เริ่มสงครามต่อกรพวกทวงหนี้

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66470 โดย Nanwaru
แล้วแบบนี้เราโดนฟ้องศาลรึยังค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66736 โดย ikhunpond

dinyhaha เขียน: FC ก็พูดดีนะ ชวนปรับโครงสร้างนี้บ้าง เหมือนกัน ก็รับข้อเสนอเค้านะ ให้ส่งเอกสารมา คิดๆดู ก็ยังพอยอมจ่ายให้นะ แต่เค้าบอกว่าต้องพิจารณาอีกที่ว่าเราจะเข้าผ่านการปรับโครงสร้างหนี้ได้มั้ย ดูประวัติการชำระล่าช้า ดูเครดิตบูโร อะไรประมาณเนี้ย เราก็บอกว่า ถ้าดูขนาดนั่น คงไม่ผ่านหรอกนะ ก็หยุดจ่ายมา 2 เดือนก็ถือว่าล่าช้า ประวัติมันเสียไปแล้ว จะผ่านยังงั้ยได้ละ ถ้าอยากจะให้จ่ายก็ต้องช่วยให้ผ่าน ไม่งั้นก็เป็นแบบนี้นะค่ะ

อิออน นี่เค้าจะพูดประมาณว่าให้ เราหาเงินมาชำระขั้นต่ำก่อน แล้วค่อยกดออกไปใหม่ ทำวนๆ แบบนี้ แล้วดอกเบี้ยก็ทบไปทบมา เมื่อไหร่จะจบหนอ แรกๆ ก็ทำนะ แต่มาคิดๆแล้ว ชักจะไม่ไหว เหมือนงูกินหาง ไม่จบซะที ตัดสินใจ หยุดจ่ายดีกว่า เตรียมตัวรอการทวงนี้ ตั้งหลักใหม่ คือเราไม่ได้ชักดาบนะ ก็บอกตรงๆ เลยว่ายังไม่พร้อมชำระตอนนี้ คือเราจะไม่กดเงินออกมาแล้ว แต่พอหยุดจ่าย เค้าคิดค่าทวงถาม ดอกเบี้ยนั่นนี่ สะสมมาให้ ยิ่งกว่าดอกเบี้ยเงินฝากอีก คือโหดไปนะ บางทีโทรมา รับสายบ้างไม่รับบ้าง หนักๆเข้าโทรมาที่ทำงาน เพื่อนรับบอกว่าเราไม่ทำงานที่นี่แล้ว พึ่งลาออกไปได้เดือนนึง เค้าก็บอกว่าจะมาหาที่ทำงาน แล้วจะมาเจอใครละ ก็เครียดนะ ถ้าทำงานที่ใหม่ แล้วเค้ารู้ว่าเราอยู่ที่ใหม่ เค้าจะตามเรามามั้ย เพื่อนๆ คนไหนมีเจ้าหนี้มาตามถึงที่บ้าน หรือที่ทำงานบ้าง ช่วยแชร์ประสบการณ์ที :เฮ้อ:

-เหมือนเคยอ่านเจอนะครับว่า พวกนี้เขาจะไปซื้อข้อมูลจากกรมแรงงานรึประกันสังคมอะไรประมาณนี้แหละครับ เพราะถ้าเรายังทำงานที่ไหนอยู่ก็จะต้องส่งประกันสังคม เขาก็จะได้ข้อมูลใหม่
-ส่วนตัวผมเคยโดนครั้งนึงของ SCB แต่เพราะเค้าติดต่อเบอร์มือถือเราไม่ได้ เลยมาถึงออฟฟิต ครั้งแรกก็งงตึบเลย มาขอเบอร์โทรอัพเดตและแจ้งยอดหนี้ให้ชำระ เราก็เออออไปแต่ก็ไม่ได้จ่าย หลังจากนั้นก็มี เจ้าหน้าที่โทรมาชวนปรับโครงสร้างหนี้ แต่ก็ปฏิเสธไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66737 โดย ikhunpond

Nanwaru เขียน: แล้วแบบนี้เราโดนฟ้องศาลรึยังค่ะ

ถ้ามีหมายศาลมาก็โดนแหละครับ อิอิ
ปกติแล้วเท่าที่อ่านมา ผิดนัดชำระตั้งแต่4เดือนเขาสามารถฟ้องศาลได้แล้ว
ความโหดก็แล้วแต่สถาบัน

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66745 โดย ikhunpond
ความคืบหน้าการทวงหนี้ของทาง Power Buy 9/4/2558
จะโทรเข้าบริษัทตลอดๆ
P - สวัสดีค่ะเรียนสายคุณ ...
เรา - พูดสายอยู่ครับ
P - ที่คุยกันไว้ทำไมยังไม่ชำระอีกค่ะ
เรา - ยังไม่สะดวกครับ
- คุณจะสะดวกเมื่อไหร่ค่ะ คุณผลัดมาเรื่อยๆ เราก็ช่วยคุณให้เลื่อนมา กุมพา-มีนา-เมาษา คุณก็ยังไม่ชำระ ถ้าเราปล่อยเรื่องไป คุณจะไปขอผ่อนจ่ายเค้าไม่ให้หรอกนะค่ะยอดหนี้ของ2หมื่นเศษ
เรา - เงียบ...ฟังนางพล่าม
P - เอาอย่างนี้มั้ยค่ะ พรุ่งนี้วันที่10เดี๋ยวให้ แมสเซนเจอร์วิ่งเข้าไปเก็บเงินค่ะ
เรา - เข้ามาก็ยังไม่มีชำระครับ
P - อันนี้เรื่องของคุณค่ะ คุณไปเคลียกับแมสเซนเจอร์เอาเอง
เรา - ก็แล้วแต่คุณครับ
P - ค่ะ....ตู๊ดๆๆๆ
แอบหวั่นๆ แต่จะมาก็มาสิ ไม่มีก็คือไม่มี แค่แมสเซนเจอร์ :สู้ๆ:

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66749 โดย Plejp
ใช่ค่ะอิออนเนี่ยป่าเถื่อนได้อีก หยุดจ่ายจะเดือนที่สองแล้วทวงทั้งวันวันละสามรอบห่างกันรอบละไม่ถึง2ชั่วโมง บอกให้ไปยืมมาจ่ายก่อนบังคับสารพัด ล่าสุดมีผู้ชายโทรมาพูดจากวนมากบอกจะเข้ามาหาที่ออฟฟิตเราบอกไม่ต้องการพบก็ยังจะยืนยันว่าตะมาตอนนี้หลอนเหมือนกัน แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนค่ะเราจะหมดหนี้ไปด้วยกัน

9 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #67085 โดย ikhunpond

Plejp เขียน: ใช่ค่ะอิออนเนี่ยป่าเถื่อนได้อีก หยุดจ่ายจะเดือนที่สองแล้วทวงทั้งวันวันละสามรอบห่างกันรอบละไม่ถึง2ชั่วโมง บอกให้ไปยืมมาจ่ายก่อนบังคับสารพัด ล่าสุดมีผู้ชายโทรมาพูดจากวนมากบอกจะเข้ามาหาที่ออฟฟิตเราบอกไม่ต้องการพบก็ยังจะยืนยันว่าตะมาตอนนี้หลอนเหมือนกัน แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนค่ะเราจะหมดหนี้ไปด้วยกัน

มาและครับของผม เริ่มการทวงแบบป่าเถื่อนของอิออน การพูดจา น้ำเสียง ขอผมมันกำลังตัดยอดเข้าเดือนที่3 เมื่อวันที่18 วันสุดท้าย มีการสั่งผมคุณเดินไปเซเว่นเลยค่ะ ไปจ่ายยอดเดี๋ยวนี้ เดินรึยังค๊ะ!! คุณจะบอกไม่มีมันก็ไม่ใช่ คุณค้างมา3เดือนแล้วคุณมีเท่าไหร่ เงินก้อนเรายังไม่ต้องการ เราต้องการขั้นต่ำตอนนี้ไปเลยค่ะ เซเว่น ... คือปวดประสาทกับนางสุดๆ เถียงทะเลาะกับนาง ครึ่ง ชม. สุดท้ายปล่อยแมร่งพูดคนเดียวแล้วกะวางสาย มีการบอก เดี๋ยวจะให้ พนง.เอาบิลเงินสดไปเก็บ ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนเราก็มี พนง.
ปล.ผมนี่ปริ๊น พรบ.การทวงหนี้ 2558 ติดตัวไว้ฟาดหน้ามันเลย ถ้าแหกกฎ
:No:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67490 โดย ikhunpond
ความคืบหน้า พาวเวอร์บาย ติดต่อเข้ามา จากยอดปัจจุบัน 24,xxx บาท ยอดหยุด 22,xxx บาท ต้องการปรับโครงสร้างหนี้ หรือส่วนลดปิดบัญชีมั้ย เลยตอบไปว่าต้องการส่วนลดครับ นางก็คีโปรแกรมให้ว่า สามารถลดได้ 16,000 ถ้วน เราก็อืมนะ หมื่นหกเอง ขอเป็น 14,000 ได้มั้ยครับ นางกะขอเชคแปปนึงแล้วตอบมาว่า 15,000 แล้วกัน เรากะโอเคว่ะ แต่ยังไม่ทราบผลนะค่ะ ต้องยื่นเรื่องเพื่อเสนออีกครั้งนึงก่อน แล้วกะขอทราบภาระหนี้ที่จะต้องจ่ายต่อเดือน กะไล่ให้นางฟังไปว่า อันนี้เท่าไหร่ๆ นางกะว่าแล้วจะติดต่อกลับมาแจ้งผล ส่วนใบ h/c จะส่งมาให้ทันทีถ้าผลอนุมัติผ่าน 24,xxx > 15,000 คิดแล้วก็ได้ประมาณ 62.5% มันน้อยไปป่าวว้า แต่กะดูเยอะอยู่นะเกิน 50% ....เย้ๆๆๆๆ ใบแรกกำลังจะมาแล้ว ขอให้ผ่านนะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :psy:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67497 โดย ikhunpond
อะคิดผิด ลดไปแค่ 35%เอง -..-" หลงคิดว่าลดให้ 65%

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68054 โดย ikhunpond
เอกสารใบ H/C ใบแรกของผม 35%ก็ยังดีน๊า อันแรก :bye: :bye: :bye:
ไฟล์แนบ:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68111 โดย ikhunpond
easy buy โทรมาเจรจาเสนอส่วนลดปิดบัญชีที่ 30% จากยอดปัจจุบัน 33000>23000 ลดแค่นี้เองน้อยชิบ แต่เราก็ยังบอกนางว่า ยอดเท่านี้ขอผ่อนเป็น 3 งวดแล้วกัน นางก็ว่าเดี๋ยวจะเอาไปเสนอหัวหน้างานให้ เพิ่งจะค้างเข้าเดือนที่3เอง ผมสมควรรอให้นานกว่านี้ดีมั้ยนะ เผื่อจะได้ 40-50%
:shy: :shy: :shy:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68123 โดย FFM

ikhunpond เขียน: easy buy โทรมาเจรจาเสนอส่วนลดปิดบัญชีที่ 30% จากยอดปัจจุบัน 33000>23000 ลดแค่นี้เองน้อยชิบ แต่เราก็ยังบอกนางว่า ยอดเท่านี้ขอผ่อนเป็น 3 งวดแล้วกัน นางก็ว่าเดี๋ยวจะเอาไปเสนอหัวหน้างานให้ เพิ่งจะค้างเข้าเดือนที่3เอง ผมสมควรรอให้นานกว่านี้ดีมั้ยนะ เผื่อจะได้ 40-50%

ถ้าผ่อน 3 งวด ไหว ก็ผ่อนไปเลยก็ได้ครับ จะได้หมดหนี้ อิอิ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68147 โดย ikhunpond

FFM เขียน:

ikhunpond เขียน: easy buy โทรมาเจรจาเสนอส่วนลดปิดบัญชีที่ 30% จากยอดปัจจุบัน 33000>23000 ลดแค่นี้เองน้อยชิบ แต่เราก็ยังบอกนางว่า ยอดเท่านี้ขอผ่อนเป็น 3 งวดแล้วกัน นางก็ว่าเดี๋ยวจะเอาไปเสนอหัวหน้างานให้ เพิ่งจะค้างเข้าเดือนที่3เอง ผมสมควรรอให้นานกว่านี้ดีมั้ยนะ เผื่อจะได้ 40-50%

ถ้าผ่อน 3 งวด ไหว ก็ผ่อนไปเลยก็ได้ครับ จะได้หมดหนี้ อิอิ

มันจะตกงวดละ 7700 อ่าสิครับ ซึ่งมันเท่าๆกับเงินที่ผมจะเก็บได้แต่ละเดือนเลย เลยกลัวว่าในระหว่าง3เดือนที่ผ่อนยูเมะ ถ้าเจ้าอื่นที่เหลืออีก 3ที่มีส่วนลดงามๆมาให้ผลจะพลาดไป

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68197 โดย ikhunpond
สดๆร้อนๆ aeon ส่งคนมาบริษัท หลังจากที่มันขู่เอาไว้ ไอ้เราก็กลัวๆกล้าๆ
พนง - สวัสดีครับ จากอิอ้อนนะครับ
เรา - ครับ
พนง - แจ้งยอด เห็นว่าพี่ค้างไว้3งวดแล้วครับ
เรา - ยังไม่มีเลยอ่ะครับ
พนง - ยังไม่มีไม่เป็นไรครับ เขาให้ผมมาแจ้งยอดเฉยๆ ยังไงมีก็ค่อยไปจ่ายนะครับ
เรา - ครับ
พนง - ขอบคุณครับพี่
ไอ้เราก็ตื่นเต้น กลัวๆ เห็นบอก พนง.อิอ้อน ชอบมาแนวโหด แต่อันนี้เหมือนมันจะเป็น พนง.ใหม่มั้ง โล่งใจไปอีก
:wo: :wo: :wo:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69063 โดย ikhunpond
วันนี้ SCB มาแปลกหลังจากหายไป2-3เดือน ก้โทรมาถาม เรื่องยอดค้างชำระพอจะมีชำระมามั้ยค่ะ ขั้นต่ำซัก2พัน --- ในใจก็คิดเอิ่มค้างมา ร่วม6เดือนได้ จะไม่เสนอส่วนลดบ้างเลยอ่อ มีแค่2-3เดือนแรกที่ชวนปรับโครงสร้าง -..-"

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69154 โดย หมู สู้เพื่อลูก
Replied by หมู สู้เพื่อลูก on topic เริ่มสงครามต่อกรพวกทวงหนี้
สู้ ๆ ครับ เราชาวลูกหนี้จะต้องผ่านช่วงเวลานี้ไปให้ได้ครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69344 โดย mintabbbbb
อยากทราบเหมือนกันค่ะ เงินเดือนเข้า SCB เหมือนกัน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69544 โดย ikhunpond
มีคำถามอะครับ เนื่องจากผมลองขอส่วนลดทางยูเมะไป โดยลดจาก 33000 > 23000 แบ่งชำระ3งวด และทางยูเมะได้ทำหนังสือ h/c ออกมาให้แล้ว แต่ผมยังเห็นว่า ส่วนลดนี้มันยังน้อยไปเลยอยากจะปฏิเสธการชำระนี้ไปก่อน
1.การขอ h/c ถ้าผิดชำระไปแล้ว สามารถขอใหม่ได้ไหมครับ (เท่าที่อ่านมาคือ h/c สามารถทำได้ตลอดชีพ)
2.กำหนดจ่ายงวดแรก 29พค.58 แต่ตอนนี้เลยว่าวันที่ 2มิย.58 แล้วซึ่งคือวันปิดยอดบัญชีปกติทุกๆเดือน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้างวดแรกไม่สามารถจ่ายได้ 7000 บาท(ตามหนังสือ h/c) ก็จ่ายขั้นต่ำมาก่อนได้ 3100 บาท โดยยอดที่เหลือ จะนำไปทบกับ2งวดถัดไป ผมเลยสงสัยว่าการไม่ได้ชำระตามจำนวนที่กำหนดใน h/c กำหนดทำได้ด้วยหรอครับ แล้วในหนังสือบอกไว้ว่า ถ้าผิดนัดชำระงวดใดงวดหนึ่งให้ถือว่าหนังสือนี้เป็นอันยกเลิก งั้นผมเลยมาวันที่2แล้วยังชำระได้อยู่หรอครับ

ขอบคุณครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69853 โดย ikhunpond
สู้รบปรบมือ อนทนรับสายมันมายูเมะ สุดท้ายก็ได้ยอด ที่ตั้งใจไว้ ยอดหยุด 31000 ยอดปัจจุบัน 34000 ยอดปิด 15000 แถมพ่วงด้วยแบ่งชำระได้ 6 เดือน รู้สึกปลื้มปริ่ม แต่ถ้าจะลองต่อรองกับนางอีกซักนิด ประมาณ 10000 ถ้วนก้อนเดียวได้มั้ย อิอิ โลภ (รอเอกสาร)
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70822 โดย ikhunpond
สรุปยอดการต่อสู้ จนถึงปัจจุบัน
1.บัตรเครดิตไทยพานิชย์(บัญชีเงินเดือน) - 47,795บาท หยุดมาได้6เดือนแต่เสียรู้จ่ายหยอดไป
2.บัตรเครดิตอิอ้อน -18,398 บาท เริ่มหยุดได้4เดือน
3.สืนเชื่อเงินสด เฟิร์สช้อย -29,341 บาท หยุดมาได้5เดือน เคยโดนชวนทำปรับโครงสร้างแต่ปฎิเสธไปละ
4."--" ยูเมะพลัส 38,xxx บาท หยุดได้5เดือน h/c 15,500 บาท ผ่อนจำระ 6 งวด
5."--" พาวเวอร์บาย 24,xxx บาท หยุดมาได้4เดือน h/c 15,000 บาท
สู้ๆหนทางอีกยาวไกล

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85803 โดย ikhunpond
สรุปยอดการต่อสู้ จนถึงปัจจุบัน
1.บัตรเครดิตไทยพานิชย์(บัญชีเงินเดือน) - 47,795บาท ปัจจุบันพุ่งมา 57,652 บาท กำลังทำประนอมหนี้ ผ่อน 3,000 บาท 18 งวด (ไม่อยากมีปัญหากับเงินเดือน)
2.บัตรเครดิตอิอ้อน -18,398 บาท เริ่มหยุดได้4เดือน
3.สืนเชื่อเงินสด เฟิร์สช้อย -29,341 บาท หยุดมาได้5เดือน h/c 18,000 บาท ผ่อนชำระ 6 งวด
4.ยูเมะพลัส 38,xxx บาท หยุดได้5เดือน h/c 15,500 บาท ผ่อนชำระ 6 งวด
5.พาวเวอร์บาย 24,xxx บาท หยุดมาได้4เดือน h/c 15,000 บาท ผ่อนชำระ 6 งวด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.695 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena