เล่าใหม่ Debt Diary หนทางปลดหนี้ 1.2 ล้านบาท

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1277 โดย meawpung
เมื่อวานนี้ ยูโอบีโทรมาอีก มามุขเดิมอีกแล้ว โทรเข้าออฟฟิต ที่นี้ออฟฟิตเราใช้เบอร์ร่วมกัน เราบอกมันว่าให้โทรเข้ามือถือ มันบอกว่าโทรไม่ติด หึหึ ไอ้ตอแหล มันก็ครับๆ

อีก ห้านาที มันโทรเข้ามือถือ

พี่ครับจะจ่ายได้เมื่อไหร่ครับ

เนี่ย ซิตี้กำลังจะฟ้องแล้ว ไม่เงินแล้วล่ะ

พี่ ถ้าขอส่วนลดเนี่ย พี่เอาหมายศาลส่งมาด้วย ทางยูโอบี ลดให้อีก 30% เลยนะครับ

เรา ไม่มีเงินหน่ะครับ มีเงินก็อยากปิดอยู่ ไงก็ขยันโทรมาแล้วกันครับ พี่เข้าใจว่าเป็นงานน้องนะ ไว้มีเงินแล้วได้ซัก 60% จะปิดให้เป็นอันดับถัดไปเลย
แล้วเราก็วางสายไป

คนทวงหนี้มันน่าจะเครียดกว่าลูกหนี้นะ ณ จุดนี้ ไม่สนแล้วล่ะเครดง เครดิต หน้าตา หน้าที่การงาน เอาเงินไว้กินข้าว กับไว้รักษาพ่อแม่ยามเจ็บป่วยก่อน ดีกว่าเสียดอกให้พวกทำนาบนหลังคนพวกนี้
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Pych, Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1282 โดย Skynine
จะยืนเคียงข้างคุณและจะเป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆๆ พี่อัง :wo:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1288 โดย meawpung

Angsuu เขียน: จะยืนเคียงข้างคุณและจะเป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆๆ พี่อัง :wo:

ขอบคุณครับพี่อัง ถ้าไม่ได้เวปนี้ผมตายแน่ๆ เราจะสู้ไปด้วยกันครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1314 โดย Skynine

Narasingh เขียน:

Angsuu เขียน: จะยืนเคียงข้างคุณและจะเป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆๆ พี่อัง :wo:

ขอบคุณครับพี่อัง ถ้าไม่ได้เวปนี้ผมตายแน่ๆ เราจะสู้ไปด้วยกันครับ

มันต้องผ่านไปได้ด้วยดีคะ แม้ว่าจะต้องใช้เวลาบ้างในการใช้หนี้คืน (เก็บเงิน) เพียงเราไม่ท้อ ไม่ถอยเท่านั้น
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี ส่งกำลังใจไปให้ 100 กระบุง รอรับได้เลย สู้ๆๆ พี่อัง

พี่อังขอมอบเพลงนี้ให้คุณคะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1652 โดย meawpung
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

เดือนนี้ประเดิมทวงโดย KTC cash หลังจากหายไปนาน ก็บอกไปว่าไม่มีนะครับ
ตามติดด้วย Ready Credit เราบอกว่าไม่มีเงิน จัดการไปตามระบบเลยครับ

ยังหวั่นใจว่าจะเก็บเงินทัน อี เรดดี้ นี่หรือเปล่า เริ่มชวนประนอมหนี้ แล้วก็ถ้าเราไม่ประนอมหนี้ มันก็ฟ้องเหมือน CITIM

เลยขาย LTF ที่ครบอายุ เอาเงินสดขึ้นมาได้อีกหน่อย เก็บเงิน เก็บเงิน รอปิด ready ตัวอื่นก็ตอบคำถามที่มันอยากได้ยินไปก่อน แล้วจะพยายาม โทรมาเรื่อยๆได้นะครับ พี่ไม่ได้เสียค่าโทร พี่รับทุกสายครับ ขอบคุณครับ

จ่ายปิด CITIM สามงวด เริ่มเดือนนี้เดือนแรก มีเงินพอแล้วครับ :)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1654 โดย Hathaichanok05

Narasingh เขียน: สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

เดือนนี้ประเดิมทวงโดย KTC cash หลังจากหายไปนาน ก็บอกไปว่าไม่มีนะครับ
ตามติดด้วย Ready Credit เราบอกว่าไม่มีเงิน จัดการไปตามระบบเลยครับ

ยังหวั่นใจว่าจะเก็บเงินทัน อี เรดดี้ นี่หรือเปล่า เริ่มชวนประนอมหนี้ แล้วก็ถ้าเราไม่ประนอมหนี้ มันก็ฟ้องเหมือน CITIM

เลยขาย LTF ที่ครบอายุ เอาเงินสดขึ้นมาได้อีกหน่อย เก็บเงิน เก็บเงิน รอปิด ready ตัวอื่นก็ตอบคำถามที่มันอยากได้ยินไปก่อน แล้วจะพยายาม โทรมาเรื่อยๆได้นะครับ พี่ไม่ได้เสียค่าโทร พี่รับทุกสายครับ ขอบคุณครับ

จ่ายปิด CITIM สามงวด เริ่มเดือนนี้เดือนแรก มีเงินพอแล้วครับ :)

สู้สู้นะคะ ของเรา 6 แสน เพิ่งเริ่มเดือนแรก เลยยังไม่ไปไหน เก็บเงิน แล้วก็ประหยัดลูกเดียว

โดนทวงแต่เช้าเหมือนกันนะ และก็รอ Ready อยู่นะ ยังไม่เริ่มเลย ได้แต่ส่งจดหมายระงับบัตร แล้วก็ให้ชำระหนี้เพราะบัตรเกินวงเงิน (ก็มันเล่นคิดดอกกระจายแบบนั้น จะไม่เกินได้ไงวะ)

สู้สู้นะคะ หมดหนี้ไปด้วยกันนะ .. เพี้ยง im_here

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1657 โดย meawpung
CITI มันเปนไปตาม step ของมันครับ

เดือน 1-3 ทวง ทวง ทวง ดีบ้าง แย่บ้าง
เดือน 4 ช่วนประนอมหนี้ ยกเลิกบัตร เริ่มส่งฟ้อง
เดือน 5- 6 ฟ้องเลย

กะว่าถ้าฟ้องของ เรดดี้ ซักเดือน กุมภาพันธ์ จะขอเลือนศาลไปมิถุนา ถ้าได้ไม่ถึง ไปอีกนัดนึงจะ ขอขั้นบันได
พอโบนัสกลางปีออก มิถนายน จะเจรจาขอปิดอีกที เก็บเงินไม่ทันจริงๆ

สู้ๆนะครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1675 โดย ntps
คุณ Narasingh เก่งขึ้นนะค่ะ ใช้เวลาไม่นานเลยนะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1682 โดย meawpung
เรียน คุณแก้ว

ไม่ได้เก่งขึ้นหรอกครับ มันแกร่งขั้นมาเล็กน้อย ถ้าไม่ได้ชมรมนี้ ก็คงแย่แน่ๆครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1683 โดย Skynine
แวะเอากำลังใจมาเติมให้ สู้ๆๆๆ....พี่อัง สวยประหาร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1840 โดย meawpung
STD โทรมาทวงเช่นเคย เราบอกว่ายังไม่มีครับ
แล้วจะมีเมื่อไหร่ จะส่งฟ้องแล้วนะ
เรา บอกว่า ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันครับ
STD บลาๆ
เรา อยากพูดไรพูดไป ทำตามหน้าที่ เข้าใจ
เราก็ทำหน้าที่ของเรา คือ ยังไม่มีตูก็ไม่จ่าย

ready ช่วยประนอมหนี้ ยิกๆ เหอะ ตูไม่เอาหรอก คราวแล้วจาก 125,000 ลดให้เหลือ 89,000 ไม่มีตังค์ ไว้ใกล้ฟ้องค่อยคุยกันใหม่ มันอยากพูดไรพูดไป

วันก่อนอ่านคำให้สัมภาษณ์ของอีตาเจ้าของ ขั่ว คอลเลคชั่น มันบอกว่าธุรกิจมันขยายตัวดีมาก แต่แบงค์ไม่ค่อยปล่อยกู้ให้มันขายธุรกิจ บลาๆ พวกเชี่ยพวกนี้ ยังมีหน้ามาบอกว่าทวงแบบมีคุณธรรมอีกเนอะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1861 โดย Lyncns31
ยินดีด้วยครับ..

จบไปได้อันนึงแล้ว...เอาฤกษ์..เห็นถือเงินไว้ตั้งนานแล้ว ตั้งแสนสอง

STD ของผม สองใบ เพิ่งตกลงกันได้ หยุดมีนา 54ยอดหยุดรวม 58,000 จ่าย 39,000 2 งวด

คงยังไม่รีบฟ้องหรอก.... เก่งเยอะแล้วละ....

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1866 โดย Mommyangel

Narasingh เขียน: กำลังจะปิด CITIM VISA ถึงจะได้ไม่ถึง 50 เปอร์เซนต์แต่ก็ขอเคลียร์ก่อน

ใบนี้..ของพี่ลีปิดแล้ว...ได้ 51%....

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2120 โดย meawpung
หมายศาลซิตี้แบงค์มาแล้ว แม่ตกใจใหญ่ บอกแกว่าไม่เป็นไร ไม่ต้องกลัว

หมายศาลแผ่นหน้ามีค่า อย่าทิ้ง ใช้เป็นส่วนลดกะเจ้าหนี้รายอื่นได้ครับ :) แปะส่งให้น้องยู ถ้ามันโทรมานะ ขอ 50 ปูเซ็ง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2127 โดย Hathaichanok05

Narasingh เขียน: หมายศาลซิตี้แบงค์มาแล้ว แม่ตกใจใหญ่ บอกแกว่าไม่เป็นไร ไม่ต้องกลัว

หมายศาลแผ่นหน้ามีค่า อย่าทิ้ง ใช้เป็นส่วนลดกะเจ้าหนี้รายอื่นได้ครับ :) แปะส่งให้น้องยู ถ้ามันโทรมานะ ขอ 50 ปูเซ็ง

พ่อแม่เราถ้าเจอหมายศาลคงตกใจเหมือนกัน ... sweat

สู้สู้นะคะ ใกล้หมดยังคะ

ของเราเข้าเดือนที่ 2 ของบางเจ้า และเข้าเดือนที่ 3 ของบางเจ้า กำลังอยู่ในช่วงตื่นเต้นเลย

สู้ด้วยค่ะ เป็นกำลังใจนะคะ จะตามอ่านของคุณตลอดไปนะคะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2198 โดย meawpung
เหลืออีก 1.08 ล้านบาทครับ หยุดได้ 5 เดือนพอดีครับ

สู้ๆนะครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2200 โดย Ly89

Narasingh เขียน: เหลืออีก 1.08 ล้านบาทครับ หยุดได้ 5 เดือนพอดีครับ

สู้ๆนะครับ

สู้ๆครับ...

ต้องมีสักวัน ที่เป็นวันของความสำเร็จของพวกเราชาวหนี้

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2201 โดย Hathaichanok05
วันที่ 29 ไปอบอรมด้วยกันมั้ยคะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2203 โดย meawpung
ไปมาเมื่อเดือนตุลาครับ เก็บที่ไว้ให้คนที่ไม่เคยไปก่อนครับ

อันนี้ ฮ่องกรงมันขายหนี้ไปแล้ว ลูกหนี้จะได้หรือเสียประโยชน์อย่างไรครับ ตามลิงค์
www.kaohoon.com/online/27556/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88BAY%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%95HSBC-%E0%B8%9B%E0%B8%B555%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%82%E0%B8%958-%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%B224.75%E0%B8%9A..htm;jsessionid=2BADA2CA2576CF397767A729C691E32D

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2286 โดย meawpung
ต้นปีพอดี ได้เวลาขาย LTF ที่ครบอายุ ได้เงินมา 35,000 เก็บไว้รอปิดบัตรต่อไป
พยายามเก็บเงินให้ได้ คิดว่า Ready ต้องฟ้องเป็นไปต่อไปแน่ๆ

UOB ก็ทวงอยู่ยิกๆ
สแตนดาร์ด ส่งเรื่องให้สำนักงานกฏหมายแล้ว
KTC เธอเงียบไปหน่อยนะ
HSBC คงเป็นช่วงขายหนี้ เลยยังเงียบไปอยู่ ตอนแรก หนี้ 220,000 ให้ปิด 190,000 ยังไม่เงินก้เลยไม่ได้ปิด พอดีเขาขายหนี้ให้ กรุงศรี แล้วจะยังไงต่อ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.802 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena