ประสบการณ์H/C ครั้งแรก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88841 โดย Tann
อัพเดทชีวิต เมื่อวานพึ่งจ่ายปิดบัญชีของธนชาตไป (ส่วนลด 49%) จบสิ้นกันแล้ว ตอนนี้เหลือแค่ สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรี และอิออน ซึ่งสองอันนี้ยอดหลักแสนทั้งคู่เลย เล่นเกมส์ลากยาวใกล้ครบสองปีแล้วด้วยสิ

อิออนนี่หายไปละ ส่วนกรุงศรีโทรมาครั้งสุดท้ายเมื่อเดือนก.ค. หลังจากนั้นก็หายไป ต่อให้โทรมาก็ไม่มีตังค์เหลือละ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90685 โดย Tann
Update สถานการณ์ 31/10/59

ไม่มีความคืบหน้าใดๆเกิดขึ้นอีกเลย ตอนนี้เหลือแค่ 2 รายคือ สินเชื่อกรุงศรี กับอิออน
- อิออนโทรมาล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่ไม่ได้รับสาย (หยุดครบ 1 ปี)
- สินเชื่อกรุงศรี โทรล่าสุดเมื่อต้นเดือนต.ค. (หยุดครบ 2 ปี)

เก็บเงินยังไม่ได้สักกะบาทเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90891 โดย ชีวิตต้องสู้
Replied by ชีวิตต้องสู้ on topic ประสบการณ์H/C ครั้งแรก
คุณ Tann มีวิธีการเจรจากับเจ้าหนี้เพื่อให้ได้ส่วนลดเยอะๆยังไงบ้างคะ พอดีตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงต่อรองกับเจ้าหนี้อยู่ค่ะ อยากได้ยอดลดเยอะๆเพราะเขาเสนอมาลดให้แค่ 20% เองค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91137 โดย Tann
วิธีของผมคือพูดตรงๆเลยครับว่าจะขอส่วนลดและจ่ายได้เท่าไหร่ต่อเดือน แต่ผมจะขอลดครั้งแรกประมาณ60% เพราะเค้าจะต่อรองผมอีก

การต่อรองแต่ละครั้งไม่เคยจบที่คุยครั้งเดียวครับ หลายรอบอยู่ แต่ผมพูดดีๆกะเค้านะครับ ออกแนวฉอเลาะอ้อนซะด้วยซ้ำ ส่วนใหญ่คนที่ทวงและจบเคสได่จะเป็นผู้หญิงครับ คุยกะผู้ชายไม่เคยสำเร็จ 5555

ล่าสุดสรุปส่วนลดของอิออนได้แล้ว ส่วนลด48% ผ่อน3เดือน เคสนี้คนทวงน่ารักพูดจาดี ผมก็บอกตรงๆว่ามีปัญญาอยู่ที่ยอดนี้นะ บลา บลา บลา สุดท้ายเค้าก็โอเคครับ จ่ายเดือนแรกไปแล้ว เหลืออีกสองงวด

ส่วนสินเชื่อกรุงศรี ยังค้างเติ่ง แต่เงินหมดแล้ว ถ้าฟ้องก็คงปล่อยครับ เพราะตัวสุดท้ายแล้ว

ชีวิตต้องสู้ เขียน: คุณ Tann มีวิธีการเจรจากับเจ้าหนี้เพื่อให้ได้ส่วนลดเยอะๆยังไงบ้างคะ พอดีตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงต่อรองกับเจ้าหนี้อยู่ค่ะ อยากได้ยอดลดเยอะๆเพราะเขาเสนอมาลดให้แค่ 20% เองค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92194 โดย Tann
มาอัพเดทชีวิตซะหน่อยหลังจากหายไปสองเดือนล่าสุดปิดอิออนไปเรียบร้อยแล้วววว :love: พึ่งจ่ายยอดผ่อนสุดท้ายไปเมื่อไม่กี่วันมานี้ อันนี้ต้องขอบพระคุณบริษัทกฎหมายที่เป็นคนดีลให้จากยอดเต็ม 110,000 (ปัดเศษ) ลดเหลือ 67,000 บาท แต่ผ่อนได้ 3 งวด จ่ายงวดที่สามไปเรียบร้อยละ

ตอนนี้เหลือเจ้าเดียวคือสินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรีฯ โทรมาล่าสุดเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา (26 ม.ค.60) หยุดจ่ายมาสองปีกว่าแล้ว แต่ไม่ได้รับสาย ติดธุระ แล้วก็ไม่ได้โทรกลับเพราะไม่รู้จะคุยไร ตังค์หมดแล้ว ยอดหนี้ก็พุ่งทะยานไม่หยุดหย่อน รายนี้คงปล่อยฟ้อง แล้วไปรอหักคอจ่าย เว้นแต่ส่วนลดจะงามจริงๆ (แต่เท่าที่อ่านเคสคนอื่นนี้ความหวังแทบเป็นศูนย์

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93132 โดย Tann
ได้จดหมายยืนยันปิดบัญชีจากอิออนเรียบร้อยแล้ว เลยเอาจดหมายยืนยันเงื่อนไขที่ได้จากสนง.ทวงหนี้มาแบ่งปันหน่อย ก่อนหน้านี้ไม่อยากเอามาโชว์เพราะแอบไม่มั่นใจเท่าไหร่

ตอนนี้ก็เหลือแค่สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรี เงียบเข้ากลีบเมฆ หยุดจ่ายมาสองปีกว่าละ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95408 โดย Tann
หายไปสามเดือนมาอัพเดทซะหน่อย กับหนี้ตัวสุดท้ายคือ สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรี ยอดหยุดประมาณ 135,780 บาท เมื่อ พ.ย.57
ณ วันที่ 1 พ.ค.60 ยอดพุ่งปรี้ดไปที่ 232,618 บาท ทวงบ้างไม่ทวงบ้าง
จนถึง พ.ค.ที่ผ่านมาติดต่อมาล่าสุด ลกให้เหลือ 170,000 บาท ผ่อน 1ปี งวดที่ 1-11 จ่ายเดือนละ 3,500 บาท ที่เหลือจ่ายเดือนสุดท้ายแสนกว่าบาท
รับไหม? รับครับเพราะดึงกันมาเกือบสามปีลดให้ได้แค่นี้ล่ะครับ ด่อนหน้านี้ลดเหลือ 140,000 แต่จ่ายงวดเดียว

คราวนี้ทำไมผมถึงรับ ทั้งที่งวดสุดท้ายตามเงื่อนไขที่รับไปก็เกือบแสนสี่อยู่แล้ว จะเสียเดือนละ 3,500ไปทำไมตั้ง 11 เดือน? คือตอนนี้ไม่มีตังค์ก้อนครับเลยรับไปซะก่อน และก็ไปอ่านของคุณอินดี้กับคนอื่นที่ถูกฟ้องไปแล้ว มันวุ่นวายและเสียเวลา เสียสุขภาพจิต ก็ลุ้นว่าจะมีความสามารถหาเงินมาปิดก้อนสุดท้ายได้(อาจจะกู้เงินจากกรมธรรม์ชีวิตซึ่งดอกเบี้ยน้อยกว่ามากมาปิด แต่ก็ไม่แนะนำให้ทำตามนะ แต่พอดีของผมตัวสุดท้าย เลยอยากจบแล้ว)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95434 โดย IndyGirL

Tann เขียน: หายไปสามเดือนมาอัพเดทซะหน่อย กับหนี้ตัวสุดท้ายคือ สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรี ยอดหยุดประมาณ 135,780 บาท เมื่อ พ.ย.57
ณ วันที่ 1 พ.ค.60 ยอดพุ่งปรี้ดไปที่ 232,618 บาท ทวงบ้างไม่ทวงบ้าง
จนถึง พ.ค.ที่ผ่านมาติดต่อมาล่าสุด ลกให้เหลือ 170,000 บาท ผ่อน 1ปี งวดที่ 1-11 จ่ายเดือนละ 3,500 บาท ที่เหลือจ่ายเดือนสุดท้ายแสนกว่าบาท
รับไหม? รับครับเพราะดึงกันมาเกือบสามปีลดให้ได้แค่นี้ล่ะครับ ด่อนหน้านี้ลดเหลือ 140,000 แต่จ่ายงวดเดียว

คราวนี้ทำไมผมถึงรับ ทั้งที่งวดสุดท้ายตามเงื่อนไขที่รับไปก็เกือบแสนสี่อยู่แล้ว จะเสียเดือนละ 3,500ไปทำไมตั้ง 11 เดือน? คือตอนนี้ไม่มีตังค์ก้อนครับเลยรับไปซะก่อน และก็ไปอ่านของคุณอินดี้กับคนอื่นที่ถูกฟ้องไปแล้ว มันวุ่นวายและเสียเวลา เสียสุขภาพจิต ก็ลุ้นว่าจะมีความสามารถหาเงินมาปิดก้อนสุดท้ายได้(อาจจะกู้เงินจากกรมธรรม์ชีวิตซึ่งดอกเบี้ยน้อยกว่ามากมาปิด แต่ก็ไม่แนะนำให้ทำตามนะ แต่พอดีของผมตัวสุดท้าย เลยอยากจบแล้ว)

แอบดีใจที่กระทู้ของอินดี้ มีประโยชนฺ์กับคุณ Tann นะคะ ^^ ไม่ทราบว่าดิวกับ สำนักงาน เทรด รึป่าวคะ ของอินดี้สำนักงานนี้คะ สุดยอดของความโหดจิงๆ คะ ฟ้องแล้วยิ่งคุยยากมาก ๆ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95439 โดย thanji
อ่านแล้วก็แอบหวั่น ๆ จังค่ะ กับ สินเชื่อกรุงศรี ตอนนี้ หยุดไปเกือบหมด ยกเว้น สินเชื่อกรุงศรี ตอนแรกว่าจะค่อย ๆ ผ่อนไป ยอด 3 หมื่นกว่า จ่ายไปได้ 15000 โทรไปกะจะปิด เค้าบอกว่าปิด 24000 ก็เลย ลังเลว่า จะหยุดจ่ายจะดีไหม รู้สึกว่า 3-4 เดือน ต้องเสียดอก 5000 มันเยอะมาก แต่ถ้าต้องวุ่นวายแบบ ที่คุณ indy เจอ จะคุ้มไหมคะ

คิดไม่ตกเลยค่ะ :vomit: :vomit: :vomit:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.579 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena