แชร์ประสบการณ์ขอส่วนลดของธนาคาร

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75672 โดย suda555
คุณ thdee ค่ะ
ของคุณ thdee ยังไม่ได้หมายศาลใช่ไหมค่ะ คือ ธนาคารโทรมาให้ส่วนลดเองใช่ไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75674 โดย thdee
ยังไม่ได้หมายศาลค่ะ ทางธนาคารโทรมาเสนอส่วนลด คุยกันอยู่ 2 วันค่ะ กว่าจะได้ส่วนลดเท่านี้ ถือว่าฟลุ๊กมากค่ะ ถ้าไม่ตกลงรอบนี้คงก็คงจะได้หมายศาลเหมือนกันค่ะ
สู้ๆๆ นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75676 โดย Eagle KY CNX
คุณ Eagle ครับ ผมโดน UOB ยื่นฟ้องแล้ว เดือน ตุลา 12 นี้ ขึ้นศาล เขาไม่เจรจาเลยใช่ไหม คุณขึ้นกี่ครั้ง ถึงลดแค่ดอกเบี้ยครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76095 โดย thdee
อัพเดทข้อมูล 17/9/2558
KTC ฟ้องแล้ว ยอด 106,000 ตกลงปิดจบที่ 93,000 ผ่อนจ่าย 3 งวด ได้ส่วนลดน้อยมากๆ แต่ก็สบายใจ จะปิดจบอีก 1 ที่ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76098 โดย parbsupa
คุณthdee เก่งมาก ๆ เลย ได้ส่วนลดเยอะจริง ๆ ของเรา cimb เพิ่งหยุดจ่ายไป 2 รอบบิล คงจะต้องรออีกนานใช่มั๊ยค่ะ ถึงจะได้ส่วนลด เพราะตอนนี้เจ้าหน้าที่ cimb โทรมาทวงก็บ่อยๆ แต่ไม่พูดถึงส่วนลดเลยฮ่ะค่ะ
เราก็ไม่กล้าที่จะเป็นฝ่ายคุยขอส่วนลด เพราะยังเก็บไม่พอจ่าย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76119 โดย thdee
"parbsupa" เราหยุดประมาณปีกว่าค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆ นะคะ o_) o_)

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76138 โดย parbsupa
ขอบคุณค่ะ thdee สู้ไปด้วยกันค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76170 โดย thdee
อัพเดทข้อมูลค่ะ ธ.กรุงศรี (ของเพื่อน) ฟ้องจบไปแล้ว อยู่ระหว่างรออายัดเงินเดือน แต่ติดที่มี ธ.อื่นยื่นอายัดเงินก่อนหน้านี้แล้ว ธ.กรุงศรีจึงไม่สามารถอายัดได้ ทางเจ้าหน้าที่ึจึงเสนอส่วนลดมา จากยอด 65,000 บาท ปิด 1 งวด ให้จ่าย 35,000 บาท ข้อสังเกตุว่า ส่วนลด ก่อนฟ้อง หรือ หลังฟ้อง ก็ไม่ต่างกัน (ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะบางธนาคารหรือเปล่านะ) เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ สู้ o_) o_)

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76210 โดย nukatae2525

thdee เขียน:

catdy2522 เขียน: เราเป็นฝ่ายขอหรือต้องรอให้เขาเสนอค่ะ หยุดได้ 3 เดือนแล้วค่ะ

ส่วนใหญ่จะเป็นฝ่ายรอค่ะ เพราะไม่อยากให้เขามองว่าเราพร้อมจะจ่าย แต่จะมีบาง ธนาคารที่โทรเข้าไปหาเอง เพื่อสอบถามส่วนลดค่ะ แต่ถ้าส่วนลดที่ได้ยังไม่โอเค ก็จะใช้มุขเดิมค่ะ แล้วก็วางสายไป พอเดือนหน้า ธนาคารก็จะโทรมาแจ้งเรื่องส่วนลดให้ คราวนี้เราก็ค่อยต่อรองว่าสามารถจ่ายไหวที่่เท่าไหร่ค่ะ

ธนาคาร CIMB ที่พึ่งของส่วนลดได้ (ส่วนลด 62%) ทางธนาคารให้เขียนเอกสารขอส่วนลด พร้อมแนบเอกสารแจ้งหนี้ของธนาคารอื่นเพื่อขอส่วนลด เรานิจัดเต็ม เอาทุกธนาคาร เขียนค่าใช้จ่ายทุกอย่างลงไปในเอกสาร ค่าใช้จ่ายประจำวัน xx*30 วัน ให้พ่อ แม่ พี่ น้อง เท่าไหร่ต่อเดือน เงินกู้ กยศ. เท่าไหร่ ค่าประกัน ชีวิต พ่อแม่ ตัวเอง ฯลฯ มีค่าอะไรบ้าง เขียนค่าใช้จ่ายทุกอย่าง เพื่อให้ได้ส่วนลดมากที่สุด สุดท้ายก็ได้ตามนั้นค่ะ

ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นจริงๆ ค่ะ สู้ๆๆ นะคะ

อยากเห็นตัวอย่างหนังสือเขีียนคชจ.เพื่อขอส่วนลด เผื่อเป็นแนวทางในการปลดหนี้บ้างค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76283 โดย thdee
nukatae2525 ข้อมูลที่เขียนขอส่วนลดค่ะ (แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ)

ข้อความประมาณนี้ค่ะ

ขอส่วนลดปิดบัญชี ธนาคาร.... เท่านั้น ชื่อ........................ เลขที่สัญญา....................................
ขอส่วนลดปิดบัญชียอด....................บาท ชำระภายในวันที่........................................
เนื่องจากข้าพเจ้าประสบปัญหาดังนี้
1. ค่าเช่าบ้าน xxxx บาท
2. เลี้ยงดูแม่และพี่ชาย xxxx บาท
3. ค่าเครือข่ายโทรศัพท์ xxxx บาท
4. ค่าดอกเบี้ยเงินกู้ xxxx บาท
5. ค่าเดินทางและค่าครองชีพ 250*30 = 75000
6. ค่าบัตรเครดิต xxxx บาท (จำนวนนี้ยังไม่รวมยอดหนี้ของ CI..)

ปกติถ้าเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดแล้วเราขอส่วนลดมากกว่าที่เขาให้ได้ เขาก็จะแนะนำว่าจะต้องเขียนขอส่วนลดยังไงค่ะ สู้ๆๆ นะคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80308 โดย thdee
สวัสดีค่ะ
หลังจากห่างหายไปนาน เมื่อวันที่ 29/12/58 พึ่งปิดของซิตี้..ไปอีก 1 เจ้า จากยอด 24,000 ลดเหลือ 10,000 บาท (ได้ส่วนลดเยอะน่าจะเป็นเพราะสิ้นปีเจ้าหนี้รีบปิดงบเลยได้ตามที่ขอ) ยังไงก็สู้ๆๆๆ นะคะ o_) o_) o_) :wo: :wo: :wo:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80429 โดย EQ0313
เหมือนกันค่ะลดยากมากเลยค่ะ ซีไอเอ็มบี 51,296 เสนอปิด 36,000 จ่ายงวดเดียวขอ30000ก็ไม่ให้พูดยาก
ขอจ่ายเป็นงวดก็ไม่ให้เลยขอบายก่อนยังมีเงินไม่พอด้วยค่ะ ^^ ^^

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80539 โดย thdee
15/01/59 กำลังจะปีดอีก 1 เจ้า ธนาคารธนชาติ จากยอด 24,000 ธนาคาร เสนอปิดที่ 8,000 บาท ตกลงตามนั้นจ้าาาาาาาาาาาาาา (ธนาคารทำจดหมายเสนอมาให้เอง) ขอให้ทุกคนสู้ๆๆๆ นะคะ o_) o_) o_) o_) o_)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80859 โดย panotp

thdee เขียน: 15/01/59 กำลังจะปีดอีก 1 เจ้า ธนาคารธนชาติ จากยอด 24,000 ธนาคาร เสนอปิดที่ 8,000 บาท ตกลงตามนั้นจ้าาาาาาาาาาาาาา (ธนาคารทำจดหมายเสนอมาให้เอง) ขอให้ทุกคนสู้ๆๆๆ นะคะ o_) o_) o_) o_) o_)

ยินดีด้วยครับ ได้ลดเยอะมากครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80863 โดย Na99
ปิดได้ลดเยอะๆทั้งนั้น สุดยอดเลยครับ (o_O)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80935 โดย jackie
ขอความคิดเห็นหน่อยครับตอนนี้หยุดเฟริสช้อยมาได้ประมาณ7-8เดือนยอดล่าสุดเจ้าหน้าที่แจ้งมา 57xxx ให้ส่วนลดมาที่ 23000 ภายในวันที่ 25-1-59แต่ถ้ารอสินเดือนแจ้งว่าอยู่ที่ 29000 คิดว่าโอเครไหมครับหรือเราต่อรองได้อีกแต่ผมพอมีตัวเงินที่จะปิดได้ ถามอีกส่วนนะครับถ้าตกลงกันแล้วต้องรอเอกสารก่อนจ่ายใช่ไหมครับ ยังไงขอความคิดเห็นเพื่ิอนสมาชิกด้วย ขอบคุณครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80949 โดย thdee

jackie เขียน: ขอความคิดเห็นหน่อยครับตอนนี้หยุดเฟริสช้อยมาได้ประมาณ7-8เดือนยอดล่าสุดเจ้าหน้าที่แจ้งมา 57xxx ให้ส่วนลดมาที่ 23000 ภายในวันที่ 25-1-59แต่ถ้ารอสินเดือนแจ้งว่าอยู่ที่ 29000 คิดว่าโอเครไหมครับหรือเราต่อรองได้อีกแต่ผมพอมีตัวเงินที่จะปิดได้ ถามอีกส่วนนะครับถ้าตกลงกันแล้วต้องรอเอกสารก่อนจ่ายใช่ไหมครับ ยังไงขอความคิดเห็นเพื่ิอนสมาชิกด้วย ขอบคุณครับ

มีเงินอยู่แล้วปิดเลยค่ะ ได้ส่วนลดเยอะมาก เยอะกว่าของเราอีก ถ้าตกลงเขาจะทำเอกสารมาให้เราค่ะ ย้ำว่าต้องเห็นเอกสารก่อนค่ะ เราถึงจะจ่าย สู้ๆๆๆ นะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80994 โดย phukboong69
ต้องมาขอกำลังใจจากเจ้าของกระทู้จริงค่ะ หนี้ไม่เยอะ แต่รายได้ก็ไม่เยอะเช่นกัน นี่ก็รับงานพิเศษทำปั๋มตังค์ใช้หนี้ UOB จะทวงถี่มาก พึ่งจะเข้างวดที่ 4 พยายามต่อรองเหมือนกันแต่ยังไม่ได้ยอดที่ต้องการ เลยยังไม่จ่าย บางทีก็เจอกดดันหนัก ๆ วางหูแล้วก็นอยด์เหมือนกัน แต่ก็จะทำใจแข็งต่อไปค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81218 โดย Onice

thdee เขียน: nukatae2525 ข้อมูลที่เขียนขอส่วนลดค่ะ (แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ)

ขอส่วนลดปิดบัญชี ธนาคาร.... เท่านั้น ชื่อ........................ เลขที่สัญญา....................................
ขอส่วนลดปิดบัญชียอด....................บาท ชำระภายในวันที่........................................
เนื่องจากข้าพเจ้าประสบปัญหาดังนี้
2. เลี้ยงดูแม่และพี่ชาย xxxx บาท
3. ค่าเครือข่ายโทรศัพท์ xxxx บาท
4. ค่าดอกเบี้ยเงินกู้ xxxx บาท
5. ค่าเดินทางและค่าครองชีพ 250*30 = 75000
6. ค่าบัตรเครดิต xxxx บาท (จำนวนนี้ยังไม่รวมยอดหนี้ของ CI..)

ปกติถ้าเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดแล้วเราขอส่วนลดมากกว่าที่เขาให้ได้ เขาก็จะแนะนำว่าจะต้องเขียนขอส่วนลดยังไงค่ะ สู้ๆๆ นะคะ
พอดีมีสินเชื่อ CIMB ค่ะืดอกมหาโหดมาก กัดฟันส่งเพราะรักษาประวัติ อยากทราบว่า จขกท.เป็นบัตรเครดิตหรือสินเชื่อคะ ลึกๆในใจอยากจะทำเหมือนกัน เค้าทวงโหดมั๊ยคะ ยังไงบ้าง

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81219 โดย Onice

thdee เขียน: nukatae2525 ข้อมูลที่เขียนขอส่วนลดค่ะ (แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ)

มีสินเชื่อ COMB ค่ะืดอกมหาโหดมาก กัดฟันส่งเพราะรักษาประวัติ อยากทราบว่า จขกท.เป็นบัตรเครดิตหรือสินเชื่อคะ ลึกๆในใจอยากจะทำเหมือนกัน เค้าทวงโหดมั๊ยคะ ยังไงบ้าง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.606 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena