เย้!!! จบกันสักที คุณหนี้ที่รัก

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79728 โดย Na99
โชคดีจังหยุดได้เป็นปีไม่ฟ้องด้วย ktc ผม 5 เดือนมาแล้วอ่ะ ขึ้นศาลปีหน้า ยังไม่ได้ปิดซักตัว

รอส่วนลดอย่างเดียว :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79759 โดย EQ0313

Na99 เขียน: โชคดีจังหยุดได้เป็นปีไม่ฟ้องด้วย ktc ผม 5 เดือนมาแล้วอ่ะ ขึ้นศาลปีหน้า ยังไม่ได้ปิดซักตัว

สู้ๆค่ะคุณNa99 เราเองก็ยังไม่มีเงินเก็บเลยหยุดได้ 3รอบบิลเองโดนหนักเหมือนกันแต่สู้ๆค่ะ o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79824 โดย Jomsoon12

Na99 เขียน: โชคดีจังหยุดได้เป็นปีไม่ฟ้องด้วย ktc ผม 5 เดือนมาแล้วอ่ะ ขึ้นศาลปีหน้า ยังไม่ได้ปิดซักตัว

เจ้านี้เค้าแรงจริงๆค่ะ คุณ Na99พอเอ่ยถึงปุ๊บก็โทรติดต่อมาเลยทีเดียว เรื่องคืออนุมัติฟ้องแล้วแล้ว 18 มค 59 คาดว่าคงได้หมายศาลภายใน1
อาทิตย์หลังจากอนุมัติฟ้อง คุณ Na99 ไปศาลวันใหนหรอค่ะ แล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยน๊าาาาา จริงๆ จขก พยายามต่อรองขอผ่อนต่อแต่ก็
ได้แค่หกเดือนแต่ จขก ไม่มีเงินเหลือขนาดนั้นเพราะถ้าผ่อนก็ตกเดือนละ 6,900 บาท ไม่ไหวจริงๆ สงสัยต้องไปตกลงหน้าศาล จขก วางแผนไว้
ว่าจะขอส่วนลดดอกเบี้ยและผ่อนต้นและปลอดดอกเบี้ยระหว่างที่ผ่อนอยู่ ซึ่งจะพยายามจบให้ได้ภายใน 1 ปี ยอดหยุดอยู่ราวๆ 35,000บาท
ยอดฟ้อง 43,000 บาทค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79920 โดย Jomsoon12
Update 19/12/58
ปิดแล้วใบที่สองงงงงงงง Citi Ready :bye: :bye:
จากที่หยุดมาเกือบ 1 ปี เจ้าหนี้ติดต่อมาจะฟ้องศาลแล้ว ก็เลยขอฟังแนวทางที่เจ้าหนี้ให้มาคือ จบงวดเดียว 30,000 บาท แต่ไม่มี กลับไปคิดทบทวนพร้อมปรึกษาคุณแฟน นางบอกก็รับไปซิ เลยโทรกลับไป เพื่อขอส่วนลดเพิ่ม โดยใช้มารยาหญิงที่มีอยู่ บอกว่าไม่อยากให้ฟ้อง แต่มีเงินไม่ถึง สามหมื่น เจ้าหนี้ถามกลับทันทีว่าแล้วมีเท่าไหร่ ด้วยความกลัวว่าจะไม่ให้ก็เลยบอกไปว่า มี อยู่ 25,000 (ใจจรืงอยากได้สัก 20,000) นางบอกงั้นให้ส่ง บปช มาพร้อมขีดคร่อมว่า ขอส่วนลดปิดบัญชี 25,000 บาท (แถมด้วยเขียนภาษาไทยกำกับจำนวนตัวเลขด้วยว่า "สองหมื่นห้าพันบาทถ้วน" ใช้เวลาไม่ถึงสามชั่วโมงก็ได้ใบส่วนลดมาจ้าาาา เอาใบไปเทียบดูในห้องนิทรรศการก็ตรง ใช้ได้ก็ไปจ่ายยยยยย (จ่ายแบบหักคอตัวเองมากคือเงินเดือนทั้งเดือนพร้อมยืมพี่ทำงานอีกนิดหน่อย) ^^ ^^

สรุป
ยอด ณ วันหยุด 35,000 บาท ยอดถึงวันจ่าย 43,000 บาท จบที่ 25,000 บาท คิดเป็น 41.86% :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: พร้อมกับระงับการฟ้อง :sweat: :sweat:

-KTC ปล่อยฟ้อง
-Easy buy คาดว่าจะปิดจบในเดือนนี้เช่นกันที่ยอด 30,000 รอก่อนนะจ้าาาา o_) o_)

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79925 โดย nongnoi
เก่งจัง นี่ก็กำลังพยายามอยู่ค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80201 โดย Jomsoon12

nongnoi เขียน: เก่งจัง นี่ก็กำลังพยายามอยู่ค่ะ

พยายามอดทนและอดกลั้นให้ถึงที่สุดค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80202 โดย Jomsoon12
- update ส่งท้ายปีกันหน่อยค่ะ
- EB เสนอมา 30,000 บาท ปิดจบงวดเดียว น่าสนใจมากกกก แต่แผนที่วางไว้ไม่เป็นไปตามแผนก็เลยอดตามระเบียบ

วันสุดท้ายขอปี แถมเป็นเดือนเกิดก็เลยถือโอกาสไปเช็คเครดิตบูโรฟรีซะเลย ดูยอดแล้ว งง แต่ละเดือนยอดไม่เท่ากัน

สรุปยอดหนี้ทั้งหมด

หนี้สิน / STOP /AS OF CLOSED/ NOV 15 / H/C /DONE
FIRST CHOICE /62,451.00 /69,353.00 /36,000.00 /30-Sep-15
KTC / 36,573.00 /44,853.00 /45,000.00 /ยอดที่คาดไว้
SCB /61,531.00 /68,626.00 /30,000.00 /ยอดที่คาดไว้
CITIBANK / 34,759.00 /43,227.37 /25,000.00 /18-Dec-15
TMB /53,575.00 /50,409.00 /25,000.00 /ยอดที่คาดไว้
EASY BUY /70,715.00 /81,312.00 /30,000.00 /ยอดที่คาดไว้
TOTAL /319,604.00 / 357,780.37 /191,000.00

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81294 โดย Jomsoon12
Update 2 Feb 16
หมายศาลฉบับแรกมาแว้ววววววว
KTC เป็นไปตามที่คาด รอขึ้นศาลวันที่ 18 กพ 16 หยุดครบ 1 ปี พอดีเลย
ยอดเงินต้นตอนหยุดราวๆ 35,000 บาท ยอดฟ้องราวๆ 47,000 บาท

แนวทางที่คิดไว้
1. ขอศาลลดดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมต่างๆ
2. ขอผ่อนจ่ายรายเดื่อนๆละไม่ต่ำกว่า 1,000 บาท แต่จะขอปิดจบภายใน 1 ปี และผ่อนไม่มีดอกเบี้ย
3. ขอผ่อนจ่ายรายเดือนๆละ 1,000 บาท แบบมีดอกเบี้ยเป็นขั้นบรรได

ขอสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์
1. ถ้าจะขอศาลลดในเรื่องของดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมต่างๆจะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง
2. ถ้าให้ศาลตัดสินเราจะต้องเสียค่าทนายและค่าเสียเวลาให้ก็ผ่ายโจทย์หรือไม่
3. ถ้าเราขอความเห็นใจจากศาลในเรื่องของส่วนลดดอกเบี้ยแล้วให้ศาลตัดสินด้วยได้หรือเปล่าคะ
4. ในระหว่างรอขึ้นศาล ทาง KTC จะมีการต่อรองก่อนขึ้นศาลหรือเปล่า และถ้ามีการต่อรองแล้วตกลงกันได้ เรายังต้องไปขึ้นศาลตามนัดหรือเปล่า

ขอขอบคุณกูรูล่วงหน้าเลยนะค่ะ มือใหม่หัดขึ้นศาลคร้าาาา (o_O) (o_O) (o_O)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81404 โดย komkrit
คุณ Jomsoon12
ไม่ทราบไปศาลไหนครับ ของผมก็พึ่งได้รับหมายศาลหลังจากหยุดไป 11 เดือนพอดี มีนัดที่ศาลแขวงตลิ่งชันช่วงเดือนมีนาคมครับ ยอดหยุดที่ 45,000 บาท ฟ้องที่ 54,000 บาท มีจนท.กรุงไทยโทรมาให้ปิดก่อนขึ้นศาล โดยข้อเสนออยู่ที่ 49,000 บาท สามารถแบ่งจ่ายได้เป็น 2 งวด แต่ก็ยังไม่ได้ตอบตกลง ทางจนท.แจ้งบอกถ้ายังไม่พร้อมก็ลองไปดูว่าทนายจะมีข้อเสนออะไรให้

**ยังรอผู้ที่มีประสบการณ์มาตอบด้วยคนครับ เพื่อเป็นข้อมูล

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81426 โดย Jomsoon12

komkrit เขียน: คุณ Jomsoon12
ไม่ทราบไปศาลไหนครับ ของผมก็พึ่งได้รับหมายศาลหลังจากหยุดไป 11 เดือนพอดี มีนัดที่ศาลแขวงตลิ่งชันช่วงเดือนมีนาคมครับ ยอดหยุดที่ 45,000 บาท ฟ้องที่ 54,000 บาท มีจนท.กรุงไทยโทรมาให้ปิดก่อนขึ้นศาล โดยข้อเสนออยู่ที่ 49,000 บาท สามารถแบ่งจ่ายได้เป็น 2 งวด แต่ก็ยังไม่ได้ตอบตกลง ทางจนท.แจ้งบอกถ้ายังไม่พร้อมก็ลองไปดูว่าทนายจะมีข้อเสนออะไรให้

**ยังรอผู้ที่มีประสบการณ์มาตอบด้วยคนครับ เพื่อเป็นข้อมูล

สวัสดีค่ะ คุณ Komkrit
ไปศาลที่ต่างจังหวัดค่ะ ก่อนที่จะส่งฟ้องก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาเหมือนให้ปิดจบงวดเดียวที่ 39,000บาท ถ้าผ่อนสองงวด ที่ 41,000 บาท แต่ว่าไม่มีเงิน ก็เลยขอผ่อนหกงวดแต่ไม่ได้ ให้ไปตกลงกันหน้าศาลค่ะ ไปศาลแล้วจะเอามาแชร์ให้นะคร้าาาา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81468 โดย มนนี่

Jomsoon12 เขียน: Update 2 Feb 16
หมายศาลฉบับแรกมาแว้ววววววว
KTC เป็นไปตามที่คาด รอขึ้นศาลวันที่ 18 กพ 16 หยุดครบ 1 ปี พอดีเลย
ยอดเงินต้นตอนหยุดราวๆ 35,000 บาท ยอดฟ้องราวๆ 47,000 บาท

แนวทางที่คิดไว้
1. ขอศาลลดดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมต่างๆ
2. ขอผ่อนจ่ายรายเดื่อนๆละไม่ต่ำกว่า 1,000 บาท แต่จะขอปิดจบภายใน 1 ปี และผ่อนไม่มีดอกเบี้ย
3. ขอผ่อนจ่ายรายเดือนๆละ 1,000 บาท แบบมีดอกเบี้ยเป็นขั้นบรรได

ขอสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์
1. ถ้าจะขอศาลลดในเรื่องของดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมต่างๆจะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง
2. ถ้าให้ศาลตัดสินเราจะต้องเสียค่าทนายและค่าเสียเวลาให้ก็ผ่ายโจทย์หรือไม่
3. ถ้าเราขอความเห็นใจจากศาลในเรื่องของส่วนลดดอกเบี้ยแล้วให้ศาลตัดสินด้วยได้หรือเปล่าคะ
4. ในระหว่างรอขึ้นศาล ทาง KTC จะมีการต่อรองก่อนขึ้นศาลหรือเปล่า และถ้ามีการต่อรองแล้วตกลงกันได้ เรายังต้องไปขึ้นศาลตามนัดหรือเปล่า

ขอขอบคุณกูรูล่วงหน้าเลยนะค่ะ มือใหม่หัดขึ้นศาลคร้าาาา (o_O) (o_O) (o_O)

ได้รับหมายศาลแล้วเหมือนกันครับ มารอฟังคำแนะนำ ด้วยคนครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82129 โดย Jomsoon12
Update 23 ก.พ 59

- KTC ไปศาลมาแล้ว วันที่ 18 ก.พ 59 ไปเช็คชื่อหน้าศาลดูบัลลังก์ ไปหน้าห้องเจอทนายโจทย์เลย ยื่นเอกสารประนอมหนี้ให้มา แต่ขอต่อรองจ่ายเป็นแบบขั้นบันได ทนายไม่ให้ ก็เลยติดต่อทางเจ้าหน้าที่ ktc ยอมให้ผ่อนตามที่ขอ แต่ทางเจ้าหน้าที่ ktc ที่ฝั่งทนายประสานงานไม่ให้ ตกลงกันไม่ได้ก็เลยให้ศาลตัดสิน ศาลตัดสินตามที่โจทย์ฟ้อง พร้อมจ่ายค่าทนายด้วย มีผลหลังจากนี้ 15 วัน แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อว่าจะให้ผ่อนอย่างไร จขพ คิดไว้ว่าจะไม่จ่ายตามเวลาที่ศาลตัดสิน เพราะต้องการให้ทาง KTC ทำเรื่องอายัดเงินเดือน เนื่องจากไม่มีทรัพย์สินใดๆ นอกจากเงินเดือน เพื่อป้องกันการจ่ายหนี้ซ้ำซ้อนจากเจ้าหนี้รายอิ่นๆ ถึงจะฟ้องก็จะไม่จ่ายรอให้ทำเรื่องอายัดเงินเดือน และระหว่างที่ ktc อายัดเงินเดือนอยู่ก็เก็บเงินเพื่อ HC เจ้าหนี้รายออื่นๆ วิธีนี้มีความเสี่ยงตรงที่จะต้องจ่ายเงินที่สูงกว่ายอดหนี้พอควร แต่ก็สามารถทำให้ยื่นระยะเวลาหาเงินมาปิดเจ้าหนี้ที่เหลือได้ หากไม่ฟ้องก่อน ถ้าฟ้องก่อนก็จะรอให้อายัดเงินเดือนเหมือนกับ KTC

-Easy buy ต่อรองเพื่อ HC ได้ที่ยอด 29,000 บาท จากยอด 82,512 บาท คิดเป็น 64.49% ตรวจในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้แล้ว ใช้ได้ รอไปจ่ายวันที่ 25 ก.พ 59 หมดไปอีกหนึ่งตัว แต่เป็นหนี้พี่ชาย เพราะยืมพี่ชายมาปิด :sweat: :sweat:

- SCB หยุดครบ 1 ปี ไม่ค่อยติดต่อมาเลย สงสัยใกล้ฟ้องแล้ว เพราะ เป็นบัตรเครดิต มีอายุความ 2 ปี ภาวนาให้เจ้าหนี้ลืมทวงจนถึงสองปีเถอะ อิอิ แอบชั่วร้าย :laughing: :laughing:

- TMB หยุดครบ 1 ปี เช่นกัน แต่โทรมาเรื่อยๆ แต่ไม่เสนอส่วนลดมาเลย มีแต่ให้จ่ายหยอดเข้าไปเพื่อปรับให้ บช เป็นสถานะปกติ

o_) เป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนนะค่ะ :wo: :wo:

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: EASYBUY.pdf
ขนาดไฟล์:22 kb
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82137 โดย IndyGirL
เก่งมาก ๆ เลยคะ ได้ลด อีซี่บายเยอะมากกก ขอให้หมดหนี้เร็ววันนะคะ ^^ ^^

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82224 โดย Jomsoon12

IndyGirL เขียน: เก่งมาก ๆ เลยคะ ได้ลด อีซี่บายเยอะมากกก ขอให้หมดหนี้เร็ววันนะคะ ^^ ^^

เช่นกันนะค่ะคุณ indygirl ต้องของคุณเพจดีๆแห่งนี้เลย ทำให้จัดระเบียบตัวเองได้มากขึ้น แต่สังเกตได้ว่าที่สามารถปิดจบได้ เงินส่วนใหญ่มาจากการยืมเพื่อนหรือญาติๆมาจ่าย แต่ก็ชำระคืนเป็นรายงวดแบบไม่มีดอก อาจจะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีที่ยืมนุ้น โป๊ะนี้ แต่ก็ทำให้เรามีวินัยในการเก็บเงินมากขึ้นค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82231 โดย justmenow
สอบถามคุณ Jomsoon12 ค่ะ

หนี้สิน / STOP /AS OF CLOSED/ NOV 15 / H/C /DONE

SCB /61,531.00 /68,626.00 /30,000.00 /ยอดที่คาดไว้

ยอด Hari Cut ได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้ ทางสนง.กฏหมายเป็นคนให้เสนอให้เอง หรือว่าคุยกับธนาคารโดยตรงค่ะ + และยอดจ่ายฯ ตั้งแต่เดือนไหนค่ะ

ของเราฯไม่ยอมลดให้เลยค่ะ ส่งออกไปสนง.ฯ เจ้าที่ 2 แล้วค่ะ (กำลังเข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะ)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82276 โดย jackTs
ถ้าคุณไม่มีทรัพย์สินอะไรให้เจ้าหนี้มันสามารถยึดได้เลยสักอย่าง ก็ปล่อยให้พวกมัน"เข้าแถว"อายัดเงินเดือนไปเถอะครับ
หากโดนอายัดเงินเดือนที่ 30% เมื่อไหร่...ก็ไปทำเรื่องขอลดหย่อนลงมาที่ 15% เมื่อนั้น...แล้วที่เหลือ ก็ปล่อยให้พวกมันเข้าแถวรอกันต่อไปเรื่อยๆ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

เพราะไอ้เจ้าหนี้ที่มันมาเข้าแถวเป็นรายหลังๆ มันจะติดต่อกลับมาเพื่อขอเสนอราคา "Haircut แบบยิ่งยวด "(เสนอราคาส่วนลดกันแบบถล่มถลาย)กันใหม่อีกครั้ง

กระทู้"ตัวอย่าง"ที่แนะนำให้อ่าน (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้)

ขอแบ่งปันประสการณ์ที่น่าจะเป็นประโยชน์
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42643&limitstart=20&Itemid=64#78367 (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82277 โดย Kitty.kitsana
ได้อ่านกระทู้นี้มีกำลังขึ้นมากเลยคะ เพราะเคสของเราคล้ายกัน แต่เราเพิ่งเริ่มกยุดเดือนนี้ กำลังศึกษาข้อมูลและรอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกคะ
ดีใจด้วยนะคะที่เริ่มปิดได้บ้างแล้ว ส่วนเรากำลังจะเริ่มตั้งรับคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82288 โดย Jomsoon12

justmenow เขียน: สอบถามคุณ Jomsoon12 ค่ะ

ยอด Hari Cut ได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้ ทางสนง.กฏหมายเป็นคนให้เสนอให้เอง หรือว่าคุยกับธนาคารโดยตรงค่ะ + และยอดจ่ายฯ ตั้งแต่เดือนไหนค่ะ

ของเราฯไม่ยอมลดให้เลยค่ะ ส่งออกไปสนง.ฯ เจ้าที่ 2 แล้วค่ะ (กำลังเข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะ)

นั้นเป็นแค่คืดเอาไว้ เจ้านี้ยังไม่ได้รับการปิดจบหรือติดต่อจากเจ้าหนี้เลยค่ะ สงสัยคงต้องรอฟ้องอย่างเดียวเลย

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82289 โดย Jomsoon12
ขอบคุณค่ะท่านประธาน (o_O) (o_O)

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83084 โดย Jomsoon12
Update 19/2/59

- KTC หยุดจ่ายครบ 1 ปี 2 เดือน โดนฟ้องศาลขึ้นศาลครบ 1 เดือน ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆจากทนายหรือฝั่ง KTC เลย และจะไม่จ่าย รออายัดเงินเดือนอย่างเดียว เป็นการยืดเวลาในการเก็บเงิน

-SCB หยุดจ่ายครบ 1 ปี 3 เดือน โทรตามน้อยมากก เพิ่งได้รับสายโทรเข้าที่ทำงาน เป็นสำนักงานข้างนอก เสนอส่วนลดมา 56,000 บาทจ่ายงวดเดียว จากยอด 71,500 บาท แจ้งไปว่าไม่มี แต่เจ้าหน้าที่บอกว่ามีเวลาอีกราวๆ 3 เดือนจะส่งฟ้องศาล เลยบอกไปว่าไม่มีหรอกค่ะ เจ้าหน้าที่ใจดีมากเลย พูดดีมากบอกให้เราค่อยๆหา เดี๋ยวจะสอบถามเข้ามาเรื่อยๆ ก็ตอบไปว่าค่ะ แล้วก็วางสายไป ใจจริงอยากได้สัก 30,000 บาทตามที่เคยวางแผนไว้แล้วก็ผ่อนสามงวด แต่ถ้าไม่ได้ก็จะพยายามยือให้ถึงเดือนหกให้ได้ เพื่อรอเงินแชร์ที่เล่นไว้เพื่อเป็นการเก็บเงินใช้หนี้ แต่ถ้าฟ้องก่อนก็ปล่อยให้ฟ้อง รออายัดเงินเดือนต่อไป ถ้ารอไหว 5555+

- TMB หยุดจ่ายครบ 1 ปี 3 เดือนเช่นกัน ยังค่อยทวง เห็นเบอร์เมื่อวันศุกร์แต่ติดงานเลยไม่ได้รับสาย กลัวเหมือนกัน 5555+ :sweat: :sweat:

บางทีก็เครียดนะ แต่ไม่ได้โว้ยวายแต่มันดันแสดงออกทางร่างกาย คือกินไม่ค่อยได้ ตั้งแต่สำรวจตัวเองได้น้ำหนักลงแบบไม่รู้ตัว จากที่ผอมอยู่แล้วยิ่งผอม เฮ้อออออออออออ แต่ก็บอกตัวเองว่าสู้ๆ o_) สักวันมันต้องเป็นของเรา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.901 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena