ขอเล่าประสบการณ์การหักดิบหนี้ของตัวเองค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54094 โดย เอื้อม
มาอัพเดตสถานการณ์ค่ะ เมื่อวันที่ 10/6/57 มีน้องผู้ชายโทรมาจากสำนักงานกฎหมายกรัณฑ์ น้องก็พูดไปว่าผมเป็นตัวแทนจากบัตรเครดิตไทยพาณิชย์มาสเตอร์การ์ดโทรมาติดตามครับ เราก็เริ่มเล่าให้น้องฟังว่า เรามีที่ต้องจ่ายอยู่นะ จะหมดประมาณกันยา แล้วก็คุยกันไปมา จนบอกว่าพี่ไม่อยาก จ่ายขั้นต่ำ แต่น้องเค้าก็พูดดีนะคะ พี่เอาแบบนี้ไหม เดียวผมทำแบบหยุดดอกเบี้ยให้เบี้ยให้พี่ แล้วพี่ก็ผ่อนเท่านี้ๆมา พอน้องให้ยอดมา โอ๊บน้องพี่ไม่ไหวหรอกค่ะ ตั้ง 8000 พัน มีแบบยาวกว่านี้ไหม แบบปิดยอดแต่มีจำนวนสัก 8 งวด น้องก็จัดการให้ สักแปปโทรกลับมา พี่ครับเค้าให้พี่ 9 งวดเลยนะ งวดแรกจ่าย 8000 กว่า งวด 2-8 จ่าย 3600 งวดสุดท้ายจ่าย 1500 พอคิดออกมา 35200 จากยอด 34300 นะคะ แต่คือถ้าจ่ายเท่านี้ก็จบได้ เลยบอกว่าน้องถ้าพี่ปิดบัญชีได้เท่าไหร่ น้องบอกได้ 32000 เลยบอกว่าพี่ไม่สามารถจริงๆนะ เดือนตั้งเท่านี้ ผ่อนเท่ากันทุกงวดได้ไหมสัก 12 เดือน น้องก้หัวเราะนะคะ ไม่เป็นไรพี่ เดียวผมช่วยพี่เอง เดียวผมจะเอาแบบสุดๆให้ ผ่านไปวันนี้วันที่ 12/6/57 น้องโทรมาพี่ครับแบงค์เค้าลดให้พี่ 40 % นะ พี่สนใจไหมจะเหลือประมาณ 20500 กว่าบาท เราก็เคาะตาม เลยบอกว่า 20000 ถ้วนได้ไหม พี่แต่แบงค์ส่วนใหญ่เค้าปัดขึ้นนะ อาจจะ 21000 ก็คุยไปสักแปป น้องบอกเดียวผมคุยให้ แต่พี่จ่ายภายในเดือนนี้ได้ใช่ไหมครับ เราก็เลยบอกภายใน 30 นี้พี่โอเคนะ แต่ 20000 ถ้วน น้องบอกได้ เดียวผมโทรแจ้งแบงค์ก่อน สักแปปโทรกลับมา พี่ครับแบงค์โอเค ผมก้โดนบ่นนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไร อยากให้พี่หมดหนี้ เราเลยบอกว่าพี่อยากให้มีคนแบบน้องมาดูบัญชีให้จังเลย พี่จะรีบหาเงินมาจ่ายให้โดยไว ไม่ต้องเวิ่นเว้อมาก 3 วันรู้ผล
จะหมดเป็นใบที่ 2 แหละ ถ้ามีไรมาอัพเดตจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54160 โดย เอื้อม
มาอัพเดตค่ะเมื่อวานที่บอกว่าจะปิดไทยพาณิชย์ วันนี้น้องที่ดูแลโทรมาเสียงอ่อยเชียวบอกว่า พี่ครับแบงค์เค้าไม่ให้ส่วนลดพี่แล้ว เค้าบอกว่ายอดไม่ถึงห้าหมื่น เราเลยบอกว่าหรอ งั้นไม่เป็นไรก็ปล่อยไปแล้วกันค่ะ พี่จะไม่จ่ายขั้นต่ำก่อนหราค่ะ เราเลยบอกว่าไม่ค่ะ แบงค์ไม่อยากได้ตังพี่ก็ไม่เป็นไร น้องเลยบอกว่า ไว้มีส่วนลดเดียวผมจะรีบแจ้งพี่นะ เราก็เลยบอกไม่ต้องคิดมาก ถ้ามีส่วนลดก็บอกพี่เล่ากัน พี่ก็อยากปิด แล้วน้องก็วางไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54167 โดย Eagle KY CNX
ไรอ่ะ มีแบบนี้ด้วย เงื้อค้างเลยยยยย....... นึกว่าจะได้ฉลองไปพร้อมกั[ บราซิล 55555555

ถ้าโทรมาอีกทีก็ต้องบอกมันว่า.... เอาไปเสียค่าบอลหมดแล้วรออีกสองเดือนนะ อิอิ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54171 โดย เอื้อม
ค่ะน้องคนที่ดูแลคงเซ็งเหมือนกันเค้าดูช่วยเหลือมากเลย พูดเสียงเศร้า เค้าคงไม่อยากให้พี่ปิด รอจนยอดพี่เกิน 5 หมื่นแล้วกันนะค่อยมาลด พี่ก็จ่าย 2 หมื่นเหมือนอ่ะแหละ ขำๆๆไปค่ะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55186 โดย เอื้อม
มาอัพเดตค่ะ ตอนนี้ปิดเป็นตัวที่ 2 ค่ะ คือสินเชื่อของ UOB ปะทะคารมณ์กันมาหลายรอบ จนได้ข้อสรุปปิดที่ 7000 บาทจากยอด 11900 ซึ่งจริงๆต้นแค่ 9000 บาท พูดไปพูดมาจนยอมจนได้ค่ะ พอปิดปุ๊บ บัตรกดเงินสดของ UOB โทรมาปั๊บเห็นพี่ชำระยอดของสินเชื่อแล้วพอจะชำระ ให้เราได้ไหม เราเลยบอกว่าถ้าของน้องนะ ต้องรอประมาณต้นเดือนหน้าไหวไหมพี่ก็อยากปิด ไม่ได้ค่ะพี่ ต้องจ่ายก่อนวันที่ 10/7/57 แล้วจะให้พี่ทำไงอ่ะ ต้องจ่าย 7 พันของตัวนั้นพี่ก็หมดแล้วนะ เอางี้น้องไปคุยให้ได้ตัวนั้นเหลือ 5 พัน แล้วมาคุยกันเรื่องส่วนลดแบ่งจ่ายเป้น 2-3 งวดไปดูมา แต่ 2 พันที่เหลือนั้นพี่จ่ายก่อนวันที่ ส่วนที่เหลือจ่ายสิ้นเดือน ถ้าน้องทำได้มาบอกพี่ สุดท้ายคือทำไม่ได้ พอโทรมาใหม่เราเลยบอกว่า ก็พี่บอกแล้วถ้าน้องทำไม่ได้ก็ปล่อยไปเถอะค่ะ เพราะพี่ยืนยันว่าถ้าจ่ายได้ต้องต้นเดือนเท่านั้น แล้ว she ก็วางไป ยังแอบหวังว่าจะได้ลดสัก 2 พันเพื่อมาจ่ายตัวนี้ได้ไม่ต้องควักซะหน่อย ไม่เก่งจริงนี่หว่า คุยแค่นี้ก็มะได้

ตอนนี้ก็มีหลายราย โทรเข้ามา เราก็บอกนะว่าตอนนี้เรากำลังปิดอีกตัวอยู่จะหมดประมาณกันยา แต่ระหว่างนี้ถ้ามีเงินเข้ามา โดยไม่ไปยุ่งกับที่ต้องจ่ายอยู่ แล้วเงื่อนไขโอเค ก็มาคุยกัน เลยบอกทุกคนว่า 50 % นะน้องถ้าได้โทรหาพี่นะคะ แต่ ยังไม่มีใครโทรหาเลย สงสัยจะยังไม่ได้กันค่ะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55495 โดย Jiffy
มาเป็นกำลังใจให้อีกแรงค่ะ :สู้ๆ:

ของเราหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 แล้วค่ะ บางธนาคารเริ่มส่งเรื่องให้สนง.กม.ติดต่อเข้ามาบ้างแล้ว
เสนอให้ส่วนลดประมาณ 30% แต่ยอดเงินยังเยอะอยู่ เลยขอเก็บเงินอีกสักพักก่อนค่ะ
(ของ UOB เราก็มี 3 บัญชีเลยค่ะ หวังว่าจะคุยกันได้ด้วยดี ไม่ต้องปะทะคารมกัน (o_O) )

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55509 โดย เอื้อม
ของเราถ้าน้องคนที่โทรมาพูดไม่รู้เรื่องหรืออะไรก็แล้วแต่ เราจะบอกว่าเหมือนเราจะเข้าใจไม่ตรงกันนะคะ งั้นพี่ขอคุยกับหัวหน้าน้องได้ไหม เค้าก็จะโอนสายให้ เราก็คุยกับหัวหน้าเค้าแล้วเล่าความจริงไปว่าเป็นแบบนี้ เหมือนอย่างของไทยพาณิชย์อ่ะคะ ขอเสนอไม่ตรงกัน การชำระหนี้จึงยังไม่เกิด

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56607 โดย เอื้อม
มาอัพเดตค่ะ หลังจากที่ได้ทำการจ่ายบัตรใบที่ 2 คือ UOB สินเชื่อไปเมื่อเดือน ก.ค.57 ที่ผ่านมา เดือนนี้ UOB บัตรกดเงินสด ตามมาเลยค่ะ ก็เจรจากันไป ทางเราขอไป 15000 บาทถ้วนแต่เธอบอกจะพยายามคุยให้นะคะ แต่ไม่รับปาก เราก็บอกว่าเรามี 15000 เองนะ ถ้ามากกว่านี้ก็หาไม่ได้อ่ะ เธอเลยบอกว่าแต่ตอนนี้มี 15000 เลยใช่ไหมค่ะพี่ เราก็เลยบอกว่าใช่ พอเมื่อวาน 8/8/57 เธอบอกว่ายอด 15000 ไม่ได้หรอกค่ะ ได้ 19000 เราเลยบอกว่า อ้าววันก่อนยังบอกที่ 16800 พี่ยังแทบจะไม่มีเลย งั้นขอผ่านนะคะ เธอเลยบอกว่า แต่วันนี้หัวหน้าหนูจะเข้าไปคุยกับผู้ใหญ่ให้อีกรอบ ถ้าได้คง 16800 แต่ให้จ่ายได้ 2 งวดนะคะพี่ คือพี่มี 15000 จ่ายได้เลย ส่วนอีก 1800 จ่ายสิ้นเดือนนี้ก็ได้ค่ะ เราก็เลยโอเคจากยอดที่่เธอบวกบ้าบอไรมามากมายที่ 29000 กว่าๆก็เอาก็เอาค่ะ
เมื่อวานเราก็เลยไปจ่ายให้เธอตอนเย็นวันนั้นเลยค่ะ ส่วนอีก 1800 สิ้นเดือนนี้ก็จะหมดนี้ตัวที่ 3 หล่ะ อยากให้กำลังใจคนที่เป็นหนี้ของยูโอบีนะคะ เธอจะแย่มากในช่วงแรก -3 เดือนค่ะ จะเจอพนักงานหรือแม่ค้าตลาดก็ไม่รู้โทรมาทวง แต่หลังจากนั้นจะนานๆโทรมาที แต่สำหรับธนาคารนี้นะคะ ถ้าคุณมีบัตรกับเค้าหลายใบถือว่าดีหน่อยนะคะ ถ้ามีเงินบัตรแรกพยายามกดส่วนลดให้มากที่สุดค่ะ เพราะลำดับถัดไปบัตรใบอื่นของคุณเค้าจะอ้างส่วนลดที่เคยได้รับ หรือของเราได้ลดง่าย เพราะเรื่องอยู่ที่แบงค์ชาติด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ เคยทะเลาะกันไปครั้งแต่เป็นตัวสินเชื่อของเค้า โทรมาหาหัวหน้าเราเฉยเลย เลยโทรแจ้งแบงค์ชาติพี่ที่นั่นก็แนะนำดีนะคะ พี่ถามว่าน้องอยากจ่ายไหม ส่วนที่เค้าโทรก็มีแค่คำขอโทษเท่านั้นแหละ เลยบอกว่าอยากจ่ายค่ะ แต่เค้าไม่ยอมช่วยเลย พี่เค้าเลยบอกว่าพี่จะช่วยดูนะเรื่องส่วนลด แต่ตัวสินเชื่อไม่ได้นะคะ อยากจ่ายแค่ 5 พัน แต่เธอยืนยันที่ 7 พัน เราก็จ่ายไป แต่ตัวนี้คุยกันครั้งแรกจะให้จ่าย 2หมื่นกว่าเราบอกไม่ไหวอ่ะ จนทางแบงค์ชาติที่เค้าดูแลเลยโทรมาถามอีก เราเลยบอกว่าตัวบัตรกดเงินสด คุยกันแล้วแต่เค้ายังให้ในสิ่งที่เราต้องการไม่ได้ค่ะ พี่เค้าเลยบอกว่าเป็นหนี้เค้าก็ต้องจ่ายนะน้อง เราเลยบอกว่าเข้าใจค่ะ แต่ไม่ได้เป็นของที่นี่ที่เดียวถ้าที่นี่ช่วยเหลือในส่วนที่ลูกหนี้มีกำลังไม่ได้ ก็คงจ่ายที่ที่เค้าช่วยเหลือมากกว่านี้ดีกว่า พี่เค้าเลยบอกว่าแต่เรื่องมันยังค้างอยู่ที่แบงค์ชาติพี่เลยมาติดตามดู เราเลยบอกว่าก็อย่างที่แจ้งถ้าเงื่อนไขไม่ตรงกัน เรื่องก็คงยังต้องอยู่อ่ะคะ เลยไม่รู้ว่าเพราะแบบนี้หรือเปล่า ยูโอบีเหมือนยอมง่ายจังเจรจาอยู่ประมาณ 2-3 ครั้งเองค่ะ เลยได้ยอดนี้มา แต่อยากจะบอกว่าแบงค์ที่ดูร้ายพอสุดท้ายกับช่วยเราได้มากที่สุด ส่วนแบงค์ที่เบื้องหน้าเห็นว่าเป็นแบงค์ดีแบงค์ใหญ่กับร้ายจริงๆไม่เชื่อเหลือสักอย่าง พูดแต่ว่าให้ได้แค่นี้ แล้วก็จบ อืมก็ดีมะอยากได้ตังก็เรื่องของเค้า

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56710 โดย rungarun_b
เต็มที่มากเลยครับ ยังไงกำลังใจให้ไปเลยครับ
อยากถึงคราวเราบ้างจัง
:wo: o_)

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56856 โดย lily22
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56878 โดย hathai
ดีใจด้วยนะคะที่คุณปิดได้หลายใบแล้ว :shy: :shy:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57019 โดย เอื้อม
มาอัพเดต ส่วนลดใบที่ 4 ก็มาแล้วค่ะเป็นของ เรดดี้เครดิต คุยกับสำนักงานกฎหมายเก่า คุยยังไงก็ต้องจ่าย 2 หมื่นกว่าลดได้แค่นี้ จนล่าสุดมีน้องโทรเข้ามาใหม่ บอกเป็นสำนักงานกฎหมายใหม่พึ่งเข้ามาดูพี่วันนี้วันแรกนะครับ ก็ถาม Step เดิมว่าพี่มีวิธีจะจ่ายยังไง เราก็เลยบอกว่า ตอนนั้นอ่ะ คุยกับน้องคนเก่าไปหลายรอบแหละ ยังไงก็ไม่ยอมลด ตอนนั้นอ่ะ มีเงินถึง 15000-17000 เราก็บอกว่าให้โจทย์น้องเค้าไปแล้วนะ เป็นเดือน กลับมาบอกเราว่าไม่ได้อ่ะคะ ยังไงก็ต้องจ่ายยอดประมาณ 2 หมื่นได้แบงค์ไม่ยอมลดให้ น้องคนใหม่คนนี้ก็เลยบอกว่าตอนนี้พี่มีเท่าไหร่ครับ เราเลยบอกว่ามีเลยตอนนี้อ่ะ 13000 น้องช่วยได้มะ ถ้าได้ก็จ่ายวันรุ่งขึ้นได้เลย
น้องก็บอกถ้าบวกลบนิดหน่อยนี่พอได้ไหมครับ ก็ได้นิดหน่อย สักแปปน้องโทรมาบอกว่าได้ที่ 14000 พี่ตกลงไหม เราก็เลยบอกก็โอเคนะ แต่ขอจ่ายภายใน 29/8/57 ได้ไหมสิ้นเดือนพอดี เพราะเงินมีแค่ 13000 ส่วนอีกพันตอนนี้จะปลายเดือนหล่ะไม่มีใครให้ยืมหรอก น้องเค้าเลยบอกได้ครับงั้นพี่ช่วยเขียนในหน้าบัตรประชาชนว่าขอส่วนลดด้วยยอดเท่าไหร่แล้วแฟ็กซ์มาให้หน่อยได้ไหม เราก็ทำให้เรียบร้อยแหละ วันนี้น้องบอกว่าแบงค์อนุมัติแล้วนะครับ เราเลยบอกว่าค่ะ ช่วยทำใบส่วนลดมาให้พี่ด้วยแล้วกัน น้องบอกเดียวผมทำให้ กำลังจะหมดศัตรูตัวที่ 4 แล้ว

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57073 โดย thamma10
คุณเอื้อม หยุดจ่ายของซิตี้แบงค์มากี่เดือนแล้วคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57074 โดย thamma10
คุณเอื้อม หยุดจ่ายของซิตี้แบงค์มากี่เดือนคะ คือเราหยุดมา 7 เดือนแล้ว แต่เดือนนี้ไม่มีซิตี้โทรมาเลย ยังเก็บเงินไม่ได้ค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57247 โดย เอื้อม
มาสรุปรายการหนี้ให้ฟังค่ะ สถานการณ์เมื่อวันที่ 29/8/57

1. บัตรเซ็นทรัลการ์ด ยอดเรียกเก็บ 42,534.26 จ่ายปิดยอดจำนวน 23000 บาทแบ่งจ่าย 2 งวด
2. สินเชื่อยูโอบี ยอดเรียกเก็บ 11,900 จ่ายปิดยอด 7000 บาท
3.บัตรกดเงินสด ยูโอบี ยอดเรียกเก็บประมาณ 29000 บาท ยอดจ่ายปิด 16800 บาท งวดแรกจ่ายวันท่ี่ 8/8/57 จำนวน 15000 บาท ส่วนที่เหลือ 1800 บาท จ่ายปิดไปเมื่อวันที่ 29/8/57
4. บัตรเรดดี้เครดิต ยอดเรียกเก็บประมาณ 28000 บาท จ่ายปิดยอด 1 งวดที่ 14000 บาทจ่ายเมื่อวันที่ 29/8/57

ทั้ง 4 รายการด้านบนคือรายการที่ปิดจบไปหมดแล้วนะคะ

5.บัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดของ ไทยพาณิชย์ ยอดเรียกเก็บ 35,600 จ่ายปิดบัญชี 17800 บาทจำนวน 2 งวด ชำระงวดแรกไปวันที่ 29/8/57 จำนวน 8900 บาท ยังเหลืออีก 1 งวด
6.บัตร speedy cash ไทยพาณิชย์ ยอกเรียกเก็บ 38,800 จ่ายปิดบัญชี 19400 บาท โดยให้แบ่งจ่าย 3 งวด ชำระงวดแรกไป 6000 บาท ยังเหลือค้างอีก 2 งวดโดยจ่าย 6000 บาทและ งวดสุดท้าย 7400 บาท

กำลังจะหมดอีก 2 บนด้านบนในอีก ไม่เกิน 2 เดือนค่ะ ทุกรายการหยุดจ่ายมาตั้งแต่ต้นปี มกราคม-กุมภาพันธ์ 2557 ที่ผ่านมา

ตอนนี้ยังเหลือ ที่เจรจายังไม่ลงตัวและยังไม่โอเคร ประกอบกับเงินหมดแล้ว จะเหลือ

- บัตรเครดิตกสิกรไทย
- บัตรกดเงินสดกสิกรไทย
- สินเชื่อกรุงศรี
- บัตรกดเงินสดของธนชาต
- สินเชื่อธนาคารซีไปเอ็มบี
- บัตรเครดิตโลตัส

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57269 โดย Alohayabu12
บัตรเซ็นทรัล หยุดจ่ายกี่เดือนหรอคะ ส่วนลด H/C ถึงมา ตอนนี้เรากำลังรออยู่ค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือน
เสนอประนอมหนี้อย่างเดียวเลย :upset:

:bye: :bye: :bye:

เอื้อม เขียน: มาสรุปรายการหนี้ให้ฟังค่ะ สถานการณ์เมื่อวันที่ 29/8/57

1. บัตรเซ็นทรัลการ์ด ยอดเรียกเก็บ 42,534.26 จ่ายปิดยอดจำนวน 23000 บาทแบ่งจ่าย 2 งวด
2. สินเชื่อยูโอบี ยอดเรียกเก็บ 11,900 จ่ายปิดยอด 7000 บาท
3.บัตรกดเงินสด ยูโอบี ยอดเรียกเก็บประมาณ 29000 บาท ยอดจ่ายปิด 16800 บาท งวดแรกจ่ายวันท่ี่ 8/8/57 จำนวน 15000 บาท ส่วนที่เหลือ 1800 บาท จ่ายปิดไปเมื่อวันที่ 29/8/57
4. บัตรเรดดี้เครดิต ยอดเรียกเก็บประมาณ 28000 บาท จ่ายปิดยอด 1 งวดที่ 14000 บาทจ่ายเมื่อวันที่ 29/8/57

ทั้ง 4 รายการด้านบนคือรายการที่ปิดจบไปหมดแล้วนะคะ

5.บัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดของ ไทยพาณิชย์ ยอดเรียกเก็บ 35,600 จ่ายปิดบัญชี 17800 บาทจำนวน 2 งวด ชำระงวดแรกไปวันที่ 29/8/57 จำนวน 8900 บาท ยังเหลืออีก 1 งวด
6.บัตร speedy cash ไทยพาณิชย์ ยอกเรียกเก็บ 38,800 จ่ายปิดบัญชี 19400 บาท โดยให้แบ่งจ่าย 3 งวด ชำระงวดแรกไป 6000 บาท ยังเหลือค้างอีก 2 งวดโดยจ่าย 6000 บาทและ งวดสุดท้าย 7400 บาท

กำลังจะหมดอีก 2 บนด้านบนในอีก ไม่เกิน 2 เดือนค่ะ ทุกรายการหยุดจ่ายมาตั้งแต่ต้นปี มกราคม-กุมภาพันธ์ 2557 ที่ผ่านมา

ตอนนี้ยังเหลือ ที่เจรจายังไม่ลงตัวและยังไม่โอเคร ประกอบกับเงินหมดแล้ว จะเหลือ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57272 โดย เอื้อม

Alohayabu12 เขียน: บัตรเซ็นทรัล หยุดจ่ายกี่เดือนหรอคะ ส่วนลด H/C ถึงมา ตอนนี้เรากำลังรออยู่ค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือน
เสนอประนอมหนี้อย่างเดียวเลย :upset:

:bye: :bye: :bye:

เอื้อม เขียน: มาสรุปรายการหนี้ให้ฟังค่ะ สถานการณ์เมื่อวันที่ 29/8/57

บัตรเซ็นทรัลการ์ดหยุดประมาณ3-4 เดือนก็มีเจรจาให้ปิดแล้วค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57454 โดย เอื้อม
มาอัพเดตสถานการณ์ค่ะ เมื่อวันที่ 6/9/57 มีสำนักงานกฎหมายที่เป็นตัวแทนของกสิกรโทรเข้ามา คราวนี้โทรมาหาบอกว่า บัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตของพี่ ทางแบงค์ให้มาว่าจะปิดบัญชีที่ 3 หมื่นนะคะ เราก็ห๊า ดีใจจัง เพราะเมื่อสองอาทิตย์ก่อนบอกให้ปิดที่ 3หมื่นห้าพันบาท แล้วตังไม่พอด้วย เลยบอกน้องว่ามีแบบแบ่งชำระบ้างไหม น้องบอกไม่มีค่ะ ถ้าปิดคืองวดเดียว เลยบอกว่าถ้างวดเดียวคงมีแค่ 2 หมื่นห้าอ่ะ แต่จ่ายกันยาไม่ได้นะเพราะมีอีกบัตรที่กำลังจะปิดจบ จ่ายได้อีกทีก็ตุลาช่วยได้ไหมอ่ะ น้องมันก็กวนนะคะ บอกว่า 2หมื่นเก้านะคะเดียวคุยให้ เราเลยบอกว่า 25000-27000 ถ้าเกินจากนี้เป็น3 หมื่นต้อง 2 งวดนะ น้องเลยบอกว่าถ้าขนาดนี้เดือนหน้าพี่คงไม่เห็นหนูแล้ว เราเลยบอกว่าโหพี่ว่าน้องจะได้เงินเดือนเพิ่มนะ น้องคิดดูนะถ้าน้องปิดบัญชีพี่ได้ แบงค์ได้เงินคืน เป็นผลงานนะคะ แต่ถ้าน้องยังยืนยันยอดเดิมแล้วพี่ไม่มีแบงค์ก็ไม่ได้ตัง น้องก็บอกว่าพี่เป็นหนี้ 2 บัตรประมาณ 5 หมื่นนะแบงค์ลดให้เหลือ 3 หมื่นเยอะแล้วนะคะ เราเลยบอกว่าลองไปคุยดูนะ น้องไปบอกแบงค์ซิ เป็นถึงแบงค์อันดับ 1 เค้าไปปล่อยกู้รายใหญ่วันเดียว 5 พันเค้าก็ได้คืนแล้ว อย่ามาขูดเลือดกับรายย่อยนักเลย น้องก็หัวเราะ แล้วบอกว่าเดียวหนูคุยกับหัวหน้าให้ก่อนนะคะพี่ เราเลยบอกได้ค่ะ พร้อมกำชับว่าไม่ได้ยอดเท่านี้ยังไม่ต้องโทรมานะ น้องก็หัวเราะแล้ววางสายไป

ตอนนี้เลิกเครียดไปแล้วค่ะ เฮฮากับคนทวงหนี้ ยิ่งติดนานคนทวงหนี้ยิ่งคุยดีค่ะ ช่วงแรกๆมากกว่าที่เป็นสายแข็ง

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57877 โดย หมอชาวบ้าน
ดีใจด้วยครับ ปิดยอดได้ส่วนลด เยอะเลย
อ่านแล้วมีกำลังใจ ผมมือใหม่ ไปไม่ไหว
ขอหยุดเหมือนกัน อดทด สู้ๆ ฟ้าหลังฝน...สวยงาม เสมอครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58447 โดย เอื้อม
มาอัพเดตค่ะ สรุปดังนี้ค่ะ

- บัตรเครดิตไทยพาณิชย์งวดที่ 2 ชำระ 30/9/57 ปิดจบไปอีก 1 ใบแล้วค่ะ

- บัตรเกดเงินสด ชำระงวดที่ 2 เมื่อ 30/9/57 ยังเหลืองวดสุดท้าย 31/10/57 นี้จะปิดจบอีกใบค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.774 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena