแบบ
งวดเดียวเข้ามากก่อน...เราก็จะบอกว่าขอเก็บตังค์ก่อนแล้วกัน...นางก็จะว่าสายไปหรือไม่ก็จะปล่อยไปตามระบบก่อนแล้วกัน....เราก็ตอบว่าแล้วแต่น้องเลยแล้วกันค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: ส่วนอิออนหายเงียบแต่ไม่ใช่ไม่โทรมานะเพราะโทรมาเราไม่รับสายมันเบื่อฟังมันพูด...555ไม่อยากพูดถึงเดี๋ยวมันโทรมา....555แอบเสียวๆเหมือนกันกลัวมันไปที่บ้านแต่ขอโทษมาก็ไม่เจอเพราะเราเป็นนินจา...555ถ้ามาที่ทำงานสั่ง ...รปภไปแล้ว
ว่าไม่ออกไปพบให้กลับไปได้เลยรอไว้เจ้าสุดท้ายเลยสำหรับอิออนแต่ก็จะจ่ายให้อยู่แต่ต้องหลังจากจ่ายเจ้าอื่นหมดแล้วนั้นละ o_) o_)

สวัสดีครับคุณ EQ เข้ามาติดตามและให้กำลังใจครับสู้ๆนะครับ..เรื่องราวของผมกับอิออนกำลังจะจบลงในไม่ช้านี้ครับ..หลังจากที่จิกมาตลอดแทบจะทุกวันวันนี้ก็เช่นกัน 28/01/59..สดๆร้อนๆเลยมาแต่เช้าเลยวันนี้...จะให้ปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว..ผมก็ยืนยันลูกเดียว...ไม่ปรับ..ไม่ทำ..พูดๆๆๆกันนานมากกกกกกกกกกก....จนสุดท้ายมียื่นข้อเสนอให้ปิดโดยมีส่วนลดให้ 20%..จากยอด 70,000 บาท..ยอดยังสูงอยู่อะ..เลยเจรจาต่อไป..ทั้งออดทั้งอ้อน..ขอร้องๆๆๆๆๆๆบลาๆๆๆๆ..นานๆๆๆมากกก..จนสุดท้ายได้ที่ 36%...ยอด 70,000 ปิดที่ 45,000..โดยช่วงบ่ายนี้ให้ส่งเอกสารภาระหนี้ทั้งหมดไปให้เพื่อเสนอปิดยอด...โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า..ผมพอใจและปิดได้กับยอดนี้ครับ..ในทางที่ดีขึ้นก็จะได้มีกำลังใจไปต่อสู้กับเจ้าอื่นๆต่อไป...มีกำลังปิดได้เร็วเปลาะหนึ่งก่อนก็ยังดี..ได้มีแรงสู้ต่อ..หมดไป 1..ถึงแม้ว่ายอดปิดจะได้ไม่ตามเป้าหมายที่วางไว้ก็ตาม..ได้เท่านี้ก็ค่อนข้างพอใจอยู่ครับกับระยะเวลา 3 เดือนที่อยู่กินกะอิออน..มาถึงวันนี้..เราเลิกกันเถอะ..55555..สู้ๆนะครับคุณ EQ..ขอให้ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81123 โดย น้าชู

Jum เขียน:

EQ0313 เขียน: เข้ามาอัฟเดตค่ะ 27/01/2559 ใกล้เงินออกโทรมากันเป็นแถวถามทุกเจ้าจะจ่ายให้ยังไง เราก็บอกแบบชิวๆ

สวัสดีครับคุณ EQ เข้ามาติดตามและให้กำลังใจครับสู้ๆนะครับ..เรื่องราวของผมกับอิออนกำลังจะจบลงในไม่ช้านี้ครับ..หลังจากที่จิกมาตลอดแทบจะทุกวันวันนี้ก็เช่นกัน 28/01/59..สดๆร้อนๆเลยมาแต่เช้าเลยวันนี้...จะให้ปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว..ผมก็ยืนยันลูกเดียว...ไม่ปรับ..ไม่ทำ..พูดๆๆๆกันนานมากกกกกกกกกกก....จนสุดท้ายมียื่นข้อเสนอให้ปิดโดยมีส่วนลดให้ 20%..จากยอด 70,000 บาท..ยอดยังสูงอยู่อะ..เลยเจรจาต่อไป..ทั้งออดทั้งอ้อน..ขอร้องๆๆๆๆๆๆบลาๆๆๆๆ..นานๆๆๆมากกก..จนสุดท้ายได้ที่ 36%...ยอด 70,000 ปิดที่ 45,000..โดยช่วงบ่ายนี้ให้ส่งเอกสารภาระหนี้ทั้งหมดไปให้เพื่อเสนอปิดยอด...โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า..ผมพอใจและปิดได้กับยอดนี้ครับ..ในทางที่ดีขึ้นก็จะได้มีกำลังใจไปต่อสู้กับเจ้าอื่นๆต่อไป...มีกำลังปิดได้เร็วเปลาะหนึ่งก่อนก็ยังดี..ได้มีแรงสู้ต่อ..หมดไป 1..ถึงแม้ว่ายอดปิดจะได้ไม่ตามเป้าหมายที่วางไว้ก็ตาม..ได้เท่านี้ก็ค่อนข้างพอใจอยู่ครับกับระยะเวลา 3 เดือนที่อยู่กินกะอิออน..มาถึงวันนี้..เราเลิกกันเถอะ..55555..สู้ๆนะครับคุณ EQ..ขอให้ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ครับ

ดีใจด้วยครับคุณJum
จบไป1 ที่ แล้ว ผมไม่มีเจ้านี้ แต่ดีใจด้วยครับ สู้ๆครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81146 โดย EQ0313
ดีใจด้วยจริงๆค่ะคุณ Jum จะได้หมดเสี้ยนหนามชิ้นใหญ่ ของEQเองคงต้องสู้อีกตั้งใหญ่กลัวไปหาที่บ้านเหมือนกันค่ะแต่ท่ามาที่ทำงานไม่ห่วงเพราะเข้าที่ทำงานไม่ได้ ยอดของ EQสูงด้วยเยอะกว่าทุกบัตรเลย
ใจจริงอยากปิดบัตรอื่นก่อนอิออนจะเอาไว้บัตรสุดท้ายเลยตอนนี้เงียบมาอาทิตย์เต็มๆแล้วแต่ก็ดีใจด้วยจริงๆ
นะค่ะที่ปิดของอิออนได้ อ้อขอถามคุณ JUMค่ะว่าเคยมาหาที่ทำงานหรือบ้านบางหรือป่าวค่ะ :shy: :shy:
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81151 โดย Jum

EQ0313 เขียน: ดีใจด้วยจริงๆค่ะคุณ Jum จะได้หมดเสี้ยนหนามชิ้นใหญ่ ของEQเองคงต้องสู้อีกตั้งใหญ่กลัวไปหาที่บ้านเหมือนกันค่ะแต่ท่ามาที่ทำงานไม่ห่วงเพราะเข้าที่ทำงานไม่ได้ ยอดของ EQสูงด้วยเยอะกว่าทุกบัตรเลย
ใจจริงอยากปิดบัตรอื่นก่อนอิออนจะเอาไว้บัตรสุดท้ายเลยตอนนี้เงียบมาอาทิตย์เต็มๆแล้วแต่ก็ดีใจด้วยจริงๆ
นะค่ะที่ปิดของอิออนได้ อ้อขอถามคุณ JUMค่ะว่าเคยมาหาที่ทำงานหรือบ้านบางหรือป่าวค่ะ :shy: :shy:
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

คุณ EQ ครับยังไม่มาหาที่บ้านหรือที่ทำงานครับ..
คือก่อนหน้านั้นคุยกันเยอะๆมากๆอะครับ..จนมาถึงวันนี้ผมเลยพูดตรงๆ..จนเขาถามว่าจะทำอย่างไร..เลยบอกตรงๆ..เก็บเงิน..ขอปิดแบบมีส่วนลด..ตอนแรกก็ไม่ยอมบอกว่าอิออนไม่มีนโยบายให้ส่วนลด..จนคุยๆกันจนคนทวงถามผมย้ำๆว่า..เป็นคนลำปางใช่มั๊ย..ผมบอกว่าใช่..ผมเลยถามย้อนกลับว่าถามทำไม..แล้วคุณละ..เขาเลยบอกว่าคนลำปางเหมือนกัน..ทีนี้ก็อู้กำเมืองมาเต็มเลย5555..น่ำไหลไฟดับ..วกกลับมาเรื่องหนี้อีก..จะให้ปรับโครงสร้างให้ได้..โดยให้จ่ายเดือนละ 2600ให้ชำระไปสักสามงวดแล้วให้เสนอขอปิดยอดให้มีส่วนรถเยอะ..ตามที่อ่านๆมาในกระทู้ทำแบบนี้มันไม่ค่อยจะดีกับเรานักใช่มัยครับ..เลยปฏิเสธ..ไปไม่รับ..จนถามมาอีกจะเอายังงัย..ก็ยืนยันตรงๆจะเก็บเงินมาปิดแบบมีส่วนลด..เขาถามว่าอยากได้เท่าไรส่วนลด..บอก50%...เขาร้องเจี๊ยกๆๆๆเลย5555..พูดกันอีกยาว..55555..ผมทั้งออดทั้งอ้อนสุดๆ..อยากจบ....จนให้ลองเขียนภาระหนี้ทั้งหมด..เลยจัดให้เต็มที่...เลยมีหนี้อะไรใส่ให้หมด..กับยอดเต็ม70,000ขอปิดที่45,000..ที่คิดว่าจ่ายไหว..ให้แฟกเอกสารไปเมื่อตอนบ่ายโมง..และรอการอนุมัติ..
จนประมาณบ่ายสามโมงโทรกลับมาแจ้งผลการอนุมัติ..ทางเรา..อนุมัติแล้วนะคะที่ยอดปิด 55,000
ตอนนี้เป็นทางผมละที่ร้องจ๊ากกกกกก...5555
55,000..จ่ายไม่ไหวๆๆๆๆเจงๆๆๆ55555..เลยเปิดการเจรจาใหม่อีก...บราๆๆๆๆ..ไหนๆก็ไหนๆแระทางคุณก็อยากได้เงินผมก็อยากหมดภาระ..เอาตรงๆง่ายๆสั้นๆ..ผมขอจ่ายที่ 50,000 ถ้วนๆและแบ่งจ่าย2งวด..ถ้าไม่ได้ตามนี้ก็ไม่ทำอะไรแล้ว..จะไม่ดิ้นรนแล้ว...คะๆๆเราจะลองเอาไปเสนอผู้ใหญ่ก่อน
จนวางหูไป...คิดว่าวันนี้คงไม่ทันแระแต่ผิดคาดสีโมงครึ่งโทรกลับมาแจ้งให้ทราบผล
คือปิดที่ 50,000ถ้วนแบ่งจ่าย2งวด
งวดแรก 31/1/16=25000
งวดที่2 . 15/2/16=25000
สรุปตามนั้น..รอแฟกเอกสารยืนยันกลับมาพรุ่งนี้ครับ...ก็คิดว่า..ถึงแม้จะได้ส่วนลดมะค่อยเยอะตามตั้งใจไว้แต่ก็พอปิดได้ตามยอดนี้..แต่ก็ดีใจแล้วครับที่จะได้ปิดได้1ยอด...สิ่งใดๆก็ตามที่เราถือไว้มันอาจจะหนักไปบ้าง..วางลงสักอย่างมันก็เบาลงเยอะ..แต่เราต้องรู้จักวาง..วางไม่ถูกวิธีมันก็จะกลับมาถืออีก..ขอเอาใจช่วยครับสู้ๆ..ทางออกมีเสมอ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81160 โดย oomiie
ของเรา CIMB 50,000 บาท
เคยเจอแบบ พอเราบอกยังไม่พร้อมจ่าย นางหัวเราะในลำคอ แต่หูเราดันไปได้ยิน
ปรี๊ดเลยค่ะ

วันก่อนโทรมาอีก จาก 50,000 บาท เหลือ 38,000 บาท
กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ
นางให้ผ่อน 4 เดือนๆละ 10,000 บาท คิดหนักเลยค่ะ
ใจก็อยากจะจ่ายไปให้จบๆ แต่พอนึกว่าถ้าจ่าย แล้วจะเหลือเงินไหนกินข้าว
หายรายได้เสริม ก็อยากเย็นเหลือเกินค่ะ

สู้ๆกันไปนะค่ะ
***เวลาเราหาทางออกเรื่องหนี้ไม่ได้ เข้ามาที่นี่หายเครียดเลยค่ะ เพื่อนเยอะ 55555

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81209 โดย EQ0313

oomiie เขียน: ของเรา CIMB 50,000 บาท
เคยเจอแบบ พอเราบอกยังไม่พร้อมจ่าย นางหัวเราะในลำคอ แต่หูเราดันไปได้ยิน
ปรี๊ดเลยค่ะ

วันก่อนโทรมาอีก จาก 50,000 บาท เหลือ 38,000 บาท
กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ
นางให้ผ่อน 4 เดือนๆละ 10,000 บาท คิดหนักเลยค่ะ
ใจก็อยากจะจ่ายไปให้จบๆ แต่พอนึกว่าถ้าจ่าย แล้วจะเหลือเงินไหนกินข้าว
หายรายได้เสริม ก็อยากเย็นเหลือเกินค่ะ

สู้ๆกันไปนะค่ะ
***เวลาเราหาทางออกเรื่องหนี้ไม่ได้ เข้ามาที่นี่หายเครียดเลยค่ะ เพื่อนเยอะ 55555

สู้ๆค่ะคนเป็นหนี้เหมือนกันเข้าใจกันดีค่ะของ EQ หนักเหมือนกันค่ะแต่ก็ต้องทนเก็บเงินอยู่ยังได้ไม่มากตอนนี้รับบางไม่รับบางพักนี้เงียบค่ะโทรไม่ค่อยชุกย่างเข้างวดที่5ค่ะอดทนค่ะ o_) o_)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81319 โดย EQ0313
หลังจากไม่รับสายมันเลยอิออนวันนี้ส่งจ.ม มาบอกให้จ่ายแบบโครงการส่วนลดพิเศษสำหรับลูกค้าที่ชำระหนี้
ปิดบัญชีในคราวเดียว ยอดหนี้53,969บาทดอกขึ้นไปเกือบ 4000 ลดให้เหลือ37,800 แค่ยอดนี้ยอดเดี่ยวนะ
อีก2บัญชีมันไม่พูดถึง ฉลาดจริงๆ ให้เวลาถึง 10ก.พ นี้เท่านั้นแถมให้ส่งสำเนาบัตรประชาชน,สำเนาเปลี่ยนชื่อตัวเองอีกคิดได้ว่าตอนนั้นที่ทำบัตรยังเป็นนางสาวอยู่เป็นแน่แท้เลยอยากจะเอาใหม่ไว้เล่นงานสินเชื่อเราอีก 2บัญชีเป็นแน่แท้555 ตอนนี้ก็เลยยังเฉยอยู่รอเงินก้อนจะจ่ายแบบปิดทั้งหมดคงจะดีกว่ายิ่งเหลี่ยมมากอยู่
อิออนเนี้ย :bye: :bye: แล้วจะมาเล่าสถานะการณ์ให้ฟังนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.082 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena