เริ่มปฎิบัติการหักดิบเดือนแรก

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72821 โดย plakartoon
ขอบคุณมากคะ คุณอ้อย
เป็นกำลังใจให้เหมือนกันนะคะ สู้ๆ คะ ถ้าไม่ได้อ่านเว็บนี้ก็คงแย่เหมือนกันคะ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73018 โดย อ้อย
ว่างๆคุณplakartoonก็มาโพสเอกสารH/Cในกระทู้หน่อยนะครับ
อยากได้บ้าง อิอิ ! :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73036 โดย plakartoon

อ้อย เขียน: ว่างๆคุณplakartoonก็มาโพสเอกสารH/Cในกระทู้หน่อยนะครับ

หมายถึงเอกสารที่เค้าทำมาเพื่อยืนยันการชำระหนี้รึป่าวคะ ได้คะได้ ว่าจะโพสมาตั้งนานแล้วนะ แต่ว่ามันโพสยังไงอ่ะ 555 เด่วหาวิธีก่อนนะคะ พอดีไม่มั้นใจในการโพส แนบไฟล์ข้างล่างรึป่าวคะ :laughing:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73123 โดย plakartoon
เย้!!!! ในที่สุด CIMB 2 ตัว ที่รอคอยก็ปิดจบแล้ว ณ วันนี้ ดีใจที่สุดเลยจร้า ( กระเป๋าแห้งอีกแล้ว รีบปั้มเงินโดยไวเลย ) :laughing:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73148 โดย Arker101

plakartoon เขียน: เย้!!!! ในที่สุด CIMB 2 ตัว ที่รอคอยก็ปิดจบแล้ว ณ วันนี้ ดีใจที่สุดเลยจร้า ( กระเป๋าแห้งอีกแล้ว รีบปั้มเงินโดยไวเลย ) :laughing:

CIMB ทั้งสองตัวหยุดกี่เดือนครับ ต่อรองยากป่าวครับ ตอนนี้ผมหยุดมา 7 เดือนแล้ว ขู่จะฟ้องบ้างหรือเปล่าครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73163 โดย plakartoon
หยุดมาครบปี พอดีเลยคะ ใจเย็นๆ คะ รอต่อรองราคาที่คุณพอใจ ยังไงก็ไม่ต่ำกว่า 40 % แน่นอน :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73241 โดย อ้อย

plakartoon เขียน:

อ้อย เขียน: ว่างๆคุณplakartoonก็มาโพสเอกสารH/Cในกระทู้หน่อยนะครับ

หมายถึงเอกสารที่เค้าทำมาเพื่อยืนยันการชำระหนี้รึป่าวคะ ได้คะได้ ว่าจะโพสมาตั้งนานแล้วนะ แต่ว่ามันโพสยังไงอ่ะ 555 เด่วหาวิธีก่อนนะคะ พอดีไม่มั้นใจในการโพส แนบไฟล์ข้างล่างรึป่าวคะ :laughing:

สวัสดีครับ
ลองอ่านวิธีแนบรูปภาพตามกระทู้ที่เอามาฝากนะครับ

มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=3242&Itemid=64&view=topic

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73242 โดย plakartoon

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: plakartoon.pdf
ขนาดไฟล์:41 kb

อย่างงี้ใช่ป่ะคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73243 โดย อ้อย
อีกวิธีคือให้รูปขึ้นในบอร์ดเลยครับ แบบนี้ !
ดูนามสกุลไฟล์ภาพให้ตรงที่เวบระบุ พอกดแนบไฟล์
จะมีปุ่มกดคำว่า แทรก ให้คลิกกด แล้วกดส่งข้อความ
ลองดูนะครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73889 โดย Anny_Ann
ติดตามด้วยคนนะคะมีสินเชื่อTMB เหมือนกันค่ะ กำลังจะหยุดเดือนกันยายนรอบแรกค่ะ เเต่เจ้านี้เรายอดเยอะสุดแอบหวั่นๆเล็กน้อยแต่จะเอาประสบการณ์เฟิสช้อยมาสร้างขวัญกำลงใจ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82504 โดย plakartoon
จากวันนั้นถึงวันนี้ ก็เดินทางมาที่ 1 ปี 8 เดือนแล้ว ที่หยุดชำระหนี้ ปิดไปแล้ว 5 ตัว ตอนนี้เหลืออีกแค่ 3 ตัวเท่านั้น

วันนี้ได้ต่อลองกับ UOB ที่ 26,000 จากยอด 56,000 แต่ธนาคารไม่ให้ ให้เหตุผลว่า เราส่งเงินเค้ารวมแล้วยังน้อยเกินไปที่จะตัดให้ 26,000 ซึ่งเราลืมไปแล้วว่า เราส่งไปเท่าไหร่แล้วอ่ะคะ ก็เลยบอกว่างั้นไว้ก่อนนะคะ เค้าก็บอกว่าอีก 3 เดือน จะมีหมายฟ้องแล้วนะคะ ( จะให้ทำไงล่ะคะ ก็มีได้เท่านี้ ) ตอนนี้ยังมีไม่พอ สงสัยต้องเอาเงินไปต่อรองกับที่อื่นก่อน แต่อีก 2 ที่ก็เงียบเลย ไม่เห็นติดต่อมา คงต้องร้องเพลงรออีกแล้วคะ นึกว่าวันนี้จะโชคดีได้ปิดซะอีก เสียเซลนิดนึงนะ

ขอบคุณคะทุกคนที่มาเป็นกำลังใจคร้า

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85724 โดย plakartoon
วันนี้รู้สึกเป็นวันที่ดีมากๆวันนึงคะ หลังจากเก็บเงินมาได้อีกสักระยะนึง. ก็สามารถต่อรองปิดบัญชีหนี้ได้อีก 2 ที่คือ
1. UOB. อยากจะบอกว่าเจ้านี้ได้ทำการต่อลองมาหลายเดือนมากตั้งแต่คราวที่แล้วที่มาเล่าให้ฟัง จนตอนนี้ทนไม่ไหวแล้ว เริ่มรำคาญ อีกทั้งเก็บตังเพิ่มได้บ้าง เลยทำปิดมันซะเลย ที่ยอด 36,000. ภายในงวดเดียว ลาขาด ลาจากกันไปเลย
2. ธนชาต เจ้านี้พูดง่ายมาก แต่ไม่ค่อยติดต่อมา วันนี้รู้สึกอยากปิด เลยวิ่งไล่ไปขอปิดและส่วนลดเอง แต่ก่อนหน้ามีการส่งจดหมายมาทวง 19,050 บาท แต่วันนี้ขอปิดจบที่ 9,600 บาท ภายในงวดเดียวเช่นกัน
สรุปจบไปอีก 2 ที่แล้ว ตอนนี้เหลือหนี้ตัวสุดท้ายคะ ว่าจะลองเข้าไปขอต่อลองอยู่ ไม่รู้จะได้ตามที่หวังไหม
ไม่รู้ในนี้มีใครเป็นหนี้ TMB. บ้าง บอกเล่าได้นะคะ
ใกล้จะเป็นไทล่ะ
ขอบคุณคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.584 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena