ลูกหนี้อิออน

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89680 โดย Haruethai1984
Replied by Haruethai1984 on topic ลูกหนี้อิออน
สวัสดีค่ะคุณpimz01 หายไปหลายวันเลย เป็นอย่างไรบ้างคะกับการเจรจากับอิออน ได้ส่วนลดตามที่ตกลงไหมคะ ของเราเองเจรจากับทางอิออนแล้ว ยอดฟ้อง 164,404 ขอลดได้ที่115,100ค่ะ (แต่ในใบปิดหนี้เขียนว่าลดจากยอด156,000 สงสัยในยอดฟ้องนี่คงบวกดอกเบี้ยมาเยอะค่ะ) จ่ายไปเมื่อวันที่15ที่ผ่านมานี่เองค่ะ เห็นทางอิออนบอกว่าจะเร่งขอใบปิดให้ใน45วัน และจะดำเนินการถอนฟ้องให้ ตัวเราไม่ต้องทำอะไรแล้วค่ะ รอใบปิดอย่างเดียว(รอดูอีกทีว่าใบปิดจะมาถึงก่อนวันฟ้อง15พ.ย. ไหม) ตอนแรกขอที่100,000 ไม่ผ่านค่ะ เลยได้แค่ยอดแสนหนึ่งนิดๆ ลดไปประมาณสี่หมื่นนิดๆ(นับยอดตามใบปิดหนี้) ถือว่าลดไม่เยอะ แต่เราอยากจบไปเลยยอมค่ะ ไม่อยากไปศาลแล้วค่ะ ดีที่ธนาคารกรุงเทพมีผ่อนแบบหยุดดอก เลยเหลือผ่อนกับรายนี้ตกเดือนละ6,000(ขั้นต่ำที่คุยคือ5,000 แต่เราอยากให้หมดไวเลยคิดจะจ่ายเดือนละ6,000ค่ะ) คุณก็สู้ๆนะคะ เราเข้าใจหัวอกคนเป็นหนี้เลย หนี้ของเราทั้งหมดมันคือหนี้ของแม่ค่ะ เราเป็นลูกเราก็พยามเคลียร์ให้ เหลือตัวสุดท้ายแล้วค่ะ ค่อยๆผ่อนกันไป สู้ๆค่ะ ทุกคนเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89686 โดย pimz01
Replied by pimz01 on topic ลูกหนี้อิออน
เป็นกำลังใจให้คุณ Haruethai1984 เช่นกันนะคะ เราไปขึ้นศาลมาแล้วค่ะ ไม่ได้ทำยอม เพราะเขาให้ผ่อนประมาณ2500 บาท 36งวด เหลือเท่าไร งวดสุดท้ายก้อปิด เราเลยขอให้ศาลพิพากษาเลยค่ะ ศาลให้ไปคัดคำพิพากษาหลังวันที่5 กย ไป1เดือน กำลังรอเหมือนกันค่ะ แต่ในระหว่างนี้ ก้อคุยกับทางอิออน อยู่ค่ะ ลดได้ประมาณ คุณ เลยค่ะ แต่พอดีมีหลายสัญญา เลยขอปิดเป็นสัญญาไปเช่นเดิม ไม่ปิดยอดรวม เราะถ้ายอดรวมประมาณแสนต้นๆเช่นกัน เลยขอปิดเป็นสัญญา เขาให้50% ก่อนค่ะ ตอนนี้กำลังปิดค่ะ คุยยากมากเลยอิออน ลดน้อยจริงๆค่ะ สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89745 โดย thamma10
Replied by thamma10 on topic ลูกหนี้อิออน
คำพิพากษาเป็นยังไง ช่วยเล่าให้ฟังบ้างนะคะ เก็บไว้เป็นข้อมูลน่ะค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90342 โดย 1128
Replied by 1128 on topic ลูกหนี้อิออน
หวัดดีค่ะพอดีมีอิออลเหมือนกันค่ะ ยอดรวมทั้งหมดประมาณ 50,000 บาทค่ะจ่ายขึ้นตำ่มาตลอดเกือบ 3ปี แล้วค่ะตอนนี้ไม่ไหวแล้วคิดว่าจะหยุด แต่มีผ่อนสินค้าอยู่ ยอดประมาณ 13000 เลยว่าจะส่งต่อเฉพาะผ่อนสินค้าค่ะ แต่ก็กลัวค่ะกับการโทรตามที่ศึกษาจากลูกค้าอิออลของพี่ๆใชชมรม ว่าทวงโหด พูดไม่เพราะค่ะยังไงก็รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆที่มีประสบการณืช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91040 โดย pimz01
Replied by pimz01 on topic ลูกหนี้อิออน
คำพิพากษาของอิออนที่เราโทรไปถามเป็นยอดเดียวกันกับยอดฟ้องเลยค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าศาลไม่ลดอะไรให้เลยค่ะ คิดค่าฤชาธรรมเนียมศาล 3000 ดอกเบี้12% ต่อปี (แบบนี้ก้อได้เหรอ) แต่ ทางบริษัททวง ACS โทรตามยิกๆ ให้ปิดเป็นสัญญาไป พอดีมี5สัญญา เดือน กย ลดให้50% ปิดไปแล้ว1 สัญญาแต่พอมาเดือน พย บอกว่าทางบริษัทมีนโยบายลดให้แค่30% พอเราถามว่าไหนบอกจะลด50% แบบนี้จะจ่ายได้เหรอ จนท กลับมาว่าเราว่า ถ้าไม่จ่ายก้อจะส่งบังคับคดี อายัดเงินเดือน เถียงกันไปนานเหมือนกันน่ารำคาญมากเลยค่ะพวกนี้ แต่ต้องอดทนๆค่ะ อย่างน้อย บ นี้ก้อยังลดให้ ไม่เหมือนศาลที่ไม่ลดอะไรให้เลยตอนแรกบอกจะพิจารณาให้ เดือนต่อไปจะมาแบบไหน จะมาเล่าต่อนะคะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91047 โดย ่Jariya
Replied by ่Jariya on topic ลูกหนี้อิออน
ค้างกี่เดือนคะอิออนถึงฟ้อง

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91099 โดย nipit
Replied by nipit on topic ลูกหนี้อิออน
ของผมเป็นหนี้ประมาณ 60,000 บาท ติดมาตั้งแต่ปี 2009 ถึงปัจจุบันก็ประมาณ 7 ปีแล้ว เขายังไม่ยอมฟ้องเลย เคยยุให้ฟ้องมาตลอด 7 ปี ก็ยังไม่ฟ้อง แปลกจริง ๆ ทำไม่ case ผมถึงไม่ยอมฟ้อง

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91104 โดย jame
Replied by jame on topic ลูกหนี้อิออน
ของผททะเลาะกับพนักงานแจ้งความดำเนินคดีจนสิ้นสุด พนักงานโดนบริษัทไล่ออกไม่แยแส ตอนนี้ผมหักดิบไม่จ่ายเลย ตอนนี้เงียบไปปีกว่า

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91766 โดย ninee
Replied by ninee on topic ลูกหนี้อิออน
รอ อัพเดท ข้อมูล อยุ่น่ะค่ะ สู้ๆ ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.473 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena