แชร์ประสบการณ์ขอส่วนลดของธนาคาร

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81220 โดย thdee
คุณ Onice ของ cimb เราเป็นสินเชื่อ ดอกเยอะมากจริงๆๆ ค่ะ การทวงเท่าที่เจอจะไม่โหด และโทรมาไม่ค่อยบ่อยค่ะ จะไม่เหมือนบางที่ ถ้าเป็น โลสัส... อันนี้พูดจาไม่ดี ทั้งน้ำเสียงและคำพูด ถ้าเจอแบบนี้ก็จะพูดแรงบัางแล้วก็วาง หรือบางครั้งก็จะบอกว่าคุณพูดจาไม่ดี เราของวางสายนะคะ 555 ประมาณนี้ค่ะ
- บางที่ โทรมาจะให้ปรับโครงสร้าง จะบอกว่าไม่ทำ ของเก็บเงินก่อน อยากปิดเป็นก้อนให้จบไปทีละเจ้า (แล้วค่อยขอส่วนลดทีหลัง)
- บางที่ถามว่ายังทำงานอยู่ไหม เอาเงินเขามาแล้ว ทำไมไม่จ่าย เราจะบอกเขาว่า ตอนนี้กำลังปิดของที่อื่นอยู่ ถ้าอยากได้ก็รอค่ะ ถ้ามีส่วนลดเยอะๆๆ แล้วค่อยคุยกันนะคะ ประมาณนี้ค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆๆ กันนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82642 โดย EQ0313

thdee เขียน: คุณ Onice ของ cimb เราเป็นสินเชื่อ ดอกเยอะมากจริงๆๆ ค่ะ การทวงเท่าที่เจอจะไม่โหด และโทรมาไม่ค่อยบ่อยค่ะ จะไม่เหมือนบางที่ ถ้าเป็น โลสัส... อันนี้พูดจาไม่ดี ทั้งน้ำเสียงและคำพูด ถ้าเจอแบบนี้ก็จะพูดแรงบัางแล้วก็วาง หรือบางครั้งก็จะบอกว่าคุณพูดจาไม่ดี เราของวางสายนะคะ 555 ประมาณนี้ค่ะ
- บางที่ โทรมาจะให้ปรับโครงสร้าง จะบอกว่าไม่ทำ ของเก็บเงินก่อน อยากปิดเป็นก้อนให้จบไปทีละเจ้า (แล้วค่อยขอส่วนลดทีหลัง)
- บางที่ถามว่ายังทำงานอยู่ไหม เอาเงินเขามาแล้ว ทำไมไม่จ่าย เราจะบอกเขาว่า ตอนนี้กำลังปิดของที่อื่นอยู่ ถ้าอยากได้ก็รอค่ะ ถ้ามีส่วนลดเยอะๆๆ แล้วค่อยคุยกันนะคะ ประมาณนี้ค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆๆ กันนะคะ

ขอคุยด้วยคนค่ะสำหรับเจ้านี้ดอกเขาเอาเรื่องค่ะCIMBไม่ค่อยโทรมานะค่ะยอดของEQ0313พุ่งไปเป็น53000
แล้วค่ะจากที่เคยเริ่มหยุด46000 ขอลดไป26000ไม่ให้ขู่ว่าจะฟ้องแล้วเพิ่งจะ6งวดเอง :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82697 โดย kunna28

thdee เขียน: 15/01/59 กำลังจะปีดอีก 1 เจ้า ธนาคารธนชาติ จากยอด 24,000 ธนาคาร เสนอปิดที่ 8,000 บาท ตกลงตามนั้นจ้าาาาาาาาาาาาาา (ธนาคารทำจดหมายเสนอมาให้เอง) ขอให้ทุกคนสู้ๆๆๆ นะคะ o_) o_) o_) o_) o_)

เป็นบัตรเครดิตหรือว่าสินเชื่อคะ ลดเยอะมาก หยุดจ่ายกี่เดือนคะ ของเรา หยุดมา 5 เดือนทั้ง 2 อย่างไม่ยอมลดเลย :upset:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82716 โดย thdee
kunna28 เป็นของสินเชื่อค่ะ หยุดจ่ายประมาณ 1 ปี กว่าๆ สู้ๆๆๆ นะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83022 โดย Tom9449
เก่งมากเลยนะครับส่วนลดดีมากๆต้องขอเอาวิธีไปใช้บ้าง

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91447 โดย thdee
สวัสดีค่ะ หลังจากห่างหายไปนาน แต่หนี้ยังไม่หมดนะคะ แค่ใกล้จะหมดแล้ว ใกล้จะเป็นไทยแล้ววว กว่าจะได้ปิดอีกทีต้องรอน้องโบก่อน น้องโบใจร้ายปล่อยให้พี่ต้องคอยนานมากกก :love: :love: :love:
ตอนนี้เหลืออีก 4 ตัว

1. TMB ยอด 55000 ปิดเหลือ 34000
2. ธนาชาต ยอด 25000 ปิดเหลือ 12000
3. โลตัส ยอด 75000 รอส่วนลดดีๆๆ อีกนิด
4. SCB ยอด 65000 รอส่วนลดดีๆๆ อีกนิด

คอยนานคุยกันบ่อย กว่าจะได้ส่วนลดดีๆๆ อย่างงี้ สู้ๆๆ ต่อไปนะทุกคน เป็นกำลังใจให้นะคะ o_) o_) o_) o_)

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92826 โดย Spmm
คุณ Thdee สุดยอดมากเลยค่ะ ขอเป็นFc เดินตามรอยปิดหนี้ ยอดของเรารวมๆ 250000 กะว่าจะใช้เวลาไม่เกิน1ปี ในการปิดหนี้ให้หมด ขอบคุณแนวทางปิดหนี้จ้า

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93271 โดย Onice

EQ0313 เขียน:

thdee เขียน: คุณ Onice ของ cimb เราเป็นสินเชื่อ ดอกเยอะมากจริงๆๆ ค่ะ การทวงเท่าที่เจอจะไม่โหด และโทรมาไม่ค่อยบ่อยค่ะ จะไม่เหมือนบางที่ ถ้าเป็น โลสัส... อันนี้พูดจาไม่ดี ทั้งน้ำเสียงและคำพูด ถ้าเจอแบบนี้ก็จะพูดแรงบัางแล้วก็วาง หรือบางครั้งก็จะบอกว่าคุณพูดจาไม่ดี เราของวางสายนะคะ 555 ประมาณนี้ค่ะ

ขอคุยด้วยคนค่ะสำหรับเจ้านี้ดอกเขาเอาเรื่องค่ะCIMBไม่ค่อยโทรมานะค่ะยอดของEQ0313พุ่งไปเป็น53000
แล้วค่ะจากที่เคยเริ่มหยุด46000 ขอลดไป26000ไม่ให้ขู่ว่าจะฟ้องแล้วเพิ่งจะ6งวดเอง :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

CIMB มาแล้วค่ะ ส่งจดหมายติดตามมาตลอด เราหยุดส่งเกือบครบปี ล่าสุดโทรไปที่ทำงาน เลยติดต่อกลับเพราะเห็นจดหมายระบุว่าส่วนลดปิดบัญชี ก่อนนี้ไม่มี มีแต่ให้ไปจ่าย พอโทรคุยเลยบอกว่าจะลดลดได้เท่าไหร่ เผลอบอกไปว่าสิ้นเมษาได้ แสนนึงเอามั๊ย(ยอดล่าสุด 177,000 จากยอดกู้ 2 แสนส่งมาชาติกว่าเหมือนไม่เกิดอะไร) ทางกม.บอกถ้าแสนนึงต้องสิ้นมีนา ถ้าสิ้นเมษาต้อง 130,000 แล้วให้ส่งเอกสารใบแจ้งอื้นๆไป ไอ้เราก็ไม่ค่อยเก็บด้วยดิ
อยากถามส่วนลดปิดเท่านี้โอเคมั๊ยคะ. (เรื่องส่งฟ้องแล้ว รอหมายศาล พอดีติดต่อไปเค้าเลยจะระงับไว้ก่อน)

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95644 โดย malila125
อยากได้แบบนี้บ้างจังค่ะ มีวิธีการคุยอย่างไรค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95885 โดย phase2528
ผมได้เจรจาต่อรองกับ CIMB
1.extracash 85,304.48 เหลือจ่าย 19,000
2.personal cash 133,787 เหลือจ่าย 39,000
มีเอกสาร HC แล้วกำลังจะไปจ่ายครับ
สู้ๆครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95886 โดย ben10

phase2528 เขียน: ผมได้เจรจาต่อรองกับ CIMB
1.extracash 85,304.48 เหลือจ่าย 19,000
2.personal cash 133,787 เหลือจ่าย 39,000
มีเอกสาร HC แล้วกำลังจะไปจ่ายครับ
สู้ๆครับ

CIMB ของผมนานๆโทรฯมาทีนึง เรื่องส่วนลดไม่เคยพูดถึงเลย Personal cash ส่วนลดดีจริงๆ ทำไงครับเนี่ย ?

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95887 โดย phase2528
ผมหยุดจ่ายไป3 ปีครับ พอดีเค้าโทรมาแจ้งส่วนลด ผมก้บอกว่าขอส่วนลดงามๆหน่อยครับ พอดีผมเป็นข้าราชการ พอมีเงินก้อนมาปิด เค้าก้เลยดำเนินการให้ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95888 โดย ben10

phase2528 เขียน: ผมหยุดจ่ายไป3 ปีครับ พอดีเค้าโทรมาแจ้งส่วนลด ผมก้บอกว่าขอส่วนลดงามๆหน่อยครับ พอดีผมเป็นข้าราชการ พอมีเงินก้อนมาปิด เค้าก้เลยดำเนินการให้ครับ

3 ปี (o_O) ไม่ฟ้องก่อนเหรอครับ ของผมนี่เงียบไปนานละ 5 งวดแล้ว ขู่ว่าจะส่งฟ้องอย่างเดียวเลยครับ สู้กันต่อไป

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95889 โดย phase2528
พอดีผมมีหลายตัวครับ อยู่ในช่วงโดนธนาคารอื่นฟ้องอยู่ครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95921 โดย sukrawee
ขอถามข้อมูลเพิ่มเติมคะ เป็นหนี้เหมือนกันCIMB คือแจ้งเพื่อปรับโครงสร้างหนี้คะ ทางธนาคารให้ต้องจ่าย 2 งวดติดกันเพื่อเข้าเงื่อนไขขอกำหนดของธนาคาร เราก้อพยายามหาเงินไปจ่ายรอบ 2 แต่เลยรอบมา 2วัน ทางธนาคารบอกไม่ได้ เราโทรไปบอกเงื่อนไขเปลี่ยนใหม่เป็น 3 ด เราเลยหยุดจ่าย บอกไม่มีแล้ว จ่ายเดือนละ 9500 บ คะ เกือบ 4 แสนยอดหนี้ คือตอนนี้เราหยุดแล้วทาง ธ โทรมาเรื่อยๆ เรารับและแจ้งความประสงค์ตลอดขอปรับ แต่นางก้อแต่ว่าไม่เข้าเงื่อนไข คือขอถามว่าที่ได้ส่วนลดนี้ ต้องหยุดจ่ายเลยไปเกิน 6 ด มั้ยคะ ถึง ธ จะให้ไม่ต้องจ่ายก่อน 2-3 งวดติดแล้วถึงจะเข้าเงื่อนไขปรับโครงสร้างหนี้คะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96092 โดย Paolian
เนื่องจาก..อยู่ในช่วงการเก็บเงินเป็นก้อน จึงมีความคิดที่ว่า..ถึงแม้จะรับโทรศัพท์ไปก็ให้คำตอบเหมือนเดิม คือ "ไม่มี" เพราะต้องการปิดยอดทีเดียวเลยค่ะ ไม่อยากจ่ายแบบทำสัญญานรก (คือคิดดอกเบี้ยใหม่)แต่อยากจ่ายแบบหักเงินต้นไปเลย และที่สำคัญ"อยากได้ส่วนลด"ด้วยค่ะ(Hair cut) เคยได้อ่านมาว่า..หากหยุดจ่ายเป็นเวลานาน 5-6 เดือนขึ้นไปจะมีส่วนลดให้ จึงตัดสินใจไม่รับโทรศัพท์จนกว่าจะถึงเวลาที่น่าจะมีส่วนลดได้แล้วจึงค่อยจะรับโทรศัพท์ หรือพอจะเก็บเงินได้บ้างแล้ว...ทำเช่นนี้จะมีปัญหาหรือไม่อย่างไรคะ ขอบพระคุณค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96220 โดย phase2528
รอบเก็บเงินให้ได้เป็นก้อนแล้วค่อยเจรจาต่อรองดูครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96281 โดย iporz
ถ้าอยู่ในขั้นตอนที่ได้รับหมายศาล เรียกไปไกล่เกลี่ยแล้วล่ะคะ อบ่างจะสามารถต่อรองกับบริษัท เพื่อขอทำ HC ได้ไหมคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.598 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena