ยอมหักดิบ HairCut--TMB--First Choice--CIMB

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56702 โดย rungarun_b
:cry2:
ตอนนี้มึนมาก ๆ มีบัตรหลายตัวยิ่งดึงบัตรนั้นมาโปะบัตรนี้ ทำงัยก็ไม่หมดซักทีจากที่มีทั้งหมด
แต่ตอนนี้ พยายามแบ่งออกเป็นส่วน ๆ ได้ตามนี้
1)จัดการได้
Citi Bank--->18,000 ปิดบัตรแล้ว คงเหลือ -0-
UOB Credit Card---35,000--->เหลือ 7,000-
UOB Cash Plus--38,000--->เหลือ 8,000-
UOB loan--35,000--->เหลือ 9,000-
KTC--22,000--เหลือ 20,000-
รายการด้านบนคงต้องจัดการชำระให้หมด
2)จัดการไม่ได้
TMB--->90,000--->เหลือ 90,000-หยุดจ่าย 5 งวด ยังไม่ได้รับการติดต่อยากจะ Hair Cut ซัก 30,000 ไม่รู้เจ้าหนี้จะยอมหรือเปล่านี่ดิ
First Choice--->61,000-ตั้งเป้า Hair Cut เหลือซัก 20,000 ก็ยังสู้ไหว
สองรายการนี้คงต้องพยามยามเก็บเงิน Hair Cut ซึ่ง ตั้งเป้า ต้องเก็บเงินให้ได้เดือนละ 10,000 เพื่อล้างหนี้ 2 ต้วนี้ให้ได้ ตั้งเป้าเพื่อจะได้เป็นไทยต้่อนรับปีใหม่ ถ้าเจ้าหนี้ยอมน่ะประมาณ 5 เดือน หลุดหนี้โลด ถ้าไม่ยอมคงต้องแบกภาระต่อไป สู้ ๆ สู้ ๆ ทาเคชิ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56755 โดย P_debt
ยอดตั้งเป้าของคุณเนี่ยถ้าได้ก็ถือว่าโชคดีมากๆ คือกะจะให้เจ้าหนี้ร้องไห้กันเลยทีเดียว

สู้ต่อไปแล้วกัน ทาเคชิ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56757 โดย plakartoon
มากกว่า 50 % ซะอีก ยังไงก็สู้ๆ คะ :bye:

ถ้าได้ก็แวะมาบอกเล่าบ้างนะคะ :ลั่ลล้า:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56918 โดย ืnok_ka
เป็นหนี้ Fc ยอดใกล้เคียงกันเลยค่ะ ถ้าปิดได้ตามยอดที่คุณบอก ก็โชคดีสุดๆๆเลยค่ะ ตอนนี้เราก็รอเจ้านี้ติดต่อมาเหมือนกัน ไม่รู้จะลดให้เหลือเท่าไหร่ ยังคงต้องเก็บเงินต่อไป เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆๆ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57929 โดย rungarun_b
8.30 น.
^^ ตอนนี้เจ้าหนี้เริ่มโทรมารายแรกติดต่อมาหลังจากห่างหายไปถึง 8 เดือนมูลหนี้ประมาณ 90,000 บาท ตอนนี้ขอบอกว่าจะยอมจ่ายแล้ว เนื่อหาดังนี้(โทรเข้าออฟฟิศ)
TMB-สวัสดีค่ะ ขอสายคุณลูกหนี้
ลูกหนี้;สวัสดีครับ ติดต่อเรื่องอะไร
TMB-จากฝ่ายกฏหมายธนาคารทหารไทยค่ะ
ลูกหนี้-ติดต่อเข้าออฟฟิศเลยเหรอครับ ระวังโดนฟ้องน่ะครับ
TMB-โทรเข้ามือถือไม่ติดค่ะ
ลูกหนี้-ก็ผมเปลี่ยนเบอร์มือถือนี่ครับ เอาอย่างนี้น่ะครับ ขอเบอร์ติดต่อกลับครับ ขอชื่อด้วยน่ะครับ
TMB-แล้วจะโทรมาจริงเหรอครับ
ลูกหนี้-แล้วคุณคิดว่าผมขอเบอร์กับชื่อจะฟ้องกลับเหรอครับ
TMB-............
ลูกหนี้: เอาอย่างนี้ บ่าย ๆ ผมโทรกลับน่ะครับ เช้าผมยุ่งครับ
TMB:.........วางสาย

16.30 น.
ลูกหนี้-สวัสดีครับ ผมลูกหนี้ บราๆๆๆๆ
TMB:ค่ะติดต่อใครค่ะ
ลูกหนี้: อ้าวนี่เบอร์กฏหมาย TMB นี่ครับ
TMB: อ๋อค่ะ ชื่อลูกหนี้....หรือเปล่าค่ะ
ลูกหนี้: ใช่ครับ
TMB: พอดียอดหนี้ของคุณตอน หยุดชำระประมาณเกือบ 100,000฿ ค่ะ ยอดรวมดอกเบี้ยจนถึงปัจุบันประมาณ 120,000฿
ลูกหนี้: โหทำไมมันขึ้นเยอะจังครับ
TMB-ก้อรวมแปดเดือน (ได้ยินเสียงกดเครื่องคิดเลข) แล้วก้อ บลา ๆๆๆๆ
ลูกหนี้: มีข้อแนะนำหรือเปล่าครับ
TMB: ตอนนี้ทางธนาคารมีโปรโมชั่นปกติดอกเบี้ยของคุณอยู่ที่ 24% ต่อปีน่ะค่ะ แต่ถ้าตอนนี้ มีโครงการปรับโครงสร้างหนี้โดยดอกเบี้ยเหรือประมาณ 12% น่่ะค่ะ แต่ต่องทำเรืองภายในเดือนนี้น่ะค่ะ
ลูกหนี้: แล้วผมต้องทำอย่างไรครับ
TMB:(ได้ยินเสียงกดเครื่องคิดเลข) เอ่อ ถ้าลูกค้าประสงค์ที่จะปรับโครงสร้างหนี้ลูกหนี้ต้องชำระเงินมาประมาณ 33,000 สำหรับดอกเบี้ยก่อนน่ะค่ะ ถึงจะทำเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ได้ แล้วจะผ่อนนกี่เดือนก็ว่ากันไปน่ะค่ะ
ลูกหนี้ : โหผมจะเอาเงินที่ใหนไปจ่ายครับ ตอนนี้แทบแย่แล้วครับ เงินเดือนก้อถูกปรับลด บริษัทฯ กำลังจะเลิกจ้างพนักงานอยู่แล้ว ใหนจะหนี้บัตรนั้น บัตรนี้ แล้วจะให้ผมผ่อนใหวยังไงหนี้เยอะ บลา ๆๆๆๆๆ
TMB: เอาอย่างนี้ธนาคารมีโปรโมชั่น สำหรับลูกค้าที่ประสงค์จะปิดภาระหนี้ ยอดหนี้อย่างคุณตัวเลขน่าจะประมาณ 70,000-75,000 น่ะครับ ธนาคารลดให้เต็มที่แล้วค่ะ ลดให้ไม่ได้จริง ๆ
ลูกหนี้ : โห ยังเยอะอยู่เลยผมจะเอาเงินใหนไปปิดภาระหนี้ครับ ไม่ใหวหรอกครับ จ่ายไม่ใหว จริง ๆ มีหนี้อีกจะให้ทำยังไงครับ แนะนำหน่อยได้หรือเปล่าครับ
TMB: มีทางให้เลือกน่ะค่ะ ถ้าแบ่งจ่ายยังได้น่ะค่ะ แต่ยอดจะไม่ได้เท่านี้น่ะค่ะ
ลูกหนี้: จะให้แบ่งได้อย่างไรครับ มีกินแทบจะไม่มีเลยต้องผ่อนตั้งหลายอย่าง เอาอย่างนี้ครับ ผมมีเงินประมาณ 50,000 บาท ผมจ่ายได้เต็มที่เท่านี้ จริง ๆ หายืมญาติได้ ไม่มีปัญหา ผมพยามยามหาให้ได้ แต่ถ้ามากกกว่านี้ คงไม่ได้จริง ๆ ช่วยหน่อยครับ
TMB: เอาอย่างนี้ เด๋ยวเรียนปรึกษาหัวหน้าก่อนน่ะค่ะ เด๋วเย็น ๆ โทรกลับไปแจ้ง
ลูกหนี้ : ครับ

17.20 น.
TMB: สวีสดีค่ะ จากธนาคารน่ะค่ะ
ลูกหนี้: ครับ
TMB: หัวหน้าแจ้งมาว่า 70,000-75,000 บาทค่ะ ลดไม่ได้จริง ๆ ถ้าภาระหนี้มากกว่านี้จะลดให้ได้ค่ะ
ลูกหนี้:(ขี้เกียจคุย) เอาอย่างนี้ เด๋วพรุ่งนี้โทรไปบอกน่ะครับว่าได้หรือไม่ได้ ผมจ่ายไม่ใหวจริง ๆ
แผนพรุ่งนี้ ยังไงต่อดีอ่า :ไม่ยอม:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57967 โดย Alohayabu12
รอติดตาม TMB ค่ะ หยุดมา 4 เดือนกว่า หายเงียบเลย

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57978 โดย rungarun_b
:laughing: :laughing:
ของผม 8 เดือนกว่า
วันนี้มีก็อก 2
8.30 น.บ
TMB: ตู๊ด ๆๆๆๆ (ไม่รับ)

12.30 น.

16.00 น.
TMB:ตู๊ดๆๆๆ
ลูกหนี้: เฮ้อ สวัสดีคร้าบบบบบบบบ
TMB: เป็นไงบ้างครับ รับข้อเสนอหรือเปล่าค่ะ
ลูกหนี้: ยังไม่มีเงินจ่ายเลยครับ ยังมียอดหนี้อีกตั้งหลายยอดน่ะครับ วันนี้ First Choice ก้อโทรมาน่ะครับ แต่ยังไม่มีการแจ้งยอด ไม่มีเงินจ่ายจริง ๆ ครับ 50.000 ยังพอใหวน่ะครับ
TMB: ไม่ได้ค่ะ 70,000-75,000 ค่ะ ให้ได้เท่านี้ค่ะ ฝ่ายกฎหมายลดให้ บลาๆๆๆๆๆ
ลูกหนี้:(เงียบ)
TMB: งั่นทางฝ่ายจะยื่นฟ้องแล้วน่ะค่ะ
ลูกหนี้: ไม่เป็นไรครับ ผมให้ฟ้องครับ เพราะตอนนี้ไม่มีจริง ๆ ถ้ามีคงขำระให้ครับ แต่ผมมีเท่านี้ ไม่รับไม่เป็นรัยครับ ฟ้องเลยครับ
ลูกหนี้: วางสายใส่
มาติดตามตอนต่อไปว่าตรูมี 50,000฿ จะเอาหรืือไม่เอา
:upset: :cry2:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58398 โดย art2527

rungarun_b เขียน: :laughing: :laughing:
ของผม 8 เดือนกว่า
วันนี้มีก็อก 2
8.30 น.บ

12.30 น.

16.00 น.
TMB:ตู๊ดๆๆๆ
ลูกหนี้: เฮ้อ สวัสดีคร้าบบบบบบบบ
TMB: เป็นไงบ้างครับ รับข้อเสนอหรือเปล่าค่ะ
ลูกหนี้: ยังไม่มีเงินจ่ายเลยครับ ยังมียอดหนี้อีกตั้งหลายยอดน่ะครับ วันนี้ First Choice ก้อโทรมาน่ะครับ แต่ยังไม่มีการแจ้งยอด ไม่มีเงินจ่ายจริง ๆ ครับ 50.000 ยังพอใหวน่ะครับ
TMB: ไม่ได้ค่ะ 70,000-75,000 ค่ะ ให้ได้เท่านี้ค่ะ ฝ่ายกฎหมายลดให้ บลาๆๆๆๆๆ
ลูกหนี้:(เงียบ)
TMB: งั่นทางฝ่ายจะยื่นฟ้องแล้วน่ะค่ะ
ลูกหนี้: ไม่เป็นไรครับ ผมให้ฟ้องครับ เพราะตอนนี้ไม่มีจริง ๆ ถ้ามีคงขำระให้ครับ แต่ผมมีเท่านี้ ไม่รับไม่เป็นรัยครับ ฟ้องเลยครับ
ลูกหนี้: วางสายใส่

มาติดตามตอนต่อไปว่าตรูมี 50,000฿ จะเอาหรืือไม่เอา
:upset: :cry2:

ระวังนะครับ หากเขาฟ้องจริงๆ ยอดกู้ 90,000 เต็มยังไม่เคยชำระ ไม่แน่ใจว่าศาลจะตัดสินให้ชำระเต็มจำนวนเลยหรือป่าว (หมายถึงเงินต้นนะ) ผมว่าหากมีเงินก็จ่ายไปเถอะครับ เพราะยอดกู้ 90000 ยังไม่เคยผ่านการผ่อนชำระมาเลย ส่วนลดแค่นี้ผมก็ว่าดีถมไปแล้วนะครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58460 โดย rungarun_b
:เฮ้อ:
ในที่สุดก็จบสรุปได้จ่ายที่ยอด 70,000฿

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61929 โดย rungarun_b
มาอัพเดทอีกครั้ง
หลังจากที่เก็บเงินปิดหนี้ได้ไป 70,000 บาท สำหรับ TMB ซึ่งเป็นหนี้ก้อนใหญ่ปิดไปเป็นที่เรียบร้อยจบภายใน 2 เดือน ๆ ละ 35,000 บาท
ตอนนี้เก็บเงินไปอีกซักพัก
ได้ครบวาระหนี้อีกใบสำหรับ First Choice ยอดหนี้ 65,000 บาท ตอนนี้ เจ้าหนี้ ยอมลดยอดให้เหลือ 40,000 บาท ตัดสินใจยอมซะปิดยอดภาระหนี้ เป็น 2 งวด เหมือนกัน สุดท้ายชำระยอดหนี้ไปแล้ว 1 งวด
คงเหลืออีก 1 งวด เดือนสิ้นเดือนมกราคม 2558
ต่อไปนี้ สัญญาว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับการกู้เงินสด,บัตรเครดิต อีกต่อไปที่ผ่านมามันเป็นระยะเวลายาวนานมากมันไม่สามารถทำให้ชีวิตเราดีขึ้นเลย ทำงานจ่ายเเต่ดอกเบี้ย เงินเก็บไม่มีเลย ต่อไปนี้ดีใจมาก สถานะการณ์การเงินเราจะต้องดีขึ้น สัญญา
ดีจัยจุง ไกล้หมดล้าาาาา
:สู้ๆ: ^^

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61930 โดย rungarun_b
ขอบคุณมากครับ เรียบร้อยแล้วครับ
(o_O)

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75952 โดย rungarun_b
หลังจากที่ปล่อยเวลาให้ผ่านมาได้ระยะหนึ่งแล้ว
ตอนนี่เริ่มเบาลงมามากมีความสุขจากการปลอดหนี้
ใบสุดท้าย First Choice ครับ 3 งวด ๆ ละ 8,000- ยอมทนกินมาม่า ๆ ตลอด 3 เดือน
เที่ยวไม่ได้เที่ยว
5555
อิสระเป็นของเราแล้วครับ
ดีใจครับ ที่ได้เข้ามาอยู่ในชมรมนี้ครับ
^^ รู้สึกขอบคุณอย่างบอกไม่ถูก :สู้ๆ:
ขอบคุณที่มีช่องทางแนะนำมากๆ มายครับ :pray:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75953 โดย dnnkid
รบกวนสอบถามครับ TMB นี่เป็นบัตรเครดิตหรือสินเชื่อครับ ผม​มีสินเชื่อ TMB​ cash 2 go หยุด​เกือบ​ปีแล้ว​ ยังไม่ได้รับการเสนอ hc เล​ยครับ​ ยอดของผมตอนหยุดก็ประมาณแสนต้นๆครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76002 โดย rungarun_b
สินเชื่อ TMB​ cash 2 go ครับ ของผมประมาณ 7-8 เดือนครับมีติดต่อเข้ามา
เด๋วคงมีติดต่อเข้ามาครับ เ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86123 โดย plakartoon

rungarun_b เขียน: :เฮ้อ:
ในที่สุดก็จบสรุปได้จ่ายที่ยอด 70,000฿

ทำยังไงคะ. ถึงจะได้ปิดของเจ้านี้บ้าง. หยุดมา ปีกว่าแล้ว. ติดต่อมาน้อยมาก. พอติดต่อไแบอกไม่มีส่วนลดให้เซ็งเลย. จะทำไงดีน๊า.

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86149 โดย badzmaru
TMB ยอดตอนหยุดจ่าย 8X,XXXบาท ยอดปัจจุบันตอนนี้พุ่งไปที่108,000บาท และตอนนี้ ทางธนาคารไม่ติดต่อมาเลยแถมจากคิดดอกเบี้ย10%เป็น 24% เพราะเป็นสินเชื่อrefinance แอบกลัวจัง หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014

ขอแนวทางด้วยนะคะ จะหมดหนี้แล้ว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86188 โดย plakartoon

badzmaru เขียน: TMB ยอดตอนหยุดจ่าย 8X,XXXบาท ยอดปัจจุบันตอนนี้พุ่งไปที่108,000บาท และตอนนี้ ทางธนาคารไม่ติดต่อมาเลยแถมจากคิดดอกเบี้ย10%เป็น 24% เพราะเป็นสินเชื่อrefinance แอบกลัวจัง หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014

ขอแนวทางด้วยนะคะ จะหมดหนี้แล้ว

รออยู่เหมือนกันคะ เจ้าสุดท้ายแล้ว จะเป็นไทซะที ดิ้นรนมาเกือบ 2 ปี กับการปิดหนี้ 8 ใบ ยอดไม่หนีห่างกันเท่าไหร่คะ ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่ 106,000 เหมือนกัน ทางธนาคารไม่ยอมติดต่อมา วันนี้เลยติดต่อเข้าไปแสดงเจตนารมย์ว่าจะขอปิดบัญชี แต่ก็ไม่มีอะไรคืบหน้า มีแต่แจ้งว่าจะติดต่อกลับ รอแล้วรอเล่า เฝ้าแต่รอ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86283 โดย flash
ของเรา ยอดหยุดที่ 80,000 ตอนนี้ส่งออกไปที่ สำนักกฎหมายแล้ว ชื่อ U D อะไรสักอย่าง รอบบิลที่ 4
วันนี้โทรมาเข้าที่บ้าน ดีที่เราบอกที่บ้านไว้แล้ว ^^
ตอนแรกเราไม่รุว่า จนท โทรเข้าบ้าน พอ จนท โทรเข้ามือถือเรารับทัน ก็บอกไปตามตรงว่า ยังไม่มีกำลังเก็บเงินปิดเจ้าอื่นอยู่ เพราะมีหลายใบ บลาๆๆๆๆ (น้ำเสียงอ่อนหวาน)
จนท : งั้นจะดำเนินการตามระบบ
เรา : ค่ะ จะพยายามหาให้นะคะ ถ้าได้แล้วจะติดต่อกลับค่ะ ....วางสาย
พอเราถึงบ้าน แม่บอก บ. U D โทรมา ฟังก็รุว่าโทรมาทวงหนี้
เรานิขึ้นเลย รีบโทรกลับไป
เรา สวัสดีค่ะ นิ U D ใช่มั๊ยคะ คุณ ...... ใช่ป่ะคะ
จนท ค่ะ
เรา ฉัน flash นะคะ เมื่อสักครู่ คุณโทรเข้าบ้านดิฉันหรอคะ คุณมีสิทธิ์อะไร
จนท คือ ตอนแรก จนท ติดต่อ คุณ flash ไม่ได้ค่ะ ทาง TMB เลยให้เบอร์ 02 มา
เรา หรอคะ ปกติ ก็เห็นโทรเข้ามือถือตลอด จะอ้างว่าติดต่อไม่ได้ ได้งัยคะ (น้ำเสียงเข้มมาก) แล้วเมื่อกี้เพิ่งคุยกับเราทางเบอร์มือถือไม่ใช่หรอ เราไม่ได้ว่างมานั่งรับสายตลอดนะคะ เรามีงานต้องทำ ไม่เคยขาดการติดต่อ (เสียงเข้มขึ้นไปอีก)
จนท ขอโทษค่ะ คุณ flash ฟังก่อนนะคะ จนท ไม่ได้พูดอะไรเลยค่ะ แค่แจ้งว่ามาจาก บ. และฝากชื่อ เบอร์ให้ติดต่อกลับ
เรา ปล่อยให้นางพูดไป เราบอกไปว่า ทำแบบนี้เราแจ้ง ศคง. 1213 ได้นะ แล้วเราตัดสายทิ้งเลย :laughing:

จัดไป 1 ชุด สบายใจ จะโดนฟ้องเร็ว เพราะเหตุนี้ป่าวมิรุ :ลั่ลล้า:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86571 โดย rungarun_b
ของทหารไทยนี้ยากสุดครับ แสดงความจริงใจว่าเราจะชำระหนี้ครับ
แต่ต้องมั่นใจว่าหากเราเจรจาต่อรองไปแล้ว ต้องมีความสามารถในการชำระได้ครับ
แต่เวลาติดต่อที่สามารถขอให้ทำการลดหนี้ได้นั้น
คุณต้องมีความอดทนครับ อย่าไปต่อลองเยอะ
บอกเค้าว่าเราทำได้เท่านี้จริง ๆ ถ้าไม่ให้โอกาศต้องผ่านไปก่อนน่ะครับ
ปล.ตอนนี้รักษาบัตรเครดิตไว้ 2 ใบ รวมกัน วงเงินได้ 40,000 เองครับ
สบาย ๆ ครับ เพียงแต่ไม่ก่อหนี้เพิ่มอีกเท่านั้นพอครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86572 โดย rungarun_b
จริงๆ แบบนี้ก้อน่าเห็นใจมากครับ
ตั้งสติครับ
ช่วงที่เค้าไม่ติดต่อมาให้เก็บเงินครับ
หากวันใดเค้าติดต่อมา และเราพร้อมที่จะทำการปิด ให้เจรจาเลยครับ
แต่หากเก็บเงินได้คิดว่าปิดได้ไม่เดือดร้อน ให้โทรไปหาเลยครับ
บอกว่าเราพยายามติดต่อมาหลายรอบแล้ว
อยากให้ช่วยดำเนินการปิดให้หน่อย (แต่ไม่ต้้องบอกครับว่าส่วนลดเท่าไหร่)
เรามีความสามารถเท่านี้จริงๆ อันนี้เจรจาไปเลยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.641 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena