สู้หนี้แบบคนเกเร หนี้ 1 ล้าย ปลดหนี้ไป 8 แสน เหลือหนี้บัตรนรก TMB ทหารไทย 2 แสนบาท

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93910 โดย taeyeon
คีย์เวิร์ดเลยนะ ที่มาวันนี้ได้

หน้าด้าน
ตอแหล
ต่อรอง
อดทน
อดออม
ขยันหาเงินเพิ่ม
ซื่อสัตย์
มีวินัย
หาแหล่งเงินกู้ดอกเบี้ยต่ำ/แชร์ให้ได้

แต่ถ้าย้อนเวลาได้นะ จะไม่จ่ายหยอด จะไม่ทำสัญญาประนอมหนี้
จะไม่เล่นหวยแต่แรก ป่านนี้ รวยไปละ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94690 โดย taeyeon
ไปศาลไกล่เกลี่ย บัตรกรุงไทย ktc มา
ยอดฟ้อง 9 หมื่น

ไปคล่องมาก เดินไปศาล ก่อนครึ่งชม
ถือบัตรประชาชน ไปใบเดียว
เดินไปหาเจ้าหน้าที่ บอกหมายเลขคดี 16xx
เจ้าหน้าที่จะบอกให้ไปไกล่เกลี่ยกับทนายธนาคาร
ทนายยื่นข้อเสนอดีมาก
ผ่อน 2000 บาท 36 งวด ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมใดๆทั้งสิ้นในงวดแรก
โอ้โห ตรงใจเจ้!!!!

ก็เซ็นยินยอมตรงนั้นเลย
พอเรียบร้อยทนายก็ให้ไปที่ศาลห้อง 2 ให้ยื่นเอกศาลให้เจ้าหน้าที่ศาล
พอไปถึงห้อง 2 เจ้าหน้าที่ก็ถามว่าจะรอผู้พิพากษาไหม
เราบอกว่า ไม่รอ

เจ้าหน้าที่ก็เอาเอกสารให้ผุ้พิพากษา รับทราบ เป็นอันจบ

สรุปไปศาล เสร็จกระบวนการภายในเวลา 20นาที
เป็นสถิติใหม่แห่งวงการ!!!!!

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94691 โดย taeyeon
สรุปสถานะคือเหลือผ่อนหนี้
1.เงินที่ยืมแฟนมา ดอกเบี้ย 15% ต่อปี ผ่อนเดือนละ 17000 จบสิ้นปี
2.หนี้รถ ประมาน 1 หมื่น หมดสิ้นปี
3.หนี้ TMB ทหารไทย 4600 ผ่อนอีก 4 ปี
4.หนี้บัตรกรุงไทย 2000 ผ่อน 3 ปี (แต่น่าจะขอปิดตอนโบนัสออก)
คาดว่าปลายปีนี้จะ เหลือแค่ TMB ตัวเดียว ปลายปี 61 ก็น่าจะหมดหนี้

เย้......

แนะนำอีกครั้งนะ
ถ้าจะปิดหนี้จริงๆ

หยุดจ่าย คุยกับที่บ้าน ที่บริษัท
ยอมให้ฟ้อง ให้อายัดเงินเดือน
เก็บเงิน หาเงินเพิ่ม
แล้วปิดจบให้หมด มันจะง่ายมากเลย

ส่วนตัวนี่ก็ หลายปีเลยกว่าจะพ้นๆมาได้ 4-5 ปีเลย บ้าบอไปแล้ว

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94722 โดย sskm
แอบเก็บข้อมูลมานานมากกกกกกกกกกก จากกระทู้นี้ ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นประโยชน์มากค่ะ

เรามี TMB ยอด116,xxx หยุดจ่ายไป 2 งวด ลือเล่าอ้างเจ้านี้ไม่เบาทีเดียว
แต่คิดว่าคงไม่รอฟ้อง คิดว่านาน อยากหนี้หมด จะหยุดจ่ายไปจนถึงสิ้นปี ถ้าโบนัสสิ้นปีพอจะขอเจรจาปิด บช กับมัน

มีอีกตัว ยูเอะ+ อีซีควาย ตัวนี้ 66xxx หยุดจ่าย 2 งวดเช่นกัน เก็บงินรอส่วนลด
ตัวสุดท้าย เฟิสเชี้ย 77xxx หยุดจ่าย 2 งวดเช่นกัน เก็บงินรอส่วนลด

หลังจากกระหนำโทรวันละ 8 ล้านรอบ ส อ ไม่มีเว้น 8 โมง ยัน 2 ทุ่มก้โทร ที่ทำงาน ที่บ้าน โทรหมด (ของอีซี่ด้วยนะ โทรจนจำไม่ได้เจ้าไหนเป็นเจ้าไหน) มีเจอพูดไม่มีดีบ้าง เราตัดบทพูดก่อนเลย ถ้าพูดไม่ดีมาไม่พูด้วย แล้ววางสายใส่มันไปเลย

มีข้อแนะนำ จาก ปสก ตัวเอง พยายามรับสายมือถือให้มากสุด แต่ก้ขึ้นอยุ่กะความสะดวกเรา สะดวกรับก้รับ ไม่สะดวกก้ไม่รับ ถ้าเราไม่รับ มันจะโทรมาที่บ้าน ที่ทำงาน

มันโทรเข้าที่ทำงาน มันแนะนำตัว แล้วเราจะชิ้งพูดเลยว่า ให้โทรเข้ามือถือเท่านั้น โทรหาที่บ้าน ที่ทำงาน ไม่คุย! วางสาย ปัง! สะใจ 55555

ตอนนี้ปักธงปิดหนี้ ปักธงวินัยตัวเองด้วย ปีนี้2560
TMB 116,xxx รอโบนัส ปีนี้
ยูเอะ อีซีควาย 66,xxx รอ hair cut อยากได้ 30,000 กำลังเก็บเงิน
เฟิสเชี้ย77,xxx รอ hair cut อยากได้ 35,000 กำลังเก็บเงิน

ปล. ถ้ามีคำแนะนำ แนะนำได้เลยนะคะ ไม่รู้ว่าตัวเองทำถูกไหม หรือผิดพลาดตรงไหน หรือมีอะไรอยากจะชี้ช่อง ชี้ทาง บอกได้เลยนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95010 โดย Witsusu
TMB รายการนี้ โดนฟเองแล้วครับขอคำแนะนำได้ไหมครับ ขึ้นศาล 2/8/17 ขอบคุณครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96262 โดย taeyeon

sskm เขียน: แอบเก็บข้อมูลมานานมากกกกกกกกกกก จากกระทู้นี้ ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นประโยชน์มากค่ะ

เรามี TMB ยอด116,xxx หยุดจ่ายไป 2 งวด ลือเล่าอ้างเจ้านี้ไม่เบาทีเดียว
แต่คิดว่าคงไม่รอฟ้อง คิดว่านาน อยากหนี้หมด จะหยุดจ่ายไปจนถึงสิ้นปี ถ้าโบนัสสิ้นปีพอจะขอเจรจาปิด บช กับมัน

มีอีกตัว ยูเอะ+ อีซีควาย ตัวนี้ 66xxx หยุดจ่าย 2 งวดเช่นกัน เก็บงินรอส่วนลด
ตัวสุดท้าย เฟิสเชี้ย 77xxx หยุดจ่าย 2 งวดเช่นกัน เก็บงินรอส่วนลด

หลังจากกระหนำโทรวันละ 8 ล้านรอบ ส อ ไม่มีเว้น 8 โมง ยัน 2 ทุ่มก้โทร ที่ทำงาน ที่บ้าน โทรหมด (ของอีซี่ด้วยนะ โทรจนจำไม่ได้เจ้าไหนเป็นเจ้าไหน) มีเจอพูดไม่มีดีบ้าง เราตัดบทพูดก่อนเลย ถ้าพูดไม่ดีมาไม่พูด้วย แล้ววางสายใส่มันไปเลย

มีข้อแนะนำ จาก ปสก ตัวเอง พยายามรับสายมือถือให้มากสุด แต่ก้ขึ้นอยุ่กะความสะดวกเรา สะดวกรับก้รับ ไม่สะดวกก้ไม่รับ ถ้าเราไม่รับ มันจะโทรมาที่บ้าน ที่ทำงาน

มันโทรเข้าที่ทำงาน มันแนะนำตัว แล้วเราจะชิ้งพูดเลยว่า ให้โทรเข้ามือถือเท่านั้น โทรหาที่บ้าน ที่ทำงาน ไม่คุย! วางสาย ปัง! สะใจ 55555

ตอนนี้ปักธงปิดหนี้ ปักธงวินัยตัวเองด้วย ปีนี้2560
TMB 116,xxx รอโบนัส ปีนี้
ยูเอะ อีซีควาย 66,xxx รอ hair cut อยากได้ 30,000 กำลังเก็บเงิน
เฟิสเชี้ย77,xxx รอ hair cut อยากได้ 35,000 กำลังเก็บเงิน

ปล. ถ้ามีคำแนะนำ แนะนำได้เลยนะคะ ไม่รู้ว่าตัวเองทำถูกไหม หรือผิดพลาดตรงไหน หรือมีอะไรอยากจะชี้ช่อง ชี้ทาง บอกได้เลยนะคะ

คุณมาถูกทาง

ปสกส่วนตัวคือ มีเงินก้อนดันไปจ่ายหยอด
อาการคือเหมือนตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ

เสียใจ tmb ให้รอจนกว่าจะได้ยินส่วนลด แล้วเอาเงินปิดปากมันซะ
เพราะรอบนั้นจะเป็นรอบเดียว และถ้าพลาดจะเสียใจไปจนวันตาย
5555555

ส่วนเจ้าอื่นง่ายๆ ส่วนลดมากมาย หมูๆ ชิวๆ
คุณเก่งมาก

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96263 โดย taeyeon

Witsusu เขียน: TMB รายการนี้ โดนฟเองแล้วครับขอคำแนะนำได้ไหมครับ ขึ้นศาล 2/8/17 ขอบคุณครับ

มีคำแนะนำได้แค่ให้ไปศาลจ้ะ
TMB เคี่ยว ขอผ่อนนาน 60 เดือนจัดไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96264 โดย taeyeon
ขอเล่าอัพเดทส่วนตัวนิดส์นึงคือ

มีปัญหาเกี่ยวกับรถมากเลย
คือรถชนกับถังปูน ด้วยความโง่ตัวเอง
และกลายเป็นเรื่องใหญ่ ซ่อมยาว หม้อน้ำแตก
พอซ่อมเสร็จ อาการรถเหมือนคนแก่กำลังจะตาย
มาถึงจุดนี้กำลังจะบอกว่า

คนเป็นหนี้ถ้าให้ขายรถ ทิ้งได้ ให้ขายทิ้ง
มันมีแต่ค่าใช้จ่าย ที่ไม่คาดคิด มากมายมหาศาล
ปวดหัวถ้ามีหนี้ ไม่มีเงินก้อนนี้จบเลย

อีกเรื่องที่อยากรู้คือ

ถ้าเราเป็นหนี้กำลังผ่อนจ่ายอยู่ตก 6600 ต่อเดือน
มีรถที่ผ่อนหมด 1 คัน เงินเดือน 50,000 บาท
จะถามว่าสามารถรถออกรถคันใหม่ ได้ไหม
ราวๆ 900,000 บาท
มีใครรู้บ้างไหมไขข้อข้องใจที

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99220 โดย taeyeon

taeyeon เขียน: สรุปสถานะคือเหลือผ่อนหนี้
1.เงินที่ยืมแฟนมา ดอกเบี้ย 15% ต่อปี ผ่อนเดือนละ 17000 จบสิ้นปี
2.หนี้รถ ประมาน 1 หมื่น หมดสิ้นปี
3.หนี้ TMB ทหารไทย 4600 ผ่อนอีก 4 ปี
4.หนี้บัตรกรุงไทย 2000 ผ่อน 3 ปี (แต่น่าจะขอปิดตอนโบนัสออก)
คาดว่าปลายปีนี้จะ เหลือแค่ TMB ตัวเดียว ปลายปี 61 ก็น่าจะหมดหนี้

เย้......

แนะนำอีกครั้งนะ
ถ้าจะปิดหนี้จริงๆ

หยุดจ่าย คุยกับที่บ้าน ที่บริษัท
ยอมให้ฟ้อง ให้อายัดเงินเดือน
เก็บเงิน หาเงินเพิ่ม
แล้วปิดจบให้หมด มันจะง่ายมากเลย

ส่วนตัวนี่ก็ หลายปีเลยกว่าจะพ้นๆมาได้ 4-5 ปีเลย บ้าบอไปแล้ว

วันนี้มาทบทวนแผนการตัวเองที่วางไว้ตอนต้นปี

ทำจริงไม่ได้ พอหนีหมดปุ๊บขอยืมมันต่ออีก 100,000 มาเที่ยวญี่ปุ่น
:555: ทำได้ตามหวัง แต่เพิ่มเติมคือกำลังคิดจะเอารถไปจำนำทะเบียนรถเพื่อขอสินเชื่อ
:ไม่ยอม: ประสบการณ์นรกมาก ผ่อนมา 20 งวดแล้วปรากฏว่ายอดไม่ลดเลย เนื่องจากมันเอาเงินที่เราจ่ายไปจ่ายดอกโดยไม่ลดต้น ทำให้ดอกเดิมมาบวกดอกใหม่ตลอด นรกที่สุด พอจะปิดก็มีแต่ส่วนลดดอก คือ ที่ผ่อนไปไม่มีประโยชน์นั่นเอง เหมือนซื้อเวลาไม่ให้มันอายัติเงินเดือน คือ เชี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย มาก

:vomit: ปิดได้ที่ไหนเล่าวะ โบนัสตรู 40,000 ยอดปิด 76000 โอ้ยยยย

TMB KTC จะเตือนเลยนะสองเจ้านี้นรกแตกมาก ดอกโหด ไม่มีส่วนลด ความรู้สึกเหมือนอยู่ในนรกร้อนรุ่มไปหมด นี่ว่า UOB โหดแล้วสองตัวนี้โหดหนักมาก

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102665 โดย taeyeon
อัพเดท 23/05/18

หลังจากปีใหม่มาก็ตั้งใจเก็บเงินในกองทุนรวม บัวหลวงทศพล
กองทุนนี้ช่วยให้ให้ผลประโยชน์ ช่วยการออมดีทีเดียวเลย
เอาเงินกำไร ในกองมาสู้ดอกเบี้ยได้นิดๆ

สรุปเก็บเงิน 65,000 ได้เพราะไม่ได้ส่งรถแล้ว

รถได้เล่มทะเบียนเป็นของตัวเอง

:laughing: :laughing:

วันนี้จะทำเรื่องขอปิดบัตรกรุงไทย

ตอนที่ทำสัญญายินยอนมีเงินต้นพร้อมดอกที่ 90,000 บาท
ผ่อนมา1 ปี แล้วแบบ กรุงไทยใจดีนะ สรุปไม่มีดอกเพิ่มอะไร

ยอดแทบจะลงไปที่เงินต้นเต็มๆ

พอสอบถามข้อมูลเหลือยอด75000 ขอปิดได้ที่

65000 บาท พอดีเงินที่เก็บมาเป๊ะ ถือว่าโอเคมาก

:cry2: :cry2:

บาย บาย กรุงไทย KTC ทั้งสอง

พี่จะคิดถึงความโหดของน้อง

แต่

แต่

ก็ยังไม่สู้ TMB

ยอดฟ้อง 270k ผ่อนมาสองปี ไม่ลดจ้า เหลือยอด 200,000

จะปิดก็ไม่ให้ส่วนลดนะคะ

โอยยยยย

เสียดายเมื่อ สาม สี่ปีที่แล้ว มันโทรมาให้ส่วนลด 150k

แล้วไม่เอา

โว้ยยยยย

ย้ำๆๆๆ ใครเป็นหนี้ TMB ทหารไทย

ถ้ามันโทรมาให้ปิดยอด เท่าไหร่

ไปยืมเงินใครก็ได้มาปิดมันเล้ยยยยยยย

โหดดดดดด เลือดด สาดดดดดดด โว้ยยยย
:pray: :pray: :pray: :pray: :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.580 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena