สมาชิกใหม่ เราจะสู้ไปด้วยกัน มาให้กำลังใจผมด้วยนะครับ

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83886 โดย aloha_omega
สถาณการณ์ล่าสุด
TBank ลด20%ผ่อนจ่ายสามเดือน
Umay เอาดอกออกแต่ไม่ลด จ่ายหกเดือนสเตปการจ่าย สูงต่ำๆๆๆและสูงมากในงวดสุดท้าย
Kbank อันนี้ดีสุด ลด50% ผมบอกholdไว้ก่อนจะจ่ายตามมา

แต่ที่พีคสุดพีคทุกรอบต้องให้ปล่อยพลังคืออีอ้อน ล่าสุดตกไปอยู่ JMT โทรเข้ามือถือรับไม่ทันเข้าที่ทำงานให้น้องที่หน้าฟร้อนตามผมให้และฝากเรื่อง คือมันอะไรกัน นอกจากนี้ยังส่งจดหมายทวงไปที่บ้าน(ตามทะเบียนบ้าน)+ที่ทำงานย้ายที่ใหม่ก็ส่งตาม และที่บ้านตจว. ตามทะเบียนเก่าเมื่อสี่ปีที่แล้ว
สรุปตายายแม่เปิดอ่านและช้อคกันไปหมด

เพลียกะเจ้านี้มากๆครับบอกใน20นี้จะส่งฟ้องผมบอกฟ้องเลยครับ. เพราะยังไงโอกาสในการคุยกับศาลผมมาถึงแล้วไม่งั้นก็ไปลดมาแล้วให้ผมผ่อนแบบธนชาติซะเลือกเอา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85328 โดย flash

aloha_omega เขียน: สถาณการณ์ล่าสุด
TBank ลด20%ผ่อนจ่ายสามเดือน
Umay เอาดอกออกแต่ไม่ลด จ่ายหกเดือนสเตปการจ่าย สูงต่ำๆๆๆและสูงมากในงวดสุดท้าย
Kbank อันนี้ดีสุด ลด50% ผมบอกholdไว้ก่อนจะจ่ายตามมา

แต่ที่พีคสุดพีคทุกรอบต้องให้ปล่อยพลังคืออีอ้อน ล่าสุดตกไปอยู่ JMT โทรเข้ามือถือรับไม่ทันเข้าที่ทำงานให้น้องที่หน้าฟร้อนตามผมให้และฝากเรื่อง คือมันอะไรกัน นอกจากนี้ยังส่งจดหมายทวงไปที่บ้าน(ตามทะเบียนบ้าน)+ที่ทำงานย้ายที่ใหม่ก็ส่งตาม และที่บ้านตจว. ตามทะเบียนเก่าเมื่อสี่ปีที่แล้ว
สรุปตายายแม่เปิดอ่านและช้อคกันไปหมด

เพลียกะเจ้านี้มากๆครับบอกใน20นี้จะส่งฟ้องผมบอกฟ้องเลยครับ. เพราะยังไงโอกาสในการคุยกับศาลผมมาถึงแล้วไม่งั้นก็ไปลดมาแล้วให้ผมผ่อนแบบธนชาติซะเลือกเอา

คุณ aloha_omega
หยุดจ่าย อิออน มากี่เดือนแล้วคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94212 โดย aloha_omega

aloha_omega เขียน: สวัสดีครับ ผมก็เป็นอีกคนที่หนี้สินล้นพ้น เนื่องจากแต่ก่อนรายได้ดี เลยมีบัตรเต็มไปหมด
รู้ตัวอีกทีมันสายไป กดใบนั้นโปะใบนี้จนเต็มของก็ขายไม่ค่อยได้ รายได้เฉลี่ยหลังหัก ค่าบ้านรถ อยู่ 50000 หนี้สินมีดังนี้
1 .Scb platinum 121000 หยุดเข้าเดือนที่สอง
2 .Aeon ROP 142000 เริ่มหยุด
3 uob 98000 เริ่มหยุด
4 .Kbank 89000 เริ่มหยุด
5 .Umay 86000 เริ่มหยุด
6 .KTC 37000 จ่ายขั้นต่ำ ได้ข่าวฟ้องไวมากและยังพอจ่ายไหว
7 .Central white gold 96000 จ่ายขั้นต่ำ ิพราะมีเงินเวียนไว้ทำงาน
8 .KTB เงินกู้ เหลือ 142000 ว่าจะหยุดจ่าย
หนี้ราว 7แสนกว่า
ขอกำลังใจด้วยครับ คาดว่ากุมภาหน้าจะมีตังเก็บครบ 350000
ออขอความรู้ด้วยครับ
1 .ได้ข่าว umay เสนอเร็วสุด สี่ห้าเดือน คงรอเจ้านี้ก่อนใช่ไหมครับ
2 .ได้ข่าว พรบ. ใหม่ ออกมาทำให้แบ้งค์ตามยาก ทีนี้สามสี่เดือนมันจะรวมหัวฟ้องเลยไหมครับ กลัวจังจะหาตังมาปิดไม่ทัน
3. พรบ. ใหม่ห้ามตามเบอรที่ทำงานแล้วใช่ไหมครับ ตอนนี้ผมสะดวกจะรับแค่มือถือ ถ้าที่ทำงานรู้คงหาทางฟ้องมันกลับลองดู
4 .คำหยาบต่างๆนานาผมต้องเจอใช่ไหม ประมาณสัตว์เลี้อยคลาน คำสมัยพ่อขุนราม ไอหน้าด้าน ควาย ระยำ บลาๆๆ มาแชร์กันหน่อยครับ
ตอนนี้พร้อมรับมือเต็มที่บอกแม่ให้เข้าใจว่าเรามีเวย์ของเราสักปี ขอเวลาแกเข้าใจ
ปล. เครียดมากจนเก็บไปฝันว่ามีบิ้กไบท์สองคันตามมาที่ห้องขนคอม ขนของไปจับผมมัดแล้วตุ๋ย
นี่เรื่องจริงนะคับ ตื่นมากลางดึก ฝันโคตร real สงสัยจะคิดมากจริงๆ

อัพเดทสถาณการล่าสุด
TBank master ลด 20 ผ่อนสามงวด ปิดละครัง
กสิกร ยอดลด 55% ปิดก้อนเดียว 45000 ปิดละครับ
อีอ้อน อันนี้ฟ้อง ลดแต่ดอกไม่ลดต้น ต้น 130000 ผ่อนสี่งวดตามกำลังทรัย์ ปิดละครับ
SCB อันนี้ฟ้อง ขึ้นศาลปลายเดือนนี้ กะตะขอเลื่อนเดือนสองเดือน แล้วเจรจาขอลดยอดและผ่อนจ่าย 3งวดจบ
แบ้งอื่นๆพอจ่ายไหว ยอมรับแกลบมาก แต่ปลายปีคงโล่งมากขึ้นครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94216 โดย ctbonney
อดทนคะสู้ๆ วันนี้เราโดนไปสามสาย เพราะเพิ่งเริ่มหยุด
แต่เราไม่โอที่มันบอกให้เราไปยืมคนนั้นคนนี้ เจอด่าไปซะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.411 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena