ขอขอบคุณเว็บยิ้มสู้หนี้แห่งนี้นะคะ..จะเป็นไทแล้วคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70709 โดย Supansa1986

napit เขียน: จากที่หาทางออกไม่ได้หมุนบัตรนั้น บัตรนี้จนไม่มีเงินหมุนแล้วเพราะเต็มหมดทุกบัตร

"เข้า Google พิมพ์คำว่า สู้หนี้ เว็บยิ้มสู้หนี้ก็ขึ้นมา"เปิดเข้ามาอ่านเริ่มจากกระทู้ปักมุด!
อ่านประมาณ 3 อาทิตย์ก็พอเข้าใจแนวทางรับมือจากเจ้าหนี้ เริ่มปฎิบัติการหยุด เดือน มิถุนายน 2556
รวมระยะเวลาในการปลดหนี้เกือบ 2 ปีคะ ตอนนี้ก็ใกล้จุดจบแล้ว เหลือ ธนาชาติเครดิต 1 ใบที่ยังไม่เสนอยอดปิดมาให้ คะจากมนุษย์เงินเดือน 24K หักประกันสังคมอีก 750 เหลือเท่าไรรวมยอดเพื่อโป๊ะหนี้ ไม่มีโบนัสมา 2 ปี // ประหยัดมากถึงมากที่สุดเพื่ออยากจบหนี้เร็ว

ขอขอบคุณทุกท่านที่สร้างสรรเว็บดีๆแบบนี้ให้คนที่มืดแปดด้านกับหนี้สิน เงินเดือนออกมาไม่ได้ใช้ต้องไปเข้าคิวจ่ายแบงค์นั้น แบงค์หนี้ ยอดเงินในบัญชีแทบจะไม่เคยเห็นหลักร้อยด้วยซ้ำไป

ขอบคุณมากๆ จากใจคะ

ยินดีด้วยนะคะที่จะจบแแล้ว อยากถามว่าอิออนทวงโหดมั้ยคะ เพิ่งหยุดเดือนแรกคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70710 โดย Supansa1986

napit เขียน:

silk_silk1989 เขียน: มาอัพเดทของอิิออนค่ะ เมื่อเช้าส่งพนักงานเข้ามา แต่ว่า รปภ.ไม่ได้ให้เข้ามาสงสัยต้องไปที่บ้านแน่เลยค่ะ
เพิ่งจะหยุดจ่ายสองงวดบิลเอง ส่งคนมาเร็วมากเลยค่ะ
เสียดายทีี่ไม่ได้พบกัน เตรียมตัวตั้งรับไว้อย่างดี

มาเร็วจริงคะ..แต่ก็ไม่มีอะไรแค่มาให้เซ็นเฉยๆ สู้ๆ คะ...เตรียมให้พร้อมทุุกสถานการณ์

^^ ^^ ^^

เซ็นเอกสารอะไรคะ เนื้อหายังไงบ้างคะ รบกวนผู้มีประสบการด้วยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70737 โดย emf2520
ยินดีด้วยครับ ส่วนผมเพิ่ง เริ่มที่จะหยุด หนี้ :ลั่ลล้า:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70777 โดย napit

Supansa1986 เขียน:

silk_silk1989 เขียน: มาอัพเดทของอิิออนค่ะ เมื่อเช้าส่งพนักงานเข้ามา แต่ว่า รปภ.ไม่ได้ให้เข้ามาสงสัยต้องไปที่บ้านแน่เลยค่ะ
เพิ่งจะหยุดจ่ายสองงวดบิลเอง ส่งคนมาเร็วมากเลยค่ะ
เสียดายทีี่ไม่ได้พบกัน เตรียมตัวตั้งรับไว้อย่างดี

มาเร็วจริงคะ..แต่ก็ไม่มีอะไรแค่มาให้เซ็นเฉยๆ สู้ๆ คะ...เตรียมให้พร้อมทุุกสถานการณ์

^^ ^^ ^^

เซ็นเอกสารอะไรคะ เนื้อหายังไงบ้างคะ รบกวนผู้มีประสบการด้วยคะ

เป็นเอกสารแจ้งว่าเรามีหนี้ที่ต้องชำระยอด.... แล้วก็บอกให้ชำระ 1000 ภายในวันนั้น แต่เราก็โทรกลับเบอร์ที่แนบท้ายแล้วคุยกับเขาบอกว่าตอนนี้ไม่มีจะจ่ายแล้ว ก็เซ็นเอกสารเสร็จพนักงานก็กลับไป ไม่มีอะไรหน้ากลัวคะ สู้ๆนะ..เก็บเงินได้เร็ว โอกาสต่อรองก็จะมาเร็วด้วยคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70778 โดย napit

emf2520 เขียน: ยินดีด้วยครับ ส่วนผมเพิ่ง เริ่มที่จะหยุด หนี้ :ลั่ลล้า:

สู้ๆคะ อ่านคำแนะนำในเว็บ กระทู้ปักหมุดแล้วนำมาปรับใช้แล้วเราจะไม่เครียด ทุกปัญหามีทางออก

^^ ^^ ^^

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70797 โดย Supansa1986

^^ ^^ ^^

เป็นเอกสารแจ้งว่าเรามีหนี้ที่ต้องชำระยอด.... แล้วก็บอกให้ชำระ 1000 ภายในวันนั้น แต่เราก็โทรกลับเบอร์ที่แนบท้ายแล้วคุยกับเขาบอกว่าตอนนี้ไม่มีจะจ่ายแล้ว ก็เซ็นเอกสารเสร็จพนักงานก็กลับไป ไม่มีอะไรหน้ากลัวคะ สู้ๆนะ..เก็บเงินได้เร็ว โอกาสต่อรองก็จะมาเร็วด้วยคะ

ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ ตอนเค้าเข้าในออฟฟิตพูดเสียงดัง หรือแสดงออกว่ามาทวงหนี้ไหมคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71237 โดย napit
ไม่คะ ก็เหมือน Messenger มาส่งเอกสารให้เซ็นประมาณนี้คะ อิอิ

(o_O) (o_O) (o_O)

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72332 โดย silk_silk1989
อัพเดทค่ะ อิออนค่ะโทรมาบอกว่าวันนี้จะให้พนักงานเอาเอกสารมาให้เป็นเอกสารประนอมหนี้
เราต้องเซ็นต์อะไรมั้ยคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72360 โดย silk_silk1989
มาอัพเดทของอิออนค่ะ เมื่อช่วงเที่ยงมีพนักงานจากบริษัท อิออน เข้ามา
เอาเอกสารมา ไม่มีเนื้อหาอะไรเลย มีเพียงยอดตัวเลขที่เราติดอยู่
แล้วก้็มียอดที่เราต้องชำระ ประมาณ 35,*** กว่าบาท
บอกเราให้เราชำระ เดือนละ 1,098 บาท/เดือน
เราถามว่าต้องชำระกี่งวด ก็บอกแบบไม่รู้ข้อมูลจริง ๆประมาณ 40 งวด ลองคิดในใจ 40 งวดก็ปาเข้าไป 40,*** กว่า โหยเพิ่มกว่าเก่าอีก แต่เราปฏิเสธยังไม่เซ็นต์ขอกลับมาคิดใหม่ก่อน
แล้วก็ขอเบอร์ขอชื่อไว้
ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ เมืื่อสู้แล้วก็ต้องสู้ให้ถึงที่สุด มีสติ มีสมาธิค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72385 โดย ampaisri

silk_silk1989 เขียน: มาอัพเดทของอิออนค่ะ เมื่อช่วงเที่ยงมีพนักงานจากบริษัท อิออน เข้ามา
เอาเอกสารมา ไม่มีเนื้อหาอะไรเลย มีเพียงยอดตัวเลขที่เราติดอยู่
แล้วก้็มียอดที่เราต้องชำระ ประมาณ 35,*** กว่าบาท
บอกเราให้เราชำระ เดือนละ 1,098 บาท/เดือน
เราถามว่าต้องชำระกี่งวด ก็บอกแบบไม่รู้ข้อมูลจริง ๆประมาณ 40 งวด ลองคิดในใจ 40 งวดก็ปาเข้าไป 40,*** กว่า โหยเพิ่มกว่าเก่าอีก แต่เราปฏิเสธยังไม่เซ็นต์ขอกลับมาคิดใหม่ก่อน
แล้วก็ขอเบอร์ขอชื่อไว้
ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ เมืื่อสู้แล้วก็ต้องสู้ให้ถึงที่สุด มีสติ มีสมาธิค่ะ

เหมือนกันค่ะ อิออน
ดิฉันหยุดมา ตั้งแต่รอบบิล 1/5/58
มีเสนอประนอมหนี้
จนท. บอกให้เข้าไปเซ็น เอกสาร ดิฉันบอกปฎิเสธไป มันก็จะให้ คนเข้ามาส่งเอกสารให้ที่ทำงาน

เรา : มาส่งได้เอกสาร แต่เราขออ่านรายละเอียดก่อนนะ ยังงัย ถ้าสนใจ เราจะเซ็นทีหลังแล้วเอาไปส่งที่อิออนเอง
นางอิออน ไม่ยอม : ต้องเซ็นเลย ส่งเลยกับ พนง.มัน
เรา : งั้นไม่เซ็น จบ !!!!
นางอิออน : ให้ลอง หาจ่ายเข้ามาบ้าง รึทะยอย จ่าย 500 -1000
เรา : อืมมมมม จะดูให้ แต่ก็ไม่รับปากนะคะ
เรารับสายทุกสาย บอกว่า ให้โทรเบอร์ มือถือ จะว่างรับ 9.00-10.00 หลัง 18.00 ทุกวัน ถ้าไม่รับ ก็ให้โทรมาใหม่ เค้าก็จะโทร มาช่วงนั้นแหละ ถ้า โทรมาผิดเวลา ก็รับสาย แล้วบอกว่า ติดงาน ให้โทรมาตามเวลา ที่เราสะดวกคุย
สำหรับเรา เอือมระอ่า อิออนมาก เวิ้นเว้อ ยืดเยื้อ โทรบ่อย คุยนาน ขู่ กวนประสาท จิงๆคะ
เราก็ไม่อยากให้มันมาทวงที่ทำงาน รึที่บ้าน เหมือนกัน แค่รับสายโทรสับมันก็ น่าเบื่อพอแล้ว อย่ามาให้เห็นหน้าเลย
สู้ๆ นะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72611 โดย silk_silk1989
ของคุณหยุดจ่ายอิออนกี่เดือนคะ ถึงได้ส่วนลด ของอิออน ไม่มีฟ้องศาลใช่ไหมคะเท่าที่อ่านดูในกระทู้ยังไม่เจอเหมือนกัน
แต่โทรมาได้ทุกวัน จริง ๆ
สู้ ๆ ค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72617 โดย อ้อย

silk_silk1989 เขียน: อัพเดทค่ะ อิออนค่ะโทรมาบอกว่าวันนี้จะให้พนักงานเอาเอกสารมาให้เป็นเอกสารประนอมหนี้
เราต้องเซ็นต์อะไรมั้ยคะ

อย่าไปหลวมตัวเซ็นต์เป็นเด็ดขาดครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72618 โดย อ้อย
4-5เดือนก็เริ่มมีข้อเสนอแล้วครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72693 โดย silk_silk1989
มาอัพเดทอิออนค่ะ
ใีเจ้าหน้าที่โทรมาเรื่องประนอมหนี้แต่เราไม่ได้เซ็นต์เอกสารอะไรกลับไป
เจ้าหน้าบอกว่า ต่อไปก็จะไปถึงฝ่ายกฎหมาย ฝ่ายกฎหมายที่ว่า เป็นอย่างไรคะ
น่ากลัวมากน้อยแค่ไหน เราจะมีวิธีเผชิญกับเค้าอย่างไรคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72694 โดย silk_silk1989
ของคุณ กับอิออน เป็นหนี้ผ่อนสินค้าหรือว่าหนี้เงินกู้คะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72695 โดย silk_silk1989

napit เขียน: จากที่หาทางออกไม่ได้หมุนบัตรนั้น บัตรนี้จนไม่มีเงินหมุนแล้วเพราะเต็มหมดทุกบัตร

"เข้า Google พิมพ์คำว่า สู้หนี้ เว็บยิ้มสู้หนี้ก็ขึ้นมา"เปิดเข้ามาอ่านเริ่มจากกระทู้ปักมุด!
อ่านประมาณ 3 อาทิตย์ก็พอเข้าใจแนวทางรับมือจากเจ้าหนี้ เริ่มปฎิบัติการหยุด เดือน มิถุนายน 2556
รวมระยะเวลาในการปลดหนี้เกือบ 2 ปีคะ ตอนนี้ก็ใกล้จุดจบแล้ว เหลือ ธนาชาติเครดิต 1 ใบที่ยังไม่เสนอยอดปิดมาให้ คะจากมนุษย์เงินเดือน 24K หักประกันสังคมอีก 750 เหลือเท่าไรรวมยอดเพื่อโป๊ะหนี้ ไม่มีโบนัสมา 2 ปี // ประหยัดมากถึงมากที่สุดเพื่ออยากจบหนี้เร็ว

ขอขอบคุณทุกท่านที่สร้างสรรเว็บดีๆแบบนี้ให้คนที่มืดแปดด้านกับหนี้สิน เงินเดือนออกมาไม่ได้ใช้ต้องไปเข้าคิวจ่ายแบงค์นั้น แบงค์หนี้ ยอดเงินในบัญชีแทบจะไม่เคยเห็นหลักร้อยด้วยซ้ำไป

ขอบคุณมากๆ จากใจคะ

ยินดีด้วยนะคะที่จะจบแแล้ว อยากถามว่าอิออนทวงโหดมั้ยคะ เพิ่งหยุดเดือนแรกคะ

ของคุณกับอิออน เป็นหนี้เงินกู้หรือว่าผ่อนสินค้าคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72766 โดย Supansa1986
ทั้ง2อย่างคะ อาทิตย์หน้า น่าจะมีคนมาหาที่ทำงานแล้วคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72845 โดย Mayong01
ดีใจด้วยนะคะ เป็นตัวอย่าง และเป็นกำลังใจที่ดีให้กับสมาชิกอีกหลายๆ ท่านค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72918 โดย รู้สู้หนี้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86491 โดย silk_silk1989
จาก acs โทรมาเรื่องลดหนี้ อิออนลดสูงสุดกี่เปอร์เซ็นต์ ถ้ายอดหนี้อยู่ที่ 7000 กว่าบาท ตอนนี้โทรมาบอกว่าลดแล้วเหลือ 5500 บาทที่ต้องไปชำระ เราว่ามันลดให้น้อยไปนะ มีใครได้ส่วนลดเยอะกว่านี้มั้ยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.625 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena