อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81454 โดย sifar
ขอติดตามนะคะขอเป็นกำลังใจคนเป็นหนี้ทุกท่านตัวดิฉันเองด้วยคะอาจารย์คะแล้วทำใมktcมันเงียบคะมันจะยึดทรัพย์เราเลยหรือคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81461 โดย jackTs

sifar เขียน: เมือได้รับหมายศาลแล้วเราก็ไปตามนัดแล้วศาลให้เจ้าหน้าลูกหนี้ไกล่เกลี่ยกันเองคะ

ต่อไปก็คงเข้าสู่กระบวนการ อายัดเงินเดือน/ยึดทรัพย์ นั่นแหละครับ แต่จะอีกนานแค่ไหนกว่าที่มันจะทำเรื่องนั้น...อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43850&limitstart=20&Itemid=64#79001

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81469 โดย sifar
ขอบคุณคะดังนั้นดิฉันควรติดต่อktcก่อนที่จะมีการอายัดเงินเดือนใช่ไหมคะแล้วเงินเดือนดิฉันไม่มีให้หักเลยโดนสหกรณ์หักหมดแล้วคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81484 โดย sifar
อาจารย์คะดิฉันควรทำอย่างไรดีคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86241 โดย atthapol.k
คุณ p.namdech เลื่อนนัดศาลอย่างไงครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.503 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena