เป้าหมาย...จะเป็นคนดีของครอบครัว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88730 โดย อ้อย
ชำระปิดciti adv.ผ่านเทเลวิช
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90296 โดย อ้อย
ผ่านมาปีกว่า ปิดหนี้ได้เกือบหมด
ตอนนี้เหลือ2เจ้าแล้วครับ
1.KTC ผ่อนเดือนละ2,000บาท มาแล้ว5เดือน ตั้งใจปีใหม่จะลองคุยปิด
ถ้าพอมีกำลังจะปิด ถ้าไม่ไหวก็ผ่อนต่อไปก่อน
2.อิออน ณ วันนี้ยังเงียบ สงสัยจะฟ้อง ก็รออยู่ครับ ฟ้องก็ฟ้อง ค่อยว่ากัน
ช่วงนี้สบายใจมากครับ ไม่เครียด ไม่กังวล ครอบครัวก็สบายๆ มีกินมีใช้ตามสภาพ
ต้องขอขอบคุณเวบฯแห่งนี้มากๆอีกครั้งครับ ขอยืนยันเลยครับ ทำตามขั้นตอนที่ทางรุ่นพี่แนะนำ
เรามีแสงสว่างแห่งหนทางหมดหนี้แน่นอน
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90371 โดย rainy2016

อ้อย เขียน: ผ่านมาปีกว่า ปิดหนี้ได้เกือบหมด
1.KTC ผ่อนเดือนละ2,000บาท มาแล้ว5เดือน ตั้งใจปีใหม่จะลองคุยปิด
ถ้าพอมีกำลังจะปิด ถ้าไม่ไหวก็ผ่อนต่อไปก่อน ......

-->ถ้าโทรไป KTC รบกวนแชร์ให้ฟังด้วยนะคะ เขาลด อะไร ยังไง บ้างไหม?..หักคอจ่าย เจ้าหนี้รายนี้อยู่ ซื้อเวลาบังคับคดี และภาวนาไม่ให้เขาเดินเรื่องบังคับคดี ถ้ามีเงินสักก้อนก็จะโทรไปขอปิดเหมือนกันค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90394 โดย cutel3oy

อ้อย เขียน: รายนามผู้มีอุปการะคุณของผมเมื่อก่อนครับ !
จริงๆเราก็ต้องขอบคุณเขานะครับ ที่ให้เราเอาเงินอนาคตมาใช้ก่อน
555+

1.Citi Visa
2.Citi Advance
3.KTC Visa
4.KTC Proud
5.Krungsri Visa
6.Tesco lotus Visa
7.Aeon Master
ทำตารางลำดับความสำคัญเรียบร้อย พร้อมรายละเอียดวันที่หยุดจ่าย
ยอดที่หยุด ยอดหนี้ล่าสุดของแต่ละเจ้าหนี้ พุ่งกระฉูดดีจัง ดอกเบี้ย อิอิ
รวมไปถึงวันที่ผิดนัดชำระ และวันล่าสุดที่แต่ละสำนักทวงหนี้โทรมา
จะจดไว้ในสมุดพกส่วนตัวทุกครั้ง พร้อมเบอร์02 ชื่อของคนที่ติดต่อ

ตอบคำถามน่ารักมากครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90577 โดย อ้อย

rainy2016 เขียน:

อ้อย เขียน: ผ่านมาปีกว่า ปิดหนี้ได้เกือบหมด
ถ้าพอมีกำลังจะปิด ถ้าไม่ไหวก็ผ่อนต่อไปก่อน ......

-->ถ้าโทรไป KTC รบกวนแชร์ให้ฟังด้วยนะคะ เขาลด อะไร ยังไง บ้างไหม?..หักคอจ่าย เจ้าหนี้รายนี้อยู่ ซื้อเวลาบังคับคดี และภาวนาไม่ให้เขาเดินเรื่องบังคับคดี ถ้ามีเงินสักก้อนก็จะโทรไปขอปิดเหมือนกันค่ะ

ได้ครับ คงประมาณมกราคม2560หล่ะครับถึงจะโทรไปเยือนKTC
ปล.ผมรอน้องBOก่อนครับ 555+

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91264 โดย อ้อย
วานนี่ไปศาลคดีของอิออนครับ
เป็นนัดนอกเวลาทำการ 16.30น.
ทนายมีข้อเสนอเดียวคือผ่อนปลอดอกเบี้ย36เดือน
ตั้งใจจะปิดงวดเดียว ทนายไม่มีข้อเสนอนี้ ทนายเลยบอกงั้นขอเลื่อนไปอีกนัด
เพื่อให้ไปเจรจากับทางอิออน
ศาลท่านก็แนะนำดีมาก เป็นผู้หญิง แนะนำหลายอย่าง
เทคนิคการเจรจาต่างๆ แต่ท่านบอกว่าอย่าบอกว่าศาลแนะนำหล่ะ
555+ ก็ขอเลื่อนไป นัดอีกรอบก็25ม.ค.60

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92300 โดย อ้อย
ชีวิตหนี้ใกล้จะเป็นไท แล้วครับ
หลังจากทำตามแนวทางที่พี่ๆแนะนำ
วันนี้เดินทางมาถึงเจ้าสุดท้ายแล้วคือ อิออน
ยอดปล่อยฟ้องแสนต้นๆ ไปศาลนัดแรกทางทนายมีข้อเสนอเดียว
คือผ่อน36งวดแบบปลอดดอกเบี้ย ผมเลยถามตรงๆว่านัด2ยังมีข้อเสนอนี้มั้ย 55+
ทนายบอกจะขอเลื่อนเหรอ ผมเลยบอกครับ จะขอเลื่อนเพื่อไปขอปิดงวดเดียว
ก็เลยขอเลื่อน จากนั้นก็มาคุยกันกับทางตัวแทนที่รับทวงหนี้บ.ACS
คุยไปมาหลายรอบ ผมยื่นข้อเสนอที่6หมื่นถ้วน เหมือนจะคุยตกลงกันได้
แต่เจ้าหน้าที่ACSบอกไม่มีหนังสือยืนยันให้ แต่จะให้ผมจ่ายเข้าไปแล้วค่อยออกหนังสือ
ผมเลยไม่ตกลงและไม่จ่าย และมายอมความหน้าศาลตอนนัดที่2
ขอผ่อน36เดือนๆละ2000ปลอดดอกเบี้ย ก็อยากได้เงินผ่อนนานๆก็ผ่อนไปครับ
เก็บเงินก้อน6หมื่นไว้ทำอย่างอื่นกับครอบครัวเราดีกว่า ผ่อนสบายๆให้2พัน
เขี้ยวดีนัก 555+

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92438 โดย อ้อย
วันที่5ผ่อนจ่ายอิออนงวดแรกผ่านเซเว่นเรียบร้อย
โดยใช้หมายเลขบัตรประชาชน
ก็สะดวกดีครับ เพราะอยู่หน้าหมู่บ้าน
ผ่อนยาวๆไปครับ จบภายใน36เดือน
ตอนนี้ไม่เครียดอะไรแล้วกับหนี้ 555+

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92442 โดย จอยสู้หนี้
ยินดีกับความสำเร็จด้วยนะคะ :สู้ๆ:

สำหรับจอยตอนนี้ พึ่งจะเริ่มต้นเดินทางสายปลดหนี้ค่ะ ก็คงจะอีกนานน่าดู เพราะยอดนี้ตอนนี้ทั้งในและนอก มันไปที่ 2 ล้านกว่าๆ

แต่พอได้อ่านหลายๆ กระทู้ ก็พบว่าบางคนหนี้มากกว่าจอยตั้งเยอะ ที่เห็นเยอะสุดก็ 17 ล้าน ดูเหมือนหนี้ของตัวเองเล็กน้อยไปเลย 555

บอกตัวเองว่าสู้ แต่มันเหมือนจะไม่ไหว คนที่บ้านไม่เข้าใจกันเลย :say:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92564 โดย jinnyja

อ้อย เขียน: วันที่5ผ่อนจ่ายอิออนงวดแรกผ่านเซเว่นเรียบร้อย
ก็สะดวกดีครับ เพราะอยู่หน้าหมู่บ้าน
ตอนนี้ไม่เครียดอะไรแล้วกับหนี้ 555+

ดีใจด้วยนะค่ะ คุณอ้อย เย้ๆ อยากมีโมเม้นนี้ เร็วๆบ้างจังค่ะ

^^

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92705 โดย Strongly
รบกวนสอบถามค่ะ อิออนหยุดกี่เดือนฟ้องคะ ของเราหยุดเมษา 59 ตอนนี้เงียบๆไป หวั่นๆ โดนอยู่เหมือนกัน ยอดหยุดประมาณ 95,000 ตอนนี้พุ่งไปแสนต้นๆ เหมือนกันค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92721 โดย ดอกไม้สีขาว
คุณอ้อยคะ
สนง.กฎหมายอะไรฟ้องคะ
ผ่อน 36 งวด หยุดดอกเบี้ย
นี่คือคิดจากยอดฟ้องเท่าไหร่คะ
จากยอดหนี้ปัจจุบันเปล่าคะ
แล้วยอดฟ้องนี้ อิออนคิดดอกทบย้อนหลังด้วยหรือเปล่าคะ
ของเราก็กำลังจะโดนฟ้อง
JMT บอกว่ายอดฟ้องประมาณ 50000
ท้ั้งที่ยอดหนี้เรา 26752
แต่มันบอกว่าจะคิดค่าทุนทรัพย์คือดอกเบี้ยย้อนหลังนับจากวันที่เราหยุดจ่ายด้วยค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92790 โดย อ้อย

jinnyja เขียน:

อ้อย เขียน: วันที่5ผ่อนจ่ายอิออนงวดแรกผ่านเซเว่นเรียบร้อย

ดีใจด้วยนะค่ะ คุณอ้อย เย้ๆ อยากมีโมเม้นนี้ เร็วๆบ้างจังค่ะ

^^

ขอบคุณครับ
เป็นกำลังให้เช่นกันครับ สู้ๆ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92791 โดย อ้อย

Strongly เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ อิออนหยุดกี่เดือนฟ้องคะ ของเราหยุดเมษา 59 ตอนนี้เงียบๆไป หวั่นๆ โดนอยู่เหมือนกัน ยอดหยุดประมาณ 95,000 ตอนนี้พุ่งไปแสนต้นๆ เหมือนกันค่ะ

หยุดประมาณ1ปี7เดือนครับ !
มีข้อเสนอมาแต่ลดให้น้อยมาก ผมเลยปล่อยไปจบศาลครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92793 โดย อ้อย

ดอกไม้สีขาว เขียน: คุณอ้อยคะ
สนง.กฎหมายอะไรฟ้องคะ
ผ่อน 36 งวด หยุดดอกเบี้ย
นี่คือคิดจากยอดฟ้องเท่าไหร่คะ
จากยอดหนี้ปัจจุบันเปล่าคะ
แล้วยอดฟ้องนี้ อิออนคิดดอกทบย้อนหลังด้วยหรือเปล่าคะ
ของเราก็กำลังจะโดนฟ้อง
JMT บอกว่ายอดฟ้องประมาณ 50000
ท้ั้งที่ยอดหนี้เรา 26752
แต่มันบอกว่าจะคิดค่าทุนทรัพย์คือดอกเบี้ยย้อนหลังนับจากวันที่เราหยุดจ่ายด้วยค่ะ

บ.ACS ครับ เป็นบ.ลูกของอิออน
ผ่อน36เดือนจากยอดฟ้องครับ ยอดฟ้องรวมดอกเบี้ยแล้วครับ
ผมยอมความหน้าศาล อิออนเลยให้ผ่อนจากยอดที่เขาฟ้องมาครับ
แต่ถ้าเราปล่อยให้พิพากษา อิออนจะคิดบวกดอกเบี้ยถัดจากวันฟ้องเข้าไปด้วยครับ
เช่นยอดฟ้อง1แสน ฟ้องวันที่10เมษายน2559 ขึ้นศาลวันที่10มกราคม2560
ก็จะคิดดอกเบี้ยจากวันฟ้อง10เมษายน59ถึง10มกรา60รวมเข้าไปอีกครับ
และระหว่างผ่อนก็ยังมีดอกเบี้ยวิ่งตามตูดเราอีกครับ ร้อยละเท่าไหร่ก็แล้วแต่ศาลท่านจะสั่ง
ไหนจะค่าทนาย ค่าฤชาธรรมเนียมอีก
ผมเลยเลือกยอมความหน้าศาล ขอผ่อนแบบปลอดดอกเบี้ย คุ้มกว่าครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92794 โดย อ้อย

จอยสู้หนี้ เขียน: ยินดีกับความสำเร็จด้วยนะคะ :สู้ๆ:

สำหรับจอยตอนนี้ พึ่งจะเริ่มต้นเดินทางสายปลดหนี้ค่ะ ก็คงจะอีกนานน่าดู เพราะยอดนี้ตอนนี้ทั้งในและนอก มันไปที่ 2 ล้านกว่าๆ

แต่พอได้อ่านหลายๆ กระทู้ ก็พบว่าบางคนหนี้มากกว่าจอยตั้งเยอะ ที่เห็นเยอะสุดก็ 17 ล้าน ดูเหมือนหนี้ของตัวเองเล็กน้อยไปเลย 555

บอกตัวเองว่าสู้ แต่มันเหมือนจะไม่ไหว คนที่บ้านไม่เข้าใจกันเลย :say:

ขอบคุณครับ สู้ๆเช่นกันครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92824 โดย Strongly
เอ่อค่ะ ขอบคุณที่มาตอบให้นะคะ เราจะได้ใช้เป็นแนวทางได้ 1 ปี 7 เดือน แสดงว่าของเราน่าจะยังพอมีเวลา เราใกล้ครบปีแล้ว เลยหวั่นๆ อยู่ ตอนนี้เอาเงินไปปิดตัวอื่นหมดแล้วค่ะ ทั่ง lotus visa/citibank/firtchoice/krungsri visa ตอนนี้เหลือ kbank เสนอมาแต่ต้องปิดพร้อมกัน 2 บัตร ผ่อนไม่ได้ และอิออนเราเสนอมาลด 30% ก็ยังยอดสูง สงสัยคงเก็บอิออนไว้เจ้าสุดท้าย รอลุ้นเอา :wo: :wo:

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93524 โดย อ้อย

Strongly เขียน: เอ่อค่ะ ขอบคุณที่มาตอบให้นะคะ เราจะได้ใช้เป็นแนวทางได้ 1 ปี 7 เดือน แสดงว่าของเราน่าจะยังพอมีเวลา เราใกล้ครบปีแล้ว เลยหวั่นๆ อยู่ ตอนนี้เอาเงินไปปิดตัวอื่นหมดแล้วค่ะ ทั่ง lotus visa/citibank/firtchoice/krungsri visa ตอนนี้เหลือ kbank เสนอมาแต่ต้องปิดพร้อมกัน 2 บัตร ผ่อนไม่ได้ และอิออนเราเสนอมาลด 30% ก็ยังยอดสูง สงสัยคงเก็บอิออนไว้เจ้าสุดท้าย รอลุ้นเอา :wo: :wo:

สู้ๆครับ อิออนผมผ่อนเข้าเดือนที่3 จนท.ACSโทรมาเสนอส่วนลด50% ครับ
แต่จะใกล้สงกรานต์ล่ะ ผมเลยขอใช้เงินเที่ยวทั่วไทยก่อน 55+
ตอนที่จะจ่ายหนี้คืนให้งวดเดียว ดันไม่เอา เฮ้ออ !

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103785 โดย อ้อย
KTC ผ่อนมา26เดือนแล้ว
อิออนผ่อนมา18เดือน ไม่มีการติดต่อจากเจ้าหนี้ทั้งสอง
ไม่เป็นไร ไม่รีบ 55+

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103879 โดย taennet
KTC ไม่หมดอายุความไปแล้วหรอครับ เกิน 24 เดือนแล้ว ไม่ส่งฟ้อง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.797 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena