ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79467 โดย Conan58
ช่วงนี้ที่โทรมาบ่อยคือFCกะสินเชื่อกรุงศรีคะ แต่พูดสุภาพให้เราจ่ายสักงวดนึงโดยของFCบอกว่าจ่ายสักงวดแล้วจะทำเรื่องให้ผ่อนน้อยลงคะ อาจปิดได้ที่4หมื่น พูดตรงๆนะคะกัวคะ กัวว่าจ่ายไปแล้วจะเหมือนUOBหักแค่ดอกเบี้ยแล้วเปลี่ยนคน เลยอดทนให้รอไป ส่วนสินเชื่อนี่เป็นแสนเลยคะ ฟังแล้วก้อรอต่อไป ยูโอบีเงียบเลยคะหลังจากคุยว่าอย่างไรก้อไม่มีจ่าย นี่ภาวนาให้มีส่วนลดนะคะอยากปิดยูโอบีก่อนคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80183 โดย Conan58
ช่วงนี้เงียบจริงๆเลยคะ มียูโอบีโทรมาแต่รับไม่ทันคะ ส่วนFCบอกจะลดให้เหลือ40000แต่ต้องจ่ายมาก่อนสักงวดหนึ่งเพื่อจะได้ทำเรื่อง ไม่ง้านก้อทำไม่ได้ แต่ว่ากัวคะ กัวว่าจ่ายปุ๊บเปลี่ยนคนทันที คือแบบว่าเริ่ใจับทางว่าถ้าเราจ่ายแล้วคนน้านก้อจะหมดหน้าที่ และจะเป็นคนอื่นต่อคะ เหมือนดูแลแค่รอบนั้น ก้อเลยไม่เอาดีกว่ากัวโดนหลอกไปเรื่อยๆ นอกนั้นก็เสนอไม่ก็ทำเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้ 60เดือน คือ ยาวนานสุดๆคงไม่เอาอะคะ นัดเจอกันหลังปีใหม่คะ คือ เรากะจะพักผ่อนแล้วค่อยคอดสู้ใหม่คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80915 โดย Conan58
หลังจากปีใหม่มาทางสินเชื่อกรุงศรีเริ่มแล้วคะ ดอกเบี้การผิดชำระรายวันยอดพุ่งทะลุเป้าเปฌนแสนแปดแล้ว...อธิบายกะเจ้าหน้าที่อยู่ตังนานผลสุดท้ายผมเข้าใจ..แต่อย่างไรธนาคารก็ไม่เข้าใจคุณ..ที่สำคัญมีการขู่ว่าพอธนาคารไม่เข้าใจเค้าจะจ้างสำนักงานกฎหมายพูดง่ายๆว่าเค้าจะเอาเงินเต็มทั้งหมดคืนให้ได้ ซึ่งเค้ากฌจะบีบบังคับคุณทุกทาง
แต่ฟังไปแล้วก็อยากจะรู้นักเชียวว่าจะบีบอย่างไรในเมื่อเรก้อไม่มีเงินให้เค้าจริงๆ.เห้อท้อแท้
เมื่อไหร่ส่วนลดจะเริ่มมากับเค้าบ้างเนียะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80927 โดย EQ0313
เข้ามาทักทายค่ะสู้ๆไม่ทราบว่าของ Conan58 หยุดมานานกี่งวดแล้วค่ะ มีเสนอส่วนลดหรือยังค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ต่อไปเพื่อชัยชนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81248 โดย Conan58

EQ0313 เขียน: เข้ามาทักทายค่ะสู้ๆไม่ทราบว่าของ Conan58 หยุดมานานกี่งวดแล้วค่ะ มีเสนอส่วนลดหรือยังค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ต่อไปเพื่อชัยชนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

หยุดมาประมาณ 5ถึง6งวดคะ ยังไม่มีส่วนลดเลยสักที่นอกจาก เฟริสช้อยคะ แต่เค้าบอกให้ง่ายก่อน3000แล้วอาจจะช่วยขอส่วนลดให้เหลือ40000จาก60000ซึ่งเยอะอยู่มากเลยไม่จ่ายเลยคะ ส่วนuobบอกว่าถ้าไม่จ่ายธนาคารจะให้เป็นหนี้เสีย..ซึ่งก้อรอเลยคะเผื่อมีสาวนลด

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81271 โดย น้าชู

Conan58 เขียน:

EQ0313 เขียน: เข้ามาทักทายค่ะสู้ๆไม่ทราบว่าของ Conan58 หยุดมานานกี่งวดแล้วค่ะ มีเสนอส่วนลดหรือยังค่ะ

หยุดมาประมาณ 5ถึง6งวดคะ ยังไม่มีส่วนลดเลยสักที่นอกจาก เฟริสช้อยคะ แต่เค้าบอกให้ง่ายก่อน3000แล้วอาจจะช่วยขอส่วนลดให้เหลือ40000จาก60000ซึ่งเยอะอยู่มากเลยไม่จ่ายเลยคะ ส่วนuobบอกว่าถ้าไม่จ่ายธนาคารจะให้เป็นหนี้เสีย..ซึ่งก้อรอเลยคะเผื่อมีสาวนลด

สวัสดีครับคุณConan58
ของผม 1 st รอบบิลที่ 2 เค้ากลับถามว่าคุณมีแนวทางอย่างไร
ผมก็ว่า ไม่สะดวก แต่ใช้ให้หมดแน่นอน แต่เป็นครั้งเดียวหมด เค้าก็ว่า งั้นส่งเรื่องตามระบบก่อน
ผมว่าของผมมันยังเร็วไปสำหรับ H/C ครับ เข้าใจกัน รอๆครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81922 โดย Conan58

น้าชู เขียน:

Conan58 เขียน:

สวัสดีครับคุณConan58
ของผม 1 st รอบบิลที่ 2 เค้ากลับถามว่าคุณมีแนวทางอย่างไร
ผมก็ว่า ไม่สะดวก แต่ใช้ให้หมดแน่นอน แต่เป็นครั้งเดียวหมด เค้าก็ว่า งั้นส่งเรื่องตามระบบก่อน
ผมว่าของผมมันยังเร็วไปสำหรับ H/C ครับ เข้าใจกัน รอๆครับ

ช่วงแรกๆเค้าแค่ถามตามปกติคะ มาพูดส่วนลดอะไรแบบเนี้ยะตอนเดือนที่มากๆแล้วคะ แบบว่าเค้าคงคิดว่ายังมีความหวังอยู่คะ อาจจะแค่ลืมหรืออะไรประมานนี้ แต่ตอนนี้เงียบไปเลยคะ ไม่รุเหมือนกันว่าจะเอาอย่างไรต่อ คือทีแรกนัดว่าจะจ่ายอยู่แต่เค้าเงียบไป เราก็เลยเงียบตามคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81923 โดย Conan58
วันนี้อัพเดทข่าวคะ ทางกรึงศรีส่งให้บริษัทข้างนอกอีกที่หนึ่งแรก เจ้านี้พูดจาดีคะ บอกใก้ส่งเอกสารบัตรประชาชนและภาระหนี้ไปขอส่วนบดเค้าจะช่วยขอธนาคารให้ เค้าถามอยากได้เท่าไหร่ แนนเป็นหนี้ตอนนี้ยอดพุ่งมาแสนเก้าแล้วคะ แต่แนนก็แจ้งเค้าไปว่าถ้าแสนนนึงอาจจะกู้ได้บ้าง ตอนนี้ก็ตัดสินใจอยู่คะ ว่าจะส่งเอกสารไปดีไหมเพราบางคนบอกว่าเค้าแค่ขอดูไปแบบนั้นเพื่อจะตามตัวถูก ..คิดไม่ถูกเรยว่าจะเอาไงดี
FCเงียบไปคะหลังจากนัดเมื่อวันศุกร์ นางไม่ยอมตามแล้ว ก็รอลุ้นคะว่าจะเอาอย่างไร
UOB เงียบสนิทหลังจากอาทิดก่อนเค้าบอกจะคุยกับหน.ให้ อยากจ่ายตัวนี้ก่อนเพราะเห็นว่าฟ้องเร็วอยากหมดหนี้แล้วคะ แต่เสียดายเก็บเงินไม่ขึ้นเลยคะ มีใช้จ่ายตลอดเครียดจัง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82492 โดย Conan58
หลังจากหยุดไปสักพัก U onได้เสนอยอดปิดมาที่50000คะ ขอให้ลดที่45000ก้อไม่ยอม แถมให้จ่ายแค่งวดเดียวอีก ก็เลยต้องรอไปก่อน เจ้านี้ใจร้ายจริงๆด้วยคะ อีกนิดนึงก็ลดให้ไม่ได้ผ่อนมาตั้ง17ซะแล้ว
ส่ส่วนFCเริ่มให้ส่วนลดที่35000 ซึ่งถ้าได้30000ก็จะดีมากๆแต่รอลุ้นอีกทีคะ แต่คิดว่าน่าจะใกล้จบกับเจ้านี้แล้ว ส่วนสินเชื่อกรุงศรียอดแสนกว่าคงต้องรอต่อไป หาแนวทางสู้ใหม่คะ ถ้าผลสรุปเป็นอย่างไรจะรีบรสยงานนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82496 โดย นางสาวศรีสยาม
Replied by นางสาวศรีสยาม on topic ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า
เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็มีของกรุงศรี สองยอดรวมกัน สองแสนกว่าเกือบสามแสน นี่ก็สามปีกว่าแล้ว หนี้เน่าเต็มที่ แต่ไม่เห็นเคยเสนอส่วนลดปิดยอดอะไรเลย แค่โทรมาทวงเดือนละหนคะ เราก็เลยนิ่งๆคะ ปิดใบอื่นไปก่อน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82584 โดย EQ0313
เข้ามาเล่าสู่กันฟังค่ะ ส่งเอกสารภาระหนี้ได้นะค่ะแต่เวลาส่งให้ขีดคร่อมไปว่าใช้ในการขอส่วนลดของบัตรนั้นๆค่ะ o_) o_)
เขาจะให้เราเขียนภาระหนี้ของเราค่ะว่าเป็นหนี้อะไรบางค่ะเราก็ร่ายไปค่ะจัดเต็มไปเลยไม่เป็นไรEQ0313จัดไปแล้วหลายสำนักค่ะได้ปิดทุกเจ้าเลยของตละกูล GEลดเยอะลองส่งดูนะค่ะถ้ามีเงินต่อให้เยอะหรือตามกำลังเงินเราค่ะ fc นี้ก็ลดเยอะค่ะพูดไม่ยากลองดู :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83003 โดย Conan58

EQ0313 เขียน: เข้ามาเล่าสู่กันฟังค่ะ ส่งเอกสารภาระหนี้ได้นะค่ะแต่เวลาส่งให้ขีดคร่อมไปว่าใช้ในการขอส่วนลดของบัตรนั้นๆค่ะ o_) o_)
เขาจะให้เราเขียนภาระหนี้ของเราค่ะว่าเป็นหนี้อะไรบางค่ะเราก็ร่ายไปค่ะจัดเต็มไปเลยไม่เป็นไรEQ0313จัดไปแล้วหลายสำนักค่ะได้ปิดทุกเจ้าเลยของตละกูล GEลดเยอะลองส่งดูนะค่ะถ้ามีเงินต่อให้เยอะหรือตามกำลังเงินเราค่ะ fc นี้ก็ลดเยอะค่ะพูดไม่ยากลองดู :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณนะคะตอนนี้ทางFCเสนอยอดให้ปิดที่34000จากยอด66000โดยเห็นว่าพอตะผ่อนได้ก็เลยตกลงจบไปโดยใช้การผ่อน2งวด เย้ๆ ในที่สุดกํใกล้จะสำเร็จแล้ว 1 ที่

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83004 โดย Conan58
ตอนนี้เทศกาลเครียดมาอีกแล้ว หลังจากกำลังจ่ายของFC บองยูโอบีก้อโทรมาให้ปิด50000จากยอด80000ซึ่งยอดสูงมากมายขอลดเป็น 45000ก็ไม่ยอม ทางธนาคารก็ใจร้ายบอกอีก5พันก็หามาปิดไม่งั้นจะส่งสำนักงานกฎหมาย คือตอนคุยเราบอกมีแค่35000 แต่มีเจ้าหน้าทีรบอกจะช่วยเราเลยบอกว่สอย่างมากก้อยืมคนอื่นมาได้แค่หมื่นเดียว นี่คุยไปคุยมาจะเป็นก้อนหย่ายเชียว ใจร้ายต่อเราเลยจริงๆ
ที่สำคัญตอนนี้สินเชื่อกรุงศรีบอกจะช่วยลดยอดให้สักแสนนึง เห้อถ้าได้ก็จะได้จบกันเสียที

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83122 โดย Conan58
วันนี้เศร้าจังเลยคะ สินเชื่อกรุงศรีที่ทีแรกเสนอภาระหนี้ไป ปรากฎว่าส่งไปให้หน.พอคุยกับธนาคารแล้วก้อไม่ให้ ใก้แค่แสนห้า จะบ้าตาย ยอดกู้มา สองแสน ผ่อนเดือนละ 5610 ปีกว่า จะใช้คืนต้องหาเงินสดแสนห้า อยากจะบอกเค้าเหมือนกันว่าถ้ามีเยอะแบบน้านิช้านจะไปกู้เธอทำไม และบริสัดตัวแทนก็พูดจาไม่ดีเลย บอกว่าหน.ก้อลดตั้งเยอะ เนียะหนูไม่คิดว่าจะเยเะแบบนี้เลย มันคืออัลไล หลอกให้เราขอลดแสนนึง แต่ไม่คิดว่าจะได้เนียะนะ เห็นคนเป็นหนี้เป็นเรื่องตลกหรอ ขอให้คุณเป็นหนี้มั่ง 555+
ส่วนUOBลดแบบสุดยอดจริงๆ 47800บาท

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83131 โดย tb1
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณConan58 มีสินเชื่อบุคคลของกรุงศรีเหมือนกันค่ะ เงินต้น 50,000ผ่อนเดือนละ1,557 แต่ผ่อนไปได้ 6-7งวดเท่านั้น ตอนนี้หยุดมา 4รอบบิลแล้ว จนท.โทรมาให้จ่ายเข้าไปสักงวด เราถามถึงส่วนลดเค้าว่ามีแต่ลดในส่วนดอกเบี้ย ธ. ไม่ลดส่วนเงินต้นให้หรอก

ช่วงนี้เราสมองเบลอมาก ว่างเปล่า คิดแต่จะหาเงินยังไง แต่ก็ยังมืดอยู่ เลยตั้งหน้าตั้งตาเลี้ยงลูกให้ดีไปก่อน อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด โอกาสต้องเป็นของเราสักวัน

สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83170 โดย Conan58

tb1 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะคุณConan58 มีสินเชื่อบุคคลของกรุงศรีเหมือนกันค่ะ เงินต้น 50,000ผ่อนเดือนละ1,557 แต่ผ่อนไปได้ 6-7งวดเท่านั้น ตอนนี้หยุดมา 4รอบบิลแล้ว จนท.โทรมาให้จ่ายเข้าไปสักงวด เราถามถึงส่วนลดเค้าว่ามีแต่ลดในส่วนดอกเบี้ย ธ. ไม่ลดส่วนเงินต้นให้หรอก

ช่วงนี้เราสมองเบลอมาก ว่างเปล่า คิดแต่จะหาเงินยังไง แต่ก็ยังมืดอยู่ เลยตั้งหน้าตั้งตาเลี้ยงลูกให้ดีไปก่อน อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด โอกาสต้องเป็นของเราสักวัน

สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

จากที่เค้าลองคุยนะ ตอนนี้ของคุณน่าจะเป็นส่วนธนาคารคะ ซึ่งจะมีแต่คำว่าปรับโครงสร้าง กับจ่ายสักงวดจะหาส่วนลดใหี อย่าได้หลงคารมเด็ดขาดคะ เราเจอทั้งไม้อ่อน ไม้แข็ง ดูถูก สัก 6 เดือนคะถึงจะไปสู่สำนักงานกมนอกที่จะมีส่วนลดให้ อดทนนนอีกนิดคะ ตอนนี้ของแนนเริ่มมีแระ แต่ยอดเค้าสูงอะ พนักงานที่ดูแลก้อแย่มาก แบบไม่ตั้งใจขอจริงจรังคะ สุดท้ายคุยกะผจจ.วันนี้ ยังย่นยันว่าธนาคารกรุงศรีบอกให้ลดอย่างน้อยแค่เงินต้น แต่คุยไปคุยมาบอกว่าอาจลดเหลือ130000 โอ้ว ปวดตับที่สุดคะ และก็เริ่มมีขู่บอกจะฟ้องแล้วคะ พรุ่งนี้รอลุ้นผล 555

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83201 โดย Conan58
วันนี้เริ่มเบื่อแล้วคะ เบื่อกับเสียงโหดๆๆและการคุยไม่รู้เรื่องก้อเลยยอมตัดสินใจจบกะยูโอบีดีกว่า ยอดที่ต้องการคืิอ 45000แต่ไม่ได้งั้นก้อเอาไป47800 จำนวน 2งวดก็ได้คะ กัดฟันเลยคะ จะได้จบสิ้นเสียทีกะจอมโหด รอลุันผลคะ
ส่วนสินเชื่อกรุงศรีหลังจากขาโหดของกฎหมายข้างนอกโทรมาคุยยอดแสนห้า และว่าจะลดเกลือแสนสามถ้าคุยได้ เงียบค่ะ ... เอ้ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี..แต่แหมแสนห้างวดเดียว ถ้ามีเงินสดเยอะขนาดน้านช้านไม่เป็นหนี้หร้อกคะ เห้อ ....บางอย่างในชีวิตนี่พลาดแล้วพลาดเลยเสียดายจัง

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83212 โดย Jum

Conan58 เขียน: วันนี้เริ่มเบื่อแล้วคะ เบื่อกับเสียงโหดๆๆและการคุยไม่รู้เรื่องก้อเลยยอมตัดสินใจจบกะยูโอบีดีกว่า ยอดที่ต้องการคืิอ 45000แต่ไม่ได้งั้นก้อเอาไป47800 จำนวน 2งวดก็ได้คะ กัดฟันเลยคะ จะได้จบสิ้นเสียทีกะจอมโหด รอลุันผลคะ
ส่วนสินเชื่อกรุงศรีหลังจากขาโหดของกฎหมายข้างนอกโทรมาคุยยอดแสนห้า และว่าจะลดเกลือแสนสามถ้าคุยได้ เงียบค่ะ ... เอ้ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี..แต่แหมแสนห้างวดเดียว ถ้ามีเงินสดเยอะขนาดน้านช้านไม่เป็นหนี้หร้อกคะ เห้อ ....บางอย่างในชีวิตนี่พลาดแล้วพลาดเลยเสียดายจัง

สวัสดีครับ เข้ามาเป็นกำลังใจให้สู้ๆนะครับ อาจจะมีท้อบ้างครับแต่อย่าถอยครับสู้ๆครับ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83221 โดย Tann
ของผมก็มีสินเชื่อกรุงศรีครับ ยอดหยุด 135,000 ตอนนี้เกือบสองแสนละ หยุดมาหนึ่งปีกับสี่เดือน ตอนนี้เงียบกริบ สงสัยกำลังซุ่มอยู่ แต่ก็ไม่มีส่วนลดนะ

Conan58 เขียน: วันนี้เริ่มเบื่อแล้วคะ เบื่อกับเสียงโหดๆๆและการคุยไม่รู้เรื่องก้อเลยยอมตัดสินใจจบกะยูโอบีดีกว่า ยอดที่ต้องการคืิอ 45000แต่ไม่ได้งั้นก้อเอาไป47800 จำนวน 2งวดก็ได้คะ กัดฟันเลยคะ จะได้จบสิ้นเสียทีกะจอมโหด รอลุันผลคะ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83278 โดย Conan58
วันนี้ยูโอบีตกลงอนุมัติสองงวดจบแล้วนะคะที่ 47800 คะ เริ่มจ่ายสิ้นเดือนนี้คะ แต่ว่าเค้าไม่สามารถแฟกซ์ใบตกลงชำระหนี้ได้นี่ซิคะ เห้อเครียดจัง แต่จากที่คุยนางก้อบอกว่าไม่สามารถออกใบแบบน้านได้ แต่นางจะทำแบบส่งเมล์มาให้ที่ธนาคาร แต่ต้องปริ้นซ์ที่ธนาคารเพราะกฎของนางไม่สามารถส่งเมล์เข้าอีเมลคนอื่นได้ เราจะโดนหลอกไหมอะ ..โอ๊ยเครียดจุง
สินเชื่อกรุงศรี วันนี้ก้อไม่อนุมัติ โหดจังเลยอะ แต่เจ้ากน้าที่คนนำเสนอเสียงกล่อมาก คุยก็ดูเข้าใจเป็นกันเอง ฟังแล้วค่อยรื่นกาอยากจะพยายามกาเงินมาจ่ายอย่างมาก แต่คุณพี่ขาาถ้าหนูมีเง้นสดแสนห้า หนูคงไม่กู้กักรุงศรีหร้อกคะ... อะไรกัน ส่งตั้งเดือนละ5600มา17งวด พอผิดนัดจะเอาเงินคืนงวด้ดียวตั้งแสนห้า บ้าไปแล้วว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.835 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena