สมาชิกใหม่ครับ เริ่มหยุดหนี้

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81711 โดย sirirat5658
ตอนนี้กรุงศรี สไมล์แคช หยุดได้ 5 เดือนแล้ว เงียบมากเลย มีโทรมาแค่มีจ่ายหรือ แต่ยังไม่มีท่าทีว่าจะให้ส่วดลดอะไรเลย กลัวส่งมาทีเดียวคือฟ้องแล้วจังเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82010 โดย sunan23
ตอนนี้โดนอีซี่บายกะอิออนอยู่คะกระหน่ำมากรวมแล้ว เอ่อ 16 สายคะ กลุ้มมากจายขั้นต่ำทุกเดือนมีเดือนนี้จะหยุดจ่ายแล้วคะเพิ่งทราบวิธีรับมือจากเวบนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82011 โดย sunan23
คุณ sirirat ยังดีนะคะหยุดจ่ายแล้วยังไม่มีคนโทร ของเราอิซี่บายอิออนโทรจนเราหลอนแล้วคะทั้งๆที่เพิ่งจะหยุดแค่เดือนนี้ที่ผ่านมาก็จ่ายขั้นต่ำมาตลอดแต่คิดว่าจะหยุดจ่ายและพยายามหางานให้ได้พอดีตกงานด้วยอะคะภ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82990 โดย oomaneerat
ต้องรวบรวมความกล้าของเราสู้รบกับเจ้าหนี้ต่างๆคะ ของเราเองก็มีทั้ง อิออน ยูเมะพลัส โทรมาแบบรุกฆาตเลยคะ ทั้งมือถือทั้งที่ทำงานเราก็เกือบประสาทกินไปเหมือนกัน แต่ดีที่เราเข้ามาอ่านประสบการณ์ ข้อมูลของเพื่อนๆในชมรมนี้ทุกวัน ได้คำแนะนำและวิธีการไปปรับใช้กับเจ้าหนี้ ณ วันนี้เริ่มทุเลาลงแล้วคะ ยูเมะพลัสจากที่โทรวันละสิบรอบทั้งมือถือทั้งที่ทำงาน ตอนนี้ห่างๆหน่อยแล้วคะเหลือวันละครั้ง-สองครั้ง อิออน สอง-สามวันครั้ง ที่สำคัญเราต้องจัดระเบียบให้พวกเจ้าหนี้ไปเลยคะถึงวัน เวลา ที่เราสะดวกรับสาย เราเพิ่งทำได้มาแล้วคะ เอาใจช่วยนะคะ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83123 โดย day
up date. uob ครับ
วันนี้. โทรมาแจ้งหมายเลขคดีดำ
และเสนอทางเลือก
1. ลดดอกเบี้ยกับค่าปรับค่าธรรมเนียมต่างๆ จ่ายเฉพาะเงินต้น
2. ทำเรื่องยอมความก่อนไปศาล ผ่อนจ่าย แต่ยอดไม่ลดจ่ายเต็มมูลค่าฟ้อง
ทั้งสองอย่างเพื่อไม่ต้องไปศาล
ขอลดก็บอกว่าลดไม่ได้แล้ว. เหอๆเหนื่อยใจ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83136 โดย Na99

day เขียน: up date. uob ครับ
วันนี้. โทรมาแจ้งหมายเลขคดีดำ
และเสนอทางเลือก
1. ลดดอกเบี้ยกับค่าปรับค่าธรรมเนียมต่างๆ จ่ายเฉพาะเงินต้น
2. ทำเรื่องยอมความก่อนไปศาล ผ่อนจ่าย แต่ยอดไม่ลดจ่ายเต็มมูลค่าฟ้อง
ทั้งสองอย่างเพื่อไม่ต้องไปศาล
ขอลดก็บอกว่าลดไม่ได้แล้ว. เหอๆเหนื่อยใจ

ฟ้องรวมทุกบัตรเลยเปล่าครับ แล้วมีแผนยังไงบ้าง

ขอให้โชคดีครับ สู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83138 โดย kcp
ไม่ทราบว่า uob หยุดกี่เดือน ถึงฟ้องคะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83173 โดย day
ไหนก็ได้หมายศาลก็ควรไปศาลใช่มั่ยครับ

ผมหยุดจ่ายประมาณ ตุลาคม 58 ครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83180 โดย day
ขอสอบถามเกี่ยวกับการยื่นคำให้การที่ศาล คือต้องยื่นภายใน15 วันนับแต่ได้รับหมายหรือ ไปยื่นตอนไปศาลครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88604 โดย temtem
สถานการณ์ล่าสุดเป็นยังไงบ้างแล้วคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.407 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena